Thaiadmin

70-620 simulations

70-620 simulations
« เมื่อ: 1 กรกฎาคม 2008, 20:04:56 »
ใครไปสอบมาแล้วช่วย update ให้หน่อยครับว่า sim เกี่ยวกับอะไรมาเพิ่มบ้าง
ยืนยันได้ครับว่ามี sim เพิ่มมาเพราะเพื่อนไปสอบมามันทำไม่ได้แล้วก็จำไม่ได้ว่าเกียวกะไร
ช่วยหน่อยนะครับเพราะลงทะเบียนไปแล้วและจะไปสอบแล้ว จะบ้าตายแล้วคราบ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ Maylo

• **
  • 157
  • 4
Re: 70-620 simulations
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 1 กรกฎาคม 2008, 23:35:53 »
ผมไปสอบมาเมื่อเดือน พฤษาคม ไม่ให้มี sim  ครับ
70-620  windows configuration ใช่ไหมครับ
<B>\\\"The secret of success in life is to be ready for your opportunity when it comes.\\\"<br />- - Benjamin Disraeli - -<br />ความลับของความสำเร็จคือเตรียมตัวให้พร้อมอยู่ เสมอสำหรับโอกาสที่มาถึง <B>

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 2 กรกฎาคม 2008, 00:16:32 »
ครับ 70-620
มี sim ครับยืนยันล้าน %
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ 9GRiT

• 316
  • 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 2 กรกฎาคม 2008, 14:57:45 »
เท่าที่สอบมายังไม่เคยเห็นนะครับ

70-620 อ่ะครับ  จำรหัสผิดเป่าครับ

70-649, 70-647  ที่ไปสอบมาก็ไม่มีนะ

sasasa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 8 กรกฎาคม 2008, 17:15:01 »
ครับ 70-620
มี sim ครับยืนยันล้าน %

ยืนยันอีกคนครับ 2 ล้าน% เลย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2008, 11:15:46 »
ใครไปสอบมาแล้วช่วย update ให้หน่อยครับว่า sim เกี่ยวกับอะไรมาเพิ่มบ้าง
ยืนยันได้ครับว่ามี sim เพิ่มมาเพราะเพื่อนไปสอบมามันทำไม่ได้แล้วก็จำไม่ได้ว่าเกียวกะไร
ช่วยหน่อยนะครับเพราะลงทะเบียนไปแล้วและจะไปสอบแล้ว จะบ้าตายแล้วคราบ

:-\  ตกลงท่านไปสอบมา หรือยัง ครับ ของ ทราบ ข้อมูล อับเดทหน่อย ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008, 21:43:10 »

:-\  ตกลงท่านไปสอบมา หรือยัง ครับ ของ ทราบ ข้อมูล อับเดทหน่อย ขอบคุณครับ
ไปสอบมาแล้วครับเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา ผ่านซะด้วย
หลังจากกล้าๆกลัวๆเพราะมี simulate เพิ่มเข้ามา จึงตัดสินใจเอาไงเอากันงานนนี้พอไปสอบดูก็ ok เลยครับไม่ยากเท่าไร
ใครจะไปสอบ 620
PM มาถามล่ะกันนะครับว่ามี sim เกี่ยวกับอะไรบ้าง  :P

ออฟไลน์ Maylo

• **
  • 157
  • 4
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2008, 09:13:09 »
ตอนผมไปสอบเดือน พ.ค ไม่มี sim อะครับโชคดีไป
<B>\\\"The secret of success in life is to be ready for your opportunity when it comes.\\\"<br />- - Benjamin Disraeli - -<br />ความลับของความสำเร็จคือเตรียมตัวให้พร้อมอยู่ เสมอสำหรับโอกาสที่มาถึง <B>

MI2

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2008, 15:32:16 »
ไปสอบมาแล้วครับ เมื่อเช้านี้ สดๆร้อนๆเลย ข้อสอบ 64 ข้อ เจอ SIM เข้าไป 8 ข้อ โชคดีเคยใช้งาน Vista มาก่อนไม่งั้น งานนี้มีแต่ตกกับตกครับ :)

leoput

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008, 12:06:19 »
ไปสอบมาแล้วครับ เมื่อเช้านี้ สดๆร้อนๆเลย ข้อสอบ 64 ข้อ เจอ SIM เข้าไป 8 ข้อ โชคดีเคยใช้งาน Vista มาก่อนไม่งั้น งานนี้มีแต่ตกกับตกครับ :)
รู้สึกว่าไม่ทำ sim ก็ผ่านนะครับ เพราะว่ามีคนไปสอบมาแล้วไม่ทำ sim ก็ผ่านนะครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008, 21:04:57 »
สอบวันนี้ 22/07/2008
Pass 1000/1000

sim สำหรับท่านที่ยังกังวลใจ ลองไปทำเล่นกันดู   

1.ให้เรา add search provider Terry search เป็น Default ใน IE 7.

