Thaiadmin

Football club ก็มีแล้ว Photo club ก็มีแล้ว ... เอ่อ .. คือ ..

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
Re: Football club ก็มีแล้ว Photo club ก็มีแล้ว ... เอ่อ .. คือ ..
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 08:59:23 »
Music Club นี่อ่ะ มี Karaoke Zone ด้วยอ๊ะป่าว

แบบ ร้องไม่เก่งแต่ชอบร้องตามอ่ะ

สมัครเป็นทีม รัดคอ กันป่าวพี่ อิอิ แต่คอท่าน M.a.k.u.b.e.x. หายากหน่อยอ่ะ จะรัดไงดีหว่า  >:D
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
Re: Football club ก็มีแล้ว Photo club ก็มีแล้ว ... เอ่อ .. คือ ..
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 09:33:13 »
อีกกิจกรรมนึงนะครับ

เอ่อมแบบว่า พี่ๆคนไหนมีรถแล้วสนใจจะ drift  ก็ติิดต่อสอบถามได้นะครับ

ตอนนี้เริ่มไปสิงสถิตที่ siamdrift  แล้ว มันนส์มากๆครับ ยกเว้นตอนเติมน้ำมันกะเปลี่ยนยาง+ผ้าเบรค  O0

ไปวันไหนพี่ไปด้วยดิ  จะไปถ่ายรูป

ออฟไลน์ CyberNude

• 1,424
  • 24
  • ทำไม่ได้ เป็นไปไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 09:35:24 »
พูดแล้วก็ไม่ค่อยได้จับปืนเลยช่วงนี้ ^^" ่เต็มที่ก็ยิงกระป๋องแถวบ้าน ไม่ได้แวะเวียนไปสนามปืนเลยอ่า  :-\
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ ♀::นุ่มนิ่ม::♂

• *
  • 198
  • 39
  • CYBER FOX
    • My Life
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 10:01:38 »
ดีเนอะทำแบบนี้

รวมตัว admin ในประเทศไทย
ไปเตะบอล
เสร็จแล้ว ก็ไปยิงกันต่อ
พวกส่วนนึงก็คอยถ่ายรูป
พอเสร็จกิจกรรมไป meeting แล้วก็ มีวงดนตรี ขับ กล่อม
เหลือแต่ ทำอาหาร วุ้ย

ใครสนใจ food.thaiadmin.org ขอโหวด หน่อยเร๊ว

เจ้โหวตๆๆ เจ้าเมย์.....รับหน้าที่ชิมให้ โฮะๆๆ ถนัด งิงิ :D
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ server0393

• 111
  • 1
  • กรรมกร คอมพิวเตอร์
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 10:28:40 »

5555  ถ้าใครมีทุนนะ  เปิดร้านเพื่อ admin  เป็นร้านเหล้า + อาหาร มี wireless  speed สัก  10m,   แล้วเอาวง thaiadmin ไปเล่น,   เอาพวกชอบเมาไปนั่งกิน, เอาพวกชอบถ่ายรูปเอารูปไป post,  ช่วงดึก พวกชอบบอล ก็ไปนั้นดูบอล

อิอิ       สังคม Admin @เมา        5555555
โห..ท่านพี่ ไอเดียบรรเจิดจริงๆ  คิดได้ไงเนี่ย แต่น่าสนใจนะครับ เปิดร้านเมื่อใหร่บอกด้วยครับ .....ส่วน music club นะเหรอครับ เห็นด้วยครับ ถึงแม้จะเล่นดนตรี มะเป็นสักอย่าง ร้องเพลงก็ไม่ได้เรื่อง แต่ก็ชอบฟังเพลงเป็นชีวิตจิตใจ ถ้ายังไงจะส่งน้องชายเข้าร่วมเล่นกีตาร์ ด้วยแล้วกันครับ...
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ thechat

