Thaiadmin

ประกาศผล : Microsoft MVP ปีนี้ครับ ร่วมดีใจกันหน่อย เย้ ๆๆ

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.

ประกาศผล : Microsoft MVP ปีนี้ครับ

ผมได้ด้วยแหละครับ  วู้ๆๆ

http://www.is-sos.com/index.php?option=com_content&task=view&id=18&Itemid=2

Lonely

:) ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
ดีใจด้วย ท่าน  แล้วจะเลี้ยงอะไรล่ะ  >:D >:D >:D
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ ♀::นุ่มนิ่ม::♂

• *
  • 198
  • 39
  • CYBER FOX
    • My Life
เย้ๆๆๆ  ดีใจด้วยน๊าค๊า 8)
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

• 3,790
  • 88
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
ดีใจด้วย ท่าน  แล้วจะเลี้ยงอะไรล่ะ  >:D >:D >:D

เลี้ยงแกลบคับท่าน เดือนนี้กินแกลบจ้าา จนจัด

plaman

ดีใจด้วยตาทัวร์  เจ๋งจริงๆๆๆ  บังเอิญพี่ในบอร์ดโน้นเขาก็ได้ด้วยเหมือนกัน  คนกันเองทั้งน๊านนนนน

http://www.greatfriends.biz/webboards/msg.asp?b=SURREALIST&id=42328

love_relax

ยินดีด้วยครับพี่ทัวร์

ออฟไลน์ SamaKitty VB

• Global Develop Leader
  • 2,949
  • 177
  • ไม่ใช่คนเก่ง ไม่ใช่คนดี ไม่ใช่คนพิเศษ ไม่ใช่..!!
    • Thaiadmin.org Power by : VBNeverdie.com
แวะมาดีใจด้วยคน  นะ ทัวร์ นะ  O0
Hi... Welcome to Thaiadmin.org
Power by VBNeverDie.Com

SMF Mod & Template Modify, Hosting, Chat Room, Joomla Web, Flash Header, Images Decorate

ขออภัย ถ้าไม่ตอบ PM ครับ : กรุณา ถามตอบในบอร์ด

ออฟไลน์ dana

• 319
  • 73
  • TH@min Membership
    • http://sweetthaigirl.multiply.com/
ดีใจด้วยหนูทัวร์
มีดอกไม้กับเบียร์สดมาให้หนูทัวร์ งานฉลองจะตามมานะ รอก่อนว่าจะเลี้ยงเมื่อไร (ไม่ได้เลี้ยงเองนะรอหนูทัวร์เลี้ยงนะเพื่อน)

จาก
เจเจ้เองนะจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 เมษายน 2007, 15:14:24 โดย dana »

ITnovice

ดีใจด้วยจ้า คุณทัวร์

แต่ว่า... แปลว่าอะไรเหรอคะ?  ;)

ได้กันน้อยยย น้อย ไม่กี่คนเอง สงสัยจะยากมั่กๆ

ออฟไลน์ Caramel Macchiato

• 738
  • 25
  • My style - www.karnake.com
    • www.karnake.com
ตาทัวร์ จัดงานเลี้ยงเมื่อไรอย่าลืมโทรเรียกด้วยนะ

โอ้ย  สงสัยท่าจะได้เมาในอีกไม่ช้า

ดีใจด้วย
codered
ขอต้อนรับเข้าสู่ www.karnake.com

ออฟไลน์ ทัชชี่น่ารัก

• 961
  • 39
  • The Friendship for You can Touch
    • ทัชชี่
เย่ๆ เพื่อนผมได้ตั้ง ๒ คน ใน ๔ คนเนี่ย สุดยอดเลยครับ

Nattasira Yauvasuta Microsoft Office Excel

Isara Ruk-Isara Windows - Security

แจ๋วๆ ครับ จะเลี้ยงเมื่อไรบอกด้วยน้าาา

อ้อ..คุณ ณัฐศิระ เนี่ย เค้าประจำอยู่ ณ บอร์ด พันทิป(ซอฟต์แวร์) กับ xls.how.to ครับ ส่วน นามแฝงที่เค้าใช้ ไปหาเองนะครับ ขอไม่บอก อุๆ

ออฟไลน์ บัวทอง(อยากเป็นลูกน้องเทพบัวเงิน)

