Thaiadmin

MCP/MCTS/MCSA/MCSE/MCITP - 70-620

Re: MCP/MCTS/MCSA/MCSE/MCITP - 70-620
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2009, 10:17:45 »
อยากได้เหมือนกันครับกะว่า อีก 2 เดือนจะไปสอบครับ
ตอนนี้อยากได้พวก E-Books มากๆเลย
ร่วมสนุกรับ Sticker Line ฟรีได้ที่ !!
http://www.facebook.com/lineaddme

รับฝากซื้อ Sticker Line ถูกกว่าซื้อเอง !!
ราคา 50 Coin  ลายละ 30 บาท
ราคา 100 Coin ลายละ 55 บาท
ราคา Theme 150 Coin ลายละ 85 บาท
สนใจติดต่อ Line ID : smartpor

Re: MCP/MCTS/MCSA/MCSE/MCITP - 70-620
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 16:58:01 »
 :) ไม่มีใคร Update เลย หรือว่าจะรอไปสอบ Windows 7 ดีหว่า
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 17:16:47 »
:) ไม่มีใคร Update เลย หรือว่าจะรอไปสอบ Windows 7 ดีหว่า
ยังใช้ตัวเดิมได้ครับ ลองอ่านกระทู้ย้อนขึ้นไปหน่อยครับ รับรองเจอแน่ๆ ครับ  O0
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

test1aek

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2009, 10:02:23 »
ตอนนี้พยายามหารายละเอียดสอบเพื่อเอา MCSA+MCSE เลยจะเริ่มต้นที่ 70-620 ครับ

1.ผมมาถูกทางแล้วใช่ไหมครับ เพราะอนาคตจะสอบ MCITP จะได้ประหยัดไป 1 วิชา (ทรัพย์น้อยใช้สอยประหยัด  :D)

2.ผมหาแนวข้อสอบต่าง ๆ ได้ไฟล์ Pass4Sure มาเป็นไฟล์ .vce หารายละเอียดทราบแล้วว่าต้องใช้โปรแกรมที่มีคีย์ถึงจะเปิดได้เกิน 5 ข้อ ท่านใดมีก็ขอรบกวนด้วยนะครับ  ;)

3.ล่าสุดตัวไหนตรงที่สุดแนะนำ หรือบอกแหล่งที่มีการอัพเดทเกี่ยวกับแนวข้อสอบด้วยครับ ว่าช่วงนี้ตัวไหนตรงไม่ตรง จะได้เลือกอ่านถูกครับ (อ่านเพื่อความมั่นใจครับ แต่ความเข้าใจในเรื่องที่สอบก็ศึกษาครับ)

ปล.ใครมีแนวทางสอบแบบประหยัดโดยเลือกวิชาให้คุ้มที่สุด(ครอบคลุมตัวสูง ๆ กว่า จะได้ประหยัดค่าสอบ  ;D) ก็รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ  :)

• 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2009, 10:25:28 »
รายละเอียดและข้อมูลเก่าๆ น่าจะยังใช้ได้ครับ  O0
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

test1aek

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2009, 10:28:10 »
รายละเอียดและข้อมูลเก่าๆ น่าจะยังใช้ได้ครับ  O0

ขอบคุณครับ เล่นอุ้มกระทู้มาซ่อน งงเลยว่ากระทู้หายไปไหน อิอิ

ปล.ท่านใดมีตัวเปิดไฟล์ vce ที่เกิน 5 ข้อได้ ขอรบกวนส่งหลังไมค์ให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

manutd

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009, 15:34:10 »
ใครพอทราบบ้างตอนนี้ ข้อสอบวิชาMicrosoft 70-620 มีอะไรเปลี่ยนแปลงหรือพอจะลองไปสอบดูอ่ะครับ แล้วถ้าอ่านสอบต้องอ่านแนวข้อสอบของค่ายไหน ชัวร์สุดครับ

ออฟไลน์ aeeeee

• **
  • 630
  • 3
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009, 19:18:12 »
เท่าที่ทราบมา ข้อสอบน่าจะยังไม่เปลี่ยนนะครับ
แต่ Lab ค่อนข้างเยอะครับ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ Teststs

