Thaiadmin

เกี่ยวกับ www.bitthailand.com

xman

เกี่ยวกับ www.bitthailand.com
« เมื่อ: 5 สิงหาคม 2005, 12:08:35 »
ช่วงนี้ได้ยินว่ามีการย้าย server ใหม่ และมีการจำกัดสิทธ์สมาชิกบางส่วน ที่อาจทำให้เกิดปัญหากับเวป ทำให้มีบางคนที่ไม่พอใจ
และได้ทำการ บอมเวป เลยมีปัญหาว่าบางครั้งเข้าเวปไม่ได้ และ บางทีก็เกิดปัญหาอื่นๆ และกับสมาชิกบางส่วน
จึงนำมาบอกกล่าวกัน....และอยากถามว่าทุกคนรู้สึกอย่างไรกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น.....

สำหรับผม ....อยากให้เหตุการณ์ ครั้งนี้ผ่านไปได้ด้วยดี....โดยไม่มีอะไรร้ายแรงตามมา...

ปล.ผมชอบ staff ท่านนึงที่บอกว่าเขาจะไม่ บอมคืน เพราะว่าเหมือการจองล้าง กันไปแบบไม่มีที่สิ้นสุด......

เฮ้อ.....เมื่อไหร่จะเข้าสู่ ปกตินะ......จะได้โหลด หนังใหม่ๆ...

ออฟไลน์ mr.man

• *
  • 196
  • 1
  • TH@min Membership
Re: เกี่ยวกับ www.bitthailand.com
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2005, 12:16:55 »
สำหรับผม ....อยากให้เหตุการณ์ ครั้งนี้ผ่านไปได้ด้วยดี....โดยไม่มีอะไรร้ายแรงตามมา...

ปล.ผมชอบ staff ท่านนึงที่บอกว่าเขาจะไม่ บอมคืน เพราะว่าเหมือการจองล้าง กันไปแบบไม่มีที่สิ้นสุด......

เฮ้อ.....เมื่อไหร่จะเข้าสู่ ปกตินะ......จะได้โหลด หนังใหม่ๆ...

ครับใช่ จะได้โหลดหนังใหม่ซะที
แต่ว่าโหลดช้าจริงๆ ครับ ผมโหลด 3 เรื่องใช้เวลาตั้งหลายวัน
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ Mr.HackAlot

• 1,140
  • 36
  • ---
    • Med27PSU
Re: เกี่ยวกับ www.bitthailand.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2005, 12:30:49 »
สมควรประณามมันจริงๆ

เว็บนี้ผมชอบมาก คนมีน้ำใจกันจริงๆ

ตอนนี้ผมปล่อยหนัง กับ เพลง คิดว่าถึง server จะ hang ration ไม่ขึ้นก็ไม่เป็นไรครับ ผมอยากให้บ้างเพราะคนที่นั่นให้ผมมาเยอะแล้ว
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

xman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2005, 12:35:40 »
สมควรประณามมันจริงๆ

เว็บนี้ผมชอบมาก คนมีน้ำใจกันจริงๆ

ตอนนี้ผมปล่อยหนัง กับ เพลง คิดว่าถึง server จะ hang ration ไม่ขึ้นก็ไม่เป็นไรครับ ผมอยากให้บ้างเพราะคนที่นั่นให้ผมมาเยอะแล้ว

hack pro ว่าไง....ขบวนการ หมวกขาว.....จะทำยังไงต่อไปครับ...

ปล.ผมก้อชอบเหมือนกัน   เขาไม่กีดกัน bitcommat อะ

ออฟไลน์ analyser

• 472
  • 15
  • CompTIA Project+
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2005, 00:07:39 »
bitthailand  เว๊ปนี้ทำมาเพื่อจุดประสงค์ในหาแบ่งปันกัน  และเค้าต้องใช้เงินในการซื้อ SERVER เอง ค่า จดโดเมน ค่าอะไรต่อมิอะไร ฯลฯ
ที่เค้าจำกัดเพราะว่า user เยอะไปหรือเปล่า   บางที่เค้าเข้มงวดกว่านี้นะ  เว๊ปนี้เค้ายังกันเอง มาก ๆ ขอบอก
เพราะผมเล่นมานานแล้ว   แล้วเพื่อน ๆ ที่บอมเค้า ต้องเห็นใจกันนะครับ

เราไปอาศัยเค้า โดยที่เค้าไม่ได้อะไรจากเรา  ใจเย็น ๆ นะ เค้าคงเปิดรับอีกนะ :)
CompTIA Project+  COMP001020898378

rb007

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2005, 04:38:34 »
น่านดิ ว่าทำไม ratio มันไม่ขึ้น ไปดูกันตรงไหนเนี่ย เข้าที่เดียวกันป่าววหว่า

the_oo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2005, 09:45:22 »
จะเข้าไปดู Ratio ต้องเข้าไปที่ Profile แล้ว click ที่ user name ด้านบนครับ ถึงจะสามารถดู Ratio ได้
ที่ต้องทำอย่างนี้ ทาง bitthailand แจ้งว่า เพื่อไม่ให้ Server ทำงานหนัก เพราะปัจจุบัน ก็แย่อยู่แล้ว ตามรูปแนบเลยครับ� ;D

