Thaiadmin

Football club ก็มีแล้ว Photo club ก็มีแล้ว ... เอ่อ .. คือ ..

ออฟไลน์ thechat

• 213
  • 8
    • วงดนตรี งานแต่งงาน
ไม่คิดจะมี music club กั่นมั่งเหรอครับ ... อิอิ  :D

เท่าที่คุยๆดูเห็นคนชอบเล่นดนตรีในนี้ก็เยอะอยู่นา .. ถ้ารวมตัวกันได้ งานแรกก็ meeting เดือนธันวาเลยดีมั้ย  >:D  มีเวลาซ้อม 1 เดือน .... 55555

ป.ล. ... ตา rukawa มาช่วยเชียร์กระทู้ด่วน
ใครจะแต่งงาน หรือหาวงไปเล่นงานเลี้ยงสังสรรค์ งาน Event ต่างๆ เชิญที่ http://www.ihearband.com วงดนตรีงานแต่งงาน อิอิ

ออฟไลน์ •☆-aNoThEaR rIsinG-☆•

• 1,338
  • 15
  • [ 不合理な ]
    • ワンルームディスコ
Re: Football club ก็มีแล้ว Photo club ก็มีแล้ว ... เอ่อ .. คือ ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007, 10:02:02 »
อ่า เห็นด้วยเลยนะเนี้ย •Music Club•

ผมเองเล่น Guitar แนว Jazz,Screamo,Death ฯลฯ
Bass ก็เล่นครับ กลองก็เล่น เหอๆๆๆๆ ดนตรีเข้าเส้นแล้วผมอ่ะ
•☆-aNoThEaR rIsinG-☆•
• http://implemention.spaces.live.com •
• http://www.facebook.com/aftersixpm •

[ あ り が と う ご ざ い ま し た ]

ออฟไลน์ เคนชิคุง

• 749
  • 49
  • เมื่อจะก้าวจงดูทาง เมื่อจะวางจงดูระดับ
Re: Football club ก็มีแล้ว Photo club ก็มีแล้ว ... เอ่อ .. คือ ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007, 10:28:05 »
อืมม น่าสนครับ ไหนใครเล่นไรมั้ง ครับ :)

:-เคนชิคุง-:

ออฟไลน์ nonny_neo

• 151
  • 6
    • Catlover
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007, 11:29:29 »
สนใจนักร้องนำ ป่าวครับ อิอิ  :D
http://www.catlover.weloveshopping.com

จำ​หน่ายสินค้าสำ​หรับน้องแมวทุกชนิด​ ​เช่น​ ​อาหารแมว​ ​คอนโดแมว ห้องน้ำ ทรายแมว​ ​อาหารถาด​ ​อาหารกระป๋อง​ ​วิตามิน​ ​แคลเซียม​ ​ของเล่น​ ​เพื่อคนรักแมว​ ​ฯลฯ

ออฟไลน์ wason555

• 4,873
  • 51
  • ทุนนิยมสุดโต่งล่มสลาย เศรษฐกิจพอเพียงคือทางรอด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007, 13:51:19 »
แล้วจะมีชมรมลีลาศคลับด้วยไหม  >:D
สำหรับใครที่เดือดร้อนจากงานออนไลน์ผ่านเน็ตแล้วต้องการคืนสินค้าและคืนเงิน หรือแจ้งเบาะแสต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น bHIP Global , ศูนย์สุขภาพ BNA (คนทำคนเดียวกันคือ Global Advertising) หรือ Hyadz.biz , GRC และอื่นๆ อีก เจอกันได้คครับที่ สำนักข่าววางเพลิง
http://www.facebook.com/flamenews.antibhip
http://www.facebook.com/flamenews

• 213
  • 8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007, 14:53:55 »
จริงๆผมก็ เล่นได้เกือบทุกอย่าง ยกเว้นอย่างเดียวคือกลอง  :P

กีตาร์กะเบสมีแล้ว นักร้องก็มีแล้ว ผมไปช่วยเล่นคีย์บอร์ดละกันเนอะ

เสาร์หรืออาทิตย์บ่ายๆว่างครับ หลังเลิกงานไม่ค่อยสะดวกเพราะช่วงนี้ผมติดซ้อมกับ ku chorus ยาวถึงเดือน ก.พ.

