Thaiadmin

สงกรานต์ผ่านไป ...

ออฟไลน์ SamaKitty VB

• Global Develop Leader
  • 2,949
  • 177
  • ไม่ใช่คนเก่ง ไม่ใช่คนดี ไม่ใช่คนพิเศษ ไม่ใช่..!!
    • Thaiadmin.org Power by : VBNeverdie.com
สงกรานต์ผ่านไป ...
« เมื่อ: 18 เมษายน 2008, 09:40:08 »
สงกรานต์ผ่านไป  ...
กลับมาสู่การทำงานประจำ และใช้ชีวิตแบบ ขลุก อยู่กับเวบบอร์ด กันต่อไปนะครับ

พอดี ช่วงสงกรานต์หยุดยาว พอจะมีเวลา เปลี่ยน Image บางส่วนของบอร์ด
และ ปรับสีที่ Style Sheet อีกนิดหน่อย เพื่อให้บอร์ด ดู เข้มขรึม ขึ้นอีกนิด

หากท่านสมาชิกท่านใด ที่ ดูบอร์ด แล้ว เห็น Image ส่วนใดเพี้ยนๆ ก็ต้องรบกวน
ให้กด Control + F5 ด้วยนะครับ เพื่อให้ระบบ ทำการโหลด Image ชุดใหม่

และด้านท้ายของบอร์ด ก็ ได้ทำการเพิ่ม ส่วนของ Aliance & Sponcer เข้าไป
เพื่อให้ชัดเจนมากขึ้น ครับ  อาจจะดูรกหูรกตา ไปซักนิด
ทั้งในส่วนของที่เพิ่มมา จากบอร์ด SMF 1.1.4 พื้นฐาน (ที่แปลกๆ และไม่แปลก)
ทั้งในส่วน Google Adsense ที่ด้านใต้เมนู และด้านล่างของบอร์ด

ขอความกรุณาทำความเข้าใจว่า แม้เวบ ThaiAdmin จะได้รับการสนับสนุนรายจ่ายต่างๆ
แต่สำหรับผู้ที่ดำเนินการดูแลเครื่อง และระบบ ก็ต้องมีค่าใช้จ่าย ค่าเดินทาง ค่าอื่นๆ
ค่าอดหลับอดนอน (ไม่ใช่ผมนะครับ อย่าเข้าใจผิด) ที่ต้องใช้จ่าย ในการดูแล จัดการ
และแก้ปัญหาของเครื่อง แม้ว่า รายได้ที่ได้จากการโฆษณา อาจจะไม่มากมายนัก แต่ก็เพียงพอ
ที่จะเป็นกำลังทรัพย์ และกำลังใจ ให้ทางผู้ดูแลทุกท่าน ได้มีกำลัง ทำงานเพื่อพวกเรา ต่อไป

จึงเรียนมาเพื่อทุกท่านทราบ ครับ
Hi... Welcome to Thaiadmin.org
Power by VBNeverDie.Com

SMF Mod & Template Modify, Hosting, Chat Room, Joomla Web, Flash Header, Images Decorate

ขออภัย ถ้าไม่ตอบ PM ครับ : กรุณา ถามตอบในบอร์ด

ออฟไลน์ Devman

• 3,609
  • 85
  • กล้าที่จะลอง เพื่อสิ่งที่ดีกว่า
Re: สงกรานต์ผ่านไป ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 เมษายน 2008, 10:01:32 »
เสริม
   อยากบอกว่า แต่ก่อนเจ้าหน้าที่ "ควักเนื้อ" ตัวเองเอานะครับ แต่สถานการณ์เศรษฐกิจปัจจุบันเราต้องดำรงค์ชีวิตหนักมากกว่าเดิม

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 เมษายน 2008, 10:04:06 »
เสริม
   อยากบอกว่า แต่ก่อนเจ้าหน้าที่ "ควักเนื้อ" ตัวเองเอานะครับ แต่สถานการณ์เศรษฐกิจปัจจุบันเราต้องดำรงค์ชีวิตหนักมากกว่าเดิม

ทำไมหญิงควักจนอ้วนเอาๆ ละเนี่ย อิอิ ควักก็ออกบ่อย น่าจะผอมลงมั่งนิ  :P
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองน่าน

• 900
  • 17
  • อยู่ด้วยศรัทธา มาด้วยใจพร้อม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 เมษายน 2008, 10:08:19 »
ทำไมหญิงควักจนอ้วนเอาๆ ละเนี่ย อิอิ ควักก็ออกบ่อย น่าจะผอมลงมั่งนิ  :P

