Thaiadmin

ประกาศเปิดคอร์สอบรมเดือน กุมภาพันธ์ - มีนาคม

ออฟไลน์ server0393

• 111
  • 1
  • กรรมกร คอมพิวเตอร์
Re: ประกาศเปิดคอร์สอบรมเดือน กุมภาพันธ์ - มีนาคม
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2007, 16:18:25 »
รอเปิดรอบต่อไปอยู่เหมือนกัน อยากอบรมด้วยครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

yutu

Re: ประกาศเปิดคอร์สอบรมเดือน กุมภาพันธ์ - มีนาคม
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2007, 00:32:11 »
มีเลขที่ผู้เสียภาษีหรือเปล่าครับ 
เปิดเป็นในนามอะไรครับ ไม่เห็นแสดงเลย
รู้สึกว่าทางกรมสรรพกรเขาต้องตรวจสอบนะครับ

webkidth

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2007, 06:28:47 »
 :)อยากไปมั่ง ต้องดูเวลาก่อนนะครับ

scorpion

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2007, 19:14:32 »
เนื่องจาก IP COP Management    เต็มแล้ว ไม่ทราบว่าจะเปิดอีกรอบเมื่อไร 
ผมขอลงชื่อจองไว้ก่อนได้มั๊ย กลัวเต็มอีก  หรือให้ จ่ายเงินจองก็ได้ครับ

น้ำหวาน

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2007, 16:31:39 »
มีคอร์สอบรมoracle 10G บ้างป่าวค่ะคือตอนนี้อยากเรียนมากค่ะ 8)

ออฟไลน์ Room8

• 335
  • 3
  • TH@min Membership
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2007, 16:39:45 »
มีคอร์สอบรมoracle 10G บ้างป่าวค่ะคือตอนนี้อยากเรียนมากค่ะ 8)

มีการจัดอบรมหัวข้อนี้จองด้วยครับ  :)
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ tallman

• **
  • 104
  • 0
  • BlueMaster(tallman)
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2007, 10:05:51 »

สวัสดีครับทีมงาน  ด้วยความเป็นห่วงเช่นเดียวความเห็นข้างบนครับ ถ้าถูกทางสรรพากร บังเอิญมาเจอ แล้วถูกปรับเป็นจำนวนเงินมากๆ ไม่คุ้มกับความตั้งใจที่ทางทีมงานได้ทำลงไปนะครับ  จะเสียกำลังใจกันปล่าวๆ อยากช่วยเป็นกำลังใจให้ทางทีมงานช่วยกรุณาตรวจสอบความถูกต้อง ทางนี้ด้วยนะครับ เพื่อที่เขาจะสอบถามทางทีมงานว่า.......
   -  เปิดคอร์สอบรม ในนามขององค์กรใด ?
   -  ไหนคุณมีเลขที่เสียภาษีมั้ย ?
   -  จุดยืนขององค์กร และครอบคลุมไป จากไหนถึงไหน ?
   -  มีผู้ดำเนินการ กี่คน ชื่ออะไรบ้าง ?
   -  มีแหล่งสถาบันที่น่าเชื่อถืออยู่ หนุนหลังหรือว่าอ้างอิงเกี่ยวกับองค์กรคุณมั้ย ?

ประมาณนี้ละครับผม..........

