Thaiadmin

โพลล์

คิดอย่างไรกับงานในครั้งนี้

ไม่ชอบเลย ปรับปรุงไหม่
0 (0%)
เฉยๆ งั้นๆ เบบี๋ไป
0 (0%)
ชอบๆ อยากไห้จัดอีก แต่ต้องปรับปรุง
2 (16.7%)
ชอบๆๆ ครั้งหน้ามีอีก ไปแน่นอน  ลงชื่อล่วงหน้าเลย
10 (83.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 10

ภาพบรรยากาศกิจกรรมสร้างเครือข่ายความสัมพันธ์ของผู้ดูแลระบบ

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
ภาพบรรยากาศกิจกรรมสร้างเครือข่ายความสัมพันธ์ของผู้ดูแลระบบ

กล้อง Makubex

แหมๆ เริ่มกิจกรรมกันได้เสียที  มีน้องคนนึงมารอตั้งแต่ไก่โห่  บางคนหลงกันไปก็มี
ขอโทษจิงๆ สำหรับแผนที่ ที่ไม่รัดกุม  แต่ขอขอบคุณทุกท่านที่อุตส่าห์มามากมาย
ทั้งนี้ทั้งนั้นนี่เป็นงานแรกที่เราพยายามจัดไห้กับทุกท่าน จิงๆ  เพื่อไห้ท่านๆ ที่มา  ได้ความรู้  หลักการทำงาน
และความสัมพันธ์ฉันท์เพื่อนที่ปรึกษาไปตามๆ กัน

หากมีสิ่งใดไม่ถูกใจ  เราน้อมรับคำแนะนำติชม  และจะปรับปรุงให้ดีและเป็นประโยชน์แด่พี่น้องชาว Thaiadmin ยิ่งๆ ขึ้นไปครับ

ขอบคุณ staff ทุกท่านที่สละเวลามาช่วยงานและให้ความสำราญ 
staff : Makubex, Kul_Ying, BugFly, Fordot, เคนชิคุง, EcstracyFly, nwongrat, Dana

เพิ่มเติมรูปที่ http://photoclub.thaiadmin.net/forums/index.php?topic=401.0
รุปหน้าใสๆ ของผู้ร่วมงานทุกท่าน http://photoclub.thaiadmin.net/forums/index.php?topic=402.msg3229;topicseen#msg3229

ลงทะเบียนตั้งแต่เช้า  มีน้องๆ นักศึกษามาร่วมวงด้วย  จาก ม.มหานคร  จำได้แต่น้องปลา  นอกนั้นลืมชื่อครับ ขอโทษด้วย  --__--a

คนนี้พี่แด๊กครับ ประสพการณ์สูงทีเดียว  เที่ยวที่ไหนถามพี่แกได้ เอ๊ย  ติดปัญหาตรงไหนถามได้ครับ  เหอๆ  งานนี้ต่อภาพกลางคืนไม่ได้
เห็นว่าขอมาได้แค่ VISA ชั่วคราาว

พอคนเริ่มเยอะ  ก็ล่ารายชื่อกันก่อนเลย  แง่มๆ ผมยังไม่ได้บอกเยย โกงกันเห็นๆ

แบางกลุ่มแก้ปัญหากับโจทย์ที่ผมตั้งขึ้น  ไห้ design infra ของบริษัทแห่งหนึ่งโดยมีข้อจำกัดบางอย่าง 
ทีแรกคิดว่าจะตั้ง 4 โจทย์  โจทย์ละ 30 นาที  แต่ดูแล้ว  โจทย์เดีนยคงพอ  เห็นใช้ได 3 ชม ได้
นี่กลุ่มที่ 2