คนอื่นว่างกันวันไหนมั่งครับ แล้วอยู่แถวไหนกัน อยากเล่นเพลงประมาณไหน ส่วนผมถนัด jazz + เพลงฝรั่งเก่าๆหน่อย เพลง pop ใหม่ๆ ไม่ค่อยได้ตั้งใจฟังมันเท่าไหร่ แต่ฟังซักครั้งสองครั้งก็เล่นได้ (เพราะ 90% เป็นเพลงสูตร) ดีไม่ดีถ้า work ก็ขนเครื่องไปเล่นกันในงาน meeting ซะเลย 55555
ใครจะแต่งงาน หรือหาวงไปเล่นงานเลี้ยงสังสรรค์ งาน Event ต่างๆ เชิญที่ http://www.ihearband.com วงดนตรีงานแต่งงาน อิอิ

• 1,338
  • 15
  • [ 不合理な ]
    • ワンルームディスコ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007, 16:41:49 »
จริงๆผมก็ เล่นได้เกือบทุกอย่าง ยกเว้นอย่างเดียวคือกลอง  :P

กีตาร์กะเบสมีแล้ว นักร้องก็มีแล้ว ผมไปช่วยเล่นคีย์บอร์ดละกันเนอะ

เสาร์หรืออาทิตย์บ่ายๆว่างครับ หลังเลิกงานไม่ค่อยสะดวกเพราะช่วงนี้ผมติดซ้อมกับ ku chorus ยาวถึงเดือน ก.พ.

คนอื่นว่างกันวันไหนมั่งครับ แล้วอยู่แถวไหนกัน อยากเล่นเพลงประมาณไหน ส่วนผมถนัด jazz + เพลงฝรั่งเก่าๆหน่อย เพลง pop ใหม่ๆ ไม่ค่อยได้ตั้งใจฟังมันเท่าไหร่ แต่ฟังซักครั้งสองครั้งก็เล่นได้ (เพราะ 90% เป็นเพลงสูตร) ดีไม่ดีถ้า work ก็ขนเครื่องไปเล่นกันในงาน meeting ซะเลย 55555

อ้าว Ku Chorus หรอครับเนี้ย แฟนเก่าผมก็อยู่ ชื่อหม่อนอ่ะ เคยเจอกันบ้างเปล่าครับ

ของผมนี่ จ-ศ เลิกงาน 5 โมง เสาร์-อาทิตย์ ว่างตลอดครับ
• http://implemention.spaces.live.com •
• http://www.facebook.com/aftersixpm •

ออฟไลน์ rukawa

• 800
  • 18
  • TH@min Membership
    • rukawa club
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007, 16:57:34 »
มาดูแล้ว  >:D
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2007, 23:09:28 »
เอาด้วยดิ ได้เกือบทุกอย่าง   มี bass หรือ guitar ไห้ผมยืมเล่นวันงานไหม อิอิ   ตั้งแต่ bas หายใน TAXI ก็ไม่ได้เล่นอีกเลย

Style : Blue / Country / Rock & Roll
Guitar cord / solo (ได้ไม่มากแล้ว ไม่ได้ฝึกนิ้วนาน ) 
bass blue / Country /  etc. . .
Saxophone
กลองก็เล่นได้ เหอๆ  แต่ต้องชายเล่นเก่งกว่าหลายเท่าตัว   ได้รางวัลมาตอนประกวดด้วย
ร้องเพลงได้  เฉพาะเพลงพี่ป้างนะ เงาเสียงพี่ป้าง อิอิ

จะรวมก็รวม อิอิ  เอาด้วย  มือ guitar solo เก่งๆ วงผมก็มี เปง backup loso มาก่อน เหอๆ

อานาเขต  แถบห้วยขวางครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2007, 23:16:43 โดย M.a.k.u.b.e.x »

dk.mac

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2007, 23:47:09 »
ผมเล่น เบส กลอง กีต้าร์ โปงลาง พิณ โหวด ขลุ่ย ได้อ่ะครับ  :)
เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2007, 23:02:38
ขึ้นคอนเสิร์จอ่ะครับ หุหุ

• 3,790
  • 88
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 11:24:38 »
ตกลงเอาไงนิ ดันๆๆๆ กระทู้  ;D

ออฟไลน์ CyberNude

• 1,424
  • 24
  • ทำไม่ได้ เป็นไปไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 11:40:12 »
ผมไม่รู้จะอยู่ฝ่ายไหน แต่เอาใจช่วย  >:D

ปล. ผมอ่ะ ปรบมือยังไม่เข้าจังหวะเลย แต่ชอบ  :D
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 12:02:00 »
แยกเยอะเกินไป ก็ดูแลลำบากนะ
เสนอ จับมารวมกันให้หมดไปเลยดีกว่าไป เป็นบอร์ด Club Activities เลยครับ และใน Club ก็ค่อยแยกเป้ฯส่วนๆไป ว่าจะเป็นห้อง FC Club, Photo Club, Music Club อะไรก็ว่าไป แล้วก็กำหนด หัวหน้ากลุ่มให้ดูแลห้องนั้นไปอีกที ทางเจ้าหน้าที่จะได้ดูแลง่ายด้วยไปต้องมาชี้ DNS ใหม่ ไม่ต้องลง SMF ใหม่ Data Base + สมาชิกก็จะได้เป็นก้อนเดียวกัน ( เป็นของ Club ไปเลย)