กิน MK บ้างสิคร้าบคุณหญิง ;D

สงกรานต์ผ่านไป กลับมาทำงาน นั่งนับค่าใช้จ่ายดู แทบเป็นลม หมดไปหมื่นกว่า ๆ โดยไม่รู้ตัว...
+ + + สอบถามปัญหาต่าง ๆ กรุณาตั้งกระทู้ถามที่กระดานสนทนานะครับ ไม่รับประกันหรือไม่รับตอบปัญหาทางข้อความส่วนตัว อีเมล์ และโปรแกรมแชท ถามคนเดียว รู้คนเดียว ตอบไม่ได้ เดี๋ยวจะเคืองกันอีก (นิสัย นิสัย พระมหาสมปองว่าไว้) อิ อิ + + +

-*- หมูอ้วนสุดหล่อ -*-

ออฟไลน์ SamaKitty VB

• Global Develop Leader
  • 2,949
  • 177
  • ไม่ใช่คนเก่ง ไม่ใช่คนดี ไม่ใช่คนพิเศษ ไม่ใช่..!!
    • Thaiadmin.org Power by : VBNeverdie.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 เมษายน 2008, 10:22:52 »
สงกรานต์ผ่านไป กลับมาทำงาน นั่งนับค่าใช้จ่ายดู แทบเป็นลม หมดไปหมื่นกว่า ๆ โดยไม่รู้ตัว...

ผม  เกือบๆ สองหมื่นแน่ะ
ขนาด ไม่ได้เที่ยวไหนนะครับ

อิอิ

ไปถอย ทีวี 29 นิ้ว ให้ภรรยา ละก็ ดีวีดี เครื่องใหม่ ให้ตัวเอง  ลำโพงโฮมเธียเตอร์ อีกชุด ละก็ ชั้นวางทีวี
ไว้เป็นรางวัลแห่งความเหน็ดเหนื่อย ของชีวิต ครับ
 ;)
Hi... Welcome to Thaiadmin.org
Power by VBNeverDie.Com

SMF Mod & Template Modify, Hosting, Chat Room, Joomla Web, Flash Header, Images Decorate

ขออภัย ถ้าไม่ตอบ PM ครับ : กรุณา ถามตอบในบอร์ด

ออฟไลน์ Devman

• 3,609
  • 85
  • กล้าที่จะลอง เพื่อสิ่งที่ดีกว่า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 เมษายน 2008, 14:02:56 »
ผม  เกือบๆ สองหมื่นแน่ะ
ขนาด ไม่ได้เที่ยวไหนนะครับ

อิอิ

ไปถอย ทีวี 29 นิ้ว ให้ภรรยา ละก็ ดีวีดี เครื่องใหม่ ให้ตัวเอง  ลำโพงโฮมเธียเตอร์ อีกชุด ละก็ ชั้นวางทีวี
ไว้เป็นรางวัลแห่งความเหน็ดเหนื่อย ของชีวิต ครับ
 ;)

แหม น่าอิจฉาจังพี่  ;D  งวดต่อไป Notebook ซักตัวอ่ะเปล่า

ออฟไลน์ yim

• 1,463
  • 50
  • กลัวเมีย แล้วจะทำมัย
    • https://www.facebook.com/ynarak
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 เมษายน 2008, 14:22:47 »
คิดถึง Thaiadmin จังเลย
มัวทำโปรเจคจบ
และแล้วก็
 ทามไม่ทัน จบช้าไปอีกปี เศร้า

สุดท้ายสงการณ์ ซื้อ โน๊ตบุ๊คให้เมียเครื่อง
จนเลย

ออฟไลน์ raisara

• 1,681
  • 43
  • The Flavor Of Life
    • raisara.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 เมษายน 2008, 15:36:38 »
อย่างน้อยก็มีเป็นชิ้นเป้นอันบ้างครับ
ส่วนผมตอนนี้จน แบบไม่มีเหตุผล ครับ 5555

ยังไงก็สู้กันต่อไป 555
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

EcstracyFly

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 เมษายน 2008, 01:36:24 »
โทรสับใหม่ ป้ายแดง หาย !! โทรสับเก่า เค้ารับเทิร์น ... เลยไม่เหลืออาไรเลย  :'(

ออฟไลน์ franket

• **
  • 625
  • 4
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 เมษายน 2008, 12:58:32 »
ผมมองว่าไม่เห็นแปลกเลย หากจะมีโฆษณา ในเว็บ มันดีออก จะได้ให้ผู้ที่ไม่ค่อยมีกำลังทรัพย์บริจาค (อย่างผม) แต่อยากบริจาคได้ทำอะไรเพื่อเว็บบ้าง อยากน้อยเข้ามาทุกวันก็คลิกทุกวันแหละน๊าอิอิ

