Thaiadmin

เปิดตัวนิตยสาร ThaiAdmin อย่างเป็นทางการ

ออฟไลน์ fordot

• Training Project Leader
  • 519
  • 106
  • TH@min Membership
เปิดตัวนิตยสาร ThaiAdmin อย่างเป็นทางการ
« เมื่อ: 2 กุมภาพันธ์ 2007, 23:59:53 »
สวัสดีครับ ท่านสมาชิก ThaiAdmin ทุกท่าน
   นับจากวันที่ 12 พฤษจิกายน 2549 ที่เราได้ประกาศเริ่มโครงการนิตยสาร จนมาถึงวันนี้ นับรวมเวลาได้ 82 วันพอดี ที่นิตยสาร ThaiAdmin ได้ฤกษ์เปิดตัวอย่างเป็นทางการ ความสำเร็จครั้งนี้เกิดขึ้นได้ ก็ด้วยอาศัยความร่วมมือร่วมแรงของสมาชิกที่เกี่ยวข้องทุกท่าน ตั้งแต่ผู้ที่เสนอแนะความเห็นต่างๆ ผู้ที่ร่วมส่งบทความเนื้อหา คนช่วยตรวจคำผิด คนช่วยจัดหน้าและออกแบบกราฟฟิก รวมถึงเหล่าstaff ที่อยู่เบื้องหลังที่คอยจัดการเรื่องหาสปอนเซอร์ จัดทำเว็บเพื่อรับสมัครสมาชิก คนติดต่อโรงพิมพ์ และอื่นๆอีกมากมาย

วันนี้นับเป็นอีกก้าวสำคัญที่ ThaiAdmin มิใช่เป็นเพียงแค่เว็บบอร์ดธรรมดา แต่เราได้มีส่วนร่วมในการพัฒนาบุคลากร IT ของเมืองไทย ให้สามารถพัฒนาความรู้ความเชี่ยวชาญเพิ่มมากขึ้น โดยอาศัยนิตยสาร ThaiAdmin เป็นเครื่องช่วยเผยแพร่ประสบการณ์โดยตรงจากผู้มีประสบการณ์ในการดูแลระบบ ไปยังสมาชิกและประชาชนผู้สนใจทั่วไปให้ได้รับทราบ เพื่อให้เขาเหล่านั้นสามารถพัฒนาความเชี่ยวชาญของตัวเองเพิ่มขึ้น ตามเจตนารมณ์หลักของกลุ่ม ThaiAdmin

ความสำเร็จต่างๆเหล่านี้จะเกิดขึ้นไม่ได้เลย หากนิตยสารที่พวกเราพยายามจัดทำขึ้นมา ไม่สามารถเดินทางไปยังผู้อ่านจำนวนมากได้ นับจากจุดนี้ไป สมาชิก ThaiAdmin ทุกท่านสามารถมีส่วนร่วมในงานครั้งนี้ได้โดยช่วยกันสมัครเป็นสมาชิก เพื่อให้นิตยสารThaiAdmin ได้มีโอกาสถูกอ่านมากที่สุด ผมสามารถการันตีได้เลยว่า เมื่อเทียบระหว่างราคานิตยสารเล่มละ 150 บาท กับเนื้อหาที่มีอยู่ข้างในนั้น คุ้มค่าราคาชนิดที่ว่าท่านจะไม่สามารถหาอ่านได้จากนิตยสาร IT ใดๆในเมืองไทย ที่จะมีเนื้อหาเข้มข้นและหลากหลายเหมือนอย่างนิตยสาร ThaiAdmin ของเรา ทั้งนี้ การสมัครสมาชิกยังจะเป็นส่วนช่วยให้กลุ่ม ThaiAdmin มีรายได้เข้ามา เพื่อนำไปใช้จัดกิจกรรมดีๆ เพื่อสมาชิกทุกท่านเช่น โครงการอบรมราคาถูกๆ หรือ โครงการแจกทุนสอบ Cert ที่อยู่ระหว่างการดำเนินการ

