Thaiadmin

ประกาศ : คอร์สเทรนนิ่ง CCNA พร้อมแจกทุนสนับสนุนค่าสอบ 2000 บาท 30 ท่านเท่านั้น!!

ออฟไลน์ ลองสักครั้ง

• 57
  • 0
  • ถ้าทำได้ ....... ก็ทำดิ!!!
ว่าแต่ ถ้าอบรมเสร็จแล้ว ถ้าอยากสอบต้องเตรียมตัวยังไง บ้างคับ ผมอยากรู้เหมือนกัน ขอคำแนะนำจาก ท่านที่เคยไปสอบมาแล้วมั่งแล้วให้ฟังทีคับ
มันมี 4 คอร์ส ถ้าเกิดจะสอบทีละคอร์ส ได้เปล่า  แล้วต้องเตรียมด้านภาษาอังกฤษด้วยผม ค่าสอบอยู่ที่เท่าไรคับของแต่ละคอร์ส

เอ   ผมสับสนหรือเปล่าหว่า   สอบ 4 คอร์สที่คุณพูดถึงนี่มันตอนเรียนคอร์ส ccna นี่ครับ  ไม่ใช่สอบเพื่อเอา cer นี่นา  เอาเป็นว่าถ้าใช่ผมจะบอกให้

สอบ4คอร์สนั้นต้องผ่านทีละคอร์สครับ แล้วผู้สอนจะ pass เราให้สามารถสอบบทอื่นต่อได้

สอบมีเวลาจำกัด แล้วแต่ผู้สอนจะกำหนดให้เราครับ

ส่วนค่าสอบ ไม่มีนะครับ มีแต่ค่าสอนที่ผู้สอนเรียกเก็บน่ะแหละครับ

ออฟไลน์ DARKLORDS

• 249
  • 0
อ้อ ที่ผมหมายถึง ก็คือ่วา สอบ เอาใบ Cer  CCNA จากฝาหรั่งนะ ทีเห็น ไอที หลาย ๆๆ คนไปสอบ แต่ผมยังไม่เคยไปสอบ เพราะว่าเพิ่งทำงานได้ 2 ปีเอง
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ ลองสักครั้ง

• 57
  • 0
  • ถ้าทำได้ ....... ก็ทำดิ!!!
อ๋อ สอบแบบนั้นมันสอบครั้งเดียวครับ  ไม่ต้องลงเรียน จาก cisco net acad ก็ได้ครับ  แต่ลงเรียนก็ดีครับเพราะในนั้นพื้นฐานแน่นดี  เห่อๆ

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
update รายชื่อโอนเงินแล้วนะคะ มีอีก 2 ท่านที่โอนเงินมาแล้วแต่หญิงยังไม่ได้รับเมล์แจ้งหลักฐานการโอน หากตรวจสอบรายชื่อแล้วกรุณาแจ้งกลับมาด้วยนะคะ

พรุ่งนี้ (อังคารที่ 10)  หญิงจะเรียกลำดับสำรองนะคะ ใครไม่ได้แจ้งเบอร์โทรไว้ในกระทู้แจ้งกลับมาอีกครั้งค่ะ

เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ออฟไลน์ the_kop

• 31
  • 0
  • You'll never walk alone
หลุดมาถึงสำรองอันดับ 6 จนได้ เหลือเชื่อ สงสัยบุญที่ทำจาได้ผล  >:D >:D >:D
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ BlackSolider

• 82
  • 1
  • วิริเย ณทุกขัง มัตเจติ คนเราจะพ้นทุกข์ได้เพราะความ
rachan chansongsaeng

สำรองจะถึงคิวป่าวเนี่ย
ผมโอนเงินและส่งหลักฐานไปให้แล้วนะครับ  วันนี้ 09.03

ออฟไลน์ server0393

• 111
  • 1
  • กรรมกร คอมพิวเตอร์
update รายชื่อโอนเงินแล้วนะคะ มีอีก 2 ท่านที่โอนเงินมาแล้วแต่หญิงยังไม่ได้รับเมล์แจ้งหลักฐานการโอน หากตรวจสอบรายชื่อแล้วกรุณาแจ้งกลับมาด้วยนะคะ

