Thaiadmin

ช่วยด้วย ! เกือบ 2 เดือนแล้วยังไม่ได้ใบ cert เลย ใครรู้ช่วยบอกที

aayzia

สอบ MCTS ผ่านมาเกือบ 2 เดือนแล้ว แต่ยังไม่ได้รับใบ cert เลย  :'(  (ไปสอบที่ Nirvana ที่ Central ลาดพร้าว)
เราจะต้องทำอย่างไรบ้าง ติดต่อกับใคร ไม่รู้จริง ๆ เพราะพึ่งสอบเป็นครั้งแรก
รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีค่ะ

leoput

นั่นสิครับ ผมจะ 3 เดือนแล้วยังไม่ได้เลย โทรไปถามที่ microsoft thailand ก็โอนให้ไปคุยกับ สิงคโปร์ แต่สิงคโปร์ ก็บอกว่าจะโทรกลับมา เดี๋ยว เช็คก่อนกลับกลายเป็นเงียบหายไปเลย เซ็งจัง

clubcoms

ไงเป็ง งั้นหว่า  :)   ผมก้อยัง บ่ ได้ คือกัน :(

Aunyanuch

ตอนที่สอบเสร็จแล้ว คุณจะได้ใบ Reprint score report แล้วเค้าจะมี Url  ที่อยู่ตรงด้านล่าง ให้คุณไปเข้าไปลงทะเบียน ในนั้นนะค่ะ
แต่ถ้าทำแล้ว และยังไม่ได้รับใบเซอร์สักที
แนะนำให้ scan ใบ  Reprint score report   และส่งเมล์ไปที่ Ms Microsoft Regional Service Centers: East Asia  :    chktresc@microsoft.com   นะค่ะ

หวังว่าจะได้รับเซอร์ เร็ววันนี้ค่ะ  :-* :-*

ออฟไลน์ GodKnow

• 716
  • 1
  • TH@min Membership
ต้องเข้าเวบไปลงทะเบียนขอใบด้วยนะ ถามจากสถาบันที่สอบได้นะครับ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

เริ่มต้น

ลงทะเบียนไม่ได้นะครับ เพราะไม่มี Access code นานแล้วนะ ส่งมาช้าจัง

ออฟไลน์ sysadm

• 2,557
  • 12
  • ร่วมด้วยช่วยกันปลดแอกการเป็นเมืองขึ้นทาง software
    • www.failtocar.com
เอานำเบอร์มาเดี๋ยว ผม print ให้  ;D
เราลืมกันไปหรือไม่ ว่าเราเรียนเพื่ออะไร ?
"วุฒิ หรือ ความรู้"

อย่าให้ด้านมืดครอบงำจิตใจ

leoput

ถ้า axxcode code หมด อายุ ต้อง ส่ง mail ไป ขอ access code ใหม่ครับ แล้ว พอ ได้ access code ให้ เข้าไป ลงทะเบียน ตาม ขั้นตอน ครับ หลังจากนั้น ต้องไปที่ https://mcp.microsoft.com/mcp/default.aspx ;;;;>sign in ;;;;;;;;;;;>program benefit ;;;;;;;;;;;;;;;;;>welcome kit and certify;;;;;;;;;;;;>submit ทางด้านล่าง อันนี้ สำคัญครับ ผมคยเจอมาแล้วไม่ submit ไม่ส่ง cer ผมเพิ่งโทรไปคุยกับ singapore เมื่อวานนี้เอง ยังไม่ได้ cer เหมือนกันครับ 3 เดือนแล้ว แล้ว singapore เลยบอกวิธีตามด้านบนมา ครับ 001-800-441-0560 ต่อ 6 เบอร์โทร singapore ครับ เป็นเบอร์โทร free ครับ

CMD

ส่งเมล์ไปที่ MCPHelp@microsoft.com
บอกว่าชื่ออะไร สอบวิชาอะไรผ่านเมื่อไหร่แล้วยังไม่ได้รับ
MCP ID   กะ Access Code
บอกที่อยู่ให้ครบถ้วนแล้วก็เมล์ที่ใช้ควรเป็น hotmail เพื่อความน่าเชื่อถือให้ใช้เมล์ของบริษัทที่คุณทำงานดีที่สุด
กรุณาพิมพ์ภาษาอังกฤษที่สุภาพครับ

TaoBSD

โดยปรกติแล้ว เราต้องได้ Access Code ก่อนใช้หรือป่าวครับ ทางอีเมล์
แต่ของผม ยังไม่ได้รับ Access Code เลย ทำไงดีครับไม่เข้าใจ
3 เดือนแล้ว

p.lertpaiboon

โดยปรกติแล้ว เราต้องได้ Access Code ก่อนใช้หรือป่าวครับ ทางอีเมล์
แต่ของผม ยังไม่ได้รับ Access Code เลย ทำไงดีครับไม่เข้าใจ
3 เดือนแล้ว

ต้องได้ Access Code ก่อนครับ
โทรไปที่ Microsoft Thailand ครับ แจ้งว่ามีปัญหาเรื่อง Certificifate

จะมีฝรั่งมาพูดด้วยครับ
ผมเจอประจำ   ได้ช้า  transcript พิมพ์ไม่ได้ ต้องแจ้งครับ

ออฟไลน์ kidzcnm

• 32
  • 0
โทรไปที่เบอร์นี้เลยครับ Microsoft Regional Service Centers in Southeast Asia
Microsoft Regional Service Centers เบอร์ 001-800-441-0218 ฟรี!! จะมีคนไทยให้คำแนะนำอยู่แล้วเค้าจะขอ registration ID และสอบถามข้อมูลพวกที่อยู่เพื่อยืนยันว่าเป็นตัวจริง ของผมโทรไปซักพักก็ได้รับ email เลยรวดเร็วมากครับ

ส่วนเรื่องเข้าไป welcome kit กับ transcipt ไม่ได้ให้เข้าไปเปลี่ยน province เป็น bangkok ครับ แล้วก็ใส่จังหวัดไปในที่อยู่ข้างบนเลยถึงจะเข้าไปดูได้(ตอนเเรกเลือกเป็น samutpakan แล้วมัน error = =") ;)

RMUTT CPE#7

SIAM CONSULT SYSTEM INTEGRATOR
มือปืน Upgrade IOS, CISCO, FortiGate, FiberLogic, Security Audit, Backup Solution

haffalump

ต้องเข้าไปที่ site ของ MCP ครับ แล้วก็ไปยืนยัน(Submit)ที่อยู่ของเราทุกครั้งที่สอบเสร็จครับ ใบcert จะมาเร็วมักๆ