ปล. ผมสนใจเรียน ไอพีคอป นะครับ แต่ 18 คน แค่หายใจเข้า - ออก ก็เต็มแล้วง่ะ เท่าที่ผมดูๆ มีคนสนใจอย่างล้นหลาม ท่านน่าจะคว้าโอกาสตรงจุดนี้ไว้นะครับ น้ำขึ้นในรีบตัก และผมคิดว่ามันคงจะไม่เร็วไป คงจะถึงเวลาซะที และเท่าที่สัมผัสกับไทยแอดมินมาละก็ ผมเชื่อแน่ว่าบุคลลากรที่มีความรู้ความสามารถในด้านนี้ไม่ได้เป็นรองที่ไหนๆ อาจจะเริ่มต้น ที่ คลาสละ 40-50 คน
                     >>>จัดทำเกี่ยวกับนิติบุคคลให้เข้าที่เข้าทาง ( ให้มันเป็นตามครรลองคลองธรรม จดทะเบียนชื่อนี้ไปเลย)
                     >>>หาสถานที่แหล่งกบดานแบบสำนักงานชั่วคราว(ซุ่มเงียบๆ เป็นหลักเป็นแหล่ง )
                     >>>ประกาศเจตนารมณ์และอุดมการณ์(พวกเรารวมกลุ่มเพื่อประกาศศักยภาพแห่งไทยแอดมิน)
                     >>>จัดตั้งหัวแก๊ง รองหัวหน้า เลขาแก๊ง และที่ปรึกษา ทำออกาไนออกมา
                     >>>จากนั้นกระจายข่าวสารประกาศให้ทั้งโลกรู้ว่า พวกข้าคือกลุ่มไทยแอดมิน(ตั้งฐานปฏิบัติการอยู่ตรงนี้นะ)
                     >>>รับสมาชิกสำหรับองค์กร เพื่อสร้างเครือข่ายให้แบบมืออาชีพ (ได้ทั้งขายหนังสือ,จัดอบรม,ทำกิจจกรรมที่เป็นประโยชน์ต่อมวลมนุษย์ชาติ,สร้างความเชื่อมั่นในกับสังคม) ผมเชื่อแน่ว่ามีคนในหลายๆกลุ่มที่จับตามองมาทางไทยแอดมิน(ว่ามันจะไปได้ซักกี่น้ำฟร่ะ) แสดงให้พวกนั้นเห็นว่า พวกเรามีสมาชิกที่แข็งแรงและมั่นคง เต็มเปี่ยมไปด้วยความรู้ความสามารถ
                      >>>ผ่านไปซัก 2-3 ไตรมาส ก็จะรู้แล้วว่า สมาชิกคนไหนรักองค์กร คนไหนมีความรู้ความสามารถ คนไหนเชี่ยวชาญด้านไหน จัดการเป่าหู ให้มาช่วยองค์กรในด้านนั้นๆ

ที่ผมกล่าวมานี้บางท่านอาจจะเห็นว่าเป็นเรื่องเลื่อนลอย ไร้สาระ เพ้อฝัน (บ้าพลังนิดๆ) แต่ผมมีอุดมการณ์มาจาก การติดตามข่าวสารเกี่ยวกับท่าน นายแพทย์ประกิตเผ่า ผู้ก่อตั้งสถาบันกวดวิชาฟิสิกส์ (แอฟพลายฟิสิกส์) สอนเฉพาะวิชาฟิสิกส์ วิชาเดียวเท่านั้น  แต่มีรายได้ มากกว่า 100ล้านต่อปี(ขอย้ำว่า มีรายได้จากการสอนฟิสิกส์วิชาเดียว มากกว่าหนึ่งร้อยล้านบาทไทยต่อปี) ถ้าหากทางไทยแอดมิน เปิดสอนเกี่ยวกับพวก IT ( เปิดคอร์สอบรมในระดับต่ำ กลาง สูง) ราคาถูกกว่าท้องตลาด 30-50%++ แต่สอนด้วยใจอ่ะ ไม่เอากำไรมาก เปิดซัก 20 คอร์ส ให้เวลาเติบโตอย่างช้าสุด 5 ปี  รายได้ปีละ 500ล้านบาทจะไปไหนเสียละ........ถ้าทีมงานมีความตั้งใจเพื่อที่จะพัฒนาทุกวิถีทางเพื่อไปถึงจุดนั้น ขอให้สิ่งที่มิอาจสัมผัสได้ ขอให้สิ่งที่เปี่ยมด้วยมงคลที่อยู่คู่กับผืนแผ่นดินไทยจงอำนวยอวยชัยพรด้วยอันบริสุทธิ์พร้อมด้วยใจอันบริสุทธิ์ของผู้ที่มีความตั้งใจจริง เพื่อจุดมุ่งหมายที่จะจรรโลงสังคม IT ก้าวไปสู่จุดหมายสูงสุดของปุถุชนคนธรรมดาที่จะสามารถกระทำได้ อวยชัยให้สมปราถนาทุกประการ..