ออฟไลน์ ~::=::ENTER::=::~

• 788
  • 7
  • :=)(แอดมึน)(= : warnning every time.|||||
    • ข่าวไอที
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 14:04:22 »
ดีครับ เห็นด้วย เอามาเล่นในงานมีทติ้งน่าจะมีสีสันดี ผมขอเป็นผู้กองหน้าฮ๊านหล่ะกันครับ 555+
เดินทางกันต่อไป

• 213
  • 8
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 14:10:46 »
จริงครับ เห็นด้วยกับการแบ่งเป็น subfolder สำหรับกลุ่มอะไรอย่างนั้นแบบกระทู้ข้างบน

ถ้างั้นผมว่างาน meeting คราวนี้คงได้ขนเครื่องดนตรีไปแจมกันแล้วหละครับ ส่วนเรื่องจะซ้อมกัน ลองเลือกวันเสาร์ไหนซักเสาร์นึง มาลองเล่นด้วยกันดูที่ห้องซ้อมที่ไหนซักที่ ถ้าอย่างนั้นรบกวนสมาชิกที่สนใจจะร่วมแจมเล่นดนตรี ให้ข้อมูลกันนิดนึงครับ

1. พักอยู่แถวไหนกันบ้างครับ
2. รู้จักห้องซ้อมที่ไหนที่ ok และท่านไปมาสะดวกบ้างครับ อยู่แถวไหน อุปกรณ์ดีไหม ชั่วโมงละเท่าไหร่ครับ
3. ถ้าจะนัดมาซ้อม (น่าจะซัก 2-3 hr.) ท่านสะดวกกันวันไหนบ้างครับ
4. เครื่องดนตรีที่ท่านมีอยู่ (ที่คิดว่าสามารถขนไปร่วมงาน meeting ได้)
5. อยากเล่นเพลงอะไร เสนอมาได้ครับ (ถ้ากลัวเสนอแล้วน้องๆ จะรู้อายุหมด แอบเสนอมาใน pm ก็ได้ครับ อิอิ :D )
6. ช่วยส่งชื่อและเบอร์โทรที่ติดต่อสะดวกให้ผมทาง pm ด้วยครับ

ป.ล. มีเพลงเก่าๆบ้างก็ได้นะ เอาใจป๋าๆในงาน เผื่อมีทิป (แอบหวังเล็กๆ ...​อิอิอิ  ^-^ )

ส่วนผม
1. อยู่แถวสุทธิสาร-สะพานควาย
2. ห้องซ้อมนี่ผมก็ ไม่ค่อยรู้จักเหมือนกัน เคยไปซ้อมกับเพื่อนที่ห้องแถวราชเทวี กับแถว RCA แล้วก็แถวเกษตร แต่ไม่เคยรู้ราคา (เพราะเป็นงานของเพื่อน เพื่อนไปรับงานมาเขาก็เลยจ่ายค่าห้องซ้อม) แต่เดี๋ยวจะลองถามๆมาให้ครับ
3. สะดวกวันเสาร์บ่ายๆ อาทิตย์บ่ายๆ ส่วนวันอื่น (เช่นวันธรรมดา) ถ้าจำเป็นจริงๆ ก็พอไปได้หลังเลิกงานครับ
4. มี RD700sx ตัวนึงครับ กับแม็คบุค (เอ๊ะ มันเป็นเครื่องดนตรีมั้ย :P ) แล้วก็ มีความสามารถจะไปหยิบยืมเครื่องดนตรีอื่นๆจากป๋าๆในบอร์ด patid.com มาได้หากจำเป็นครับ
5. ผมได้เรื่อยๆครับ เป็นนักดำน้ำครับ ถึงไม่เคยเล่นเดี๋ยวฟังๆแล้วก็ดำๆคอร์ดตามไปได้ หรือเพลงไหนเล่นไม่ได้จริงๆ ก็ ลากคนอื่นมาเล่นแทน :P แต่ถ้าให้ผมเสนอชื่อเพลง .... ผมเสนอ Night birds ครับ (ตารุคาว่า แกไม่ต้องมาหัวเราะ ชั้นรู้แกคิดอะไรอยู่ 5555)

เอาเป็นว่าตอนนี้คนที่เสนอตัวเป็นนักดนตรี + นักร้องก็มีดังนี้นะครับ
- Anothear rising กีตาร์ เบส กลอง
- nonny neo ร้อง
- rukawa กีตาร์
- Makubex กีตาร์ เบส แซ็ก กลอง ร้อง (ประมาณว่าเล่นคนเดียวได้ทั้งวงถ้าแยกร่างได้)
- TheChat คีย์บอร์ด เบส กีตาร์ ฟลุต ร้อง

