Thaiadmin

ประกาศเปิดคอร์สอบรม CCNA

ออฟไลน์ pitlokdd

• 178
  • 0
  • Hosting & Domain Name
    • PitlokDD Hosting for You
Re: ประกาศเปิดคอร์สอบรม CCNA
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 9 ตุลาคม 2007, 11:19:10 »
 :) โอนเงินเรียบร้อย  O0
คุณเชื่ออย่างไร คุณคิดอย่างไร คุณจะใช้ชีวิตแบบนั้น
My Service : www.pitlokdd.com จดโดเมน เว็บโฮสติ้ง Cloud Hosting & VPS

EnergiZe

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 9 ตุลาคม 2007, 11:40:47 »
T_T  เต็มซะแล้ว  โทรไปช้านิดเดียวเอง :'( รอคอร์สนี้มาตั้งนาน 
ขอเข้าไปช่วยเสริฟน้ำแทนได้มั้ยครับ แล้วแอบลักจำเอาเอง :(
รอลุ้นคนสละสิทธิ์ ต่อไป เหอ ๆ

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 9 ตุลาคม 2007, 12:01:44 »
รอบกวนฝากข้อสงสัยไว้หน่อยครับ

คือว่ารายชื่อที่คุณหญิงอัพเดทขึ้นมาทั้งหมดนี้คือรายชื่อได้ที่ได้รับการยืนยันจากคุณหญิงว่าได้รับเงินเรียบร้อยแล้วหรือปล่าวครับ หรือว่าบางรายชื่อก็เป็นบุคคลที่โทรมาจองทางโทรศัพท์เฉยๆ

เป็นการโทรจองค่ะ หญิงจะให้เวลาในการโอนเงินอีกสักหน่อย เพราะช่วงนี้กลางเดือนแล้ว เห็นใจบางท่านที่ตั้งใจจริง โทรมาจองมาสอบถามแต่ยังไม่สะดวกโอนเงินนะคะ

ดังนั้น หญิงขอประกาศเพิ่มเติมนะคะ

[bgcolor=#ff0900]ตอนนี้คนโทรมาจองครบแล้วนะคะ ยังไงท่านที่ประสงจะสำรองที่นั่งไว้ ให้ส่งเมลหาหญิงที่ kultida@is-sos.com นะคะ หากมีผู้สมัครท่านใดสละสิทธิ์ หญิงจะแจ้งให้ทราบค่ะ โดยเรียงลำดับจากเมลแจ้งสำรองที่นั่งที่ได้รับก่อนหลังค่ะ รายละเอียดที่ส่ง

หัวข้อ : สำรองที่นั่งอบรม CCNA
แจ้ง : ชื่อ นามสกุล และเบอร์ติดต่อกลับ

จึงแจ้งมาเพื่อทราบ
[/bgcolor]

ปล. ยังไม่สะดวก update รายชื่อค่ะ แต่เต็มแล้วแน่นอน เดี๋ยวว่างแล้ว update ให้นะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 ตุลาคม 2007, 22:38:15 โดย Kul_Ying »
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 9 ตุลาคม 2007, 12:14:25 »
รบกวนช่วยทำ DVD/vcd  ภาพชัด ๆ, เสียงชัด ๆ  ทั้ง 4 วันออกจำหน่ายด้วยสิครับ ขอรายละเอียดครบ ๆ เหมือนไปนั่งเรียนที่นั่นเลยจะดีมากครับ  ส่วนตัวคงไปไม่ได้ แต่อยากไปมากครับ( ติดงาน วันเสาร์)   นะครับ ช่วยพิจารณาที  (อยากหาเอกสารสอนวิธีใช้ ตัว netsim มีที่ไหนบ้างครับ)

จากคำถามนี้ ขอแจ้งให้สมาชิกทุกท่านทราบนะคะว่า
[bgcolor=#ff00ff]
คอร์สนี้พี่ดอทแจ้งว่าจะไม่มีการจัดทำ DVD จำหน่ายนะคะ
[/bgcolor]
  เหตุผลอย่างไร เดี๋ยวหญิงแจ้งให้พี่ดอทมาแจ้งเพิ่มเติมค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 ตุลาคม 2007, 12:22:37 โดย Kul_Ying »
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ออฟไลน์ fordot

• Training Project Leader
  • 519
  • 106
  • TH@min Membership
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 9 ตุลาคม 2007, 12:20:18 »
คอร์สนี้จะไม่มีการทำ DVD ออกขายครับ เพราะไม่งั้นจะมีปัญหาตามมาครับ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