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

Viphard

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2007, 12:53:51 »
IP COP เต็มแล้วเหรอ เวรเอาด้วย

ohmy

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2007, 13:20:21 »
ขอสอบถามหน่อยครับ

ไม่ทราบว่าทาง ไทยแอดมิน จะมีคอร์ส อบรมพวกอุปกรณ์ของ cisco และการควบคุมผ่าน linux จริงๆ เพื่อการทำงานโดยเฉพาะไหมครับ?
หรือต้องเรียนพื้นฐานก่อน ถึงจะไปทำถึงขั้นนั้นครับ

โดยส่วนตัวไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่ ถือว่าเป็นความรู้ใหม่ ทั้งด้าน Linux หรือ FreeBsd และ อุปกรณ์ทางด้าน Network
เพราะด้วยการห่างไกลความเจริญ และโอกาศที่จะได้ใช้งานหรือทำงานจริงๆนั้นมีน้อยมากครับ
เต็มที่ก็ต่อระบบ network ธรรมดาๆ เช่น ร้านเน็ต หรือ องค์กรเล็กๆ

เพราะเท่าที่ผมทำงานมาหลายๆที่ Admin แต่ละบริษัทก็มีแค่คนเดียว แล้วก็หวงวิชาซะด้วย
เวลาอยากได้เงินเดือนเพิ่มก็บอกว่าจะลาออก แล้วบริษัทก็เพิ่มเงินเดือนให้
อย่างว่านะครับ สาย Network แถวที่ผมอยู่ยังมีน้อย
ทั้งที่ผมก็คิดว่ามันคงไม่ได้ยากอะไรมากมายเกินความสามารถคนเราหรอกจริงไหมครับ

จุดมุ่งหมายของผม คือ ต้องการหาความรู้ ประสบการณ์ เพื่อจะได้เอาไปสอบใบ Cert CCNA CCNP
แต่เท่าที่ทำได้ก็แค่ศึกษาจากข้อมูลในหนังสือและอินเตอร์เน็ต มันไม่เห็นภาพและการทำงานจริงๆเลย
ถ้าจะทำงานสาย network บริษัทส่วนใหญ่ก็รับแต่คนที่มีประสบการณ์ มีใบ cert
ส่วนมากจะรับแต่โปรแกรมเมอร์ กับ เว็บมาสเตอร์

อีกไม่นานก็จะเข้า กทม แล้ว ยังไงผมก็ต้องไปเข้าคอร์ส อบรมให้ได้ครับ
อยากลองอะไรใหม่ๆดูบ้าง ค้นหาตัวเอง เดินตามความฝัน
(ที่เล่ามาเป็นความน้อยใจเล็กๆ)

ขอบคุณครับ
(หวังว่าซักวันจะมีความรู้ความสามารถพอที่จะช่วยเหลือคนอื่นที่ไม่มีโอกาศแบบผมบ้าง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กุมภาพันธ์ 2007, 14:19:54 โดย ohmy »

ออฟไลน์ ปลาทอง

• 435
  • 1
  • ขอโอกาสสักครั้ง....
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2007, 17:37:59 »
เป็นไปได้ไหมครับว่ามีการเปิดครอสเทรน มีการส่งเมล์ประชาสัมพันธ์นะครับ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

helena

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 5 มีนาคม 2007, 11:05:17 »
เอกสาร ที่ใช้ใน คอร์สของ ip-cop เสร็จแล้วหรอยังครับ ถ้าเสร็จแล้วโหลดได้ที่ไหนกรุณาแจ้งด้วยครับ

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 5 มีนาคม 2007, 13:39:54 »
เอกสาร ที่ใช้ใน คอร์สของ ip-cop เสร็จแล้วหรอยังครับ ถ้าเสร็จแล้วโหลดได้ที่ไหนกรุณาแจ้งด้วยครับ
กำลังจัดเตรียมเนื้อหาอยู่ครับ พยายามไม่ให้เกินวันศุกร์นี้ครับ ขออภัยที่ล่าช้าครับ

USB

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 5 มีนาคม 2007, 14:35:42 »