แล้วก็มีคุณ cybernude สมัครเป็นกองเชียร์อีก 1 ท่าน สำหรับกองเชียร์นี่ถ้าเรานัดวันซ้อมกันได้แล้วจะชวนไปดูซ้อมด้วยนะครับ เพื่อคันไม้คันมืออยากร้องอยากเล่นก็มาแจมๆกัน

ป.ล. ... Aonothear rising : อืม น้อง kuchorus ชื่อหม่อนเหรอ ผมยังนึกไม่ออก เดี๋ยวจะลองไปถามเจ๊บุ๋มดูก่อน ว่าน้องเขาอยู่รุ่นไหน อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พฤศจิกายน 2007, 14:33:15 โดย thechat »

• 1,338
  • 15
  • [ 不合理な ]
    • ワンルームディスコ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 14:47:03 »
ถ้าวางตำแหน่งผมขอสมัครเล่นเบสแล้วกัน ^^

- ดอนเมืองครับผม  ซ้อมได้ยันอนุสาวรีครับ
2. รู้จักห้องซ้อมที่ไหนที่ ok และท่านไปมาสะดวกบ้างครับ อยู่แถวไหน อุปกรณ์ดีไหม ชั่วโมงละเท่าไหร่ครับ
ผมรู้จักแถวสะพานใหม่ครับมีห้อง Note ชมล่ะ 150 สภาพห้องก็ OK ครับ
3. ถ้าจะนัดมาซ้อม (น่าจะซัก 2-3 hr.) ท่านสะดวกกันวันไหนบ้างครับ
2-3 นี่จ-ศ ผมหลัง 5 โมงครับ เสาร์ขอาทิตย์ ได้ทั้งวัน
4. เครื่องดนตรีที่ท่านมีอยู่ (ที่คิดว่าสามารถขนไปร่วมงาน meeting ได้)
มีแต่เบส กีตาร์ Pickup พัง -_-"
5. อยากเล่นเพลงอะไร เสนอมาได้ครับ (ถ้ากลัวเสนอแล้วน้องๆ จะรู้อายุหมด แอบเสนอมาใน pm ก็ได้ครับ อิอิ  )
เพลงตามใจพี่ๆครับ

ออฟไลน์ Oramon

• 1,325
  • 16
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 14:50:26 »

เหอะๆ Music Club ดีเลยครับ แหมๆๆ ถ้ามี Coyote Lover Club ด้วยจะดีมากๆ

::)

• 1,338
  • 15
  • [ 不合理な ]
    • ワンルームディスコ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 14:58:58 »
เหอะๆ Music Club ดีเลยครับ แหมๆๆ ถ้ามี Coyote Lover Club ด้วยจะดีมากๆ

::)

Coyote Lover Club  นี่คิดว่าเด่วพอได้ที่ๆ ก็มีคนเข้าชมรมนี่เยอะครับ

มีทั้งชายและ ญ แน่นอน ถ้าวงดนตรีเล่นมันส์นะ ^^

ออฟไลน์ Oramon

• 1,325
  • 16
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 15:04:47 »
Coyote Lover Club  นี่คิดว่าเด่วพอได้ที่ๆ ก็มีคนเข้าชมรมนี่เยอะครับ

มีทั้งชายและ ญ แน่นอน ถ้าวงดนตรีเล่นมันส์นะ ^^

เล่นให้มันๆ เลยครับ เอาแบบแนว ลิงกินผัก เลยน่ะ แหล่มๆ เลย

• 213
  • 8
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 15:25:46 »
เอ่อ คือ ... เอาแบ่บ ... ถือลูกท้อไปพลางๆก่อนได้มะ

ออฟไลน์ นางฟ้า นาเดีย

• 756
  • 27
  • Welcome to my Ubuntu World...
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 15:32:28 »
ดีเนอะทำแบบนี้

รวมตัว admin ในประเทศไทย
ไปเตะบอล
เสร็จแล้ว ก็ไปยิงกันต่อ
พวกส่วนนึงก็คอยถ่ายรูป
พอเสร็จกิจกรรมไป meeting แล้วก็ มีวงดนตรี ขับ กล่อม
เหลือแต่ ทำอาหาร วุ้ย

ใครสนใจ food.thaiadmin.org ขอโหวด หน่อยเร๊ว

• 213
  • 8
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 15:34:41 »
อย่าท้านะครับ ผมทำกับแกล้มอร่อยนะ  ;)

• 1,338
  • 15
  • [ 不合理な ]
    • ワンルームディスコ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 15:43:17 »
อ่า นี่แหละครับ แสดงให้เห็นถึงว่าชาว Thaiadmin ไม่ได้เก่งแค่ด้าน IT อย่างเดียวครับ