• **
  • 885
  • 6
  • <<< ถ้าไม่มีทางก็ต้องสร้างมันขึ้นมา >>>
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009, 08:31:02 »
ตอนนี้พยายามหารายละเอียดสอบเพื่อเอา MCSA+MCSE เลยจะเริ่มต้นที่ 70-620 ครับ

1.ผมมาถูกทางแล้วใช่ไหมครับ เพราะอนาคตจะสอบ MCITP จะได้ประหยัดไป 1 วิชา (ทรัพย์น้อยใช้สอยประหยัด  :D)

2.ผมหาแนวข้อสอบต่าง ๆ ได้ไฟล์ Pass4Sure มาเป็นไฟล์ .vce หารายละเอียดทราบแล้วว่าต้องใช้โปรแกรมที่มีคีย์ถึงจะเปิดได้เกิน 5 ข้อ ท่านใดมีก็ขอรบกวนด้วยนะครับ  ;)

3.ล่าสุดตัวไหนตรงที่สุดแนะนำ หรือบอกแหล่งที่มีการอัพเดทเกี่ยวกับแนวข้อสอบด้วยครับ ว่าช่วงนี้ตัวไหนตรงไม่ตรง จะได้เลือกอ่านถูกครับ (อ่านเพื่อความมั่นใจครับ แต่ความเข้าใจในเรื่องที่สอบก็ศึกษาครับ)

ปล.ใครมีแนวทางสอบแบบประหยัดโดยเลือกวิชาให้คุ้มที่สุด(ครอบคลุมตัวสูง ๆ กว่า จะได้ประหยัดค่าสอบ  ;D) ก็รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ  :)

ขออนุญาติอ้างอิงจากท่านนี้นะ ไม่ต้องการจะพาดพิงแต่อย่างใด แต่ทำไมมีแต่คนถามหาแต่แนวข้อสอบ, ช่วย update ข้อสอบหน่อย, อ่านอันไหนชัวร์สุด ฯลฯ

ไม่มีคนที่ discuss กันเรื่องเนื้อหาหรือหนังสือที่ต้องอ่านเลย

ผมก็ไม่ทราบนะ ถ้าทุกท่านอ่านหนังสือกันจนเข้าใจแล้ว เพียงแค่ต้องการแนวข้อสอบมาเพื่อฝึกทำ ให้ชัวร์ แล้วก็ไม่เสียเงินเปล่า เพราะค่าสอบก็ไม่ใช่ร้อยสองร้อย นั่นก็อีกเรื่อง

ส่วนตัวผมสอบของ cisco ผมก็ใช้ p4s ทุกวิชา แต่ก่อนใช้ผมอ่านหนังสือก่อนอย่าง ccna เนี่ย อ่าน 4-5 รอบได้มั้ง

ก็เป็นอีกทัศนคตินึง หรือเป็นเพราะแบบนี้ผมเลยไปช้ากว่าคนอื่นหว่า 555 นี่เพิ่งนั่งอ่านแล้วทำ vmware เอา vista มา install เริ่มแต่แรกเลย ทั้งที่ทำเป็นอยู่แล้ว เพื่อจะสอบ 70-620 อยู่เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 สิงหาคม 2009, 08:37:40 โดย Justiriuz »
สู้แล้ว พยายามแล้ว ถ้าไม่ได้ ก็ต้องสู้ต่อ พยายามต่อ ถ้าไม่ได้อีกก็ให้มันรู้ไป

test1aek

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 09:01:11 »
ขออนุญาติอ้างอิงจากท่านนี้นะ ไม่ต้องการจะพาดพิงแต่อย่างใด แต่ทำไมมีแต่คนถามหาแต่แนวข้อสอบ, ช่วย update ข้อสอบหน่อย, อ่านอันไหนชัวร์สุด ฯลฯ

