Thaiadmin

ประกาศ : ลงทะเบียนงาน ThaiAdmin Meeting # 6

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
ประกาศ : ลงทะเบียนงาน ThaiAdmin Meeting # 6
« เมื่อ: 19 มิถุนายน 2007, 11:33:58 »
เรียนเชิญสมาชิกทุกท่านที่ประสงค์จะร่วมงาน ThaiAdmin Meeting ครั้งที่ 6 ทุกท่าน ขอให้ท่านไปลงทะเบียนร่วมงานโดยการสมัครสมาชิกห้อง shop ของ ThaiAdmin แล้วสั่งซื้อสินค้า Meeting #6 นะคะ เพื่อให้เจ้าหน้าที่เก็บข้อมูลในการลงทะเบียนเพื่อจัดทำของที่ระลึก, ใบลงทะเบียน  และปรับระดับสมาชิกต่อไปค่ะ

โดยขั้นตอนในการลงทะเบียนมีดังนี้

1. สมัครสมาชิกที่ http://shop.thaiadmin.org (สมาชิกที่เคยสมัครไว้แล้วเลือกสั่งซื้อสินค้าตามข้อ 2 ได้เลยค่ะ)
2. สั่งซื้อสินค้าประเภทสินค้า Meeting รายการสินค้า ThaiAdmin Meeting #6  http://shop.thaiadmin.org/index.php?model=products;method=view;id=30
3. เลือกชำระค่าสินค้าตามความประสงค์ โดยมีรายการให้เลือกคือ ชำระเงินหน้างาน, ชำระเงินผ่านการโอนเข้าธนาคาร, PaySbuy

4. หลังเลือกประเภทการชำระเงินในช่องหมายเหตุ อื่นๆ ให้ระบุชือที่ใช้ในบอร์ด

สำหรับท่านที่โอนเงินเข้ามาก่อนให้โอนเงินที่
ธนาคาร  : ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยแฮปปี้แลนด์ ไอที
เลขที่บัญชี 775-2-00348-8
ชื่อบัญชี กุลธิดา  ศรีเผือก ( Kultida  Sripuak )
สำหรับท่านที่โอนเงินก่อนวันที่ 5 กรกฎาคม ทาง ThaiAdmin มีของที่ระลึกให้ค่ะ

และขอความร่วมมือ หากท่านไม่แน่ใจว่าจะสามารถมาร่วมงานได้หรือไม่ ยังไม่ต้องลงทะเบียนนะคะ เพราะข้อมูลที่ท่านลงทะเบียนเจ้าหน้าที่ใช้เป็นข้อมูลในการจองสถานที่, จัดทำของที่ระลึก, ป้ายชื่อผู้เข้าร่วมงาน และประเมินค่าใช้จ่ายต่างๆ หากท่านลงทะเบียนแล้วไม่มาร่วมงานจะทำให้ข้อมูลดังกล่าวผิดพลาดและส่งผลให้กิจกรรมที่จัดมีปัญหาเหมือนที่ผ่านๆ มาค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กรกฎาคม 2007, 12:15:57 โดย Kul_Ying »
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ออฟไลน์ CyberNude

• 1,424
  • 24
  • ทำไม่ได้ เป็นไปไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
Re: ประกาศ : ลงทะเบียนงาน ThaiAdmin Meeting # 6
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2007, 11:51:45 »
ลงทะเบียนไปแล้วนะเจ๊ แล้วเจอกาน  :D
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ dana

• 319
  • 73
  • TH@min Membership
    • http://sweetthaigirl.multiply.com/
Re: ประกาศ : ลงทะเบียนงาน ThaiAdmin Meeting # 6
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2007, 12:32:23 »
ลงทะเบียนแย้วค่ะ แต่ไม่มีเวลาไปBANK เลยนะเพราะATMไม่มีไปจ่ายที่OFFICE หรือหน้างานได้ไหมค่ะ

แล้วเจอกันเจ้าทีเอาหมูยอมาฝากด้วย2แท่ง ;D ;D ;D
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ raisara

• 1,681
  • 43
  • The Flavor Of Life
    • raisara.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2007, 12:38:33 »
ไปด้วยคนครับ :)

ออฟไลน์ ~::=::ENTER::=::~

• 788
  • 7
  • :=)(แอดมึน)(= : warnning every time.|||||
    • ข่าวไอที
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2007, 13:24:45 »
ไปด้วยครับ...ลงชื่อไปแล้ว ขออณุญาติออกความเห็นนิดหนึ่งนะครับ ผมว่าขั้นตอนการลงทะเบียนงานมีทติ้ง ค่อนข้างซับซ้อน ช่วยทำให้มันลงชื่อง่ายๆกว่านี้ได้ไหมครับ  ^-^ หรือว่าผมโง่เองนะ ;) กะว่าจะไปเปิดตัว Thaiadmin football club ด้วย งานนี้มีแจกของรางวัล อย่าลืมติดตามนะครับ ^-^
เดินทางกันต่อไป

