Thaiadmin

เปิดรับสมัครอบรม Free BSD for Newbie

ออฟไลน์ เบบี๋จ๊ะ

• **
  • 41
  • 0
  • ก็แค่เด็กคนหนึ่งที่ชอบ network
    • chatreek.com
Re: เปิดรับสมัครอบรม Free BSD for Newbie
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2007, 01:00:40 »
ถ้าเกิดไม่ได้ไปอบรม แต่จะขอซื้อ DVD จะได้ไหมครับ

ออฟไลน์ ninjanaja

• 29
  • 1
Re: เปิดรับสมัครอบรม Free BSD for Newbie
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2007, 03:15:09 »
ไปด้วยคนเดี่ยวโทรไปน้า ::)
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ LittleSE

• 78
  • 0
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2007, 10:12:47 »
ยังไม่เคยมีประสบการณ์เลยครับแล้วมีเพื่อนหรือป่าวไปแล้วกลัวเหงานะครับ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

solot

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2007, 10:53:55 »
อยากให้มี Lab จังเลยครับ แบ่งเป็นกลุ่มๆ ก็ยังดี แต่มี Demo การติดตั้ง ก็โอเคนะครับ คือว่าผมกลัวคนที่ เริ่มจาก ศูนย์ (อย่างผม) จะไม่เข้าใจน่ะสิครับ 

* ถ้าเข้าคอร์ดนี้ จาก 8 โมง จบ มิตติ้ง ตี 2 ผู้ปกครองที่บ้านจะว่าอะไรมั้ยน้อ... เดี๋ยวไปขอ Visa ก่อนนะครับ
   :'(

ออฟไลน์ ninjanaja

• 29
  • 1
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2007, 11:29:29 »
ท่าจะไปไม่ได้ซะละ :( รอ dvdออกละกัน :o

ออฟไลน์ ยุ๊กยิก....

• 26
  • 0
  • TH@min Membership
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2007, 13:57:40 »
ผมไม่มีความรู้เท่าไหร่ นะครับ   พอที่จะเรียนได้ไหมครับ
อบรมตั้งแต่ Basic เลยไหมคับ และอยากได้ DVD ด้วยนะครับ

rb007

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2007, 14:52:05 »
ถ้าไปอบรมแล้วอยากได้ DVD ด้วยต้องทำไง

ก็ไปอบรม แล้วพอ DVD ออกวางจำหน่ายก็สั่งซื้อ สิครับ

BSD คืออะไรครับ ไม่ทราบจริงๆครับ

ลองดาวน์โหลดมาดูครับ http://www.212cafe.com/download/DOCS/FreeBSD.doc

ถ้าเกิดไม่ได้ไปอบรม แต่จะขอซื้อ DVD จะได้ไหมครับ

ไปอบรมหรือไม่ไปก็ซื้อ DVD ได้ครับ

ไปด้วยคนเดี่ยวโทรไปน้า ::)

เข้าไปลงทะเบียนแล้วโอนเงินมา แล้วค่อยโทรบอกครับ ลงทะเบียน+รายละเอียด http://shop.thaiadmin.org/index.php?model=products;method=view;id=29

ยังไม่เคยมีประสบการณ์เลยครับแล้วมีเพื่อนหรือป่าวไปแล้วกลัวเหงานะครับ

ยังไม่มีประสบการณ์ก็สามารถไปได้ครับเพราะการ train เริ่มจาก Basic หรือ 0 นั่นเอง รายชื่อเพื่อนๆ ที่ไป ดูได้จากกระทู้แรกๆครับ

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2007, 21:47:48 »
ตอนนี้ผู้สมัครครบ 40 ท่านแล้วค่ะ ขอปิดรับสมัครนะคะ รายชื่อวันเสาร์ที่ 23 จะแจ้งให้ทราบค่ะ

สำหรับท่านที่พลาดงานเทรน รอติดตามเป็น DVD แล้วกันนะคะ
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

นายเซ่อซ่า

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2007, 02:22:12 »
ไปด้วยคน เดี๋ยวสิ้นเดือนโดนเงินนะ  :) ;)
เมื่อ: 23 มิถุนายน 2007, 02:21:14
เวงกำ เต็มซะและ เปิดอีกรอบจิงับ
 ;)

eetoday

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2007, 10:24:39 »
น่าเสียดาย ที่ไม่ได้ไป.. มีงานประจำปี พอดี ไว้จะอุดหนุน วีซีดี นะ..บอกด้วย ว่าต้องทำยังไงบ้าง?

