Thaiadmin

สมาชิกที่ไปร่วมกิจกรรมกิจกรรมสร้างเครือข่ายความสัมพันธ์ของรายงานตัวกันหน่อยจ้าาา

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
ใครเป็นใครรายงานตัวกันหน่อยจ้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 กุมภาพันธ์ 2008, 18:42:45 โดย M.a.k.u.b.e.x »
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
อิอิ จะบอกว่าข้าพเจ้าจำไม่ได้แล้วอ่า   :D

ใช้ฟอร์มนี้นะคะ ( ขอให้แนะนำสิ่งที่จะช่วยเหลือกันได้อีกครั้ง เผื่อลืม )
อ้างถึง
ชื่อเล่น : 
ความสามารถที่อาจจะช่วยเหลือเพื่อนๆ ได้ :

นี่ข้าพเจ้า

ชื่อเล่น : หญิง
ความสามารถที่อาจจะช่วยเหลือเพื่อนๆ ได้ : อะไรดีอ่ะ อืมๆๆ ถามมาละกันค่ะ ถ้าช่วยได้จะพยายาม อิอิ พวกจับฉ่ายไม่รู้ลึกซักอย่าง

ปล. วิธีแสดงรูปในกระทู้
1. คลิกขวาที่รูปเรา เลือก Properties แล้ว copy ลิงค์ Location ไว้
2. ใส่ โค๊ท
โค๊ด: [Select]
[img]http://photoclub.thaiadmin.net/forums/gallery/25_04_02_08_2_38_10.JPG[/img]
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
ชื่อเล่น : ทัวร์
ความสามารถที่อาจจะช่วยเหลือเพื่อนๆ ได้ : อ่ะ windows , network ,infrastructure ,security ,Windows 2008 ,Windows Power Shell ,ถ่ายภาพ  เรื่องเงินช่วยไม่ได้งับ 55  นอกนั้นอยากรู้ก็ถามมา เผื่อตอบได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 กุมภาพันธ์ 2008, 01:38:18 โดย M.a.k.u.b.e.x »

ออฟไลน์ dana

• 319
  • 73
  • TH@min Membership
    • http://sweetthaigirl.multiply.com/
ชื่อเล่น :แอนกับวัตร
ความสามรถที่สามรถจะช่วยเหลือเพื่อนๆได้ :แอนสามารถเขียนอ่านภาษาอังกฤษ(ได้ดีกว่าภาษาไทย)ส่วนวัตรสามรถจะช่วยเหลือ
ได้ยกเว้นอยู่ไม่กี่เรื่องที่ไม่รับปรึกษานั้นก็เรื่องเงินนะค่ะ

Our name is Ann & Wat
Our experince that we can help our friend : Me can and spoken and read is very well(better than Thai).For  Wat  he can help  aliilte bit.But we both can't not help  for money so sorry for that we both can't help.

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

EcstracyFly

ชื่อ : นินจา คร๊าบบบ

ความสามารถที่จะช่วยได้ : Microsoft platform, ภาษาประกิด, infra นิดหน่อย, network นิดนึง, โปรแกรม ต่างๆนาๆ ที่เค้าใช้กัน+ที่รันบนวินโด้.........แต่อย่าถามเรื่องเงินนะครับ

ชื่อในบอร์ด : EcstracyFly

ออฟไลน์ เคนชิคุง

• 749
  • 49
  • เมื่อจะก้าวจงดูทาง เมื่อจะวางจงดูระดับ
รูปที่ 4 ครับ
ผมเองครับ  อุส่าห์ไม่เอาลงรูปตัวเองแล้ว ยังหามาจนได้ 55+

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 กุมภาพันธ์ 2008, 19:21:04 โดย เคนชิคุง »
:-เคนชิคุง-:

samsam

DAK

>:D
ชื่อ DAK(ULA)
ความสามารถที่อาจจะช่วยเหลือเพื่อนๆ ได้ : Novell Netware,วงจรอิเล็คทรอนิคส์,ไฟฟ้า,ประปา,ทำขนม,จิปาถะ ฯลฯ อยากรู้อะไรก็ถามมา ถ้าตอบไม่ได้จะหาให้จากผู้รู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 กุมภาพันธ์ 2008, 21:13:33 โดย M.a.k.u.b.e.x »