Suthipong

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 9 ตุลาคม 2007, 12:39:50 »
เสียดายจังเต็มซะแล้ว  :'( แต่ผมได้ส่งเมล์ไปสำรองที่นั่งแล้วนะครับ ยังไงถ้ามีใครสละสิทธิ์ รบกวนติตต่อมาแจ้งด้วยนะครับ รอลุ้นอยู่นะครับ :o ขอบคุณครับ
                suthipong@nod32th.com
                สุทธิพงศ์ นาคธน
                089-665-08XX

EnergiZe

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 9 ตุลาคม 2007, 13:39:18 »
แล้วจะมีรุ่น 2 มั้ยครับ โครงการดี ๆ อย่างนี้น่าจะมีหลาย ๆ รุ่นนะครับ ;D

ออฟไลน์ chaiklang9

• 70
  • -2
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 9 ตุลาคม 2007, 18:18:23 »
เต็มแล้ว ตอนหกโมงนี้เอง  :'(
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ ปลาทอง

• 435
  • 1
  • ขอโอกาสสักครั้ง....
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2007, 07:28:36 »
อ่าพี่ครับถามนิดนึง เอกสารภาษาอังกฤษผมเข้าใจนะเวลาสอนนี่พูดภาษาอังกฤษตลอดด้วยหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ thanaphon

• 539
  • 10
  • จิตสงบ สมาธิเกิด
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2007, 08:39:43 »
พี่ dot ครับ คอร์สนี้ มีอุปกรณ์การเรียนพร้อมเลยใช่มั้ยครับ พี่ หรือว่า ผมต้องเอา โน๊ตบุ๊ก ไปด้วยครับ (แล้วถ้าเราเอา โน๊ตบุ๊กไปเรียนด้วยได้มั้ยครับ จะดีมั้ย)

รบกวนด้วยครับพี่

thanaphon.

ออฟไลน์ tallman

• **
  • 104
  • 0
  • BlueMaster(tallman)
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2007, 09:21:02 »
รอบกวนฝากข้อสงสัยไว้หน่อยครับ

คือว่ารายชื่อที่คุณหญิงอัพเดทขึ้นมาทั้งหมดนี้คือรายชื่อได้ที่ได้รับการยืนยันจากคุณหญิงว่าได้รับเงินเรียบร้อยแล้วหรือปล่าวครับ หรือว่าบางรายชื่อก็เป็นบุคคลที่โทรมาจองทางโทรศัพท์เฉยๆ

อ้างถึง
เป็นการโทรจองค่ะ หญิงจะให้เวลาในการโอนเงินอีกสักหน่อย เพราะช่วงนี้กลางเดือนแล้ว เห็นใจบางท่านที่ตั้งใจจริง โทรมาจองมาสอบถามแต่ยังไม่สะดวกโอนเงินนะคะ

งั้นผมขออนุญาติเสนอให้คุณหญิงอัพเดทรายชื่อแยกท่านสมาชิกที่ได้โอนเงินให้คุณหญิงและรับการยืนยันกับคุณหญิงว่าได้รับเงิน 3900 บาทเรียบร้อยแล้ว กับ ท่านสมาชิกที่โทรจองทางโทรศัพท์แต่ยังมิได้โอนเงินหรือว่ายังมิได้รับการยืนยันจากคุณหญิงว่าได้รับเงิน 3900 บาท.

จะเป็นผลดีต่อเพื่อนสมาชิกจะได้ตรวจสอบกระบวนการ การดำเนินงานโอนเงินและยืนยันตัวตนต่อคุณหญิง เพื่อที่จะให้เพื่อนๆสมาชิกช่วยกันท้วงติงในสิ่งเล็กๆน้อยที่ตกหล่นขาดหายต่อไป

ร่วมมือร่วมใจกันเพื่อสร้างสรรค์สังคมไทยแอดมินให้สุดยอดแห่งความปราถนา เพื่อสรรค์สร้างในสิ่งที่ต้องเติมเต็มและขาดหาย ก้าวไปสู่จุดสูงสุดพร้อมๆกัน.......ไทยแอดมินดอทโออาร์จี

ด้วยความเคารพรัก....ทุกคน

SPYMan

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2007, 09:23:09 »
ดีนะที่ผมจองแล้วไม่งั้นอดตามระเบียบ :D