ออฟไลน์ Rabbit2004

• 4
  • 0
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2007, 10:55:09 »
ผม ขอรอ DVD อ่ะครับ มาช้าไปหน่อยครับป๋ม  ^-^

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2007, 12:56:33 »
เนื่องจากได้เข้าไปตรวจสอบการสั่งซื้อสินค้าใน shop.thaiadmin แล้วพบว่ามีผู้สั่งซื้อสินค้า Training : Free BSD for Newbie เกินกว่า 40 ท่าน และจากการตรวจสอบรายชื่อผู้ที่ทำตามขั้นตอน คือ โทรมาสอบถามว่าที่นั่งเต็มหรือยังและจองกับหญิงก่อนการสมัครแล้วนั้น พบว่าหลายๆ ท่านที่สั่งซื้อ Training : Free BSD for Newbie มารายชื่อไม่ตรงกับผู้โทรมาจอง ดังนั้น ตอนนี้ใครยังไม่ได้โอนเงิน กรุณาอย่าเพิ่งโอนค่า Training เข้ามานะคะ เดี๋ยวหญิงประกาศรายชื่อแล้วจะติดต่อไปค่ะ

หมายเหตุ ขอสงวนสิทธิ์ให้กับผู้ที่โทรมาจองก่อนการโอนเงินเท่านั้นนะคะ
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ออฟไลน์ icman

• 795
  • 4
    • สอน เนื้อหา บทความ php
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2007, 13:14:11 »
รับ ทราบ ครับบบบบ

ออฟไลน์ dekdar

• *
  • 192
  • 0
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2007, 15:32:23 »
อดกันพอดี  อืม งันเอา DVD ไปดูก้อได้อ่ะ  >:(    :(

flyffk9

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2007, 16:12:20 »
ตอนนี้ผู้สมัครครบ 40 ท่านแล้วค่ะ ขอปิดรับสมัครนะคะ รายชื่อวันเสาร์ที่ 23 จะแจ้งให้ทราบค่ะ

สำหรับท่านที่พลาดงานเทรน รอติดตามเป็น DVD แล้วกันนะคะ
  ปิดแล้วยังไงมีใคร ไม่ไปหรือเลื่อน เมลมาบอกผมด้วยนะจะไปแทน  :'( มาไม่ทัน อดเลยเรา

ออนไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2007, 20:38:03 »
ขอ Lock กระทู้ไว้สำหรับเจ้าหน้าที่ Update ข้อมูลเลยนะครับ เพราะตอนนี้ หัวข้ออบรม FreeBSD เต็มแล้วครับ

- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2007, 21:59:03 »

รายชื่อผู้สมัคร Training

ลำดับ      รายชื่อ           :           ลำดับ      รายชื่อ   
   1      Phumpadungsin Chomkoh           :           21      ภูษิต สีใส   
   2      กนกวรรณ เลิศประเสริฐพันธ์           :           22      กิตติ หาญอาษา   
   3      เกษม พุฒิสันติกุล           :           23      นนทกร พลสิทธิ์   
   4      นายวิทยา วิจิตร           :           24      Codered1   
   5      สุกิจ ขัติยนนท์           :           25      Codered2   
   6      อาทิตย์ จุงไทย           :           26      Codered3   
   7      เมธา ยิ้มละมัย           :           27      ปัถย์ บุญคุ้มครอง   
   8      ณัฐชนน นาคทรงแก้ว           :           28      อนันต์ กนกโรจน์   
   9      พชร ครุธพุ่ม           :           29      สิริชัย แซ่ตั้ง   
   10      อรุณ บุญมาเลิศ           :           30      จีระสิทธิ์ ศรีสุโพธิ์   
   11      สุทธิรักษ์ เหมือนขจร           :           31      สาธิต  ติยะแสงทอง   
   12      จินตณา ด้วงโต           :           32      เอกชัย ชูสังข   
   13      วีรพันธุ์ สว่างแจ้ง           :           33      มณฑน์ธเนตร วัฒนการัณยภาส   
   14      กีรติ วิจิตรโชติ           :           34      ISOS   
   15      ธนกร วรนิมมาน           :           35      กิตติ   
   16      อรทัย ชัยศร           :           36      ปฐมาภรณ์   
   17      ดานิส อาแว           :           37      eut   
   18      มานะ นวมจิตร           :           38      ธนาทิพย์   
   19      โพชฌงค์ โสรัจจะ           :           39      พนิดา (สมเกียรติ)   
   20      ฉัตรชัย พิบูลย์ชนะชัย           :           40      ทรงพล   

