Thaiadmin
บุคคลทั่วไป, คุณถูกห้ามตั้งกระทู้หรือส่งข้อความส่วนตัวในฟอรั่มนี้
This ban is not set to expire.

ภาพบรรยากาศ งานมิตติ้งไทยแอดมิน ครั้งที่ 2

ออฟไลน์ raisara

• 1,681
  • 43
  • The Flavor Of Life
    • raisara.com
Re: ภาพบรรยากาศ งานมิตติ้งไทยแอดมิน ครั้งที่ 2
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2005, 12:19:43 »
รอครั้งหน้าครับ คงไปกันเยอะกว่านี้
ได้ยินเเว่วๆ มาว่าจะไปซดเบียร์ริมหาด
แถวๆระยองโน่น
(ยังไม่กรองน่ะครับ)
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ !~Hell~Angles~!

• 224
  • 3
  • TH@min Membership
Re: ภาพบรรยากาศ งานมิตติ้งไทยแอดมิน ครั้งที่ 2
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2005, 14:31:10 »
มะเห็นมีรูป สาว ๆ ประกอบบ้างเลย มะมีเหรอครับ ว้า สัจธรรม แอดมิน ไม่มีแฟน

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2005, 14:48:29 »
มะเห็นมีรูป สาว ๆ ประกอบบ้างเลย มะมีเหรอครับ ว้า สัจธรรม แอดมิน ไม่มีแฟน

หึหึ อย่าพูดได้มั้ย แสดงใจพิกล

ออฟไลน์ !~Hell~Angles~!

• 224
  • 3
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2005, 14:54:36 »
[

หึหึ อย่าพูดได้มั้ย แสดงใจพิกล
อ้างถึง

หามาแก้แสลงใจซักคนซิครับ  อย่าเลือกมากนัก กลัวแต่ว่า อยู่คนเดียวสบายเสียจนเคยตัว ซะก่อน ครับ

ออฟไลน์ КёngЯacing

• 75
  • 5
  • มีหลายหน้า
    • RacingWeb.NET
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2005, 00:23:00 »
ครั้งนี้ จัดวันเสาร์ที่สองของสัปดาห์ ผมไปไม่ได้หรอก
ถ้าครั้งต่อไป จัดเสาร์อื่นที่ไม่ใช่สัปดาห์ที่สอง ผมอาจจะไปได้

nutt

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2005, 08:16:30 »
อิจฉาจัง นี่ถ้าจัดเสาร์นี้คงไปแจมแล้วง่ะ จะลงไปกรุงเทพวันพรุ่งนี้พอดีเลย ... อดซะงั้น

เห็นมีแต่รูปนายทัวร์อ่ะ ... จริงๆ มีรูปเยอะนี่น่าจะคิดเงิน 2 เท่านะ ... แล้วก้อรูปใครถือแก้วเบียร์คิดอีก 2 เท่า ส่วนใครพาสาวๆ (สวยๆ) มา เข้างานฟรี อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ (โหดไปไหม ...  :D)

• 3,790
  • 88
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2005, 09:01:57 »
อิจฉาจัง นี่ถ้าจัดเสาร์นี้คงไปแจมแล้วง่ะ จะลงไปกรุงเทพวันพรุ่งนี้พอดีเลย ... อดซะงั้น

เห็นมีแต่รูปนายทัวร์อ่ะ ... จริงๆ มีรูปเยอะนี่น่าจะคิดเงิน 2 เท่านะ ... แล้วก้อรูปใครถือแก้วเบียร์คิดอีก 2 เท่า ส่วนใครพาสาวๆ (สวยๆ) มา เข้างานฟรี อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ (โหดไปไหม ...  :D)

อ่ะๆๆ นู๋นัทไปกะเค้าจิ จะได้เข้างานฟรี

เออๆ ลงมา กทม อาทิตนี้ช่ามะ  ไปเที่ยวป่าว   กะกลุ่ม teenee.com รายละเอียด
http://xchange.teenee.com/index.php?act=ST&f=1&t=138909&s=1333fc5ff2b236ea660f6cf397be325f

ออฟไลน์ mr.man

• *
  • 196
  • 1
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2005, 09:33:37 »
 :'( อิจฉาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  :'(

อยากไปใจจะขาด แต่ขาดงานไม่ได้
เศร้านัก  :-[ ประชดรัก ประชดชีวิต

เอ้าดื่ม!