พรุ่งนี้ (อังคารที่ 10)  หญิงจะเรียกลำดับสำรองนะคะ ใครไม่ได้แจ้งเบอร์โทรไว้ในกระทู้แจ้งกลับมาอีกครั้งค่ะ

ธีรพัฒน์   เพกประโคน              :              Theeraphat   Phekprakhon              :       โทรฯ 084-1593857         
  ดวงฤทัย   อำพันทอง              :              Doungrutai   Amphantong 
ครับพี่หญิง  พอดีเห็นน้องมันบอกว่าโทรฯบอกพี่หญิงแล้ว และวันก่อนก็ให้ ท่านประธานบอร์ด FC ไปกระซิบบอกพี่หญิงแล้วอ่าครับ ว่า โอนแล้ว ช่วยอัพเดตข้อมูลให้ด้วยครับ ส่วนหลักฐาน เดี๋ยว พรุ่งนี้ส่งให้นะครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ BlackSolider

• 82
  • 1
  • วิริเย ณทุกขัง มัตเจติ คนเราจะพ้นทุกข์ได้เพราะความ
รออัพเดทครับ  เอ่อ  ขอถามนิดนึงครับ ไปอบรมที่ไหนหรอครับ 
โอนเงิน กับส่งหลักฐานให้แล้วนะครับ
Rachan Chansongsaeng
rukthaimak@hotmail.com
0805972019
0802434887

• 111
  • 1
รออัพเดทครับ  เอ่อ  ขอถามนิดนึงครับ ไปอบรมที่ไหนหรอครับ 
โอนเงิน กับส่งหลักฐานให้แล้วนะครับ
Rachan Chansongsaeng
rukthaimak@hotmail.com
0805972019
0802434887
เห็นว่าเป็น
IT Training Center Ramkhamhaeng University. (VK Building) นะครับ
แต่ผมก็ไม่รู้อยู่ตรงใหน อิอิ
ใครพอจะมีแผนที่ใหมครับ .... จะเรียนอยู่ไม่กี่วันนี้แล้ว..
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

predsomed

........
อืม....
จริงๆ ในคอร์ส เขียนว่า Exercise น่าจะเป็น
แบบฝึกหัดนะ ไม่น่าจะเป็นการสอบนะ
เพราะน่าจะเรียนทฤษฎีและตามด้วยปฎิบัติจะได้จำได้

ที่ผมเข้าใจนะครับ ว่าการ training 4 วัน
หลังจบแล้ว ถ้าใน 1 เดือนใครสอบได้ ccna
ก็จะช่วย 2000 บาท หลัง 1 เดือนไปแล้ว
ก็หมดสิทธิ์ ใช่ไหมครับ

แล้วที่สอบก็วัดความรู้เฉยๆ ว่ามีความเข้าใจมากน้อย
เพียงใด ไม่มีผลอะไร ถึงทำไม่ได้เลยทั้ง 4 วัน
แต่ถ้าเตรียมตัวไปสอบแล้วสอบได้ ภายใน 1เดือน
ก็ยังได้ทุนสนับสนุนอยู่ ใช่ไหมครับ

รบกวนคุณหญิง หรือผู้ที่รู้จริงๆ ตอบให้หน่อยครับ
เมื่อ: 12 มีนาคม 2009, 10:15:53
อีกเรื่องครับ
สำหรับที่จอดรถนี่จอดได้ตรงไหนครับ เพราะใกล้วันเรียนแล้ว
แต่ยังไม่รู้สถานที่ชัดเจนเลยครับ

ขอบคุณนะครับ

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
........
อืม....
จริงๆ ในคอร์ส เขียนว่า Exercise น่าจะเป็น
แบบฝึกหัดนะ ไม่น่าจะเป็นการสอบนะ
เพราะน่าจะเรียนทฤษฎีและตามด้วยปฎิบัติจะได้จำได้

ที่ผมเข้าใจนะครับ ว่าการ training 4 วัน
หลังจบแล้ว ถ้าใน 1 เดือนใครสอบได้ ccna
ก็จะช่วย 2000 บาท หลัง 1 เดือนไปแล้ว
ก็หมดสิทธิ์ ใช่ไหมครับ