• 424
  • 1
  • เด็กๆ รอก่อน ขอปู่เม้นท์แปป
Re: ประกาศผล : Microsoft MVP ปีนี้ครับ ร่วมดีใจกันหน่อย &
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 2 เมษายน 2007, 16:41:08 »
MVP 
แปลว่าอะไรครับ เขาตั้งชื่อเดียวกับที่มีในเกมส์แรคนาร๊อคหรือเปล่าครับ ที่ไปล่าบอส MVP อ่ะ แบบว่าผมไม่รู้จริง ๆ นะครับ เคยได้ยินแต่ในเกมส์อ่ะ ที่พวกเลเวลสูงไปล่าบอส MVP อะไรนี่แหละ  O0
<b>คนน่ะแก่แต่ว่ามือใหม่นะจะบอกให้</b>

• 3,790
  • 88
ขอบคุณทุกท่านค้าบ บ บ

MVP คืออะไร
http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=44492.0

kichibear

ยินดีด้วยนะครับ คุณ M.A.K.U.B.E.X

MNK2548

ยินดีด้วยครับ คุณ M.a.k.u.b.e.x แล้ว ThaiAdmin มี MVP กี่ท่านแล้วครับ....อย่าบอกนะว่าเป็นคนแรก
...ยังผมชาว ThaiAmin คนนึ่ง ก็ดีใจที่มี MVP เป็นสมาชิกครับ.
...แล้วจะไปพบ Bill Gates เมื่อไร ก็อย่าลืม ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะครับ... :)

• 3,790
  • 88
เล่าเรื่องไห้ฟัง ความรู้สึกตอนได้ Microsoft MVP Windows Security
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 2 เมษายน 2007, 17:13:48 »
เล่าเรื่องไห้ฟัง

เคยคุยกะคุณฟูเกียตริที่ดูแลเรื่องนี้อยู่  ว่าจะรู้ได้ไงว่า  จะได้ MVP
เค้าบอกว่า process เมื่อไปถึงต่างประเทศแล้ว  ก็จะรอประกาศผลว่าได้หรือไม่

หลังจากนั้นมาก็ลืมสนิท เนื่องจากงานยุ่ง  ต้องหาเงินเข้า office....
วันเสาร์ที่ 31 ผมไปงานแต่งงานคุณ DevMan ที่ระยองตังก็ไม่มี  ยืมเค้ามา 3000 ใช้ 2 คนกะ Kul_Ying ก็ไม่ได้เอะใจ ว่า พรุ่งนี้มันวันที่ 1 เมษา
วันนั้นฉลองงานแต่งคุณ DevMan กันจน 6 โมงเช้า  เที่ยงวันอาทิตตื่นมา  notebook ก็มี aircard ของพี่อัทก็มี
ไม่ยักกะเอะใจ  จนกลับมา กทม  ในคืนวันอาทิตย์   ถึงบ้าน  แต่เข้าบ้านไม่ได้  บ้าน lock เลยต้องไปนอนโรงแรม
เสียค่าโรงแรมไป 800 บาท เหลือตังในกระเป๋ากันแค่ 100 บาท  วันจันทร์ check จะขึ้นเงินได้ไหมก็ไม่รู้   ตื่นเช้ามาเครียดมากๆ
กว่าจะเข้าบ้นาได้ก็ 11 โมง กว่า   เข้าบ้านได้ยังคิดเลย  งานเยอะมากๆ เครียด เหลือเงินไม่กี่บาท  มีเงินเก็บแต่ก็ไม่อยากเอามาใช้ (กะจะผ่อน
หนี้ที่ติดแม่อยู่วันสงกรานต์) 
      กลับถึงบ้าน  เปิดเครื่อง เปิด thaiadmin แล้ว เปิด outlook check mail  เห็นมันว่ามี 7 ข้อความ อืมม  คงไม่มีไรมาก
พอดูหัวข้อ ...... พาษาอังกฤษทั้งนั้นเลย  อารายหว่า  ดูเผินๆ เนื่องจกเครียดมากๆ หลายๆ เรื่อง  เครียดแบบ ไม่อยากทำงาน
ทีแรกดูหัวข้อนึกว่า spam mail  แต่พอเห็น MVP ก็ตั้งใจอ่าน   เจอคำว่า .. [MVP] Congratulations!  You have received the Microsoft MVP Award
ก็ยังไม่สนใจ  เค้าคงส่งมาไห้ดูคนที่ได้มั้ง?  ก็ click เข้าไปอ่านหน่อย ใครได้บ้าง  ก็สดุด คำนึงเขียนว่า
Dear Isara Ruk-Isara,

Congratulations! We are pleased to present you with the 2007 Microsoft® MVP Award!