เฮ้อเศร้า! ดันเกิดมาบ้านนอกบางกอกไม่เคยเข้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กรกฎาคม 2005, 09:45:38 โดย แฮคโปร »
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ขาจร หลงทางมาแวะชม

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2005, 15:22:48 »
สรุปว่า พวกนายที่ไปงานนี้ อ่ะ ได้รับประโยชน์อันใดบ้าง
จากกลุ่มคนที่ไม่รู้กจักกันเลย จะได้รู้จักกันมั้ย ได้แลกเปลี่ยนข้อคิด ความรู้ประสบการณ์ มั่งป่าว อ่ะ
ถ้ามันมีอะไรน่าสนใจ
คราวหน้าก็อยากจะไปแจมด้วย
แต่ถ้าไปแล้วแค่ดื่ม ๆ เพื่อให้ตับแข็งขึ้นไปวัน ๆ
เนี่ยขอ นอนอยู่กะคอมที่บ้านดีกว่าครับ ผมก็ดูแลระบบ � เครื่องจักร �นะ

ขอ Comment หน่อย อิ อิ

• 3,790
  • 88
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2005, 16:41:45 »
สรุปว่า พวกนายที่ไปงานนี้ อ่ะ ได้รับประโยชน์อันใดบ้าง
จากกลุ่มคนที่ไม่รู้กจักกันเลย จะได้รู้จักกันมั้ย ได้แลกเปลี่ยนข้อคิด ความรู้ประสบการณ์ มั่งป่าว อ่ะ
แต่ถ้าไปแล้วแค่ดื่ม ๆ เพื่อให้ตับแข็งขึ้นไปวัน ๆ
เนี่ยขอ นอนอยู่กะคอมที่บ้านดีกว่าครับ ผมก็ดูแลระบบ   เครื่องจักร  นะ

ไม่ไปไม่รู้หรอกครับ  และไม่ใช่แค่ดื่มไปวันๆ จัดแค่หาคนกินเหล้า
มันมีอะไรมากกว่าที่คุณคิดครับ  >:D

sevenwing

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2005, 17:51:27 »
ได้รับ ข่าว แล้ว แต่ ไม่ได้ไป อะ ครับ งานยุ่ง มาก เลย นี่ก็เพิ่งว่าง อ่านเมล
โอกาศหน้า ถ้าจัด อีก จะพยายามทำตัวให้ว่าง ครับ�

� � � � � � � � � � � � � � � � � � � � � � ขอบคุณ ครับ

� � � � � � � � � � � � � � � � � � � � � � � � � � � � � � � � � �เอก.com

rb007

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2005, 23:13:36 »
เนี่ยขอ นอนอยู่กะคอมที่บ้านดีกว่าครับ ผมก็ดูแลระบบ � เครื่องจักร �นะ

เฮ้อออ เอากันเข้าไป นี่แหละหนอรอยหยักในสมองคนเรา ล้วนแล้วแต่จะสรรหาหลากหลายของความคิด

ออฟไลน์ Devman

• 3,609
  • 85
  • กล้าที่จะลอง เพื่อสิ่งที่ดีกว่า
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2005, 01:44:13 »

ปกติผมไม่ดื่มเหล้าและเบียร์ครับ เฉพาะสังสรรค์เท่านั้น� ผมอยู่ระยอง ทำงานวันเสาร์ด้วย แต่ลางานไป นายที Cybernude ลางานมาจาก อุบล ขึ้นรถตั้งแต่วันศุกร์ เพื่อมางาน Meeting Thaiadmin

ถาม...
1.ปกติคุณทำงานด้านคอมพิวเตอร์ ทำคนเดียวหรือเปล่าครับ หรือทำเป็นทีม ถ้าคนเดียว อย่างผม คุมทั้งหมด คุณมีเพื่อนคุยด้านนี้ไหม เรื่องระบบ network os configuration ต่างๆ
2.เวลามีปัญหา จะหาข้อมูลที่ไหน จากใคร ที่ไหน internet google มีทุกคำตอบจริงหรือเปล่า ตรงกับที่ต้องการไหม แล้วทันเวลาหรือเปล่า