SPYMan

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2007, 09:29:41 »
ถึงขนาดต้องตรวจสอบบัญชียังกับรัฐบาลเลยหรอท่านโหดร้ายมาก เฮ้อ....คิดแล้วปวดหมองยังกับการเมือง :'(

ออฟไลน์ BuffBear

• 1,884
  • 55
  • Sara
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2007, 10:34:52 »
ช่วงนี้ Server ของบ้านเรา มีปัญหาอยู่เล็กน้อยถึงปานกลาง( ช็อตโต๊ะ ดาเก๊ะ ) อาจจะมีบางฟีเจอร์ที่ไม่มีการตอบสนอง ใจเย็นนะครับ

แอบแซวหน่อยดิ๊   ภาษาญี่ปุ่นมันจะเป็น  CHOTTO  MATTE  KUDASAI   แปลว่า กรุณารอสักครู่  ครับ
แซวเล่นหน่ะครับ อย่าคิดมาก  ;D
บุญคุณต้องทดแทน ... แค้นต้องข่มใจ ..

ออฟไลน์ GaMes

• *
  • 367
  • 1
  • Internet is Mylife
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2007, 10:40:48 »
โอนเงินแล้วครับ O0

Name : Tanit  Limkobpaiboon

ปล. ถ้าวันเสาร์นี้สอบ CCNA ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ตุลาคม 2007, 19:07:10 โดย GaMes »

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2007, 11:11:08 »

งั้นผมขออนุญาติเสนอให้คุณหญิงอัพเดทรายชื่อแยกท่านสมาชิกที่ได้โอนเงินให้คุณหญิงและรับการยืนยันกับคุณหญิงว่าได้รับเงิน 3900 บาทเรียบร้อยแล้ว กับ ท่านสมาชิกที่โทรจองทางโทรศัพท์แต่ยังมิได้โอนเงินหรือว่ายังมิได้รับการยืนยันจากคุณหญิงว่าได้รับเงิน 3900 บาท.

จะเป็นผลดีต่อเพื่อนสมาชิกจะได้ตรวจสอบกระบวนการ การดำเนินงานโอนเงินและยืนยันตัวตนต่อคุณหญิง เพื่อที่จะให้เพื่อนๆสมาชิกช่วยกันท้วงติงในสิ่งเล็กๆน้อยที่ตกหล่นขาดหายต่อไป

ร่วมมือร่วมใจกันเพื่อสร้างสรรค์สังคมไทยแอดมินให้สุดยอดแห่งความปราถนา เพื่อสรรค์สร้างในสิ่งที่ต้องเติมเต็มและขาดหาย ก้าวไปสู่จุดสูงสุดพร้อมๆกัน.......ไทยแอดมินดอทโออาร์จี

ด้วยความเคารพรัก....ทุกคน

ในเรื่องของ "กระบวนการ การดำเนินงานโอนเงินและยืนยันตัวตนต่อคุณหญิง" ปกติ เมื่อหญิงว่างและตรวจสอบ Statement แล้วหญิงจะตอบเมลกลับสำหรับท่านที่เมลหลักฐานการโอนเงินมาให้หญิงแล้วค่ะ

สำหรับเรื่องที่แนะนำมา จากการที่หญิงทำงานตรงนี้มาหลายครั้ง หญิงพบว่าจะก่อให้เกิดปัญหา การที่บางท่านไม่ได้โทรมาจอง แต่เห็นมีรายชื่อที่ยังไม่โอนเงิน จะถือโอกาสโอนเงินมาให้หญิงก่อน เพื่อหวังว่าตนจะได้รับสิทธิ์ในการเข้าอบรม ทำให้หญิงทำงานลำบากมากขึ้นในการตรวจสอบ และมีภาระมากขึ้นในการโอนเงินคืน สำหรับหญิง หญิงถือว่า คนที่โทรมาสอบถาม โทรมาติดต่อ คือผู้ที่มีความใส่ใจ และมีความต้องการเข้าอบรมอย่างแท้จริง และต้องยอมรับว่า เงินเดือน Admin เอง หลายๆ คนก็ไม่ได้มีเงินเผื่อไว้ที่จะใช้จ่ายได้ตามสะดวก หญิงก็ให้โอกาสคนเหล่านี้ และที่สำคัญคือ เค้าทำตามเงื่อนไขที่เราแจ้งให้ทราบโดยถูกต้อง

สำหรับ "สมาชิกที่ต้องการช่วยกันท้วงติงในสิ่งเล็กๆน้อยที่ตกหล่นขาดหาย" โพสในกระทู้นี้ได้เลยค่ะ