ถ้าเล่นไม่มันส์เราก็เปิดเพลงแล้วยืนหล่อกันก็ได้ครับ

• 3,790
  • 88
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 16:35:59 »

ไปเตะบอล
พอเสร็จกิจกรรมไป meeting แล้วก็ มีวงดนตรี ขับ กล่อม

ใครสนใจ food.thaiadmin.org ขอโหวด หน่อยเร๊ว

ใครอยากลองแหนมคอหมูสูตร Makubex บ้าง ก๊ากๆๆๆ
เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 16:18:40
    - ห้วยขวางครับ
    - ห้องซ้อมที่หอการค้า  เมื่อก่อนชื่อ Improvise มือกีต้าเทพผมดูเลอยู่  ราคาน่าจะ 170 ต่อรองได้เยอะ อิอิ
    -  เสาร์  อาทิตย์  เย็นๆ คับ  วันธรรมดาก็วันพุธค่ำหน่อย ก็ซ้อมได้มั้ง
    - เคยมี bass แต่นักร้องคนเก่าทำหายไปกะ taxi เลยเลิกเล่นมานาน  แต่ที่หยิบยืมได้ก็ guitar ล่ะนะ
    - น้องชายมี อุปกรณ์ที่มือกลองควรจะมี  อยู่หอการค้า  ห้วยขวาง เช่นกัน
5. อยากเล่นเพลงอะไร เสนอมาได้ครับ (ถ้ากลัวเสนอแล้วน้องๆ จะรู้อายุหมด แอบเสนอมาใน pm ก็ได้ครับ อิอิ Cheesy )
    - Still got the blue ,Love Scar,What's up ,Smooth ,Corazon Esperzo ,Zombie , เพลงวงผม 4 เพลง อิอิ ได้แก่ pandora /สิ่งที่มองไม่เห็น / นางฟ้า / จำชื่อไม่ได้ ,numb ,ตาสว่าง (เพลงนี้ต้องเล่นไห้ได้ หนุกหนาน) ,เธอมีจริง ,แอน ,shutter mill,rhinestone cowboy,cotton fields และก็ live and learn ปิดท้ายก่อนจาก
แต่ว่านะ  เพลงเย็นๆ เล่นดีกว่า  เพลงหนักๆ ไว้ก่อนเลิก อิอิ
6. ช่วยส่งชื่อและเบอร์โทรที่ติดต่อสะดวกให้ผมทาง pm ด้วยครับ
โทร 089-129-9486 ทัวร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤศจิกายน 2007, 09:32:02 โดย M.a.k.u.b.e.x »

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 16:53:33 »

เห็นเงียบ ๆ ไปนะช่วงนี้

สงสัยลูกปืนด้านกันหมด

ก้าก ๆ

ซื้อปืนมานอนกอดกัน

อิอิ
หนุ่ม SA พเนจร

ออฟไลน์ EuT^_^

• 870
  • 49
    • Siambox Dot Com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 17:58:45 »
เห็นเงียบ ๆ ไปนะช่วงนี้

สงสัยลูกปืนด้านกันหมด

ก้าก ๆ

ซื้อปืนมานอนกอดกัน

อิอิ

5555  ถ้าใครมีทุนนะ  เปิดร้านเพื่อ admin  เป็นร้านเหล้า + อาหาร มี wireless  speed สัก  10m,   แล้วเอาวง thaiadmin ไปเล่น,   เอาพวกชอบเมาไปนั่งกิน, เอาพวกชอบถ่ายรูปเอารูปไป post,  ช่วงดึก พวกชอบบอล ก็ไปนั้นดูบอล

อิอิ       สังคม Admin @เมา        5555555

ออฟไลน์ Devman

• 3,609
  • 85
  • กล้าที่จะลอง เพื่อสิ่งที่ดีกว่า
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 21:37:49 »
ผมยังยิงทุกวันอาทิตย์นา  ;D   ยิงลูกหมด วันละถุง 4000 นัด ^-^

• 3,790
  • 88
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2007, 22:11:50 »
ยิงลูกวันละ 4000 ลูก  ไม่เห็นติดสะที อิอิ  กระสุนด้านๆ  ::)

ออฟไลน์ ~ RoNiN ~

• 553
  • 7
  • ทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 01:34:55 »
อีกกิจกรรมนึงนะครับ

เอ่อมแบบว่า พี่ๆคนไหนมีรถแล้วสนใจจะ drift  ก็ติิดต่อสอบถามได้นะครับ

ตอนนี้เริ่มไปสิงสถิตที่ siamdrift  แล้ว มันนส์มากๆครับ ยกเว้นตอนเติมน้ำมันกะเปลี่ยนยาง+ผ้าเบรค  O0
Hello Thailand