สำหรับผม Thaiadmin คือเพื่อนที่ดีที่สุดในชีวิตการทำงานด้านคอมพิวเตอร์ของผม เพราะผมเองไม่สามารถคุยกะใครที่อื่นในเรื่องแบบนี้ได้เลย� ::)� ข้อมูลจากบอร์ด จากบรรดาสมาชิก ที่ช่วยมาตอบ การได้รู้จักเพื่อนๆ ได้ติดต่อทาง msn� �หรือ ทางโทรศัพท์ กรณีฉุกเฉิน มันสามารถช่วยกู้สถานการณ์ได้ทัน ได้ข้อมูลที่ต้องการในทันทีทันใด� หรือ การช่วยเหลือกันแบบอื่นๆ เช่น เมื่อต้องไปทำงานที่ต่างจังหวัด แล้วขาดอุปกรณ์ โปรแกรม เราสามารถช่วยกันได้ รวมถึงเรื่องอื่นๆด้วย

สำหรับในค่ำคืนวันนั้น ผมว่าผมไม่ได้ยินใครพูดถึงเรื่องอื่นๆ นอกจากเรื่องคอมพิวเตอร์เลยนะ หลายๆคนได้มาเปิดโลกทัศน์ที่นี่ แบบไม่รู้ว่า เขาใช้อะไรกันใน ระบบ บ้าง บางคนไม่รู้จัก Linux/unix ก็มี� �>:D� ตลอดเวลาในคืนนั้นผมได้ยินแต่คำถามว่า ทำงานอะไร ที่ไหน ใช้ระบบอะไรบ้าง os อะไร ทำยังไง อะไรแบบนี้แล้วจากนั้นก็จ้อไม่หยุดแล้วเปลี่ยนที่คุยกับคนนี้บ้าง คนโน้นบ้างไปเรื่อยๆ

การมีเพื่อนย่อมดีกว่าไม่มีอยู่แล้ว เบียร์และสุราเป็นแค่เครื่องดื่มที่ช่วยทำให้บรรยากาศมันสนุกมากขึ้น ;D� �เท่านั้น

ดูจากรูปก็รู้ๆจักกันปล่าว ;D� แรกๆเขินครับ พอได้ป้ายชื่อ ได้เบียร์ซักพักเดียว ครึ้กครื้น อิอิ

คนเก่งๆ ที่นี่หลายคน ซุ่มๆก็เยอะ     น่าจะเป็นกลุ่ม system admin ที่ใหญ่ที่สุดแล้วแหละ  ::)

ถ้ามีโอกาสขอเชิญนะครับ  ::)   ไม่ลองไม่รู้หรอก  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม 2005, 01:51:11 โดย DevMan »

ออฟไลน์ beowolf

• **
  • 101
  • 2
  • == Life is good ==
    • ระบบบริหารจัดการ้านแอร์
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2005, 15:25:23 »
ADMIN เก่ง ๆ ต้องใส่ แอ๊ดด้า เหรอครับ ผมอยู่ ADDA เลยครับยังไม่เห็นเก่งเลยครับ และเสียดายจังครับที่ไม่ได้ไป งาน ยังไงจะพยายามไปครั้งต่อไป งวดหน้าไม่พลาดแน่ นอนครับ .......  :'(   อยากมาวๆๆๆๆ

เอ.หมอเถื่อน

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2005, 15:32:30 »
ADMIN เก่ง ๆ ต้องใส่ แอ๊ดด้า เหรอครับ ผมอยู่ ADDA เลยครับยังไม่เห็นเก่งเลยครับ และเสียดายจังครับที่ไม่ได้ไป งาน ยังไงจะพยายามไปครั้งต่อไป งวดหน้าไม่พลาดแน่ นอนครับ .......� :'(� �อยากมาวๆๆๆๆ

งวดหน้าใคร ใส่ "ช้างดาว"� ออกมารับหนังโป๊ที่ นายทัวร์

ออฟไลน์ anginblack

• 740
  • 10
  • โอกาสไม่ได้มีเสมอไปจงไขว้คว้า
    • www.jstnet.com
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2005, 15:33:38 »
ADMIN เก่ง ๆ ต้องใส่ แอ๊ดด้า เหรอครับ ผมอยู่ ADDA เลยครับยังไม่เห็นเก่งเลยครับ และเสียดายจังครับที่ไม่ได้ไป งาน ยังไงจะพยายามไปครั้งต่อไป งวดหน้าไม่พลาดแน่ นอนครับ .......� :'(� �อยากมาวๆๆๆๆ
คราวหน้ามา จอง ADDA คู่น่ะครับ ของผมเริ่มขาดแล้วน่ะครับ
ขายอุปกรณ์ Router Loadbaland และ VPN ---> http://www.jstnet.com