ไม่มีคนที่ discuss กันเรื่องเนื้อหาหรือหนังสือที่ต้องอ่านเลย

ผมก็ไม่ทราบนะ ถ้าทุกท่านอ่านหนังสือกันจนเข้าใจแล้ว เพียงแค่ต้องการแนวข้อสอบมาเพื่อฝึกทำ ให้ชัวร์ แล้วก็ไม่เสียเงินเปล่า เพราะค่าสอบก็ไม่ใช่ร้อยสองร้อย นั่นก็อีกเรื่อง

ส่วนตัวผมสอบของ cisco ผมก็ใช้ p4s ทุกวิชา แต่ก่อนใช้ผมอ่านหนังสือก่อนอย่าง ccna เนี่ย อ่าน 4-5 รอบได้มั้ง

ก็เป็นอีกทัศนคตินึง หรือเป็นเพราะแบบนี้ผมเลยไปช้ากว่าคนอื่นหว่า 555 นี่เพิ่งนั่งอ่านแล้วทำ vmware เอา vista มา install เริ่มแต่แรกเลย ทั้งที่ทำเป็นอยู่แล้ว เพื่อจะสอบ 70-620 อยู่เลย

เช่นกันครับ ตอนนี้ผมก็ลง Vmware ลง Vista มาใช้งานจริง ๆ อยู่ แต่การที่ถามหาแนวข้อสอบก็อย่างที่ทราบละครับ ราคาค่าสอบก็ไม่ใช่น้อย อะไรที่ทำให้เรามั่นใจได้มากที่สุดก็สมควรทำจริงไหมครับ  ;D

ปล.แต่ใครท่องแนวไปสอบอย่างเดียว เกรงว่าพอทำงานจริงจะไปรอดไหมเนี่ย  :D

ออฟไลน์ P-i-M

• 25
  • 0
  • TH@min Membership
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 17:08:39 »
จะไปสอบ 70-620 สิ้นเดือนนี้ค่ะ แนวข้อสอบยังเป็น Microsoft.Pass4Sure.70-620.v2.73.corrected.by.mcse.cop.112q อยู่มั๊ยคะ
รบกวนท่านที่ไปสอบมาแล้วหรือเพิ่งไปสอบมา Update ให้ด้วยนะคะ แบบว่า...กดดันมากเลยค่ะ ไม่เคยสอบมาก่อนเลย  :'(
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ<br />อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ <br />จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน <br />ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ kkklauy

• 8
  • 0
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009, 17:49:30 »
เพิ่งสอบมา ผ่าน 850/1000  ;)

ข้อสอบชุด p4s 2.73 มีไม่กี่ข้อครับ แต่โดนแลปไปเยอะพอควร แต่ถ้ามีอยู่ก็อ่านไปเถอะครับ พอช่วยได้บ้าง

ข้อสอบ Choice ผมขอไม่บอกละกันครับ คิดว่าไม่ยากเกิน คะแนนส่วนมากอยู่ที่ Lab ครับ ถ้าพลาด Lab คะแนนหายไปเพียบ

Lab  เท่าที่ผมจำได้นะ

1.Setup dial up connection
2.Trust site
3.Remote Assistance <- ยากนิดนึง มึนหน่อย ๆ แต่ก็รอดมาได้
4.Windows defender configuration
5.Windows update setting
6.Media sharing
7.Parental control
8.Meeting Space
9.RSS Feed
10.File sharing
11. UAC  <- ผมคงทำผิดข้อนี้อ่ะครับ ยังไม่แน่นเท่าไหร่
12.Change Internet Explorer in Windows Vista to another Search by Default

อาจมีเยอะกว่านี้ แต่ผมนึกไม่ออกครับ

ปล. Lab บางข้อ มีให้ setup คอมพิวเตอร์ 2 เครื่องด้วยนะครับ ต้องสังเกตที่ Task Bar ให้ดีว่า มีปุ่มให้กดเปลี่ยนเครื่องคอมหรือเปล่า
ผมคุ้น ๆ ว่าผมพลาดไปข้อนึง ที่ไม่ได้เปลี่ยนไป setup คอมอีกเครื่องนึงใน Sim น่ะครับ เลยได้คะแนนมาแค่นี้