ออฟไลน์ เนทแอดมิน ม.6

• 707
  • 17
  • www.sagurai.com
    • แบ่งปันความรู้ และประสบการณ์
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 08:05:51 »
Music Club นี่อ่ะ มี Karaoke Zone ด้วยอ๊ะป่าว

แบบ ร้องไม่เก่งแต่ชอบร้องตามอ่ะ

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 08:59:23 »
Music Club นี่อ่ะ มี Karaoke Zone ด้วยอ๊ะป่าว

แบบ ร้องไม่เก่งแต่ชอบร้องตามอ่ะ

สมัครเป็นทีม รัดคอ กันป่าวพี่ อิอิ แต่คอท่าน M.a.k.u.b.e.x. หายากหน่อยอ่ะ จะรัดไงดีหว่า  >:D
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

• 3,790
  • 88
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 09:33:13 »
อีกกิจกรรมนึงนะครับ

เอ่อมแบบว่า พี่ๆคนไหนมีรถแล้วสนใจจะ drift  ก็ติิดต่อสอบถามได้นะครับ

ตอนนี้เริ่มไปสิงสถิตที่ siamdrift  แล้ว มันนส์มากๆครับ ยกเว้นตอนเติมน้ำมันกะเปลี่ยนยาง+ผ้าเบรค  O0

ไปวันไหนพี่ไปด้วยดิ  จะไปถ่ายรูป

ออฟไลน์ CyberNude

• 1,424
  • 24
  • ทำไม่ได้ เป็นไปไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 09:35:24 »
พูดแล้วก็ไม่ค่อยได้จับปืนเลยช่วงนี้ ^^" ่เต็มที่ก็ยิงกระป๋องแถวบ้าน ไม่ได้แวะเวียนไปสนามปืนเลยอ่า  :-\

ออฟไลน์ ♀::นุ่มนิ่ม::♂

• *
  • 198
  • 39
  • CYBER FOX
    • My Life
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 10:01:38 »

ไปเตะบอล

เจ้โหวตๆๆ เจ้าเมย์.....รับหน้าที่ชิมให้ โฮะๆๆ ถนัด งิงิ :D

ออฟไลน์ server0393

• 111
  • 1
  • กรรมกร คอมพิวเตอร์
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 10:28:40 »

5555  ถ้าใครมีทุนนะ  เปิดร้านเพื่อ admin  เป็นร้านเหล้า + อาหาร มี wireless  speed สัก  10m,   แล้วเอาวง thaiadmin ไปเล่น,   เอาพวกชอบเมาไปนั่งกิน, เอาพวกชอบถ่ายรูปเอารูปไป post,  ช่วงดึก พวกชอบบอล ก็ไปนั้นดูบอล

อิอิ       สังคม Admin @เมา        5555555
โห..ท่านพี่ ไอเดียบรรเจิดจริงๆ  คิดได้ไงเนี่ย แต่น่าสนใจนะครับ เปิดร้านเมื่อใหร่บอกด้วยครับ .....ส่วน music club นะเหรอครับ เห็นด้วยครับ ถึงแม้จะเล่นดนตรี มะเป็นสักอย่าง ร้องเพลงก็ไม่ได้เรื่อง แต่ก็ชอบฟังเพลงเป็นชีวิตจิตใจ ถ้ายังไงจะส่งน้องชายเข้าร่วมเล่นกีตาร์ ด้วยแล้วกันครับ...
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

• 213
  • 8
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 10:46:09 »
มาสิครับ มาแจมร้อง แจมเล่นก็ได้ วันงานจะคันไม้คันมืออยากร้องเพลงก็มาขอเพลงเลย หรือถ้าจะให้ดีกว่านั้น ลองมาดูวันซ้อมสิครับ มาแจมร้องด้วยกันตั้งแต่วันซ้อมจะได้ไม่เกร็ง แล้วถ้ามีเพลงอะไรแนวไหนชอบเป็นพิเศษคนเล่นจะได้ไปหามาให้

• 3,790
  • 88
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 12:01:09 »

สรุปเพลงมาแจ้งด้วยเน้อ  ผมจะได้ไปฟังพลางๆ ก่อน

SPYMan

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2007, 14:25:05 »
ขอไปยกแก้วดีก่ :D :D :D

• 213
  • 8
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2007, 08:47:40 »
สวัสดีทุกท่าน โทษทีเมื่อวานยังยุ่งๆ เดี๋ยววันนี้จะโทรไปคุยๆคร่าวๆนะครับ ท่านอื่นๆที่สนใจอย่าลืม pm เบอร์ติดต่อมาให้ผมด้วยนะ ตอนนี้ที่ผมยังไม่ได้เบอร์ติดต่อก็มีคุณ anothear rising กับ nonny_neo นะครับ ยังไงรบกวนนิสสส นึง  ;)

