Thaiadmin

เปิดตัวนิตยสาร ThaiAdmin อย่างเป็นทางการ

ออฟไลน์ IanemE

• 171
  • 1
  • คนธรรมดาที่แสวงหาความรู้ไปวัน ๆ
IanemE
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: 23 มีนาคม 2007, 15:09:57 »
เด็กใหม่รายงานตัวครับ

เดว ว่าจะไปโอนพรุ่งนี้เช้า

ตอนเย็นคงเมลล์ ไปให้ได้ล่ะครับ

ไม่ทราบว่าจะรับหนังสือได้วันไหนครับ  อยู่กทม.

หนังสือดีไม่ซื้อไม่ได้แล้ว ^^

เด็กใหม่รายงานตัวครับ
เมื่อ: 23 มีนาคม 2007, 01:44:00
ดีครับ

พี่ ๆ ทีมงานเชคเมลด้วยน่า

โอนไปวันนี้แล้ว   และก็ส่ง หลักฐานการโอนไปเรียบร้อยแล้วครับ

ตอบกลับ Email ผมด้วยน่า ว่าจะได้ประมาณวันไหนครับ

ขอบคุณครับ

•๐•  เริ่มจากเด็กน้อยด้อยความรู้  •๐•

phansak_b

Re: เปิดตัวนิตยสาร ThaiAdmin อย่างเป็นทางการ
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: 30 มีนาคม 2007, 17:18:07 »
 :(    ขอให้ชาว thaiadmin.org   ตะหนักว่าเรากำลังใช้เทคโนยีที่เป็นของต่างประเทศ ซึ่งแน่นอนเราต้องเสียเงินซื้อเทคโนโลยีเข้ามา อย่าดีใจที่ใช้เทคโนโลยีเชี่ยวชาญ แต่จงดีใจที่ได้สามารถสร้างเทคโนโลยีให้แผ่นดินแม่    เราจะทำอย่างไรถึงจะใช้เงินซื้อเทคโนโลยีน้อยที่สุด   โดยใช้ประโยชน์ได้สูงสุด  ผมเห็นบางคนคุยว่า expert ด้านนั้นด้านนี้ ถามหน่อยเถอะคุณคิดอะไรได้บ้างนอกจากซื้อเขาอย่างเดียว     
        firewall,proxy etc ก็ซื้อทั้งนั้น  opensouce ก็มีแต่บอกไม่ stable ,secuirity   ไม่รู้ของ brand name ดีจริงเปล่าหรือว่าของมี brand ใช้ง่าย
         จำไว้  "จงใช้เทคโนโลยี  แต่อย่าให้เทคโนโลยีมันใช้เรา"

ออฟไลน์ limpbiz

• 2,370
  • 26
  • ต่างคน-ต่างเส้นทาง แต่ขอเดินด้วยตัวเอง
Re: เปิดตัวนิตยสาร ThaiAdmin อย่างเป็นทางการ
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: 30 มีนาคม 2007, 21:56:11 »
คงต้องให้คุณ เทพพยากรณ์ มาช่วยชี้แนะล่ะครับ ว่ามีแนวทางยังไง
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

superman14

« ตอบกลับ #243 เมื่อ: 1 เมษายน 2007, 13:40:08 »
สมัครตอนนี้ยังทันหรือเปล่าครับ
เพิ่งรู้จักเว็บนี้ครับ ขอบคุณครับ

Sm!Le

« ตอบกลับ #244 เมื่อ: 1 เมษายน 2007, 14:02:32 »
สมัครตอนนี้ยังทันหรือเปล่าครับ
เพิ่งรู้จักเว็บนี้ครับ ขอบคุณครับ

ยังทันค่ะ ^_^ สมัครได้เลยค่ะ

อ้อ...ยินดีต้อนรับเข้าสู่เว็บบอร์ดด้วยค่ะ

superman14

« ตอบกลับ #245 เมื่อ: 1 เมษายน 2007, 16:38:15 »
ยังทันค่ะ ^_^ สมัครได้เลยค่ะ

อ้อ...ยินดีต้อนรับเข้าสู่เว็บบอร์ดด้วยค่ะ

ผมสั่งซื้อและโอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ ภายในเวลา 1 ชั่วโมง
ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ ☺คนหลังเขา☻