เพียงแต่สงสัยว่า� ??? เพราะเหตุใด Server จึงทำงานหนัก มันไปทำงานตรงส่วนไหนมาก เพราะไฟล์ต่างๆ ก็ไม่ได้โหลดจาก Server อยู่แล้ว

ปล. ทำอะไรเนี่ย ตี 4 ครึ่ง ไม่หลับไม่นอน

TinaCat

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2005, 11:25:33 »
เราชอบโหลดไฟล์จากที่นี่เหมือนกัน (โดยเฉพาะเพลง)
ไม่เคยอัพเอง  มีแต่โหลดมาแล้วก็ปล่อยต่อ
รู้สึกว่าเว็บนี้ดีมากๆนะ
ก็มีบางครั้งที่เข้าเว็บไม่ได้
ถ้าเป็นเพราะมีคนใจแคบมากลั่นแกล้งกันแบบนี้  ก็แย่น่ะ

xman

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2005, 11:55:05 »
ช่วงนี้ก้อยังโดน อยู่ วันละ 3-4 ครั้ง...ทางแอดมินของเขาก้อยัง ดูเชิงอยู่...ไม่รู้ทำไม....หากยังเป็นแบบนี้
คงมีปัญหาตามมามากกว่าที่เป็นอยู่แน่ๆ.......

ออฟไลน์ เทป

• **
  • 17
  • 1
    • ForStudent.COM
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2005, 11:58:38 »
เศร้าใจทำอารายไม่ได้เพราะว่าไม่รู้เรื่องไรเลย นั่งช๊อคมา 3 วันและอ่าแง้ๆๆๆๆ
ใครรังแกนู๋อ่า นู๋ยอมแล้ว อย่ารังแกคนอ่อนแอกว่าเลยน้า...

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2005, 12:03:41 »
ท่านเทปครับ ผมขอรายละเอียด และ log ไฟล์เท่าที่ท่านมี

รายละเอียดเท่าที่ท่านทราบ ให้ผมหน่อย (ในห้องลับ)

แด๋วผมจะพาทีมไปตรวจสอบ หาคนป่วนให้ครับ

(เว็บประจำผมเลย ใครน้อทำกันได้ลงคอ)
หนุ่ม SA พเนจร

xman

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2005, 12:05:33 »
เศร้าใจทำอารายไม่ได้เพราะว่าไม่รู้เรื่องไรเลย นั่งช๊อคมา 3 วันและอ่าแง้ๆๆๆๆ
ใครรังแกนู๋อ่า นู๋ยอมแล้ว อย่ารังแกคนอ่อนแอกว่าเลยน้า...

รองขอร้องให้ hack pro ช่วยดิครับ....ผมก้อคิดออกแค่นี้แหละ....(ขอเค้าจะช่วยด้วยนะครับ...เห็นใจครับ...)

ออฟไลน์ เทป

• **
  • 17
  • 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2005, 12:15:34 »
ท่านเทปครับ ผมขอรายละเอียด และ log ไฟล์เท่าที่ท่านมี

รายละเอียดเท่าที่ท่านทราบ ให้ผมหน่อย (ในห้องลับ)

แด๋วผมจะพาทีมไปตรวจสอบ หาคนป่วนให้ครับ

(เว็บประจำผมเลย ใครน้อทำกันได้ลงคอ)

ขอบคุณก๊าบๆๆๆ Hero ผู้ช่วยชีวิต

ออฟไลน์ MyCyber

• *
  • 2
  • 0
  • คนสื่อภาษาคอมพ์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2005, 12:50:09 »
ผมว่าน่าจะจำกัดหนังจำพวก xxx  บ้างก้อดีนะครับ เหมือนกับ indie-o ที่ปิดตัวลงไป เวปนั้นไม่มี torrent จำพวกนั้นเลย..
เพราะ torrent จำพวกนี้ก้อมีหลายที่อยู่นะครับ...

rb007

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2005, 21:35:14 »
จะเข้าไปดู Ratio ต้องเข้าไปที่ Profile แล้ว click ที่ user name ด้านบนครับ ถึงจะสามารถดู Ratio ได้
ที่ต้องทำอย่างนี้ ทาง bitthailand แจ้งว่า เพื่อไม่ให้ Server ทำงานหนัก เพราะปัจจุบัน ก็แย่อยู่แล้ว ตามรูปแนบเลยครับ� ;D

เพียงแต่สงสัยว่า� ??? เพราะเหตุใด Server จึงทำงานหนัก มันไปทำงานตรงส่วนไหนมาก เพราะไฟล์ต่างๆ ก็ไม่ได้โหลดจาก Server อยู่แล้ว