ท่านอื่นๆสนใจก็ pm มาเพิ่มเติมได้อีกนะครับ

ว่าแต่ ถ้าทั่นทั่วร์เล่น Still got the blues จริง ผมจองร้องนะเพลงเนี้ยะ อิอิ

ออฟไลน์ sysadm

• 2,557
  • 12
  • ร่วมด้วยช่วยกันปลดแอกการเป็นเมืองขึ้นทาง software
    • www.failtocar.com
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2007, 09:33:05 »
อยากเล่นเป็น มีคนสอนเปล่า คับ ซื้อกีต้ามา สามปีเล่นไม่เป็นซักที  :P
เราลืมกันไปหรือไม่ ว่าเราเรียนเพื่ออะไร ?
"วุฒิ หรือ ความรู้"

อย่าให้ด้านมืดครอบงำจิตใจ

• 213
  • 8
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007, 07:14:45 »
จริงๆแล้วส่วนใหญ่ที่เล่นกีตาร์ด้วยตัวเอง(โดยไม่มีครูสอน) แล้วไม่ประสบความสำเร็จ มักจะเป็นเพราะว่า..
1. กีตาร์ที่ใช้ ใช้สายเบอร์โตเกินไป เจ็บนิ้ว เมื่อยมือ บอด ก็เลยท้อ เลิกเล่นดีกว่า
2. ใช้ปลายนิ้วตรงๆกด ซึ่งมันเป็นเนื้อนิ่มๆ ก็จะทำให้เจ็บนิ้วมาก ที่ถูกควรใช้เหลี่ยมนิ้ว (คือค่อนมาทางด้านมุมของเล็บ) ซึ่งจะแข็งกว่า
3. คนที่ตัดเล็บมือซ้ายจนสั้นกุด ปลายนิ้วก็จะไม่มีเล็บช่วย support ก็จะเจ็บนิ้วมากเหมือนกัน
4. ใช้นิ้วโป้งมือซ้ายกำรอบคอกีตาร์ (ปลายนิ้วโป้งมือซ้ายโผล่พ้นสาย 6 ขึ้นมา) ทำให้กล้ามเนื้อระหว่างนิ้วโป้งกับนิ้วชี้ออกแรงได้ไม่เต็มที่ ผลก็คือนอกจากคอร์ดที่ต้องทาบหลายสายจะบอดเป็นประจำแล้ว มือซ้ายยังขยับเขยื้อนเปลี่ยนคอร์ดได้ยากด้วย ที่ถูกคือ นิ้วโป้งมือซ้ายควรกดอยู่บริเวณกลางคอกีตาร์ด้านหลังครับ

เอ๊ะ เดี๋ยวกลายเป็นกระทู้กีตาร์คลินิค ... อิอิ  :P ;)

ออฟไลน์ ~::=::ENTER::=::~

• 788
  • 7
  • :=)(แอดมึน)(= : warnning every time.|||||
    • ข่าวไอที
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007, 10:40:21 »
ถ้าไปซ้อมที่ไหน รบกวนแจ้งวันเวลาด้วยนะครับ ถ้าไม่ไกลแล้วว่างผมจะไปนั่งเป็นกองเชียร์ ชอบครับแต่เล่นไม่เป็นสักอย่าง O0
เดินทางกันต่อไป

• 1,338
  • 15
  • [ 不合理な ]
    • ワンルームディスコ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007, 10:45:51 »
ช่วยจัด List เพลง ให้ดูเป็น Sample ก่อนก็ดีนะครับ

จะได้ฟังให้ติดหูไว้ก่อน ^^

ออฟไลน์ Devman

• 3,609
  • 85
  • กล้าที่จะลอง เพื่อสิ่งที่ดีกว่า
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007, 12:36:13 »
มาแจม

ผมเอง วางมือไปและ หัดเล่น ปวช.1  เลิกเล่น  ปวส.2    งานสุดท้าย งานเลี้ยงส่งตัวเอง ฮาๆๆ ;D
ปล.เล่นกีต้าร์ไฟฟ้า แนว Rock,Heavy,Hard core

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007, 12:59:00 »
มาแจม

ผมเอง วางมือไปและ หัดเล่น ปวช.1  เลิกเล่น  ปวส.2    งานสุดท้าย งานเลี้ยงส่งตัวเอง ฮาๆๆ ;D
ปล.เล่นกีต้าร์ไฟฟ้า แนว Rock,Heavy,Hard core

ตอนนี้เล่นกีต้าร์โปร่งให้น้องปูฟังคนเดียว  >:D
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

• 1,338
  • 15
  • [ 不合理な ]
    • ワンルームディスコ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007, 15:06:24 »
ว่าแต่ Line Up นักดนตรีกันยังครับ