ไฟล์ที่ผมแนบมาเป็นเพียงส่วนหนึ่งของนิตยสารฉบับแรกของเรา เพื่อให้ทุกท่านได้ดูเป็นตัวอย่าง หากท่านสนใจที่จะอ่านฉบับเต็มๆ สามารถสมัครสมาชิกได้โดยการโอนเงินตามรายละเอียดนี้ครับ

ค่าสมัครสมาชิก รายปี 4 เล่ม 600 บาท หรือ 2 เล่ม 300 ครับ
ธนาคาร  : ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยแฮปปี้แลนด์ ไอที
เลขที่บัญชี 775-2-00348-8  ชื่อบัญชี กุลธิดา  ศรีเผือก ( Kultida  Sripuak )

ท่านสามารถสมัครสมาชิกนิตยสารได้ที่ http://shop.thaiadmin.org ค่ะ โดยให้สมัครสมาชิกก่อนแล้วเลือกซื้อสินค้าและชำระเงินได้ตามรายละเอียดที่แจ้งในร้านค่ะ
(เปลี่ยนแปลงการสมัครจากระบบเดิมตามประกาศ http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=49880.0)

จากนั้นเราจะจัดส่งนิตยสารไปให้ตามที่อยู่ที่ได้แจ้งไว้ครับ

และในวันที่ 24 กุมภาพันธ์ เราจะมีการเปิดตัวนิตยสารที่ Fortune IT mall โดยร่วมกับ I-Park งานนี้เราจะได้มีโอกาสเผยแพร่ Thaiadmin ให้เป็นที่รู้จักในวงกว้างขวางขึ้น ขอเรียนเชิญทุกท่านไปแวะเยี่ยมชมและให้กำลังใจบูธของเราได้นะครับ งานเริ่มเวลา 11.00 ~ 19.00 น
ขอได้รับความขอบคุณมา ณ ที่นี้ จากทีมทำนิตยสาร ThaiAdmin ครับ

Fordot
ThaiAdmin Magazine Project Team Leader

กำหนดการเปิดตัวนิตยสาร Thai Admin

วันเสาร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2550

ณ  ( I-PARK ) ฝั่ง ลานกิจกรรม Fortune Town Zone IT ชั้น 3  อยู่ฝั่งเดียวกับ IT City

กำหนดการ

11.00โมง เปิดงาน

11.30โมง พบกับคอลัมน์นิตThai Admin

12.00 Coffee Break

13.00-15.00 ร่วมสนุกเล่มเกมส์

ชิงของรางวัล เช่น เสื้อยืดของ Thai Admin

DVD. Network for Newbie , นิตยสาร Thai Admin

ภายในงานจะมีการ จัดหน่ายนิตยสารหนังสือThai Admin
และ Product ของ Thai Admin

จัดจำหน่ายภายในงาน และ มีการเปิดรับสมัครสมาชิกนิตสาร Thai Admin ภายในงาน

พบปะพูดคุยกับเจ้าหน้าที่ของ Thai Admin

รูปสถานที่จัดงาน ที่ Cisco Club ( Fortune ชั้น 4 Zone IT  ใกล้ๆ IT City )

-->>>  ดูรูปด้านล่างนะครับ

ภาพงานเปิดตัวหนังสือ ThaiAdmin สดๆๆ จากสถานที่จริง

---->>>>  http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=49443.0

กรณีหาทางเข้างานไม่ถูกสามารถติดต่อได้ตามเบอร์ติดต่อ Staff ข้างล่างนี้

t_dragonman : 089-112-6038
Kul_Ying : 084-111-6944
DANA : 081-269-3397

หมายเหตุ นิตยสารฉบับจริงจะเป็นปกสี ส่วนข้างในเป็นขาวดำนะครับ เพราะเราไม่มีทุนมากพอจะทำเป็นสีทั้งเล่มครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 เมษายน 2007, 11:27:34 โดย kul_ying »
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

jackz

Re: เปิดตัวนิตยสาร ThaiAdmin อย่างเป็นทางการ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 01:34:39 »
สิ่งดีๆ กำลังจะเกิดขึ้น นับว่าเป็นนิมิตหมายอันดี ขอบคุณทีมงาน thaiadmin ทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 01:48:54 โดย jackz »