2.ใน control panel ให้เซ็ต Request password เมื่อมีการ install หรือเปลี่ยนแปลง application

3.วิธี ส่ง Request Remote Assistance

4.Backup ข้อมูล ของ computer ให้เก็บเอาไว้ที่ Drive D: โดยใช้ Backup and Restore Center

5. Export E-mail จาก outlook-express6 จากXp มาที่ตัว Windows Mail บน Vista

6.ใน control panel ต้องการให้ Remote Administrator ทำงานได้โดยมีความ secure สูงสุด (exceptions Firewall)

7.ให้ เรา Set Dial-up connection โดยให้ phone number กับ user account มา

8.ให้ใช้ Windows Vista Upgrade Advisor Application ตรวจสอบดูว่าเครื่องเราสามารถใช้งาน Windown Aero ได้ใหมบน vista ultimate

ปกติผม มีแต่นั่งอ่านคนอื่น วันนี้มา share ด้วยความสำนึกขอบคุณ สำหรับ เว็บ นี้ :)

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2008, 13:18:24 »
หายถึงใน SIM มี 8 ข้อใช้หรือเปล่าครับ และข้อสอบยังคงเป็น Pass4Sure 2.73 หรือเปล่าครับ

ครับ ตามที่ท่านกล่าวมา ถูก!!

^-^ ขอให้โชคดี ครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 2 สิงหาคม 2008, 22:09:11 »
ผมว่าการที่มีข้อสอบแบบ simulation เข้ามาในช่วงแรกผมคิดว่าทาง microsoft คงไม่นำมาคิดเป็นคะแนน
แต่ในอนาคตน่าจะมีการคิดเป็นคะแนนแน่นอน และที่สำคัญการทำหรือไม่ทำ sim มันแสดงถึงพฤติกรรมของผู้สอบว่า
มีความรู้จริงหรือท่องมาสอบ  8)
สู้ๆนะครับพี่น้อง

ออฟไลน์ BlackSolider

• 82
  • 1
  • วิริเย ณทุกขัง มัตเจติ คนเราจะพ้นทุกข์ได้เพราะความ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2008, 13:39:23 »
จะสอบศุกร์หน้าแล้วครับ  ช่วยอัพเดททีครับพี่น้อง   O0 O0

ออฟไลน์ BlackSolider

• 82
  • 1
  • วิริเย ณทุกขัง มัตเจติ คนเราจะพ้นทุกข์ได้เพราะความ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2008, 09:12:09 »
สอบวันนี้ 22/07/2008
Pass 1000/1000

sim สำหรับท่านที่ยังกังวลใจ ลองไปทำเล่นกันดู   

1.ให้เรา add search provider Terry search เป็น Default ใน IE 7.

2.ใน control panel ให้เซ็ต Request password เมื่อมีการ install หรือเปลี่ยนแปลง application

3.วิธี ส่ง Request Remote Assistance

4.Backup ข้อมูล ของ computer ให้เก็บเอาไว้ที่ Drive D: โดยใช้ Backup and Restore Center

5. Export E-mail จาก outlook-express6 จากXp มาที่ตัว Windows Mail บน Vista

6.ใน control panel ต้องการให้ Remote Administrator ทำงานได้โดยมีความ secure สูงสุด (exceptions Firewall)

7.ให้ เรา Set Dial-up connection โดยให้ phone number กับ user account มา

8.ให้ใช้ Windows Vista Upgrade Advisor Application ตรวจสอบดูว่าเครื่องเราสามารถใช้งาน Windown Aero ได้ใหมบน vista ultimate

ปกติผม มีแต่นั่งอ่านคนอื่น วันนี้มา share ด้วยความสำนึกขอบคุณ สำหรับ เว็บ นี้ :)
ผมสอบผ่านแล้วครับ   22/08/08  ยืนยันยังใช้  Sim 8 ตัวนี้อยู่ครับ

ออฟไลน์ hero2007

• *
  • 63
  • 0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 7 กันยายน 2008, 00:38:17 »
พอจะมี Link ให้ Down load ใหม่ครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 7 กันยายน 2008, 07:51:33 »
พอจะมี Link ให้ Down load ใหม่ครับ

โค๊ด: [Select]
http://www.4shared.com/dir/5880952/eae626e/sharing.html
 ^-^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 กันยายน 2008, 14:27:33 โดย ColVlpTeCh »

ออฟไลน์ DOUBLEA

• 111
  • 6
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 กันยายน 2008, 12:34:51 »
อัพเดทให้ครับ Simulation เปลี่ยนแล้วครับ เพิ่งสอบมา ผ่านแล้ว
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ momaydopod

• 764
  • 1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2008, 17:24:10 »
อย่างไงกันบ้างครับผม