Thaiadmin

บันทึกการเดินทาง Thai@min Charity โครงการสานฝันปันน้ำใจ

ออฟไลน์ kong

• 452
  • 43
  • โปรดอย่า Reply ที่ไม่จำเป็น หรือ Spam Board ครับ

ขอบคุณน้องเอก ที่ช่วยอาสามาขับรถให้ทำงานมาทั้งวันยังขับคนเดียวได้ตั้งแต่ ห้าทุ่มยันหกโมงเช้า สุดยอดเจง ๆ  O0
ขอบคุณน้องอั๋น นอกจะจะมาช่วยเป็น TA ในงาน Train แล้วยังมาช่วยหลับไปเป็นเพื่อน คนขับตลอดทาง   O0

ขอบคุณ เหล่า TA และ ผู้ร่วมจัดงานเทรน รวมทั้งผู้ที่มาเข้าฟังที่สละเวลาและเงินในการมาเทรนเพื่อการกุศลครั้งนี้........................... ขอบคุณอีกครั้งครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กันยายน 2010, 23:32:13 โดย kong »
1. โปรดตั้งกระทู้ให้สื่อถึงปัญหาที่เจอ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อคนที่มาค้นหาทีหลัง
2. ไม่ตอบคำถามกับคนที่ตั้งใจพิมพ์ภาษาไทยแบบผิด ๆ

http://www.mvpskill.com  กำลังซ่อมแซม KB ครับ

ออฟไลน์ dana

• 319
  • 73
  • TH@min Membership
    • http://sweetthaigirl.multiply.com/
แค่ได้เห็นรูปน้องที่ออกมารอรับสิ่งของแล้วรู้สึกดีใจที่เห็นน้องๆๆชอบสิ่งของที่รวบรวมกันมาบริจาคในครั้งนี้นะ งานหน้าคิดว่าคงจะให้คุณหวานใจพาไปนะค่ะ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

SPYMan

ซึ้งใจจริงๆ คับพี่ก้อง O0

ออฟไลน์ EuT^_^

• 870
  • 49
    • Siambox Dot Com
รถคันที่ผมเดินทางไปครับ  ของพ่อคุณหญิง   

รถคุณก้องครับ  ทีแรกจะเอาเก๋งไป แต่ไปๆมาเปลี่ยนเอา 4x4 ไปแทน

สายหมอกยามเช้า แสนสวยงาม

อีก 38 โลถึงแม่สอดแล้ว เยๆ

เช้าแล้วเราก็หาของกิน แฮๆ (ดูนางแบบเราดิ)

หมอกลงจัดสะจนมองไม่เป็นปลายเสาวิทยุเลย   :o

รถกระบะของคุณเอก gateway  ก็ตามมาถึงที่ ส.น.  ขนของมามากจนล้นคันเชียว

รวมตัวกันถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐานก่อนออกเดินทาง (เพราะถ้าถ่ายทีหลัง อาจจะไม่ครบ เพราะทางได้ใจมาก)

ผมนั้งอยู่คนที่ 2 ครับ รถเก่าหน่อย  แต่คนขับเราเก๋าเกมครับ   คันหน้าเรา  ขับเร็วพวกคุณก้องและคุณเอกขับตามกันแทบไม่ทัน

ถึงทางแยก แวะถ่ายรูปหน่อย  อีก 11 กิโลเมตรก็ถึง อุทยานแล้ว  :D :D

พลขับของคันแรกครับ   พี่ท่านเหยียบคันหลังก็เหยียบตาม

แวะถ่ายวิวกันหน่อย  แต่ผมขอแนวนี้ละกันนะ

วิ่งบนทางลาดยางมานาน  ต่อไปก็ถึงทาง 4x4 แล้วครับ อีก 9 กิโลเมตรถึงเป้าหมาย

ท่านเคยนั้งรถตุ๊กๆหรือเปล่าครับ  ลองเอาตุ๊กๆx10 = ความโยกของรถที่เรานั้งไป

ทางฝุ่นทั้งนั้นครับ นั้งๆไปต้องคอยยกก้นขึ้น (ผ่อนคลายมันบ้าง)  :'(

ถึงเป้าหมายของเราแล้ว  เด็กน่ารักมากๆ 

ถึงที่มายแล้วก็เริ่มแกะของที่เราแพ็คมาอย่างดีออก  แต่พอบอกถ่ายรูปดูดิแต่ละคน  >:(

ถึงจะหนักแต่เด็กๆยกกันไม่มีบ่นเลยครับ

ผู้ริเริ่มและผู้ประสานงานของเรา  ช่วยกันไม่รู้จักเหนื่อย

โลกทั้งใบให้เธอคนเดียว

ถึงหนักผมก็ยอม  ;D

อันนี้ก็เด็กดอย (ดอยต๊อง)

แสง เงา และอารมณ์

รอบยิ้มเล็กทำให้ใจพองโต

สายตาที่เธอมองมา ทำให้ใจฉันหวั่นไหว

70-300 ใหม่ ของใครหว่า?????