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2007, 14:27:49 »
ไปด้วยครับ...ลงชื่อไปแล้ว ขออณุญาติออกความเห็นนิดหนึ่งนะครับ ผมว่าขั้นตอนการลงทะเบียนงานมีทติ้ง ค่อนข้างซับซ้อน ช่วยทำให้มันลงชื่อง่ายๆกว่านี้ได้ไหมครับ  ^-^ หรือว่าผมโง่เองนะ ;) กะว่าจะไปเปิดตัว Thaiadmin football club ด้วย งานนี้มีแจกของรางวัล อย่าลืมติดตามนะครับ ^-^

เก็บไห้ผมอันนึงด้วยนะคับ ของรางวัลอ่ะ ขอด้านๆ เลย  :D

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2007, 14:45:55 »

มันเคยง่ายๆ กะสมาชิก แต่เจ้าหน้าที่ลำบากมากค่ะ  :'(

นึกดูนะ ให้ลงทะเบียนจากกระทู้ในบอร์ด ตอบง่าย บอกง่ายก็บอก ผมไปๆๆๆ เจ้าหน้าที่ต้องมานั่งไล่ชื่อสมาชิกเพื่อเตรียมทำป้ายชื่อ เสร็จแล้ววันงาน ไม่มาซะงั้น
ลงทะเบียนหน้างาน เป็นกระดาษให้เขียนชื่อ รายละเอียดต่างๆ กว่าจะเขียนเสร็จแต่ละคน คนรอลงทะเบียนยาวมาก แถมวุ่นอยู่จุดลงทะเบียน (ครั้งนี้จะพริ้นจากรายละเอียดที่สมัครแหละค่ะ ให้เซ็นต์ชื่ออย่างเดียวพอ)
เสร็จแล้วจากใบลงทะเบียนหน้างาน ท่านประธานต้องเอามาตรวจสอบกะชื่อในบอร์ดเพื่อปรับระดับสมาชิกให้ (นึกดูเอาเหอะ ลายมือแต่ละท่าน กว่าจะเดาออก)
แล้วงานนี้มีการทำของที่ระลึกอีก ต้องใช้ชื่อในบอร์ดอ่ะค่ะ ก็อยากให้ชัวร์ๆ ว่าลงชื่อแล้วจะมา ไม่งั้นทำไปก็เสียเปล่า
ทุกอย่างมีต้นทุน ราคาค่าร่วมกิจกรรมก็ไม่ได้เอากำไรอะไรค่ะ แค่อยากให้พอค่าใช้จ่าย ถ้ามีการลงทุนที่สูญเปล่าก็ไม่ไหวอ่ะค่ะ

เลยขอให้ยากหน่อยละกันค่ะ สำหรับคนตั้งใจมาจริงๆ
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

• 319
  • 73
    • http://sweetthaigirl.multiply.com/
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2007, 15:06:24 »
เก็บไห้ผมอันนึงด้วยนะคับ ของรางวัลอ่ะ ขอด้านๆ เลย  :D

แจมด้วยอันหนึ่งเจ้าต้นให้เจ้อันด้วยนะ

ออฟไลน์ ~::=::ENTER::=::~

• 788
  • 7
  • :=)(แอดมึน)(= : warnning every time.|||||
    • ข่าวไอที
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2007, 15:15:15 »

แจมด้วยอันหนึ่งเจ้าต้นให้เจ้อันด้วยนะ

โอ...จะเหลือไหมน๊อ :) งั้นให้ปากกาคนละ ด้ามหล่ะกัน
เดินทางกันต่อไป

ออฟไลน์ teenoi@min

• 409
  • 4
  • เป็นไปไม่ได้ ทำไม่ได้ หรือขี้เกลียดทำ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2007, 16:02:13 »
เรียนเชิญสมาชิกทุกท่านที่ประสงค์จะร่วมงาน ThaiAdmin Meeting ครั้งที่ 6 ทุกท่าน ขอให้ท่านไปลงทะเบียนร่วมงานโดยการสมัครสมาชิกห้อง shop ของ ThaiAdmin แล้วสั่งซื้อสินค้า Meeting #6 นะคะ เพื่อให้เจ้าหน้าที่เก็บข้อมูลในการลงทะเบียนเพื่อจัดทำของที่ระลึก, ใบลงทะเบียน  และปรับระดับสมาชิกต่อไปค่ะ

