Thaiadmin

โดนไวรัสทำให้ลงโปรแกรมและ antivirus ไม่ได้

ออฟไลน์ nirod

• 48
  • 0
คือว่าผมลง anti virus ไม่ได้คับ เเละลงโปรแกรมอื่นๆๆ ก็ไม่ได้คับ คือคลิ๊กจะติดตั้งเเล้ว มันเด้ง ออกมาเลย อ่ะคับ มันติด virus อะไรคับ พอจะมีวิธีแก้ยังงัย บ้าง (ไม่อยาก format ใหม่ครับ )
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ wason555

• 4,865
  • 50
  • ทุนนิยมสุดโต่งล่มสลาย เศรษฐกิจพอเพียงคือทางรอด
Re: โดนไวรัสทำให้ลงโปรแกรมและ antivirus ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มกราคม 2009, 16:14:31 »
อาจเป็นที่ Win32 Virtob ครับเคยโดนแล้วครับซึ้งเลย  ขนาดโปรแกรมในไดร์ฟ D นี่เก็บไดร์เวอร์ไป  พอลงไดร์เวอร์ปุ๊บยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นแต่พอลงสแกนไวรัสเท่านั้นแหละครับ  ซึ้งเลยครับ exe กี่ไฟล์ ๆ ที่ถูกเปิดขึ้นมาโดนแจ้งเป็นไวรัสหมด  เลยต้อง Format ใหม่และลบไฟล์ *.exe ทั้งหมดเลย

ยังดีที่ข้อมูลอื่นๆ ที่เป็นไฟล์งานไม่มีปัญหาอะไรและอยู่คนละที่กับ Windows เลย Format ไปอย่างสบายใจ
สำหรับใครที่เดือดร้อนจากงานออนไลน์ผ่านเน็ตแล้วต้องการคืนสินค้าและคืนเงิน หรือแจ้งเบาะแสต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น bHIP Global , ศูนย์สุขภาพ BNA (คนทำคนเดียวกันคือ Global Advertising) หรือ Hyadz.biz , GRC และอื่นๆ อีก เจอกันได้คครับที่ สำนักข่าววางเพลิง
http://www.facebook.com/flamenews.antibhip
http://www.facebook.com/flamenews

Re: โดนไวรัสทำให้ลงโปรแกรมและ antivirus ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 2 สิงหาคม 2010, 16:31:23 »
ตอนนี้ก็เป็นอยู่เหมือนกันครับ โปรแกรมที่เก็บไว้ในเครื่องที่เป็นตัว Setup ติดไวรัสหมดเลย เอามาลงไม่ได้ด้วยเพราะจะไป Disible ที่เครื่องเราตองโหลดมาใหใม่เอาเท่านั้น

ส่วนวิธีแก้น๊ะเรอะหามาร้อยแปดพันเก้าแล้วก็หาไม่เจอ ขนาดถอดฮาร์ดดิสมาแสกนแล้วก็ยังไม่หายปวดหัวเหมือนกันครับ ท่านใดมีวิธีแนะนำด้วยครับ ยกเว้น Format น๊ะ
เมื่อถึง ณ จุดอิ่มตัว จงย้อนกลับไป ณ จุดเริ่มต้น
ไม่ได้ว่าให้เริ่มต้นใหม่ แค่ให้คิดใหม่ในจุดเริ่มต้นเดิม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 กันยายน 2010, 15:24:03 »
ของผมก็เคยเจอเหมือนกัน กรณีของผม ถอด Harddisk มา Scan แล้วลบ AntiVirus ตัวเก่าออก แล้วลงใหม่ได้ ถ้าไม่ได้ลองใช้ Nod Fix เพื่อคืนค่า Regedit ดูครับ
Virus ตัวนี้มันระบาด น่าดู

ออฟไลน์ Emotion2

• 415
  • 0
  • close your eyes and listen to this sound...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 กันยายน 2010, 16:18:01 »
อาการแบบนี้ผมเคยเจอแล้วครับ ใช้หลายวิธีมาก แต่ก็แก้ไม่หาย ก็เลยตัดใจ format เลย จะได้สบายใจ...

ขอให้โชคดีครับ....

;>D
...จุดหมายอยู่แสนไกล   ไม่เริ่มต้นไฉนจะไปถึง
แม้นก้าวน้อยเดินช้าอย่าคำนึง   ไม่นานนักก็จะถึงซึ่งเส้นชัย...

.....ต่างบ้าน ต่างเมือง ต่างเรื่อง ต่างราว....

ออฟไลน์ Idea

• 110
  • 0
  • Idea
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 22:45:23 »
..............................................................................................
1.Set Password Administrator : 123456
สร้าง User เป็น  Guest
Login เข้า Guest
ติดตั้ง Program ใช้คำสัง Run As.....
ใส่ Username Password ของ Administrator
...........................................................................................
น่าจะพอแก้ปัญหาได้ครับ..............
2.นำ Harddisk ไปต่อกับกับ อีกเครื่อง Scan Virus.....เลยครับ
... O0

ออฟไลน์ Idea

• 110
  • 0
  • Idea
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 22:48:12 »
...................................................................
Visus มันฝังอยู่ที่
System Volume Information
ลองหาวิธีแก้ดูครับ
board นี้มีครับ
................................................ ;D
ไม่อยากครับ

ออฟไลน์ khanclub

• *
  • 583
  • 0
  • รอยยิ้มไม่กินน้ำมัน
    • http://auto4t.spaces.live.com/
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 15:17:33 »
ลองติดตั้งใน safemode ดูครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>