ถึงหากไกลแต่ก็ยังมีแสงไฟ

Out of Focus

ก่อนกับก็ฝากเงินไว้ให้น้องๆเป็น ทุนการศึกษาครับ

คุณเอก gateway  ก็ด้วย

คนเหล็กแห่ง Thaiadmin ทำให้เกิด trip นี้ขึ้นได้

ประเทศไทยจงเจริญ

เสร็จแล้วเราก็กลับมาพักที่ อุทยาน ได้บ้านพัก สวยมากๆ และก็จบด้วย  การตั้งวง  >:D >:D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2008, 22:30:48 โดย EuT^_^ »

ออฟไลน์ dana

• 319
  • 73
    • http://sweetthaigirl.multiply.com/
เช้าแล้วเราก็หาของกิน แฮๆ (ดูนางแบบเราดิ)

ทุกรูปจะเห็นนางแบบท่านนี้จะมีขนมหรืออาหารอยู่ในมื่อตลอดเวลาเลยนะเนี่ย (นู๋หญิงอย่าทานเยอะนะจ๊ะเดี๋ยวอ้วนนะจ๊ะ)
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ Napter404

• 685
  • 1
  • My Life is My Way
น่าสนุกจังครับ

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
เจ้าของกล้องทุกท่าน ขอรวบรวมต้นฉบับภาพที่ถ่ายกันที่โรงเรียนหน่อยจ้า

จะอัดรูปส่งไปให้น้องๆ ที่นู่นอ่ะ คุยกับคุณตำรวจไว้แล้ว เค้าว่าให้ส่งไปที่โรงพัก ผู้ใหญ่บ้านเค้าจะลงมาประชุมข้างล่างทุกเดือนแล้วจะฝากผู้ใหญ่ขึ้นไปให้

อิอิ เด็กๆ เห็นภาพตัวเองคงดีใจกันนะ
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ออฟไลน์ yim

• 1,463
  • 50
  • กลัวเมีย แล้วจะทำมัย
    • https://www.facebook.com/ynarak
มองภาพแล้วมีฟามสุขตามไปด้วยเลยฮับ ;D

• 452
  • 43
  • โปรดอย่า Reply ที่ไม่จำเป็น หรือ Spam Board ครับ
โหวววว  O0  O0  O0  O0  O0

กล้องอะไรกันวะครับเนี่ยท่านอัท ถ่ายออกมาเทพสุด ๆ อ่า รูปสวยมั๊ก ๆ

ตอนแรกเห็นท่านอัทเดินถ่ายไปถ่ายมา ไม่นึกว่าฝีมือจะเหนือเมฆ มาแบบเทพจริง ๆ

นับถือ ๆ
1. โปรดตั้งกระทู้ให้สื่อถึงปัญหาที่เจอ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อคนที่มาค้นหาทีหลัง
2. ไม่ตอบคำถามกับคนที่ตั้งใจพิมพ์ภาษาไทยแบบผิด ๆ

http://www.mvpskill.com  กำลังซ่อมแซม KB ครับ

gateway

เจ้าของกล้องทุกท่าน ขอรวบรวมต้นฉบับภาพที่ถ่ายกันที่โรงเรียนหน่อยจ้า

จะอัดรูปส่งไปให้น้องๆ ที่นู่นอ่ะ คุยกับคุณตำรวจไว้แล้ว เค้าว่าให้ส่งไปที่โรงพัก ผู้ใหญ่บ้านเค้าจะลงมาประชุมข้างล่างทุกเดือนแล้วจะฝากผู้ใหญ่ขึ้นไปให้

อิอิ เด็กๆ เห็นภาพตัวเองคงดีใจกันนะ
ส่งไปให้ที่ไหนดีครับ

• 452
  • 43

เมื่อวานคุณครูผู้หญิง (ครูเปิ้ล) โทรมาหาครับโดยแจ้งว่าจะนำเงินที่ได้ขอแบ่งใช้นอกเหนือจากค่าอาหารกลางวันน้อง ๆ ดังนี้

- ซื้อไม้เพื่อกั้นผนังที่ยังเป็นรูอยู่ให้ไม่โดนลมและฝน
- จัดงานซื้อของให้ในวันเด็ก

หลังจากจัดงานวันเด็กเสร็จแล้วและแก้ไขปรับปรุงอาคารเป็นที่เรียบร้อย ครูเปิ้ลจะส่งรูปมาให้ทางกลุ่มผู้ดูแลระบบเก็บไว้เป็นที่ระลึกครับผม

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ก้อง

หมายเหตุ เบอร์ ครูเปิ้ล 089-219-0587 (โทรได้เฉพาะเสาร์ทิตย์เพราะตอนอยู่บนดอยไม่มีสัญญาณครับ)

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS

เดี๋ยวหาที่ FTP ให้ค่ะ ขอคนดูแลเค้าก่อน เดี๋ยว pm ไปบอกนะคะ
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ออฟไลน์ krit

• 79
  • 10
  • TH@min OWASP
อนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ ถ่ายรูปได้ฝีมือมากเด้อ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ<br />อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ <br />จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน <br />ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

gateway

เดี๋ยวหาที่ FTP ให้ค่ะ ขอคนดูแลเค้าก่อน เดี๋ยว pm ไปบอกนะคะ
ได้เลยครับ

ออฟไลน์ ผักกาด

• **
  • 44
  • 0
  • งานเดิน เงินดี มีเน็ตฟรีให้เล่น
ถ่ายรูปสวยจังค่ะ ไม่น่าเชื่อ ;D

ออฟไลน์ cpuz80

• *
  • 91
  • 0
ดีนะครับพวก พี่ๆ อยากไปแบบนี้จัง ปีนี้อาจจะพลาดโอกาศ ถ้าภายภาคหน้ามีโครงการดีๆ แบบนี้ รบกวนชาวยบอกด้วยนะครับ อยากไป ได้บุญ