สวัสดีครับทีมงาน  ด้วยความเป็นห่วงเช่นเดียวความเห็นข้างบนครับ ถ้าถูกทางสรรพากร บังเอิญมาเจอ แล้วถูกปรับเป็นจำนวนเงินมากๆ ไม่คุ้มกับความตั้งใจที่ทางทีมงานได้ทำลงไปนะครับ  จะเสียกำลังใจกันปล่าวๆ อยากช่วยเป็นกำลังใจให้ทางทีมงานช่วยกรุณาตรวจสอบความถูกต้อง ทางนี้ด้วยนะครับ เพื่อที่เขาจะสอบถามทางทีมงานว่า.......
   -  เปิดคอร์สอบรม ในนามขององค์กรใด ?
   -  ไหนคุณมีเลขที่เสียภาษีมั้ย ?
   -  จุดยืนขององค์กร และครอบคลุมไป จากไหนถึงไหน ?
   -  มีผู้ดำเนินการ กี่คน ชื่ออะไรบ้าง ?
   -  มีแหล่งสถาบันที่น่าเชื่อถืออยู่ หนุนหลังหรือว่าอ้างอิงเกี่ยวกับองค์กรคุณมั้ย ?

ประมาณนี้ละครับผม..........

ปล. ผมสนใจเรียน ไอพีคอป นะครับ แต่ 18 คน แค่หายใจเข้า - ออก ก็เต็มแล้วง่ะ เท่าที่ผมดูๆ มีคนสนใจอย่างล้นหลาม ท่านน่าจะคว้าโอกาสตรงจุดนี้ไว้นะครับ น้ำขึ้นในรีบตัก และผมคิดว่ามันคงจะไม่เร็วไป คงจะถึงเวลาซะที และเท่าที่สัมผัสกับไทยแอดมินมาละก็ ผมเชื่อแน่ว่าบุคลลากรที่มีความรู้ความสามารถในด้านนี้ไม่ได้เป็นรองที่ไหนๆ อาจจะเริ่มต้น ที่ คลาสละ 40-50 คน
                     >>>จัดทำเกี่ยวกับนิติบุคคลให้เข้าที่เข้าทาง ( ให้มันเป็นตามครรลองคลองธรรม จดทะเบียนชื่อนี้ไปเลย)
                     >>>หาสถานที่แหล่งกบดานแบบสำนักงานชั่วคราว(ซุ่มเงียบๆ เป็นหลักเป็นแหล่ง )
                     >>>ประกาศเจตนารมณ์และอุดมการณ์(พวกเรารวมกลุ่มเพื่อประกาศศักยภาพแห่งไทยแอดมิน)
                     >>>จัดตั้งหัวแก๊ง รองหัวหน้า เลขาแก๊ง และที่ปรึกษา ทำออกาไนออกมา
                     >>>จากนั้นกระจายข่าวสารประกาศให้ทั้งโลกรู้ว่า พวกข้าคือกลุ่มไทยแอดมิน(ตั้งฐานปฏิบัติการอยู่ตรงนี้นะ)
                     >>>รับสมาชิกสำหรับองค์กร เพื่อสร้างเครือข่ายให้แบบมืออาชีพ (ได้ทั้งขายหนังสือ,จัดอบรม,ทำกิจจกรรมที่เป็นประโยชน์ต่อมวลมนุษย์ชาติ,สร้างความเชื่อมั่นในกับสังคม) ผมเชื่อแน่ว่ามีคนในหลายๆกลุ่มที่จับตามองมาทางไทยแอดมิน(ว่ามันจะไปได้ซักกี่น้ำฟร่ะ) แสดงให้พวกนั้นเห็นว่า พวกเรามีสมาชิกที่แข็งแรงและมั่นคง เต็มเปี่ยมไปด้วยความรู้ความสามารถ
                      >>>ผ่านไปซัก 2-3 ไตรมาส ก็จะรู้แล้วว่า สมาชิกคนไหนรักองค์กร คนไหนมีความรู้ความสามารถ คนไหนเชี่ยวชาญด้านไหน จัดการเป่าหู ให้มาช่วยองค์กรในด้านนั้นๆ