EcstracyFly

>:D
ชื่อ DAK(ULA)
ความสามารถที่อาจจะช่วยเหลือเพื่อนๆ ได้ : Novell Netware,วงจรอิเล็คทรอนิคส์,ไฟฟ้า,ประปา,ทำขนม,จิปาถะ ฯลฯ อยากรู้อะไรก็ถามมา ถ้าตอบไม่ได้จะหาให้จากผู้รู้
http://www.thaiadmin.org/store/makubex/meeting7day/IMGP7784_pp.jpg

ทำไมพี่แด๊ก ไม่รีจีสชื่ออ่าครับ  8) :D

ออฟไลน์ Rachio

• 11
  • 0
  • Try C in Linux : -*- Segmentation Fault

ชื่อเล่น : รัช ครับ
ความสามารถที่อาจจะช่วยเหลือเพื่อนๆ ได้ :   ... (นึก.. มีไหมเนี่ย) Linux Shell Script,Linux Plattform(SUSE,Redhat Series,IPCOP นิดหน่อย),VB6, VB.Net(นิดหน่อย),Perl,PHP,MySQL,อะไรประหลาดๆที่ทำยากและชาวบ้านไม่ชอบทำ , Windows Server (นิดหน่อย),MSSQL,Network นิโหน่ย ... หมด,..อ่อ สุดท้าย รับจ้างยิงใครก็ได้ ใน Special Force Online ครับ :p
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ DarkJoJoE

• 31
  • 0
    • 101rider
ชื่อเล่น โจโจ้ค้าบ
ความสามารถที่อาจจะช่วยผู้อื่นได้ คอมพิวเตอร์งูๆปลาๆ อาศัยมั่วแหลก ซ่อมแอร์รถได้นิดหน่อย ถนัดจีบหญิงค้าบ

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
ชื่อเล่น : โหน่งครับ
ความสามารถที่อาจจะช่วยเหลือเพื่อนๆ ได้ : ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ถามๆมา ตอบได้ก็ตอบ ตอบไม่ได้จะพยายามค้นหาให้ครับ  >:D

preechatongon

ชื่อ ปี        ชื่อในกระทู้  preechatongon
สิ่งพอจะช่วยเหลือได้ไม่แน่ใจครับ >:D  แต่บอกการทำงานดีกว่าเผื่อจะช่วยได้ด้านประสบการณ์
 -ซ่อมเครื่องใช้อิเล็กทรอนิกส์(TV,พัดลม,VCD,ฯ)อยู่ 6 ปีไม่รวย
 -มาเข้าทำงานบริษัทฯ ได้เป็นผู้ช่วยช่างเทคนิกส์  เขาให้ทำเกี่ยวกับ CCTV เพราะเคยซ่อม TV มาก่อน
 ( เกี่ยวกับ IP camera ครับ) ทำได้ 1 ปีแล้วครับ  อยากหาประสบการณ์ด้าน Network และ คอมพิวเตอร์
  หวังว่ายังไม่แก่เกินเรียน  ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

kkoning

;D สวัสดีค่ะ ปลาเองค่ะ ตอนนี้ก็ศึกษาอยู่ ก็ยังไม่ค่อยรู้เลยค่ะว่าตัวเองถนัดอะไร เอาเป็นว่าจาพยายามหาเรื่องที่ตัวเองถนัดนะค่ะ อิอิ  O0

ออฟไลน์ dana

• 319
  • 73
    • http://sweetthaigirl.multiply.com/
;D สวัสดีค่ะ ปลาเองค่ะ ตอนนี้ก็ศึกษาอยู่ ก็ยังไม่ค่อยรู้เลยค่ะว่าตัวเองถนัดอะไร เอาเป็นว่าจาพยายามหาเรื่องที่ตัวเองถนัดนะค่ะ อิอิ  O0