นี่กลุ่มที่ 1

มีคน Philippine อยู่ด้วยแหละ  พี่แด๊ก  อธิบายทั้งไทยทั้งเทษเลย

ทีม B ครับ กำลังวางแผน

ขนาดตอนทานข้าว  ยังเอางานมาทำด้วย ทุ่มเทจริงๆ ครับ

หลังจากทานข้าวเสร็จ  ผมให้เวลาเพิ่มอีก 30นาที  เพื่อทำต่อและสรุปผล

ใครหว่า หน้าตาดีเชียว

เอิ๊กๆ  เนื่องจาก เห็นล่ารายชื่อกันตั้งแต่เช้าละ  เลยแอบถามชื่อกันหน่อย ว่าจำได้ไหม  สุดท้าย 4 ท่านผู้โชคร้ายก็ตกเป็นเหยื่อครับ

เกมส์ปิดท้าย  เราไห้ติดแบบต่อ jigsaw ชีวิต  อิอิ  เค้าว่าคับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยาก
เลยเอาแผ่นรองออกทีละอัน เอิ๊กๆ วางแผนกันมันส์มากๆ

แผนของกลุ่มที่ 2 เน้น กระจาย load แบบ clustering

ดูจิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 กุมภาพันธ์ 2008, 17:34:39 โดย M.a.k.u.b.e.x »

• 3,790
  • 88
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
เหอๆ สงสารน้องปลามากมาย

ระหว่างเตรียมความพร้อม

พร้อมแว้ว นับ!!!

ทีมที่ 1 show ความเหนือชั้นและวิชาตัวเบา  ใช้ Technology Loadbalancer  แต่ก็ต้องพ่ายไห้กับทีมที่ 2

ดังนั้น  เราจึงมีการแสดงของผู้พ่ายแพ้  นำโดยน้องปลา  (ความจิงแล้ว staff คิดไม่ออก  เพราะจบมานานแล้ว
สงสัยต้องดึงตัว 3 คนนี้มาเป็นผู้ช่วยกิจกรรมละ)

การแสดงแบบนี้  ไก่ย่างถูกเผาๆ

ไก่ย่างถูกเผาๆ

พี่ดอท เจ้าของ project มาร่วมงานช่วงบ่าย

ให้ข้อคิดและ share ประสพการกันก่อนกลับ

ผู้ที่มางานทุกท่นา ได้รับแจกหนังสือ Thaiadmin

อุดหนุนหนังสือที่เหลือกันเยอะๆ นะคะ

• 3,790
  • 88
กล้องปุ้ย เคนชิคุง

ช่วงเช้า กลุ่มเครือข่ายสัมพันธ์ แนะนำตัวเอง พบปะพูดคุยทำความรู้จักกัน
มีการจด และแลกเปลี่ยนประสบการณ์ การทำงาน กันระหว่างรอเพื่อน มาสบทบ ซึ่งมากหลายกลุ่ม สาขาอาชีพ และแม้แต่นักศึกษาเลยทีเดียว

• 3,790
  • 88
พอถึงเวลานัดหมายเราก็ออกเดินทาง เพื่อ หาทำเล สวยๆเพื่อ เริ่มกิจกรรมกันเลยครับ
ขอบคุณท่านสต๊าฟที่หา วิว ได้สวยมากๆครับ

สต๊าฟก็วางแผนแบ่งกลุ่มการทำงาน และสมาชิกก้แบ่งกลุ่มเพื่อ แก้โจทย์ ที่ทางคุณ M.a.k.u.b.e.X  เตรียมมา งานนี้ไม่ยากไม่ง่ายแต่เน้นเรื่องการแบ่งปันแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ในการทำงาน แบ่งปันความรู้ กัน ทุกคน ต่างงัด ความคิดกันออกมา แบบสุดๆ

• 3,790
  • 88
ช่วยกันคิดจนเหนื่อย หิวก็หิว แต่หลายคน ยังไม่อยากไปทานข้าวเลย อยากจะแก้โจทย์ให้ได้แต่ ได้เวลาพักเทียงเลยต้องไป หาอะไรทานกัน
ก็เดินไปที่ ร้านข้าวที่ขายในสวนรถไฟนั่นแหละครับ งานนี้ ข้าวมันไก่ เหลือไม่กี่ชาม ข้าวหมูกรอบก็อร่อย ทานไป พูดค่อย ผ่อนคลาย กันไปในตัว