• 213
  • 8
    • วงดนตรี งานแต่งงาน
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 10:46:09 »
มาสิครับ มาแจมร้อง แจมเล่นก็ได้ วันงานจะคันไม้คันมืออยากร้องเพลงก็มาขอเพลงเลย หรือถ้าจะให้ดีกว่านั้น ลองมาดูวันซ้อมสิครับ มาแจมร้องด้วยกันตั้งแต่วันซ้อมจะได้ไม่เกร็ง แล้วถ้ามีเพลงอะไรแนวไหนชอบเป็นพิเศษคนเล่นจะได้ไปหามาให้
ใครจะแต่งงาน หรือหาวงไปเล่นงานเลี้ยงสังสรรค์ งาน Event ต่างๆ เชิญที่ http://www.ihearband.com วงดนตรีงานแต่งงาน อิอิ

• 3,790
  • 88
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 12:01:09 »

สรุปเพลงมาแจ้งด้วยเน้อ  ผมจะได้ไปฟังพลางๆ ก่อน

SPYMan

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 14:25:05 »
ขอไปยกแก้วดีก่ :D :D :D

• 213
  • 8
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2007, 08:47:40 »
สวัสดีทุกท่าน โทษทีเมื่อวานยังยุ่งๆ เดี๋ยววันนี้จะโทรไปคุยๆคร่าวๆนะครับ ท่านอื่นๆที่สนใจอย่าลืม pm เบอร์ติดต่อมาให้ผมด้วยนะ ตอนนี้ที่ผมยังไม่ได้เบอร์ติดต่อก็มีคุณ anothear rising กับ nonny_neo นะครับ ยังไงรบกวนนิสสส นึง  ;)

ท่านอื่นๆสนใจก็ pm มาเพิ่มเติมได้อีกนะครับ

ว่าแต่ ถ้าทั่นทั่วร์เล่น Still got the blues จริง ผมจองร้องนะเพลงเนี้ยะ อิอิ
ใครจะแต่งงาน หรือหาวงไปเล่นงานเลี้ยงสังสรรค์ งาน Event ต่างๆ เชิญที่ http://www.ihearband.com วงดนตรีงานแต่งงาน อิอิ

ออฟไลน์ sysadm

• 2,557
  • 12
  • ร่วมด้วยช่วยกันปลดแอกการเป็นเมืองขึ้นทาง software
    • www.failtocar.com
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2007, 09:33:05 »
อยากเล่นเป็น มีคนสอนเปล่า คับ ซื้อกีต้ามา สามปีเล่นไม่เป็นซักที  :P
เราลืมกันไปหรือไม่ ว่าเราเรียนเพื่ออะไร ?
"วุฒิ หรือ ความรู้"

อย่าให้ด้านมืดครอบงำจิตใจ

• 213
  • 8
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007, 07:14:45 »
จริงๆแล้วส่วนใหญ่ที่เล่นกีตาร์ด้วยตัวเอง(โดยไม่มีครูสอน) แล้วไม่ประสบความสำเร็จ มักจะเป็นเพราะว่า..
1. กีตาร์ที่ใช้ ใช้สายเบอร์โตเกินไป เจ็บนิ้ว เมื่อยมือ บอด ก็เลยท้อ เลิกเล่นดีกว่า
2. ใช้ปลายนิ้วตรงๆกด ซึ่งมันเป็นเนื้อนิ่มๆ ก็จะทำให้เจ็บนิ้วมาก ที่ถูกควรใช้เหลี่ยมนิ้ว (คือค่อนมาทางด้านมุมของเล็บ) ซึ่งจะแข็งกว่า
3. คนที่ตัดเล็บมือซ้ายจนสั้นกุด ปลายนิ้วก็จะไม่มีเล็บช่วย support ก็จะเจ็บนิ้วมากเหมือนกัน
4. ใช้นิ้วโป้งมือซ้ายกำรอบคอกีตาร์ (ปลายนิ้วโป้งมือซ้ายโผล่พ้นสาย 6 ขึ้นมา) ทำให้กล้ามเนื้อระหว่างนิ้วโป้งกับนิ้วชี้ออกแรงได้ไม่เต็มที่ ผลก็คือนอกจากคอร์ดที่ต้องทาบหลายสายจะบอดเป็นประจำแล้ว มือซ้ายยังขยับเขยื้อนเปลี่ยนคอร์ดได้ยากด้วย ที่ถูกคือ นิ้วโป้งมือซ้ายควรกดอยู่บริเวณกลางคอกีตาร์ด้านหลังครับ