แล้วก็ไม่เห็นแปลก หาก เว็บจะได้ผลกำไรจากค่าโฆษณา หรือบริจาค เป็นกอบเป็นกำ นั่นยิ่งดีเสียอีก ที่ทำเว็บได้สำเร็จเกินคาด หุ หุ ไม่เห็นต้องคิดมากเลยเนอะ :D
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 เมษายน 2008, 17:12:09 »
ผมมองว่าไม่เห็นแปลกเลย หากจะมีโฆษณา ในเว็บ มันดีออก จะได้ให้ผู้ที่ไม่ค่อยมีกำลังทรัพย์บริจาค (อย่างผม) แต่อยากบริจาคได้ทำอะไรเพื่อเว็บบ้าง อยากน้อยเข้ามาทุกวันก็คลิกทุกวันแหละน๊าอิอิ

แล้วก็ไม่เห็นแปลก หาก เว็บจะได้ผลกำไรจากค่าโฆษณา หรือบริจาค เป็นกอบเป็นกำ นั่นยิ่งดีเสียอีก ที่ทำเว็บได้สำเร็จเกินคาด หุ หุ ไม่เห็นต้องคิดมากเลยเนอะ :D
ต้องบอกว่า หากมีคนอย่างคุณ และมองการทำงานและช่วยเหลืองานใน ThaiAdmin เป็นเช่นนี้หลายๆ คน  คงจะดีมากๆ เลยครับ  O0 O0 O0

เพราะคนเรา มักมีคำถามและในคำตอบในใจที่ไม่เหมือนกัน แต่เราแบ่งปันกันได้เสมอที่ ThaiAdmin แห่งนี้ครับ  :)
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

ออฟไลน์ CyberNude

• 1,424
  • 24
  • ทำไม่ได้ เป็นไปไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 เมษายน 2008, 19:22:38 »
อยู่ร้านซ่อมคอมพ์ ให้ลูกค้า และ จนแบบไม่ทราบสาเหตุเหมือนกัน หมดไปเกือบหมื่น - -" ไม่รู้หมดไปกะอะไร  :'(

ออฟไลน์ franket

• **
  • 625
  • 4
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 เมษายน 2008, 13:53:36 »
อยู่ร้านซ่อมคอมพ์ ให้ลูกค้า และ จนแบบไม่ทราบสาเหตุเหมือนกัน หมดไปเกือบหมื่น - -" ไม่รู้หมดไปกะอะไร  :'(

เอ หมดไปกะ ลูกค้าคนสวยที่เอาคอมมาซ่อมรึป่าว เนี่ย อิอิ

ต้องบอกว่า หากมีคนอย่างคุณ และมองการทำงานและช่วยเหลืองานใน ThaiAdmin เป็นเช่นนี้หลายๆ คน  คงจะดีมากๆ เลยครับ  O0 O0 O0

เพราะคนเรา มักมีคำถามและในคำตอบในใจที่ไม่เหมือนกัน แต่เราแบ่งปันกันได้เสมอที่ ThaiAdmin แห่งนี้ครับ  :)

นั่นสิคนเราต่างจิตต่างใจ แต่ก็อย่าไปคิดมาก ยิ่งคิดมากยิ่งไม่มีความสุข เนอะ อิ อิ :)

ออฟไลน์ analyser

• 497
  • 16
    • BitcoinThaialnd
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 เมษายน 2008, 17:20:25 »
เข้าใจจ้า   Click ให้ทุกครั้งที่เข้าเลยครับ  O0

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 8 พฤษภาคม 2008, 10:56:07 »
เข้าทุกวันเลยครับ ไม่ได้คลิกเลยครับ แต่ต่อไปจะคลิกให้ทุกวันเลยนะครับ เริ่มวันนี้เลยแล้วกัน ร่วมด้วยช่วยกันครับ O0

ออฟไลน์ นางฟ้า นาเดีย

• 756
  • 27
  • Welcome to my Ubuntu World...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2008, 00:02:31 »
คลิ๊กไปแล้วก็ไม่ใช่ว่า ปิดไปเลยนะคะ คลิ๊กต่อไปซัก สอง ถึง สามลิงค์ หรือไม่ก็ ใช้ google เข้ามาทาง thaiadmin เพื่อลดความเสี่ยงเรื่องการ โกง อิอิ

ออฟไลน์ bkkmax

• 192
  • 0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008, 20:01:29 »
 :)โอโห....ธุรกิจเนอะ....อืมแต่ก็น่ารักดี....ไม่บังคับให้กระทาม....ร่วมด้วยช่วยกัล.. O0