ขออนุญาต ไม่อธิบายนะครับว่าแต่ละข้อถามอะไรบ้าง แต่อยากให้ไปศึกษาฟังก์ชันที่ผมบอกให้กระจ่างแจ้งครับ
ข้อสอบอาจจะเปลี่ยนได้ แต่แนวที่ถาม จะไม่หนีไปไกลเกินที่ผมบอกหรอกครับ

เดี๋ยวเอาไฟล์มาให้ครับ เป็นแนวทาง

เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009, 17:43:44
อัพไม่ขึ้นครับ แต่ผมใช้ตัวนี้ลอง search หาใน google ละกันนะครับ 4share น่าจะมี

70-620 Simulations by Lone Wolf [In Detail & Quick Steps]

ออฟไลน์ Teststs

• **
  • 885
  • 6
  • <<< ถ้าไม่มีทางก็ต้องสร้างมันขึ้นมา >>>
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2009, 17:56:51 »

เดี๋ยวเอาไฟล์มาให้ครับ เป็นแนวทาง

เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009, 17:43:44
อัพไม่ขึ้นครับ แต่ผมใช้ตัวนี้ลอง search หาใน google ละกันนะครับ 4share น่าจะมี

70-620 Simulations by Lone Wolf [In Detail & Quick Steps]

เป็น video สอน lab หรือว่าเป็น lab ให้ทำจริงๆครับ ถ้าเป็น video สอน ผมมีอยู่ใครหาไม่ได้ก็บอกละกันครับ
สู้แล้ว พยายามแล้ว ถ้าไม่ได้ ก็ต้องสู้ต่อ พยายามต่อ ถ้าไม่ได้อีกก็ให้มันรู้ไป

ออฟไลน์ kkklauy

• 8
  • 0
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 05:49:54 »
เป็นแค่ file word ครับ

• 25
  • 0
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 10:19:05 »
เป็น video สอน lab หรือว่าเป็น lab ให้ทำจริงๆครับ ถ้าเป็น video สอน ผมมีอยู่ใครหาไม่ได้ก็บอกละกันครับ

ขอบคุณค่ะ กำลังหัดทำ lab อยู่พอดี
พิมใช้ Vista อยู่ก็จริง แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะใช้ครบทุกฟังก์ชั่น
อ่านหนังสือเยอะก็ใช่อยู่ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเข้าใจทั้งหมด
การรู้แนวข้อสอบ ก็ทำให้มั่นได้ขึ้นเยอะ โดยเฉพาะคนที่ไม่เคยสอบอย่างพิมน่ะค่ะ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ<br />อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ <br />จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน <br />ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

takisa

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 00:10:55 »

Lab  เท่าที่ผมจำได้นะ

1.Setup dial up connection
2.Trust site
3.Remote Assistance <- ยากนิดนึง มึนหน่อย ๆ แต่ก็รอดมาได้
4.Windows defender configuration
5.Windows update setting
6.Media sharing
7.Parental control
8.Meeting Space
9.RSS Feed
10.File sharing
11. UAC  <- ผมคงทำผิดข้อนี้อ่ะครับ ยังไม่แน่นเท่าไหร่
12.Change Internet Explorer in Windows Vista to another Search by Default

อาจมีเยอะกว่านี้ แต่ผมนึกไม่ออกครับ

ปล. Lab บางข้อ มีให้ setup คอมพิวเตอร์ 2 เครื่องด้วยนะครับ ต้องสังเกตที่ Task Bar ให้ดีว่า มีปุ่มให้กดเปลี่ยนเครื่องคอมหรือเปล่า
ผมคุ้น ๆ ว่าผมพลาดไปข้อนึง ที่ไม่ได้เปลี่ยนไป setup คอมอีกเครื่องนึงใน Sim น่ะครับ เลยได้คะแนนมาแค่นี้