• 417
  • 10
  • สักวันจะเก่งกว่าให้ดู
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: 2 เมษายน 2007, 14:03:21 »
ไม่รู้จะบอกที่นี่ได้ไหมนะครับ สิ่งที่จะบอกนะครับคือ
หนังสือเล่มนี้ชื่อว่า ThaiAdmin ดังนั้น ผมว่าไม่น่าจะมีแค่พวก Network Admin สิ่งหนึ่งที่อยากให้เพิ่มเข้าไปคือในส่วนของ Database Admin ครับ ขอให้ผู้จัดทำเสริมข้อมูลตรงนี้ให้ด้วยนะครับ จะได้สมบูรณ์ในเรื่องของการเป็น Admin ครับ  :) :) :)
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ Panya S.

• 1,858
  • 55
  • *กินก็กินแต่น้อย.. กลัวเปลืองทรัพยากรโลก*
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: 2 เมษายน 2007, 14:23:14 »
ไม่รู้จะบอกที่นี่ได้ไหมนะครับ สิ่งที่จะบอกนะครับคือ
หนังสือเล่มนี้ชื่อว่า ThaiAdmin ดังนั้น ผมว่าไม่น่าจะมีแค่พวก Network Admin สิ่งหนึ่งที่อยากให้เพิ่มเข้าไปคือในส่วนของ Database Admin ครับ ขอให้ผู้จัดทำเสริมข้อมูลตรงนี้ให้ด้วยนะครับ จะได้สมบูรณ์ในเรื่องของการเป็น Admin ครับ  :) :) :)

ส่วนที่เป็น Database ก็มีครับ ทั้งเล่ม 1 และเล่ม 2 ที่กำลังจะออก จะมีในส่วนของ MySQL Database

ออฟไลน์ Neo The Matrix

• 86
  • 1
  • " Lost time is never found again "
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: 2 เมษายน 2007, 21:55:25 »
หมายเลขสั่งซื้อ 97  ช่วยตามให้ด้วยครับ ขอบคุณ ครับ ::)

ออฟไลน์ ตาน้อยคุง

• 400
  • 5
  • ผมไม่หล่อ... แต่ผมจน
« ตอบกลับ #249 เมื่อ: 2 เมษายน 2007, 23:23:42 »
อ่ะ... ผมไปอยู่ไหนมาเนี่ยะ...

สั่งตอนนี้ยังทันไหมครับ.... เล่ม 1 เลย...(เดี๋ยวสมัครทั้งปี 4 เล่มเลยครับ)

หนับหนุน ๆ  ....
Do it better with Linux
My Server : FreeBSD 8.2 , Ubuntu 10.10
My Desktop : Ubuntu 10.04 , Windows XP (Sp3) x64, Windows 7 Ultimate

ออฟไลน์ NeszY

• *
  • 37
  • 0
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: 3 เมษายน 2007, 16:51:46 »
ตอนนี้ ยังทันอยู่ หรือเปล่าคับ พอดีเพิ่งมาใหม่คับ    ถ้าพอมีของเหลือ

จะดำเนินการภายในพรุ่งนี้เลยคับ

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
« ตอบกลับ #251 เมื่อ: 19 เมษายน 2007, 11:58:07 »
ขออนุญาตล็อคกระทู้นี้นะคะ เนื่องจากกระทู้เกี่ยวกันสินค้ามีอยู่หลายกระทู้ และสมาชิกก็แจ้งไว้กระจัดกระจายตามกระทู้ต่างๆ ทำให้บางครั้งหญิงตรวจสอบไม่พบค่ะ และนิตยสารก็เปิดตัวไปเรียบร้อยแล้ว

มีปัญหาเรื่องรายชื่อ การจัดส่ง หรือต้องการสอบถาม เชิญที่กระทู้ http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=53199.0 ค่ะ

เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน