Thaiadmin

กิจกรรมสร้างเครือข่ายความสัมพันธ์ของผู้ดูแลระบบ วันเสาร์ที่ 2 กุมภาพันธ์ 2551

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
เป้าหมาย เพื่อสร้างเครือข่ายความสัมพันธ์ของผู้ดูแลระบบให้มีโอกาสได้รู้จักกัน เพื่อจะได้เป็นที่ปรึกษาในงานดูแลระบบของผู้เข้าร่วมกิจกรรมกันเองได้ โดยมีเป้าหมายว่ากิจกรรมต่างๆในงานจะสนับสนุนให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมแต่ละท่านได้มีโอกาสสร้างเครือข่ายที่สนิทกันเพิ่มขึ้นอย่างน้อย 20 คนต่อท่าน

วันที่ : วันเสาร์ที่ 2 กุมภาพันธ์ 2551 (ย้ายมาจาก 15 ธันวา และ 12 มกรา)
สถานที่ : สวนรถไฟ  ด้าน ปตท.
เวลา : 8.30 - 17.00
ลงทะเบียน : 8.30 - 9.00
ฐานกิจกรรม  :  ฐานย่อย มี 6 ฐาน  แบ่งเป็นวิชาการ 4 ฐาน  กิจกรรมเชื่อมสัมพันธ์ 2 ฐาน   ฐานใหญ่ 2 ฐาน อุบไว้ก่อน
ค่าเข้างาน : 150 บาท (ส่วนต่าง สมทบ thaiadmin)

Staff ผู้ดูแลฐานต่างๆ และความเรียบร้อย
- เปิดรับสมัคร  staff ช่วยงาน  ลงชื่อ staff ได้ที่กระทู้นี้ครับ(ไม่เป็ฯ staff ก็สมัครได้ครับ)
Staff

- Makubex (จัดการทั่วไป)
- Kul_ying  (จัดการทั่วไป)
- Fordot  (ช่วงบ่าย)
- Wat + dana (เจ้าหน้าที่ประสานงานทั่วไป,เจ้าหน้าที่แจ้งข่าว,เจ้าหน้าที่ซื้ออาหารกลางวัน)
- Makubex   (เจ้าหน้าที่ดูแลฐานวิชาการ 1)
- Bugfly   (เจ้าหน้าที่ดูแลฐานวิชาการ 2)
- nwongrat     (เจ้าหน้าที่ดูแลฐานวิชาการ 3)
- EcstracyFly (เจ้าหน้าที่ดูแลฐานวิชาการ 4)
- น้องกัซ  (เจ้าหน้าที่ดูแลฐานกิจกรรม 1)
- เคนชิคุง  (เจ้าหน้าที่ดูแลฐานกิจกรรม 2)

รายละเอียด อื่นๆ

8.00-8.30     Staff เตรียมความพร้อม
8.30-9.00     ลงทะเบียน (ช่วงเช้า)
9.00-9.30     กล่าวเปิดงาน   ,แยกตามกลุ่ม
11.30-13.00 พักรับประทานอาหารร่วมกัน
9.30-16.30  ทำกิจกรรม
16.30            กล่าวปิดงาน
17.00            อาบน้ำแต่งตัวที่ บ้าน Thaiadmin   แล้วเดินเข้างาน meeting พร้อมกัน

ลงทะเบียนที่กระทู้นี้ครับ  http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=69353.msg303515;topicseen#msg303515

หมายเหตุ : ค่าเข้างานนั้น ทางทีมงานมิได้แสวงผลประโยชน์แต่ประการใด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1 กุมภาพันธ์ 2008, 22:51:08 โดย M.a.k.u.b.e.x »

ออฟไลน์ CyberNude

• 1,424
  • 24
  • ทำไม่ได้ เป็นไปไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
^
^
แล้วค่าเข้างานมันเท่าไหร่อ่ะพี่ท่าน
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

• 3,790
  • 88
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
^
^
แล้วค่าเข้างานมันเท่าไหร่อ่ะพี่ท่าน

150 บาทคับ  รวมค่าอาหาร และ เดินทางกลับมา งาน meeting ด้วยแล้ว

ออฟไลน์ fordot

• Training Project Leader
  • 519
  • 106
  • TH@min Membership
งานนี้เป็นโอกาสที่ดีของเหล่าแอดมินแต่ละท่าน เพราะการสร้างเครือข่ายเพื่อให้มีเพื่อนสนิทที่อยู่ในแวดวงการทำงานเดียวกันไว้เยอะๆ จะได้เอาไว้ช่วยเหลือกันในยามมีปัญหาได้ งานนี้จึงพยายามที่จะช่วยส่งเสริมและสนับสนุนให้ท่านได้เพื่อนเพิ่มขึ้นมาเยอะๆ โดยอาศัยกิจกรรมตามฐานต่างๆเป็นตัวช่วยสร้างความสัมพันธ์ครับ ผมว่า 150 บาทคุ้มมากกับการที่จะได้เพื่อนแอดมินมาเป็นที่ปรึกษางานให้เราครับ เพราะฉะนั้นเชียร์ให้ไปกันเยอะๆนะครับ

ส่วนผมสามารถไปช่วยงานที่ฐานวิชาการหรือส่วนอื่นก็ได้ครับ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ dana

• 319
  • 73
    • http://sweetthaigirl.multiply.com/
สมัครเป็นสตาฟไม่ทราบให้อยู่ส่วนไหนค่ะช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะค่ะ
จะได้เตรียมตัวถูกค่ะ

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
มีอะไรให้ช่วยบอกนะครับ  O0

ออฟไลน์ raisara

• 1,681
  • 43
  • The Flavor Of Life
    • raisara.com
 O0 ขอร่วมด้วยอีกคนครับ

• 2,706
  • 47
อ้างถึง
Bugfly  (เจ้าหน้าที่ดูแลฐานวิชาการ 1)
กรำ เอาวิชาการที่ผมรู้ด้วยนะครับ เดี๋ยวเถียงเค้าไม่ได้  >:D >:D >:D ช่วงนี้ยิ่งไม่ค่อยฉลาดด้วย  >:D

• 3,790
  • 88
กรำ เอาวิชาการที่ผมรู้ด้วยนะครับ เดี๋ยวเถียงเค้าไม่ได้  >:D >:D >:D ช่วงนี้ยิ่งไม่ค่อยฉลาดด้วย  >:D

อ่อ ไม่มีไรมากครับ  แค่ดูการทำงานเป็นทีมแค่นั้นเอง

• 319
  • 73
    • http://sweetthaigirl.multiply.com/
To Staff
ใครที่ไปช่วยงานตอนเช้าต้องการอาหารเช้าทางเรามีข้าวเหนียวหมูย่างไปให้ทานนะค่ะใครทานข้าวเหนียวกี่ห่อให้แจ้งด้วยนะค่ะจะได้จัดไปให้พอดีคนค่ะ
ใครไม่แจ้งเราจะไม่จัดอาหารเช้าให้นะเพราะเรากำลังคิดว่าอาหารเช้าอาจจะเป็นSandwich HamหรือTuna ดูก่อนนะว่าจะทำไรไปนะค่ะ

ออฟไลน์ raisara

• 1,681
  • 43
  • The Flavor Of Life
    • raisara.com
อ้างถึง
- raisara  (เจ้าหน้าที่ดูแลฐานวิชาการ 2)
กำ วิชาการไรเนี่ย ปรกติจะเก็บเนื้อเก็บตัวไม่ค่อยเจอใคร
สื่อสารกะใครเขาไม่ค่อยรู้เรื่อง ฐานนี้จะไปรอดไหมเนี่ย
ยังไงก็หาคู่หูให้ด้วยน่ะครับ
เอาคนพูดเก่งๆ น่ารักๆ คุณทัวร์หาให้หน่อยน่ะๆ  ^-^
(อันหลังนี้เเซวเล่นๆน่ะ แต่ถ้าได้ก็ดี  ;D)

ออฟไลน์ DisableAccount

• 3,690
  • 53
  • อยู่ด้วยความพอดี
    • my twitter
http://wunca18.uni.net.th/

9-12 มค. 51     ที่ เชียงใหม่น่าจะมี mini meeting thaiadmin.org บ้างนะครับ

gateway

ถ้าเข้างานช้าจะได้ไหมอะครับเลิกงานตอนเช้าวันเสาร์ที่ 15 พอดีเลยอะ (ทำงานกลางคืน) ด้วยดิ

• 3,790
  • 88
To Staff
ใครที่ไปช่วยงานตอนเช้าต้องการอาหารเช้าทางเรามีข้าวเหนียวหมูย่างไปให้ทานนะค่ะใครทานข้าวเหนียวกี่ห่อให้แจ้งด้วยนะค่ะจะได้จัดไปให้พอดีคนค่ะ
ใครไม่แจ้งเราจะไม่จัดอาหารเช้าให้นะเพราะเรากำลังคิดว่าอาหารเช้าอาจจะเป็นSandwich HamหรือTuna ดูก่อนนะว่าจะทำไรไปนะค่ะ

ไม่เอาผักคับ

• 3,790
  • 88
ถ้าเข้างานช้าจะได้ไหมอะครับเลิกงานตอนเช้าวันเสาร์ที่ 15 พอดีเลยอะ (ทำงานกลางคืน) ด้วยดิ

ได้คับ

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
เจ้าหน้าที่คุยกันที่ห้อง staff นะครับ

ปรึกษาหารือ ตามงาน จ่ายงาน

VIP & Staff Meeting
หนุ่ม SA พเนจร

ออฟไลน์ kitt

• 58
  • 2
อยากสมัครเป็น Staff ต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างครับ