ที่ผมกล่าวมานี้บางท่านอาจจะเห็นว่าเป็นเรื่องเลื่อนลอย ไร้สาระ เพ้อฝัน (บ้าพลังนิดๆ) แต่ผมมีอุดมการณ์มาจาก การติดตามข่าวสารเกี่ยวกับท่าน นายแพทย์ประกิตเผ่า ผู้ก่อตั้งสถาบันกวดวิชาฟิสิกส์ (แอฟพลายฟิสิกส์) สอนเฉพาะวิชาฟิสิกส์ วิชาเดียวเท่านั้น  แต่มีรายได้ มากกว่า 100ล้านต่อปี(ขอย้ำว่า มีรายได้จากการสอนฟิสิกส์วิชาเดียว มากกว่าหนึ่งร้อยล้านบาทไทยต่อปี) ถ้าหากทางไทยแอดมิน เปิดสอนเกี่ยวกับพวก IT ( เปิดคอร์สอบรมในระดับต่ำ กลาง สูง) ราคาถูกกว่าท้องตลาด 30-50%++ แต่สอนด้วยใจอ่ะ ไม่เอากำไรมาก เปิดซัก 20 คอร์ส ให้เวลาเติบโตอย่างช้าสุด 5 ปี  รายได้ปีละ 500ล้านบาทจะไปไหนเสียละ........ถ้าทีมงานมีความตั้งใจเพื่อที่จะพัฒนาทุกวิถีทางเพื่อไปถึงจุดนั้น ขอให้สิ่งที่มิอาจสัมผัสได้ ขอให้สิ่งที่เปี่ยมด้วยมงคลที่อยู่คู่กับผืนแผ่นดินไทยจงอำนวยอวยชัยพรด้วยอันบริสุทธิ์พร้อมด้วยใจอันบริสุทธิ์ของผู้ที่มีความตั้งใจจริง เพื่อจุดมุ่งหมายที่จะจรรโลงสังคม IT ก้าวไปสู่จุดหมายสูงสุดของปุถุชนคนธรรมดาที่จะสามารถกระทำได้ อวยชัยให้สมปราถนาทุกประการ..

ไอเดียคุณดีมากๆๆ ครับ อันนี้ยอมรับ แต่....  ในทางปฏิบัติ แล้วเป็นไปได้อยากครับ

1. ใครจะมีเวลาทำได้มากขนาดนั้น เพราะว่าคนส่วนใหญ่ทำงานครับ

2. ไทย แอดมินคนไม่สามารถหาเงินมาจ้างคนที่งานให้ตลอดเวลา และ จัดระบบได้ ครับ

3. ทุกคนทำงานประจำ เวลามี แค่วันหหยุด

4. ติดคำว่าไม่แสวงหาผมกำไร แต่ทั้งๆ ตัวเองจะอยู่ไม่ได้ เพราะไม่มีเงินพอทำกิจกรรม

5. ขอการสนับสนุนจากภาค รัฐ อันนี้ก็คงยากเหมือนกัน เพราะ อย่าง Nectec เองก้ต้องพัฒนาอยู่อย่างต่อเนื่อง

ทั้งหมดนี้ผมขอเสนออย่างเดียวที่พอจะเป็นไปได้บ้าง ไม่ต้องคิดไปไกล

ไปหามหาลัยหรือ ส่วนราชการที่เป็นภาคการศึกษา แล้วร่วมกับเขาจัดทำ Training Center ร่วมกัน จะได้มีห้อง หรืออุปกรณ์เทรนนิ่งพอ
เปิดรับคนได้มากขึ้น ไม่ต้องวิ่งหาสถานที่ด้วย

ฝากคนที่มีชื่อเป็น staff ในไทยแอดมิน เอาไปคิดด้วยนะครับ ผมเสนอเพื่อหาทางออก ไม่ได้มาทะเลาะกับใคร

" ติ เพื่อ ก่อ "

nopparon

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 7 มีนาคม 2007, 00:07:35 »
อย่าง IP COP เต็มแล้วเนี้ย จะเปิด อีกรอบไหมคราบบบบ

soccerguru

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 7 มีนาคม 2007, 14:07:53 »
IP COP  เปิดอีกเมื่อไร จอง 1ที่นั่ง  :o

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 7 มีนาคม 2007, 22:39:32 »
ตอนนี้ทุกคอร์สเต็มหมดแล้วค่ะ เพื่อนๆ สมาชิกที่สนใจอบรมแต่พลาดโอกาส กรุณาติดตามข่าวในบอร์ดอย่างสม่ำเสมอนะคะ เพราะเราจะมีเปิดคอร์สอบรมทุกเดือนค่ะ
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

Fujita

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 8 มีนาคม 2007, 02:53:40 »
อยากไปนี่อ่ะครับ Network Knowledge for Newbie 
แต่คงม่ะว่างทันแว้ว - -*  :(

teety_mom

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 8 มีนาคม 2007, 13:25:16 »
รับได้น้อยจังงงงง ::)