EcstracyFly

ถ่ายรูปกันสวยจังเลยอ่าคร๊าบบบ

ออฟไลน์ jibbiez

• 9
  • 1
  • ^^คำพูดไม่สำคัญเท่ากับการกระทำ^^
ขอบคุณมากๆสำหรับรูปคะ น่าสนุกจริงๆเลย  O0
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

kkoning

เขินจังเลย อิอิ

• 3,790
  • 88
ใครไม่มาเสียดายตาย

ท่านที่ไปงานมา  กรุณาบอกความรู้สึกด้วยนะครับ
รักใครชขอบใครก็บอกได้ครับ  เป็นประสพการและยั่วน้ำลายท่านๆ ที่พลาดงานนี้กันครับ  O0

ออฟไลน์ SamaKitty VB

• Global Develop Leader
  • 2,949
  • 177
  • ไม่ใช่คนเก่ง ไม่ใช่คนดี ไม่ใช่คนพิเศษ ไม่ใช่..!!
    • Thaiadmin.org Power by : VBNeverdie.com

มุมนี้ สวยมากๆ ครับ
คุณพี่ ท่านยิ้มอย่างมีความสุข  กับความสำเร็จ ในการจัดกิจกรรมเล็กๆ  :)
Hi... Welcome to Thaiadmin.org
Power by VBNeverDie.Com

SMF Mod & Template Modify, Hosting, Chat Room, Joomla Web, Flash Header, Images Decorate

ขออภัย ถ้าไม่ตอบ PM ครับ : กรุณา ถามตอบในบอร์ด

ออฟไลน์ virgin

• **
  • 66
  • 0

ท่านที่ไปงานมา  กรุณาบอกความรู้สึกด้วยนะครับ
รักใครชขอบใครก็บอกได้ครับ  เป็นประสพการและยั่วน้ำลายท่านๆ ที่พลาดงานนี้กันครับ  O0

แง แง แง  :'( ไม่ได้ปาย....แต่เห็นแค่รูปก็อิจฉาจนน้ำตาเล็ดแล้ว  :'(  ยังจะให้มาบอกความรู้สึกอีก ไม่เห็นใจกันบ้างเลยยยยยย  :'(
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ TriMaz

• 11
  • 1
 :'(  อยากไป........ เช่นกัน ...:'(
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

EcstracyFly

สนุกมากเลยครับ :D มีฟามสุขอย่างบอกไม่ถูก  ;)

ออฟไลน์ เคนชิคุง

• 749
  • 49
  • เมื่อจะก้าวจงดูทาง เมื่อจะวางจงดูระดับ
  แง แง แง  :'( ไม่ได้ปาย....แต่เห็นแค่รูปก็อิจฉาจนน้ำตาเล็ดแล้ว  :'(  ยังจะให้มาบอกความรู้สึกอีก ไม่เห็นใจกันบ้างเลยยยยยย  :'(
คร่าวหน้าก็อย่าพลาดครับ ...
:-เคนชิคุง-:

ออฟไลน์ thechat

• 213
  • 8
    • วงดนตรี งานแต่งงาน
ไม่ได้ไปช่วงเช้าครับ .... เพราะ ... เอ่อ ... คือ ... เมื่อคืนเมามาก  :P ::)
ใครจะแต่งงาน หรือหาวงไปเล่นงานเลี้ยงสังสรรค์ งาน Event ต่างๆ เชิญที่ http://www.ihearband.com วงดนตรีงานแต่งงาน อิอิ

ไม่รู้เรื่องคอมเลยไปได้รึเปล่าหนอ

EcstracyFly

ไม่รู้เรื่องคอมเลยไปได้รึเปล่าหนอ

ได้ครับ ไปหาความรู้เอาที่นั่นโลด  O0