โดยขั้นตอนในการลงทะเบียนมีดังนี้

1. สมัครสมาชิกที่ http://shop.thaiadmin.org (สมาชิกที่เคยสมัครไว้แล้วเลือกสั่งซื้อสินค้าตามข้อ 2 ได้เลยค่ะ)
2. สั่งซื้อสินค้าประเภทสินค้า Meeting รายการสินค้า ThaiAdmin Meeting #6  http://shop.thaiadmin.org/index.php?model=products;method=view;id=30
3. เลือกชำระค่าสินค้าตามความประสงค์ โดยมีรายการให้เลือกคือ ชำระเงินหน้างาน, ชำระเงินผ่านการโอนเข้าธนาคาร, PaySbuy

4. หลังเลือกประเภทการชำระเงินในช่องหมายเหตุ อื่นๆ ให้ระบุชือที่ใช้ในบอร์ด

สำหรับท่านที่โอนเงินเข้ามาก่อนให้โอนเงินที่
ธนาคาร  : ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยแฮปปี้แลนด์ ไอที
เลขที่บัญชี 775-2-00348-8
ชื่อบัญชี กุลธิดา  ศรีเผือก ( Kultida  Sripuak )
สำหรับท่านที่โอนเงินก่อนวันที่ 5 กรกฎาคม ทาง ThaiAdmin มีของที่ระลึกให้ค่ะ

และขอความร่วมมือ หากท่านไม่แน่ใจว่าจะสามารถมาร่วมงานได้หรือไม่ ยังไม่ต้องลงทะเบียนนะคะ เพราะข้อมูลที่ท่านลงทะเบียนเจ้าหน้าที่ใช้เป็นข้อมูลในการจองสถานที่, จัดทำของที่ระลึก, ป้ายชื่อผู้เข้าร่วมงาน และประเมินค่าใช้จ่ายต่างๆ หากท่านลงทะเบียนแล้วไม่มาร่วมงานจะทำให้ข้อมูลดังกล่าวผิดพลาดและส่งผลให้กิจกรรมที่จัดมีปัญหาเหมือนที่ผ่านๆ มาค่ะ

สมัครสมาชิกนี่หมายถึง สมาชิกของ thaiadmin หรือป่าวครับ
ส่วนรหัสผ่าน(ในแบบฟอร์มสมัครสมาชิก)นี้หมายถึงรหัสที่ใช้ล๊อกอินหรือครับ ผมงง

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2007, 16:24:32 »
สมัครสมาชิกนี่หมายถึง สมาชิกของ thaiadmin หรือป่าวครับ
ส่วนรหัสผ่าน(ในแบบฟอร์มสมัครสมาชิก)นี้หมายถึงรหัสที่ใช้ล๊อกอินหรือครับ ผมงง

สมัครสมาชิกของ shop.thaiadmin ค่ะ รหัสผ่านก็เป็นของ shop.thaiadmin ค่ะ คุณจะเข้าระบบโดยการใช้อีเมลและรหัสผ่าน ซึ่งใช้ชื่อและรหัสผ่านเป็นคนละตัวกับ ThaiAdmin ได้ค่ะ สำหรับสมาชิกของ shop.thaiadmin.org เป็นการสมัครเพื่อสั่งซื้อสินค้าของ thaiadmin ค่ะ

ออฟไลน์ teenoi@min

• 409
  • 4
  • เป็นไปไม่ได้ ทำไม่ได้ หรือขี้เกลียดทำ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2007, 16:27:35 »
สมัครสมาชิกของ shop.thaiadmin ค่ะ รหัสผ่านก็เป็นของ shop.thaiadmin ค่ะ คุณจะเข้าระบบโดยการใช้อีเมลและรหัสผ่าน ซึ่งใช้ชื่อและรหัสผ่านเป็นคนละตัวกับ ThaiAdmin ได้ค่ะ สำหรับสมาชิกของ shop.thaiadmin.org เป็นการสมัครเพื่อสั่งซื้อสินค้าของ thaiadmin ค่ะ

เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ

kichibear

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2007, 13:17:13 »
อ่า คือว่างานมีตติ้งครั้งนี้ Training จะเต็มมะเนี่ย ว่าจะอุดหนุนสักหน่อย :-X :-X

hyde4fun

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2007, 14:54:20 »
ลงทะเบียนไปแล้วเหมือนกันครับ แล้วเจอกัน ^_^

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2007, 19:33:12 »
ลงทะเบียนไปแล้ว ตรงช่องคิดเห้นใส่ user ของที่นี้ไป  KEEP_DARK  :)
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ ThaiCyber