• 3,790
  • 88
อยากสมัครเป็น Staff ต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างครับ

มีเวลา  เสียสละ  และทุ่มเทไห้กับงาน  โดยไม่คิดถึงผลตอบแทน  ครับ  O0

• 2,706
  • 47
อีกข้อก็ ยอมรับการโดนด่า ได้  >:D

ออฟไลน์ nik

• **
  • 274
  • 2
ทุ่มเทให้กับงาน  โดยไม่คิดถึงผลตอบแทน  ยังจะโดนคนด่าอีกเหรอครับ ใครกันช่างใจร้ายจัง
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ ae

• 247
  • 3
  • เอ๋น้อย
    • Computer Center
อ้างถึง
ทุ่มเทให้กับงาน  โดยไม่คิดถึงผลตอบแทน  ยังจะโดนคนด่าอีกเหรอครับ ใครกันช่างใจร้ายจัง

คนเราความคิดไม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ เคนชิคุง

• 749
  • 49
  • เมื่อจะก้าวจงดูทาง เมื่อจะวางจงดูระดับ

9-12 มค. 51     ที่ เชียงใหม่น่าจะมี mini meeting thaiadmin.org บ้างนะครับ
เอาสิครับ ถ้าไม่ติดงานจะไปร่วมด้วย ทางเหนือมั้ง เฮอๆๆ สู้สุดใจเลย
:-เคนชิคุง-:

ออฟไลน์ BuffBear

• 1,884
  • 55
  • Sara
อ้างถึง
อ้างจาก: ชลดา ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 20:31:05

เอาสิครับ ถ้าไม่ติดงานจะไปร่วมด้วย ทางเหนือมั้ง เฮอๆๆ สู้สุดใจเลย

ช่วงนั้นผมอยู่แถวๆ เชียงใหม่ - แม่ฮ่องสอนพอดี ถ้าไม่ติดอะไรผมแจมด้วย :D
บุญคุณต้องทดแทน ... แค้นต้องข่มใจ ..

ออฟไลน์ ~ RoNiN ~

• 553
  • 7
  • ทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย
มีฐานด้วย ท่าทางจะคล้ายๆซุ้ม  :o

เอ หรือว่างานกิจกรรมรับน้องหว่า  ;D

ขอต้อนรับ เฟรชชี่ไทยแอดมินทุกท่านนะคร้าบบบบ O0
Hello Thailand

jusmin

ดีจังๆๆๆ มีกิจกรรมดีๆ แบบนั้นด้วย..

ออฟไลน์ CyberNude

• 1,424
  • 24
  • ทำไม่ได้ เป็นไปไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
พี่ธีรศักดิ์กั๊บ มาป่าวอ่ะพี่ ธันวาอ่ะ ที่ กทม. อ่ะ

• 319
  • 73
^^^^
^^^^
^^^^

คนข้างบนมาหรือเปล่าจ๊ะไม่มาเคืองจริงด้วยนะ อยากเจอน้องชายคนนี้มากมายกายกองเพราะวันนั้นยังกัดไม่หมด
รอเจออยู่นะเจ้าน้องที ;D ;D ;D ;D

ดีจังๆๆๆ มีกิจกรรมดีๆ แบบนั้นด้วย..

มาทำกิจกรรมด้วยกันสิค่ะยอมรับว่าวันนั้นสนุกแน่นอนค่ะ O0 O0 O0 O0 O0

ออฟไลน์ เคนชิคุง

• 749
  • 49
  • เมื่อจะก้าวจงดูทาง เมื่อจะวางจงดูระดับ
ช่วงนั้นผมอยู่แถวๆ เชียงใหม่ - แม่ฮ่องสอนพอดี ถ้าไม่ติดอะไรผมแจมด้วย :D
3 แหละ เชื่อว่าถ้าจะจัดจริงต้องมีคนมาเพิ่มแน่ๆครับ  :D

ออฟไลน์ BuffBear

• 1,884
  • 55
  • Sara
พี่ธีรศักดิ์กั๊บ มาป่าวอ่ะพี่ ธันวาอ่ะ ที่ กทม. อ่ะ

อยากไปครับแต่ว่าช่วงนั้นติดต้องอยู่ Support การคิดเงินเดือน + Bonus ของแผนก Personnel พอดีอ่ะครับ
คงกระดิกตัวไปไหนไม่ค่อยได้ (เดี๋ยวคิด Bonus ไม่เรียบร้อยผมจะโดนคนทั้งบริษัทยำเอา 555  :-\)

ถ้าแอบแว๊บไปได้จะพยายามไปครับ :)
บุญคุณต้องทดแทน ... แค้นต้องข่มใจ ..

Memoriga

อยากไปทะเล  (เกี่ยวไหม   :D)