• **
  • 101
  • 2
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2005, 15:34:49 »
ยังไง เดี๋ยวมี โอกาสจะ เอา ADDA ไปแจกครับ

ออฟไลน์ analyser

• 497
  • 16
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2005, 19:22:28 »
วันนั้นใส่ ADDA ไปนะ ไม่ได้รับแจก เลย  ฮิ ๆ มีแต่แจกแผ่น DVD เค้า ฮิ ๆ 

ออฟไลน์ Mr.AlterKidz

• 855
  • 27
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2005, 22:34:33 »
ไอ้เราก็อยากได้ โปรแกรม ตาทัวร์ดันมาแจก พอลล่า  :'(

mr_ekkasit

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2005, 22:52:00 »
ขึ้นไปนอนห้องพักได้ซักพัก
hackpro ก็หายไป (สงสัยจะไปเที่ยวผับเกย์ป่าว)
ส่วน devman ก็ตามไปติดๆ สงสัยไปด้วยกันรึป่าว

ง่ะ ไปกันคนละทาง 2 ทางคับ

ผับอ่ะ เค้าปิด ตี 2 เฟ้ย

ผมก็อยู่แถว ๆ นั้นหล่ะ แต่ไม่บอกว่าที่ไหน

แถวนั้นมีของอย่างว่าเยอะนี่� ^-^� ตามซอยต่าง ๆ อ่ะ ไปทำอะไรหว่า� >:D

ตามซอยต่างๆ ... ฮืมแสดงว่า ซอยถี่ น่ะ... :-)

• **
  • 101
  • 2
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2005, 00:15:57 »
เคราวหน้าจะเอา โปรแกรมไปแจกครับ

rb007

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2005, 00:19:54 »
เอา Notebook มาด้วยนะครับ จาได้เอา แผ่นเปล่าไป ;D ;D

ออฟไลน์ ic_q (-อิ๊ก-)

• 338
  • 12
  • UX50 เค้ายังอยู่นะ
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2005, 03:18:01 »
ไปไม่ค่อยได้คุยกะใครนะ
อย่างว่าพูดไม่เก่ง เก็กเป็นอย่างเดียว  8)

งานนี้ นอกจากกินเบียร์ ก็คุยแลกเปลี่ยนทัศนคติ หน้าที่ การงาน (จริงมั่ง โม้มั่ง  >:D)
พอหนักๆ หน่อย ก็มาปรับทุกข์กัน
ก็ดีนะครับ มีบ่อยๆ ก็คงดี  ;D

Sukum

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2005, 08:44:35 »
สมาชิกใหม่อ่ะครับ จะโผล่เข้าไปเลยก็กะไรอยู่ ซุ่มดูอีกซักพักแล้วกันเดี๋ยวจะไปแจมด้วย หุ หุ

ออฟไลน์ kzero

• 239
  • 3
  • อย่าคิดลึกนาค๊าบ - -'
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2005, 10:35:23 »

งวดหน้าใคร ใส่ "ช้างดาว"� ออกมารับหนังโป๊ที่ นายทัวร์

แจกจิงป่ะ พี่ทัวร์  ;D ;D

ออฟไลน์ TUM

• 326
  • 1
  • K.S.Network
    • Kalasinnews.com
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2005, 14:17:57 »
โอกาสหน้ามาจัดแถวอีสานนะครับ จะไม่พลาดแน่ๆ  >:D

windy_00

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 2 พฤศจิกายน 2005, 02:27:06 »
ผมเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่อยากไปด้วยน่ะ ครับ  น่าสนุกมากน่ะครับ

Jessica

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2005, 23:32:13 »
ว๊าว อบอุ่นดีจัง (คงหลังจากเบียร์หมดไปเยอะแล้ว)

น่าไปมากๆแต่ว่าไม่รุ้จักใครเลย ได้แต่มาแอบๆอ่านข้อมูล ...

..งานนี้ไม่ค่อยมีผู้หญิงเลย