หากมีข้อแนะนำอื่น หญิงพร้อมรับฟังนะคะ  สำหรับ ThaiAdmin นี้หญิงก็ทำเท่าที่สามารถทำให้ได้ตามความสามารถค่ะ

ออฟไลน์ tallman

• **
  • 104
  • 0
  • BlueMaster(tallman)
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2007, 16:32:29 »
แอบแซวหน่อยดิ๊   ภาษาญี่ปุ่นมันจะเป็น  CHOTTO  MATTE  KUDASAI   แปลว่า กรุณารอสักครู่  ครับ
แซวเล่นหน่ะครับ อย่าคิดมาก  ;D

ช็อตโต๊ะ = เล็กน้อย
ดาเก๊ะ = แค่

8) 8)

ออนไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2007, 19:54:45 »
แจ้งปิดการจองเลยละกันนะครับ เนื่องจากจำนวนคนจองเต็มแล้วนะครับ  O0
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2007, 13:14:17 »
ตอนนี้คุณหญิงประสพอุบัติเหตุอยู่โรงพยาบาลครับ  ไม่สามารถ update ข้อมูลไห้ได้ 
กรุณารออีก 4-5 วันนะครับ  หลังจากออกจากโรงพยาบาลได้จะ update ให้ทันทีครับ

ออฟไลน์ surasit_a

• 1,481
  • 23
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2007, 14:48:30 »
ตอนนี้คุณหญิงประสพอุบัติเหตุอยู่โรงพยาบาลครับ  ไม่สามารถ update ข้อมูลไห้ได้ 
กรุณารออีก 4-5 วันนะครับ  หลังจากออกจากโรงพยาบาลได้จะ update ให้ทันทีครับ

เป็นอะไรหรือครับผม รบกวนแจ้งเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ด้วยครับจะได้ทราบกันทั่วถึง

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2007, 12:02:56 »
Update รายชื่อให้แล้วนะคะ ต้องขออภัยทุกท่านที่ช้าไปหน่อย ปกติหญิงจะว่างตรวจ Statement ให้อาทิตย์ละครั้ง ส่วนใหญ่ก็ทุกวันอาทิตย์ แต่พอดีอาทิตย์นี้อยู่โรงพยาบาลเลยไม่สะดวก

สมาชิกทุกท่านสามารถตรวจสอบรายชื่อได้ที่ http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=66542.msg292143#msg292143

ปล. ช่วงนี้ไม่สะดวกให้ติดต่อทางโทรศัพท์นะคะ เนื่องจากเกิดอุบัติเหตุนิดหน่อย บริเวณริมฝีปากเย็บไป 6 เข็ม ยังไม่สามารถรับโทรศัพท์ได้ กรุณาติดต่อทาง E-mail : kultida@is-sos.com หรือ PM เท่านั้นนะคะ และต้องขออภัยทุกท่านที่ติดต่อมาแล้วหญิงไม่ได้รับโทรศัพท์นะคะ

ปล2. ท่านที่หญิงตรวจสอบการชำระเงินกับ Statement แล้ว หญิงตอบเมลกลับไปแล้วนะคะ ท่านใดโอนเงินและเมลแจ้งแล้วแต่ไม่ได้รับเมลกลับกรุณาติดต่อกลับด้วยค่ะ

สำหรับการสอบถามปัญหาเพิ่มเติม กรุณาไปที่กระทู้ http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=53199.msg294864#msg294864 ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ตุลาคม 2007, 09:40:25 โดย Kul_Ying »

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
ผู้มีรายชื่อต่อไปนี้เบอร์ที่ให้ไว้หญิงไม่สามารถติดต่อกลับไปได้    ติดต่อกลับหญิงด่วนนะคะ ที่เบอร์ 08-4111-6944  หากไม่ติดต่อกลับภายในวันเสาร์ที่ 3 พฤศจิกายน นี้ หญิงขอตัดสิทธิ์ในการเข้าอบรมและเรียกรายชื่อสำรองเข้าแทนนะคะ

51         นายคมสัน  ตลาโส              :                            :              08-1058-92XX   
   52         นายณัฐพงษ์  คชกุล              :                            :              08-1058-92XX   

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2007, 13:48:33 »
ขออนุญาตดึงมาปักหมุดจนถึงวันเสาร์นะคะ เนื่องจากสมาชิกที่เข้าอบรมหลายๆ ท่าน จะมาดูรายละเอียดและสถานที่ไปอบรม แล้วหากระทู้ไม่เจออ่ะค่ะ