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 9 มีนาคม 2007, 13:20:15 »
เนื้อหาที่จะสอนในคอร์ด IPCop โหลดได้ที่นี้นะครับ
http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=47663.msg205608#msg205608
อยู่ที่กระทู้แรกด้านล่างนะครับ ตรงไฟล์แนบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 มีนาคม 2007, 13:26:35 โดย Bugfly »

xHOT

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 12 มีนาคม 2007, 10:14:36 »
เอกสารประกอบการสอนExcelครับ ใครจะปริ๊นหรือไม่ปริ๊นไปก็ได้นะครับ ทำไว้เป็นแนวทางการสอนครับในนั้นจะอธิบายในเรื่องที่จะสอนแบบคร่าวๆ

ตอนเรียนจริงๆผมจะอธิบายจากหน้าโปรแกรมExcel แต่ตอนนี้ไฟล์ยังทำไม่เสร็จครับ  ::)

ยังไงก็ลองโหลดตัวเพาเวอร์พอยท์ไปดูเล่นกันก่อนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม 2007, 11:19:06 โดย xHOT »

ออฟไลน์ ต้นตาล+ตอง&ตั้งเต

• 136
  • -4
  • คุณพ่อลูกสองที่หายการติดต่อไปนานนนน มากกกกก
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 13 มีนาคม 2007, 14:23:31 »
อยากไปอบรม Excel จังเลย ทำไมเราถึงได้คิดช้าเกินไปอย่างนี้นะ (เพิ่งจะมาสำนึกก็เมื่อมันสายไปซะแล่ว :'( ) จัดใหม่อีกซักรอบเถอะครับ นะ นะ นะ  ;) ได้โปรดเถอะ
สุขภาพร่างกายไม่ค่อยดี แต่ยังไงก็ยังหยุดไม่ได้

helena

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 13 มีนาคม 2007, 20:53:04 »
ขอถามหน่อยครับ เวลาที่ใช้ในการอบรม ip-cop ใช้เวลานานไหมครับ
ผมมีคำถามไปถามเยอะเลยครับ ยังไงก็กรุณาผมด้วยน่ะ

ออฟไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 13 มีนาคม 2007, 21:13:18 »
ขอถามหน่อยครับ เวลาที่ใช้ในการอบรม ip-cop ใช้เวลานานไหมครับ
ผมมีคำถามไปถามเยอะเลยครับ ยังไงก็กรุณาผมด้วยน่ะ
เตรียมคำถามไว้สอบถามในระหว่างการอบรม หรือจะขอติดต่อเป็นการส่วนตัวกับผู้อบรม เมื่อการอบรมเสร็จก็ได้นะครับ
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

xHOT

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 14 มีนาคม 2007, 11:29:04 »
อยากไปอบรม Excel จังเลย ทำไมเราถึงได้คิดช้าเกินไปอย่างนี้นะ (เพิ่งจะมาสำนึกก็เมื่อมันสายไปซะแล่ว :'( ) จัดใหม่อีกซักรอบเถอะครับ นะ นะ นะ  ;) ได้โปรดเถอะ

ถ้ายังมีผู้ที่สนใจมากพอ และมีห้องอบรมว่างจะพยายามจัดอบรมใหม่อีกรอบครับ

แต่คงต้องเป็นหลังพฤษภาคมครับ เพราะช่วงนี้เตรียมงานแต่งวุ่นวายมากๆ  :o

ขอบคุณที่ให้ความสนใจครับ  ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม 2007, 11:35:51 โดย xHOT »

ออฟไลน์ denpiero

• 43
  • 0
  • TH@min Membership
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 14 มีนาคม 2007, 14:47:40 »
 Course Network troubleshooting Part II และ Windows Server 2003 จะเริ่มเมื่อไหร่ครับ ::)

ออฟไลน์ G*e*o*r*g*e*

• 1,128
  • 4
  • งบประจำปีผ่านแล้ว เป็นล้าน วางแผนใช้ทำวีเอ็ม
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 14 มีนาคม 2007, 20:02:05 »
ใครก็ได้ช่วยทำแผนที่ทีครับ ผมกลัวไปไม่ถูกครับ  :'(ด่วน
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

pinkbuff

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 22 มีนาคม 2007, 02:00:43 »
อยากให้มี DBA อะครับ