เอ๊ะ เดี๋ยวกลายเป็นกระทู้กีตาร์คลินิค ... อิอิ  :P ;)

ออฟไลน์ ~::=::ENTER::=::~

• 788
  • 7
  • :=)(แอดมึน)(= : warnning every time.|||||
    • ข่าวไอที
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007, 10:40:21 »
ถ้าไปซ้อมที่ไหน รบกวนแจ้งวันเวลาด้วยนะครับ ถ้าไม่ไกลแล้วว่างผมจะไปนั่งเป็นกองเชียร์ ชอบครับแต่เล่นไม่เป็นสักอย่าง O0
เดินทางกันต่อไป

ออฟไลน์ •☆-aNoThEaR rIsinG-☆•

• 1,338
  • 15
  • [ 不合理な ]
    • ワンルームディスコ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007, 10:45:51 »
ช่วยจัด List เพลง ให้ดูเป็น Sample ก่อนก็ดีนะครับ

จะได้ฟังให้ติดหูไว้ก่อน ^^
•☆-aNoThEaR rIsinG-☆•
• http://implemention.spaces.live.com •
• http://www.facebook.com/aftersixpm •

[ あ り が と う ご ざ い ま し た ]

ออฟไลน์ Devman

• 3,609
  • 85
  • กล้าที่จะลอง เพื่อสิ่งที่ดีกว่า
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007, 12:36:13 »
มาแจม

ผมเอง วางมือไปและ หัดเล่น ปวช.1  เลิกเล่น  ปวส.2    งานสุดท้าย งานเลี้ยงส่งตัวเอง ฮาๆๆ ;D
ปล.เล่นกีต้าร์ไฟฟ้า แนว Rock,Heavy,Hard core

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007, 12:59:00 »
มาแจม

ผมเอง วางมือไปและ หัดเล่น ปวช.1  เลิกเล่น  ปวส.2    งานสุดท้าย งานเลี้ยงส่งตัวเอง ฮาๆๆ ;D
ปล.เล่นกีต้าร์ไฟฟ้า แนว Rock,Heavy,Hard core

ตอนนี้เล่นกีต้าร์โปร่งให้น้องปูฟังคนเดียว  >:D
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ออฟไลน์ •☆-aNoThEaR rIsinG-☆•

• 1,338
  • 15
  • [ 不合理な ]
    • ワンルームディスコ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007, 15:06:24 »
ว่าแต่ Line Up นักดนตรีกันยังครับ

ตอนซ้อมนี่ชวนคนไปเยอะๆนะครับ เอาไปหารค่าห้องซ้อม อิอิ

•☆-aNoThEaR rIsinG-☆•
• http://implemention.spaces.live.com •
• http://www.facebook.com/aftersixpm •

[ あ り が と う ご ざ い ま し た ]

Benzelouis

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007, 15:35:48 »
มือกลองมารายงานตัว.....เล่นด้วยค้าบ....แนวตลาดทั่วไปได้หมดค้าบ...หนักไป Rock
อยากไปเล่น......อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤศจิกายน 2007, 15:41:16 โดย M.a.k.u.b.e.x »

ออฟไลน์ rukawa

• 800
  • 18
  • TH@min Membership
    • rukawa club
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2007, 14:57:33 »
หากระทู้ไม่เจอ   :P
เห็นรายชื่อเพลงแล้ว  อึ้งเลย
คือเพลงเก่าๆ ผมไม่ได้เล่น + ฟังนานแล้วอะ  หลังๆ อยู่แต่หน้าจอคอมทั้งวัน
เพลงตัวเองยังเล่นผิดเลย    ขอไปดูๆ ก่อนได้ไหมเนียะ   

แนวผม ออกไปทางหนักๆ น่ะ  GODSMAK , Limpbizkit ,LinkinPark , Dream ( บางเพลง - - " )  แล้วก็รอกตลาดน่ะ bigass , rectro ,potato ,body ซึ่งก็นานแล้วที่ไม่ได้จับกีต้าร์เลยเช่นกัน :P
อีกอย่างผมอยู่บางแค คับ   จะแบกไปไงเนียะ   :'(