ตอนซ้อมนี่ชวนคนไปเยอะๆนะครับ เอาไปหารค่าห้องซ้อม อิอิ

Benzelouis

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2007, 15:35:48 »
มือกลองมารายงานตัว.....เล่นด้วยค้าบ....แนวตลาดทั่วไปได้หมดค้าบ...หนักไป Rock
อยากไปเล่น......อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤศจิกายน 2007, 15:41:16 โดย M.a.k.u.b.e.x »

ออฟไลน์ rukawa

• 800
  • 18
    • rukawa club
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2007, 14:57:33 »
หากระทู้ไม่เจอ   :P
เห็นรายชื่อเพลงแล้ว  อึ้งเลย
คือเพลงเก่าๆ ผมไม่ได้เล่น + ฟังนานแล้วอะ  หลังๆ อยู่แต่หน้าจอคอมทั้งวัน
เพลงตัวเองยังเล่นผิดเลย    ขอไปดูๆ ก่อนได้ไหมเนียะ   

แนวผม ออกไปทางหนักๆ น่ะ  GODSMAK , Limpbizkit ,LinkinPark , Dream ( บางเพลง - - " )  แล้วก็รอกตลาดน่ะ bigass , rectro ,potato ,body ซึ่งก็นานแล้วที่ไม่ได้จับกีต้าร์เลยเช่นกัน :P
อีกอย่างผมอยู่บางแค คับ   จะแบกไปไงเนียะ   :'(

• 3,790
  • 88
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2007, 20:22:47 »
หากระทู้ไม่เจอ   :P
เห็นรายชื่อเพลงแล้ว  อึ้งเลย
คือเพลงเก่าๆ ผมไม่ได้เล่น + ฟังนานแล้วอะ  หลังๆ อยู่แต่หน้าจอคอมทั้งวัน
เพลงตัวเองยังเล่นผิดเลย    ขอไปดูๆ ก่อนได้ไหมเนียะ   

แนวผม ออกไปทางหนักๆ น่ะ  GODSMAK , Limpbizkit ,LinkinPark , Dream ( บางเพลง - - " )  แล้วก็รอกตลาดน่ะ bigass , rectro ,potato ,body ซึ่งก็นานแล้วที่ไม่ได้จับกีต้าร์เลยเช่นกัน :P
อีกอย่างผมอยู่บางแค คับ   จะแบกไปไงเนียะ   :'(

เอากีต้ากะ effect มาทิ้งไว้บ้านผมก็ได้คับ  ดูแลไห้ อิอิ

ออฟไลน์ นางฟ้า นาเดีย

• 756
  • 27
  • Welcome to my Ubuntu World...
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2007, 10:30:16 »

ดูบอล อย่างเดียว นะ พนันบอล มะดี๊ มะดี

ออฟไลน์ rajasit

• 238
  • 9
  • คืนสันติ สู่สังคมไทย www.santi.in.th
    • Bancha
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2007, 14:34:36 »
มีชมรม BB GUN แล้วยังครับ ถ้ามีแล้วขอสมัครเป็นสมัครเป็นสมาชิกด้วยคน

ผมเล่นกับเพื่อนที่บริษัท 10 กว่าคนนะครับ

รูปเดียว รูปผมเองครับ
เมื่อ: 29 ธันวาคม 2007, 14:25:00
สมาชิก Thai Admin มีใครเล่น แบต กันครับ  ผมและเพื่อนเล่นที่ ดินแดง หรือไม่ก็  ที่สโมสรทหารบกตรง วิภาวดีนะครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ SamaKitty VB

• Global Develop Leader
  • 2,949
  • 177
  • ไม่ใช่คนเก่ง ไม่ใช่คนดี ไม่ใช่คนพิเศษ ไม่ใช่..!!
    • Thaiadmin.org Power by : VBNeverdie.com
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2007, 14:54:26 »
มีชมรม BB GUN แล้วยังครับ ถ้ามีแล้วขอสมัครเป็นสมัครเป็นสมาชิกด้วยคน

ผมเล่นกับเพื่อนที่บริษัท 10 กว่าคนนะครับ

รูปเดียว รูปผมเองครับ

http://sportclub.thaiadmin.org ครับ
สมัครสมาชิกก่อนครับ

สมาชิก Thai Admin มีใครเล่น แบต กันครับ  ผมและเพื่อนเล่นที่ ดินแดง หรือไม่ก็  ที่สโมสรทหารบกตรง วิภาวดีนะครับ

เคยเปิดบอร์ดนี้ แล้ว แต่ไม่มีคนสนใจ  เลยลบออก  กระแสสู้บอล ไม่ได้ครับ
Hi... Welcome to Thaiadmin.org
Power by VBNeverDie.Com

SMF Mod & Template Modify, Hosting, Chat Room, Joomla Web, Flash Header, Images Decorate

ขออภัย ถ้าไม่ตอบ PM ครับ : กรุณา ถามตอบในบอร์ด