เพิ่งไปสอบมาครับ เกือบผ่าน เหอ ๆ เสียดายค่าสอบ แบบว่าไม่เคยจับใช้ vista มาก่อนเลย

ข้อสอบมี 50 ข้อ รวม Lab ด้วยนะครับ เท่าที่จำได้ lab ก็เหมือนกับ คุณ kkklauy ถ้าจำไม่ผิด Pass4u 2.73 มีไม่กี่ข้อ

Lab ไม่ค่อยยาก เพราะถ้า icon ไหนใช้ไม่ได้ หรือไม่เกี่ยวข้อง มันจะมีข้อความขึ้นเตือน

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 7 กันยายน 2009, 11:34:46 »
 มี Update เพิ่มเติมอีกไหมครับ จะไปสอบสิ้นเดือนนี้แล้ว  :)

takisa

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 9 กันยายน 2009, 21:00:40 »
Microsoft.Braindump.70-620.v1.2.134q  ตรงหลายข้อทีเดียว

สอบผ่าน 900/1000   04/09/2009

LAB UAC 2 ข้อ ที่ต้องเข้าไปเซตตรง Administrative tools
windows media sharing ที่ต้องไปเซตตรง network sharing
set windows update ทุกวันเสาร์ 11.00
set treyResearch เป็น default search ใน internet explorer
meeting space ให้ คุณ kim แผนก HR

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 14:35:42 »
 :) มีใครจะ Update อะไรเพิ่มเติมไหมครับ กะว่า จันทร์หน้านี้ จะไปเสี่ยงดวงแล้วครับ ..

aongunner

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 22:46:03 »
ไม่ทราบว่าไปสอบที่ใหนมาหรอครับ

• 7,407
  • 169
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 23:01:31 »
เพิ่งไปสอบมาครับ เกือบผ่าน เหอ ๆ เสียดายค่าสอบ แบบว่าไม่เคยจับใช้ vista มาก่อนเลย

ข้อสอบมี 50 ข้อ รวม Lab ด้วยนะครับ เท่าที่จำได้ lab ก็เหมือนกับ คุณ kkklauy ถ้าจำไม่ผิด Pass4u 2.73 มีไม่กี่ข้อ

Lab ไม่ค่อยยาก เพราะถ้า icon ไหนใช้ไม่ได้ หรือไม่เกี่ยวข้อง มันจะมีข้อความขึ้นเตือน

ไปพึ่งแนวข้อสอบมากไม่ได้นะครับ ต้องฝึกหลายๆ แนวข้อสอบและอ่านเนื้อหาเยอะๆ ครับ

:) มีใครจะ Update อะไรเพิ่มเติมไหมครับ กะว่า จันทร์หน้านี้ จะไปเสี่ยงดวงแล้วครับ ..
ใช้ส่วนลดด้วยนะครับ ถ้าพร้อมแล้วก็ขอให้โชคดีครับ  O0
^
^
^

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 21 กันยายน 2009, 15:15:40 »
 :) มา update นิดครับ เพิ่งไปสอบมา 21/09/2009  score 850
เล่นเอาใจเต้นไปเหมือนกัน มึน ๆๆ กับ sim
ข้อสอบ 50 ข้อ เจอ sim ไปประมาณ 7 ข้อ

อ่าน (sure 80 - 90 %)
Microsoft.Braindump.70-620.v2009-06-28.by.vigoprince.134q
Microsoft.CertifyMe.70-620.v6.0.by.Certblast.112q
Microsoft.Pass4Sure.70-620.v2.73.112q
ส่วนมากก็จะซ้ำ ๆ กัน

ส่วน Sim ใช้ version นี้ sure 80 -90 %
70-620_Video_Simulations_by_Lone_Wolf

รู้สึกจะมีที่ไม่เจอใน dump ประมาณ 3 - 4 ข้อ

แต่ไม่ต้องกังวลครับ ถ้าศึกษาหมดนี้รับรองผ่าน Sure ครับ
ฝึกใช้ Vista ไปด้วยคับ จะได้แม่น ๆๆ เมนู ผมศึกษา 1 อาทิตย์ ทุกวัน