แล้วที่สอบก็วัดความรู้เฉยๆ ว่ามีความเข้าใจมากน้อย
เพียงใด ไม่มีผลอะไร ถึงทำไม่ได้เลยทั้ง 4 วัน
แต่ถ้าเตรียมตัวไปสอบแล้วสอบได้ ภายใน 1เดือน
ก็ยังได้ทุนสนับสนุนอยู่ ใช่ไหมครับ

รบกวนคุณหญิง หรือผู้ที่รู้จริงๆ ตอบให้หน่อยครับ

ถูกต้องค่ะ หากสอบผ่านภายใน 1 เดือน ทาง ThaiAdmin จะช่วยค่าสอบ 2,000 บาทค่ะ และคอร์สนี้เพื่อเตรียมความรู้ในการสอบเท่านั้น ไม่ได้สอบจริงค่ะ

สถานที่อบรมคือ มหาวิทยาลัยรามคำแหงค่ะ แผนที่ภายในมหาวิทยาลัย

เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

predsomed

ขอบคุณมากนะครับ คุณหญิง

ออฟไลน์ DARKLORDS

• 249
  • 0
ลืมถามอีกอย่างครับว่า IT Training Center มันอยู่ชั้นที่เท่าไรคับ บอกที  :D :D :D

• 111
  • 1
ว่าแต่ ตามหลักสูตร เห็น ขึ้นหัวไว้ว่า 4 วัน แต่ใน CCNA_-_Course_Outline_1.pdf เห็นมีวันที่ 5 (ไม่ได้ระบุวันที่) ก็เลย งง นะครับ สรุปแล้ว trian กี่วันครับ..

สมพงษ์  เสือเจริญ [Sompong  Suacharoen] โอนเงินแล้วนะครับ ส่งเมล์ไปแล้ว

แล้วแต่งตัวยังไงไปก็ได้หรอครับ

ออฟไลน์ the_kop

• 31
  • 0
  • You'll never walk alone
อ้างจาก: beginnertong link=topic=97495.msg421318#msg421318 date=1236871998

แล้วแต่งตัวยังไงไปก็ได้หรอครับ
[/quote

ตามสะดวกคับ

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
ลืมถามอีกอย่างครับว่า IT Training Center มันอยู่ชั้นที่เท่าไรคับ บอกที  :D :D :D
ชั้น 2 ค่ะ ถึงแล้วน่าจะมีป้ายบอกหน้าห้องค่ะว่าไปห้องไหน

สมพงษ์  เสือเจริญ [Sompong  Suacharoen] โอนเงินแล้วนะครับ ส่งเมล์ไปแล้ว

แต่งตัวสุภาพค่ะ เพราะเป็นสถานที่ราชการ ห้ามพวกกางเกงขาสั้นเสื้อกล้ามอะไรพวกนั้น แต่ไม่ถึงกับต้องทางการมากค่ะเสื้อยืดได้

ว่าแต่ ตามหลักสูตร เห็น ขึ้นหัวไว้ว่า 4 วัน แต่ใน CCNA_-_Course_Outline_1.pdf เห็นมีวันที่ 5 (ไม่ได้ระบุวันที่) ก็เลย งง นะครับ สรุปแล้ว trian กี่วันครับ..
คนสอนน่าจะเผื่อว่าเวลาเหลือมั้งค่ะ หุหุ

ออฟไลน์ M@rio Maurer

• 308
  • 1
    • Siamtopup2010
 :D น่าสนใจมากครับ ไว้โอกาสหน้าจะสมัครครับ

ตอนนี้ขอไปเตรียมตัวก่อน

ยังไม่มี Cert เหมือนกันครับอยากได้คนเก่งสอนเหมือนกาน

ออฟไลน์ พี่ตี๋

• 28
  • 0
ส่งเมล์แจ้งคุณหญิงไปแล้วครับรบกวนช่วยเช็คด้วยครับ bangbandit@hotmail.com คอนเฟริมไปแน่นอน
เมื่อ: 13 มีนาคม 2009, 16:18:56
ส่งเมล์แจ้งคุณหญิงไปแล้วครับรบกวนช่วยเช็คด้วยครับ bangbandit@hotmail.com คอนเฟริมไปแน่นอน

dbstneox2499

กำลังไปได้สวยเลยครับ  O0
อยู่ที่ราม