• 3,790
  • 88
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2007, 20:22:47 »
หากระทู้ไม่เจอ   :P
เห็นรายชื่อเพลงแล้ว  อึ้งเลย
คือเพลงเก่าๆ ผมไม่ได้เล่น + ฟังนานแล้วอะ  หลังๆ อยู่แต่หน้าจอคอมทั้งวัน
เพลงตัวเองยังเล่นผิดเลย    ขอไปดูๆ ก่อนได้ไหมเนียะ   

แนวผม ออกไปทางหนักๆ น่ะ  GODSMAK , Limpbizkit ,LinkinPark , Dream ( บางเพลง - - " )  แล้วก็รอกตลาดน่ะ bigass , rectro ,potato ,body ซึ่งก็นานแล้วที่ไม่ได้จับกีต้าร์เลยเช่นกัน :P
อีกอย่างผมอยู่บางแค คับ   จะแบกไปไงเนียะ   :'(

เอากีต้ากะ effect มาทิ้งไว้บ้านผมก็ได้คับ  ดูแลไห้ อิอิ

ออฟไลน์ นางฟ้า นาเดีย

• 756
  • 27
  • Welcome to my Ubuntu World...
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2007, 10:30:16 »

5555  ถ้าใครมีทุนนะ  เปิดร้านเพื่อ admin  เป็นร้านเหล้า + อาหาร มี wireless  speed สัก  10m,   แล้วเอาวง thaiadmin ไปเล่น,   เอาพวกชอบเมาไปนั่งกิน, เอาพวกชอบถ่ายรูปเอารูปไป post,  ช่วงดึก พวกชอบบอล ก็ไปนั้นดูบอล

อิอิ       สังคม Admin @เมา        5555555

ดูบอล อย่างเดียว นะ พนันบอล มะดี๊ มะดี

ออฟไลน์ rajasit

• 238
  • 9
  • คืนสันติ สู่สังคมไทย www.santi.in.th
    • Bancha
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2007, 14:34:36 »
มีชมรม BB GUN แล้วยังครับ ถ้ามีแล้วขอสมัครเป็นสมัครเป็นสมาชิกด้วยคน

ผมเล่นกับเพื่อนที่บริษัท 10 กว่าคนนะครับ

รูปเดียว รูปผมเองครับ
เมื่อ: 29 ธันวาคม 2007, 14:25:00
สมาชิก Thai Admin มีใครเล่น แบต กันครับ  ผมและเพื่อนเล่นที่ ดินแดง หรือไม่ก็  ที่สโมสรทหารบกตรง วิภาวดีนะครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ SamaKitty VB

• Global Develop Leader
  • 2,949
  • 177
  • ไม่ใช่คนเก่ง ไม่ใช่คนดี ไม่ใช่คนพิเศษ ไม่ใช่..!!
    • Thaiadmin.org Power by : VBNeverdie.com
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2007, 14:54:26 »
มีชมรม BB GUN แล้วยังครับ ถ้ามีแล้วขอสมัครเป็นสมัครเป็นสมาชิกด้วยคน

ผมเล่นกับเพื่อนที่บริษัท 10 กว่าคนนะครับ

รูปเดียว รูปผมเองครับ

http://sportclub.thaiadmin.org ครับ
สมัครสมาชิกก่อนครับ

สมาชิก Thai Admin มีใครเล่น แบต กันครับ  ผมและเพื่อนเล่นที่ ดินแดง หรือไม่ก็  ที่สโมสรทหารบกตรง วิภาวดีนะครับ

เคยเปิดบอร์ดนี้ แล้ว แต่ไม่มีคนสนใจ  เลยลบออก  กระแสสู้บอล ไม่ได้ครับ
Hi... Welcome to Thaiadmin.org
Power by VBNeverDie.Com

SMF Mod & Template Modify, Hosting, Chat Room, Joomla Web, Flash Header, Images Decorate

ขออภัย ถ้าไม่ตอบ PM ครับ : กรุณา ถามตอบในบอร์ด