ปล. ทำอะไรเนี่ย ตี 4 ครึ่ง ไม่หลับไม่นอน

555 ก้ออตอนแรกเข้าไปใน profile อะนะ แต่ไม่ได้กดที่ user อีกทีนึงอะ เพิ่งมั่วเมื่อคืนแหละ ไปย่ำราตรีมานิดหน่อย  ดีที่ไม่เมาแค่มึนๆ นอนเกือบเช้าตื่นบ่าย ;D

xman

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 7 สิงหาคม 2005, 00:09:16 »
เหอๆ    ผลเป็นไงบ้างอะท่าน  อยากรู้ ..... :-X

ออฟไลน์ thanapatpp

• 358
  • -6
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2005, 10:32:45 »
ตอนนี้ เข้าได้ ปกติ แล้ว นี้ คับ
น่า จะ ดี ขึ้นแล้ว นะ คับ
ถ้า ใคร สืบได้ ช่วย บอกๆ กันหน่อย ได้ แอนตี้เขาไป เลย นะ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

xman

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2005, 16:11:36 »
ล่าสุด 4 โมงเเย็น วันนี้ ล่มอีกละ.. ^-^

ออฟไลน์ ic_q (-อิ๊ก-)

• 338
  • 12
  • UX50 เค้ายังอยู่นะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2005, 21:37:41 »
ผมเข้าไม่ได้เลย  :(

บอมทำไมนะ อยากรู้เหตุผล

xman

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 4 กันยายน 2005, 15:44:01 »
เด๋วนี้ เค้าอัพเดรต ใหม่แล้ว ทั้งเวป ทั้ง server  อิอิ
ใครที่ยังไม่ได้เป็นสมาชิก รีบนะ...ขอ invit ได้ที่ แฮ้คโปรเน้อ...

ออฟไลน์ เทป

• **
  • 17
  • 1
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 5 กันยายน 2005, 00:26:33 »
ขณะนี้ Server เปิดทำการตามปกติแล้วนะครับ ขอบคุณทุกคนที่ช่วยๆกันแก้ไขนะครับ

ออฟไลน์ rukawa

• 800
  • 18
    • rukawa club
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 15 กันยายน 2005, 09:10:42 »
2 วันนี้ผมเข้าเวป นี้ไม่ได้แว้วว อะ� :'(
ไฟล์ที่โหลดอยู่ ก็ คอนเน็คไม่ได้อะ� ไม่ทราบว่ายังปกติไหมเอ่ย� ::)
nslookup ก็ไม่เจอแว้วด้วย   :'(

xman

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 กันยายน 2005, 13:08:29 »
2 วันนี้ผมเข้าเวป นี้ไม่ได้แว้วว อะ� :'(
ไฟล์ที่โหลดอยู่ ก็ คอนเน็คไม่ได้อะ� ไม่ทราบว่ายังปกติไหมเอ่ย� ::)
nslookup ก็ไม่เจอแว้วด้วย� �:'(
เอ....หรือว่า server โดนน้ำท่วม อะ.....อิอิ.. ^-^

ออฟไลน์ thanaphon

• 539
  • 10
  • จิตสงบ สมาธิเกิด
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 15 กันยายน 2005, 13:27:18 »
ไม่ทราบว่า เวปเป็นอะไรหรือป่าวครับ ท่าน Tape ผมเข้าไม่ได้ มา 2-3 วันและครับ

thanaphon.

ulysses

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 15 กันยายน 2005, 13:41:34 »
ถึงว่า  ทำไมเข้าเวปไม่ได้เลย ยังไงก็ขอให้ เวปกลับมาใช้งานได้ไว้ๆนะครับ

( และก็ขอประณามพวกที่ก่อกวนทั้งหลายด้วย  >:( )

MMTV

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 15 กันยายน 2005, 14:16:54 »
ไม่รู้ว่า โดนขนุน หรือ แคททาลีนา

ออฟไลน์ ทัชชี่น่ารัก

• 961
  • 39
  • The Friendship for You can Touch
    • ทัชชี่
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 15 กันยายน 2005, 14:27:15 »
โชคดีโหลด MacOSX86 มาได้ครบแล้ว...ว่าจะปล่อยต่อ.... server หายไปซะแล้ว

2717335

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 15 กันยายน 2005, 19:30:03 »
เข้าไม่ได้ ประมาณ 2 - 3 วันแล้ว รอมาก็นานนะเนี่ยจะมีไรใหม่ๆบ้าง

compatible

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 15 กันยายน 2005, 19:44:20 »

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 15 กันยายน 2005, 19:59:43 »
อ้างจาก: yenmanovic
bit thailand โดนจับไปแว้วหรอ
เพื่อนผมมานบอกมางี้อะ

ตอนนี้ bitthailand มันโดนสำนักงานตำรวจแห่งชาติจับไปแล้วครับ
ที่องค์กร internic.net ลบ โดเมน bitthailand.com ออกจาก DNS ไปแล้วด้วยอ่ะ
ก็คือคงจะโดนปิดถาวรอ่ะ

ง่ะ ข่าวมั่วป่าวเนี่ย มันจะจับได้ยังไง ไม่ได้มีสิ่งผิดกฎหมายบน server นี่นา

แต่ถ้าโดน Block ก็ไม่แน่

หนุ่ม SA พเนจร