และใน mail ถัดมา . I would like to say CONGRATULATION to you personally to become a part of our great family, the MVP

เอ๊ะ  แปล่งๆ แฮะ  เหมือนว่าเราจะได้ แต่ยังไม่ปักใจเชื่อ  จนอ่านอีก mail ที่มี list รายชื่อ

Thailand
 Chalermvong   Vijitpiyakul
 Visual Developer – Client Applications Development

Jirawat   Padungkijjanont 
 Visual Developer – Client Applications Development

Nattasira    Yauvasuta
 Microsoft Office Excel

Isara   Ruk-Isara
<==== ผมเอง
  Windows - Security

ชิบ!!!!!!!!!   ........... status :::: buffer over flow!!!!!
  พูดไม่ออก  ใน office มีอยู่ 2 คน
ตั้งสติได้ปุ๊บ!! ตะโกนเยย  "กรุได้ MVP แว้วว้อย ย ย   security ด้วย ย ย ย ย "
เหอะๆ  ความเครียดหายเปงปลิดทิ้ง 

เรื่องก็เป็นฉะนี้แล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 เมษายน 2007, 19:48:16 โดย M.a.k.u.b.e.x »

• 3,790
  • 88
ยินดีด้วยครับ คุณ M.a.k.u.b.e.x แล้ว ThaiAdmin มี MVP กี่ท่านแล้วครับ....อย่าบอกนะว่าเป็นคนแรก
...ยังผมชาว ThaiAmin คนนึ่ง ก็ดีใจที่มี MVP เป็นสมาชิกครับ.
...แล้วจะไปพบ Bill Gates เมื่อไร ก็อย่าลืม ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะครับ... :)

คนแรกก๊า บ บ บ  บ

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS

งะ จะไปแฉความจนให้ชาวบ้านเค้ารู้ทำไมเนี่ย  :-\

แต่ก็ดีเหมือนกันเผื่อมีใครสงสารมาเลี้ยงข้าว  :P
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ITnovice

ในที่สุดก็รู้แล้ว MVP ก็คือการประกวดนางงามนั่นเอง (นอกจากสวยแล้วยังต้องรักเด็กด้วย)  >:D

เก่งและจิตใจงาม... น่านับถือๆๆ ดีใจด้วยอีกทีค่า  ^-^

jessada100

ยินดีกับท่านคนเก่งด้วย    :)

ออฟไลน์ ปลาทอง

• 435
  • 1
  • ขอโอกาสสักครั้ง....
ยินดีด้วยครับ  :) เขียนหนังสือชีวประวัติเลยไหมทำยังไงจะได้ขึ้นถึงระดับนี้ อิอิ

ITnovice

โหยๆ ลืมไป !!!

great power comes great responsibility นะคะ  :-*

หุหุ ทีนี้แหล่ะ เราจะถามปัญหาเช้า กลางวัน เย็น สามเวลาหลังอาหาร และก่อนนอนเลย.. คอยดู  >:D >:D

• 3,790
  • 88
โหยๆ ลืมไป !!!

great power comes great responsibility นะคะ  :-*

หุหุ ทีนี้แหล่ะ เราจะถามปัญหาเช้า กลางวัน เย็น สามเวลาหลังอาหาร และก่อนนอนเลย.. คอยดู  >:D >:D

หงึกๆๆ รบกวนถามใน board นะครับ ผมจะได้มีอะไรไว้การันตี MVP ต่อปาย

ออฟไลน์ Devman

• 3,609
  • 85
  • กล้าที่จะลอง เพื่อสิ่งที่ดีกว่า
อิอิ  ดีใจด้วยนะ ไม่ต้องออกนอกหน้าก็ได้ทัวร์ ขำๆ  ;D

ออฟไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

ออฟไลน์ Oramon

• 1,325
  • 16
  • TH@min Membership

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ ~• FreedomMafia •~

• 473
  • 4
  • on the way! close up to the Heck , I love VPS
    • FreedomMafia
kiki   ยินดีด้วยลุงทัว เอิกๆ 

ออฟไลน์ Sutenm

• **
  • 44
  • 0
  • Saiyaithai
    • SEO
ลุงชักจะเก่งเกินหน้าตาผมละ - -" ว่างๆสอนผมบ้างซิคับลุง โถ่ๆ สงสารคนหน้าตาดีๆอย่างผมสักคนนะคร้าบบบบ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ ตาน้อยคุง

• 400
  • 5
  • ผมไม่หล่อ... แต่ผมจน
ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ...

*** แล้วทำไงจะได้เป็น MVP คนที่สองมั่งล่ะครับ...
Do it better with Linux
My Server : FreeBSD 8.2 , Ubuntu 10.10
My Desktop : Ubuntu 10.04 , Windows XP (Sp3) x64, Windows 7 Ultimate