:) โชคดีกันทุกคนนะครับ

ออฟไลน์ /*Ao-oA*\

• 52
  • 1
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 21 กันยายน 2009, 16:59:51 »
มา Update เพิ่มให้อีกนิดครับ ผ่านแล้วเมื่อ 18/09/09

เกี่ยวกับ Sim ที่เจอก็คล้าย ๆ กับ 70-620_Video_Simulations_by_Lone_Wolf แหละครับ
แต่มันจะไม่ได้เริ่มจากหน้า desktop เหมือนใน video

เช่น ข้อที่แก้ policy จะเริ่มในหน้าของ control panel ไม่สามารถกด start gpedit.msc เหมือน sim ได้ ต้องเข้าไปใน admin tool แทน
เป็นแนวทางให้คนที่จะไปสอบแล้วกันครับ

โชคดีครับ

• 25
  • 0
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 28 กันยายน 2009, 15:19:08 »
เพิ่งไปสอบมาค่ะ เจอ Lap 9 ข้อ แต่ incomplete หมด  :'(
ต้องกดตรงไหนให้มัน Complete อ่ะคะ ง๊ง งง

aongunner

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 30 กันยายน 2009, 00:10:06 »
วันที่ 30 กันยานี้จะไปสอบแล้วครับเป็นกำลังใจให้ด้วย
ว่าแต่ใครตอบ rep บนหน่อยว่าทำไมถึงไม่เป็น complete อ่ะครับเสียว lab

• 7,407
  • 169
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 30 กันยายน 2009, 01:25:20 »
เพิ่งไปสอบมาค่ะ เจอ Lap 9 ข้อ แต่ incomplete หมด  :'(
ต้องกดตรงไหนให้มัน Complete อ่ะคะ ง๊ง งง
ปกติพอเราทำ Lab เสร็จก็ให้เลือกที่ Done ครับ (ผมไม่แน่ใจว่าได้ไปเลือก Check ที่ Mark Incomplete หรือเปล่านะครับ)
^
^
^

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 30 กันยายน 2009, 11:51:56 »
 :) Click Done ก็ถือว่า Complete ครับ ถ้า Mark ไว้ เอาออกด้วยนะครับ  ประมาณนี้ครับ
ไม่ต้องเกร็งครับ สบาย ๆๆๆ แต่ Lab จะโหลดช้าหน่อย ไม่ต้องตกใจว่าเครื่องแฮ้งนะครับ
^-^

• 25
  • 0
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 30 กันยายน 2009, 14:53:29 »
:) Click Done ก็ถือว่า Complete ครับ ถ้า Mark ไว้ เอาออกด้วยนะครับ  ประมาณนี้ครับ
ไม่ต้องเกร็งครับ สบาย ๆๆๆ แต่ Lab จะโหลดช้าหน่อย ไม่ต้องตกใจว่าเครื่องแฮ้งนะครับ
^-^

พิมไป Mark ไว้นี่เอง มิน่าถึงไม่ Complete ขอบคุณที่ช่วยชี้แนะค่ะ คราวหน้าจะได้ไม่พลาดอีก

aongunner

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 30 กันยายน 2009, 21:20:54 »
สอบผ่านมาแล้วครับ 850/1000
 เจอ LAB เยอะมากครับคิดว่า 10 ข้อ + ไม่ได้นับเหมือนกัน แต่ทำไม่ได้แค่ 2 ข้อ
แต่ choice ก็เดิมๆครับ อ่าน

Microsoft.Braindump.70-620.v2009-06-28.by.vigoprince.134q
Microsoft.Pass4Sure.70-620.v2.73.112q

ช่วยได้เยอะมาก

ขอบคุณข้อมูลดีๆจาก thaiadmin

• 25
  • 0
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2009, 08:52:30 »
พิมต้องเตรียมสอบ 70-622 และ 70-623 ต่อ เพื่อให้ได้ MCITP  ไม่ทราบมีว่าใครเคยไปสอบ 2 ตัวนี้มาบ้างมั๊ยคะ