ผู้ที่โทรจองตามรายชื่อต่อไปนี้ติดต่อหญิงด่วนนะคะ
พนิดา (สมเกียรติ)
ทรงพล
ธนาทิพย์

ปล. หากมีข้อสงสัยประการใดกรุณาสอบถามที่กระทู้ http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=53199.0 ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3 กรกฎาคม 2007, 21:11:39 โดย Kul_Ying »

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2007, 23:40:42 »
ขออภัยค่ะ  งานมีปัญหาด่วนต้องแก้ไข  :'( :'( :'(
ยังไม่ได้ตรวจสอบการโอนเงินเพิ่มเติมเลยค่ะ พรุ่งนี้ 01/07/07 จะพยายามทำให้ และจะสรุปว่าใครสละสิทธิ์บ้างเพื่อติดต่อท่านอื่นต่อไปค่ะ

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 2 กรกฎาคม 2007, 23:20:59 »
มาขออภัยอีกรอบค่ะ ทำงานไม่ทันจริงๆ  ว่าจะสรุปรายชื่อทั้งหมดให้อีกครั้ง สำหรับท่านที่โทรมาจองแต่ไม่ได้แจ้งชื่อจริง และ ตรวจสอบการโอนเงินให้  :'(

เอาเป็นว่าตามรายชื่อที่ประกาศไป ท่านใดจะสระสิทธิ์กรุณาติดต่อกลับด่วนค่ะ ต้องให้ท่านอื่นๆ เข้ามาแทนค่ะ ยังไงจะโทรติดต่อไปยืนยันอีกทีนะคะ

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 3 กรกฎาคม 2007, 21:14:23 »
update รายชื่อผู้ได้รับสิทธิ์เข้าอบรม Free BSD

ลำดับ      รายชื่อ           :           ลำดับ      รายชื่อ   
   1      Phumpadungsin Chomkoh           :           21      ภูษิต สีใส   
   2      กนกวรรณ เลิศประเสริฐพันธ์           :           22      กิตติ หาญอาษา   
   3      เกษม พุฒิสันติกุล           :           23      นนทกร พลสิทธิ์   
   4      นายวิทยา วิจิตร           :           24      Codered1   
   5      สุกิจ ขัติยนนท์           :           25      Codered2   
   6      อาทิตย์ จุงไทย           :           26      Codered3   
   7      เมธา ยิ้มละมัย           :           27      ปัถย์ บุญคุ้มครอง   
   8      ณัฐชนน นาคทรงแก้ว           :           28      อนันต์ กนกโรจน์   
   9      พชร ครุธพุ่ม           :           29      สิริชัย แซ่ตั้ง   
   10      อรุณ บุญมาเลิศ           :           30      จีระสิทธิ์ ศรีสุโพธิ์   
   11      สุทธิรักษ์ เหมือนขจร           :           31      สาธิต  ติยะแสงทอง   
   12      จินตณา ด้วงโต           :           32      เอกชัย ชูสังข   
   13      วีรพันธุ์ สว่างแจ้ง           :           33      มณฑน์ธเนตร วัฒนการัณยภาส   
   14      กีรติ วิจิตรโชติ           :           34      ISOS   
   15      ธนกร วรนิมมาน           :           35      กิตติ   
   16      อรทัย ชัยศร           :           36      ปฐมาภรณ์   
   17      ดานิส อาแว           :           37      ทรงพล   
   18      มานะ นวมจิตร           :           38      Eut1   
   19      โพชฌงค์ โสรัจจะ           :           39      Eut2   
   20      ฉัตรชัย พิบูลย์ชนะชัย           :           40      Eut3   

ขออนุญาตตัดสิทธิ์ของคุณพนิดา(สมเกียรติ) และคุณธนาทิพย์นะคะ เนื่องจากไม่โอนเงินตามกำหนดและติดต่อไม่ได้ค่ะ