• 18
  • 0
  • ThaiCyber
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2007, 20:21:31 »

ลงทะเบียนไปแล้ว งับ แล้วเจอกัน นะคับ

ออฟไลน์ Tk_bankz

• 31
  • 0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2007, 22:31:44 »
อยากทราบว่าถ้าผม สั่งซื้อไปแล้วแต่ยังไม่ได้ไปโอนเงิน
จะสำรองที่นั่งให้หรือเปล่าคับ กลัวว่าถ้าไปโอนเงินไม่ทันแล้วจะ ไม่ติด 40 คนอ่ะคับ

ออฟไลน์ เคนชิคุง

• 749
  • 49
  • เมื่อจะก้าวจงดูทาง เมื่อจะวางจงดูระดับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2007, 08:35:25 »
ไปด้วยคร้าบ
:-เคนชิคุง-:

ออฟไลน์ Ta..TuM..

• 9
  • 0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2007, 10:45:33 »
 O0  ลงทะเบียนแล้วคร้าบยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนนะค้าบ :)
:::: Novice Admin... ::::

ด้วยศรัทธา...แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง..

p1000

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2007, 13:04:44 »
ลงทะเบียนไปด้วยครับบบบ :)
หน้าใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยค้าบบ

[n]t[p]

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2007, 14:08:39 »
ลงทะเบียนก่อน 5 ก.ค  มีของที่ระลึกด้วย....ว่าแต่มันคืออารายยยเอ่ย?   :D

classic47

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2007, 20:19:41 »
ไปด้วยคนนะครับ ไปจ่ายหน้างานได้ไหมอ่ะครับ  :) >:D

ครั้งที่แล้วผมก็ไปแต่นั่งอยู่โตะข้างนอก อ่ะ ^^
 :-X แล้วเจอกานนะครับ

ปล. ชื่อ เอก ครับ

ออฟไลน์ eichiro

• 7
  • 0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2007, 14:32:10 »
สมัครแล้วคับ เจอกันที่งานนะครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ thechat

• 213
  • 8
    • วงดนตรี งานแต่งงาน
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 01:17:58 »
ไปด้วยครับ ลงทะเบียนเรียบร้อยแล้ว ... แหะๆๆ  :)

แต่ไม่รู้จักใครเลยอ่ะ ใครเจอหน้าแบบในรูปก็ทักด้วยละกันนะครับ  ;)
ใครจะแต่งงาน หรือหาวงไปเล่นงานเลี้ยงสังสรรค์ งาน Event ต่างๆ เชิญที่ http://www.ihearband.com วงดนตรีงานแต่งงาน อิอิ

• 319
  • 73
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 07:16:31 »
ไปด้วยครับ ลงทะเบียนเรียบร้อยแล้ว ... แหะๆๆ  :)

แต่ไม่รู้จักใครเลยอ่ะ ใครเจอหน้าแบบในรูปก็ทักด้วยละกันนะครับ  ;)

ดีค่ะแล้วชื่ออะไรค่ะเราแอนนะค่ะเจอกันทักได้เลยนะค่ะ ^-^ ^-^ ^-^ >:D >:D

ออฟไลน์ thanapatpp

• 359
  • -6
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 10:03:53 »
เดียวเจอ กันทุกคน แต่ เรา ลงทะเบียนยังนี้
งานเยอะ จนมืนไป หมด เลย

NoobKillPro

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 10:35:12 »
ไปด้วยนะครับ พอดีอยู่ใกล้     สมาชิกใหม่   ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ mr_kong

• *
  • 91
  • 0
  • Babo
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 12:49:13 »
ขอไปด้วยคนครับ

ออฟไลน์ ♀::นุ่มนิ่ม::♂

• *
  • 198
  • 39
  • CYBER FOX
    • My Life
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 15:19:08 »
นั่งโง่เป็นนานเยย ก่าจะลงทะเบียนได้ เหะๆๆ หวิดจาไม่ได้ไปแว้ววว เหอๆๆ
แต่ก็นะ ยากหน่อยช่างมัน จนท.เค้าจะได้ไม่เหนื่อย อิอิ

• 319
  • 73
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 15:29:52 »
นั่งโง่เป็นนานเยย ก่าจะลงทะเบียนได้ เหะๆๆ หวิดจาไม่ได้ไปแว้ววว เหอๆๆ
แต่ก็นะ ยากหน่อยช่างมัน จนท.เค้าจะได้ไม่เหนื่อย อิอิ

ลงหรือยังคุณน้องถ้าลงแล้วเจอกันนะ