ดีจ๊ะสาวน้อยตั้งใจเรียนนะจ๊ะ

ได้ความรู้และสนุกมากเลยครับ อิอิ

ComcilliN

ลืมแนะนำตัวเลย -*-  ชื่อเต้ยนะครับ ก็ถนัดที่สุดก็ ซ่อมคอมพิวเตอร์ หรือดูอาการต่างๆของคอมนะครับ จัดสเปกต่างๆ(ราคาก็หน้าจะถูกกว่าท้องตลาด) หรือเปล่า แต่ประสบการณ์ก็ยังน้อยสู้พี่ๆทุกคนไม่ได้หลอกครับ แล้ว ก็ วงจรอิเล็ก และ การเขียน การใช้ MCS-51 น่ะครับ แต่ที่ชอบมากสุดการเลี้ยงดูสุนัขครับ คิดว่าถ้าเรียนจบจะเปิดฟาร์มสุนัขด้วยครับ 5555 :)

ออฟไลน์ เคนชิคุง

• 749
  • 49
  • เมื่อจะก้าวจงดูทาง เมื่อจะวางจงดูระดับ
การใช้ MCS-51 น่ะครับ แต่ที่ชอบมากสุดการเลี้ยงดูสุนัขครับ คิดว่าถ้าเรียนจบจะเปิดฟาร์มสุนัขด้วยครับ 5555 :)
หุหุ อันนี้น่าสนใจเลี้ยงพันธุ์ไรอยู่อ่ะครับ ผมเลี้ยงไซบีเรีย อยู่ครับ ไว้มาแนะนำผมมั้งนะ
:-เคนชิคุง-:

EcstracyFly

หุหุ อันนี้น่าสนใจเลี้ยงพันธุ์ไรอยู่อ่ะครับ ผมเลี้ยงไซบีเรีย อยู่ครับ ไว้มาแนะนำผมมั้งนะ

อ่า อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆไซบีเรีย นู๋อยากได้ๆๆๆ ไซบีเรีย

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.

อะแอ้ม!ๆ ปุ้ยๆ  ท่านประมานแอบมองอยู่นะ อิอิ

ออฟไลน์ Mr.AlterKidz

• 855
  • 27
งาน meet#7 น่าสนุกเนอะ

อยากไป แต่อยู่ไกลอะ -*-

ท่านทัวร์ ยังเหมือนกับตอนที่ผมไปเจอเลย (Meet#2)

ออฟไลน์ nwongrat

• **
  • 153
  • 0
ชื่อเล่น : เคครับ
ความสามารถที่จะช่วยเพื่อนๆได้ : ผมแบ่งเป็นสองอย่างล่ะกัน ขอโฆษณาหน่อย  ;D ด้าน IT ก็จะเป็นพวก Linux base ตระกูล Redhad กับ Debian (เริ่มจะลืมแระ ไม่ค่อยได้ใช้), iptables, JBoss หรือว่ากันง่ายๆคือ บริษัทผมดูแลพวก server linux ที่ไว้ทำพวก app เป็นหลักน่ะครับ ความสามารถเลยจับฉ่ายไปหน่อย พวก windows กับ programing เนี่ย โง่เหลือหลายครับ (shell พอได้บ้าง เพราะมันต้องใช้กับ linux อยู่แล้วนิ)
ด้านธุรกิจ ก็สามารถทำบัญชี วางแผนภาษี ตรวจสอบบัญชีครับ ใครกำลังจะเปิดบริษัท หรือเปิดไปแล้ว ก็ติดต่อได้นะ  >:D

PS. อย่าถามยากนะ เด๋วตอบไม่ได้  :P

ออฟไลน์ black hawk

• 35
  • 0
หวัดดี ครับ ชื่อรินทร์ ครับตอบช้าไปหน่อยนะครับ

มาช้าไปนิ้ดๆๆ :)คึดถึงพี่ๆทุกคนครับ

kwang987

หวาดดีครับ พี่ๆๆ ทุกคน ว่าแต่จะไปที่ไหนกันเหรอครับ ผมอยากจะไปหาความรู้เหมือนกัน เป็นน้องใหม่ของเว็บนี้ ขอฝากเนื่อฝากตัวด้วยนะครับ ถ้าใครว่างๆๆ มาเล่น dot a กะผมกะได้นะ ผมไม่ได้ Inw ไม่ได้ noob แต่กะพอเป็นอะครับ ^ ^

Kuke

ไปไหนกันง่า....อยากไปด้วยง่ะ......ม่ายเคยได้ไปซักที...... :'(