ออฟไลน์ dana

• 319
  • 73
    • http://sweetthaigirl.multiply.com/
Re: เปิดตัวนิตยสาร ThaiAdmin อย่างเป็นทางการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 01:50:25 »
Cogratuation For Thai Admin Magazine
ขอให้ยอดขายพุ่งเหมือนFrieworkที่แตกอยู่บนท้องฟ้า หนังสือของเราต้องเป็นที่1ในประเทศไทย1
ตอนนี้ใจมาก จะได้มีหนังสือดีไว้อ่านอีกฉบับ แน่นอนสมัครเป็นสมัครแน่นอนไม่ต้องห่วงเพราะรอหนังสือของพวกเราคลอด ในที่สุดวันนั้นก็มาถึง

เราสองคนขออวยพรให้ว่า เฮง เฮง เฮง นะจ๊ะ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

Nameless

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 02:00:05 »
 ::)  ฉบับแรกคลอดวันไหนครับท่าน ::)

ออฟไลน์ teerapol4

• 4
  • 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 03:30:18 »
 :) ยินดีด้วยกับการการเปิดตัวในครั้งนี้นะครับ ขอให้มียอดขายสูงๆ นะครับ  ..สามารถสมัครสมาชิกได้เลยใช่ไหมครับ (ต้องรีบเสียแล้ว)
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

scorpion

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 05:57:05 »
โครงการดี เกิดขึ้นอีกแล้ว  ไม่ทราบว่าวางแผงขายที่ไหนบ้างครับ

nut_nut

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 06:50:40 »
เป็นเช้าวันใหม่ ที่สดใสของผมจริงๆ วันนี้มีแต่เรื่องดีๆ
ได้ทราบเรื่องเพื่อนๆในนี้ประกาศแต่งงาน  >:D
อ่านมาอีกหน่อย  ผม และน้องๆกำลังจะมีหนังสือดีๆ อ่าน..

ขอเป็นกำลังใจ ให้กับพี่ๆ ทุกคนที่ทุ่มเท และสละเวลา ทำให้เกิดสิ่งดีๆ ขึ้นมา และขอแสดงความยินดีด้วยครับ  ^-^

ออฟไลน์ <LM>

• *
  • 268
  • 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 07:22:35 »
ยินดัด้วยครับ เดียวจะเป็นสมาชิกอีกหน่งคนด้วย!!!!

Sm!Le

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 07:48:09 »
:)   ..สามารถสมัครสมาชิกได้เลยใช่ไหมครับ (ต้องรีบเสียแล้ว)

สมัครสมาชิกได้เลยค่ะ ^_^

ออฟไลน์ ~ RoNiN ~

• 553
  • 7
  • ทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 07:58:43 »
เชิญท่านประธานตัดริบบิ้นเปิดงานด้วยนะครับ  :)
Hello Thailand

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 08:46:22 »
อีก 2 วันจะส่งต้นฉบับให้โรงพิมพ์แล้วครับ เพราะฉะนั้น ภายในวันที่ 15 หนังสือก็น่าจะถึงมือทุกท่านที่สมัครสมาชิกครับ ตอนนี้เปิดรับสมัครสมาชิกแล้วนะครับ สามารถโอนเงินได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปแล้วก็ส่ง email มาบอกทางทีมงานครับ

ค่าสมัครสมาชิก รายปี 4 เล่ม 600 บาท หรือ 2 เล่ม 300 ครับ
ธนาคาร  : ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยแฮปปี้แลนด์ ไอที
เลขที่บัญชี 775-2-00348-8  ชื่อบัญชี กุลธิดา  ศรีเผือก ( Kultida  Sripuak )

จากนั้นให้ยืนยันการโอน โดยให้ส่งเมล์มาที่ magmember@thaiadmin.org Subject: สมัครสมาชิกนิตยสาร
พร้อมใส่รายละเอียดดังนี้
1. เลขอ้างอิงการโอน (หรือ scan ใบสลิปการโอนจะดีมากเลย)
2. ชื่อจริง นามสกุลจริง ที่จะให้เราจัดส่งนิตยสารไปให้
3. ที่อยู่ที่ต้องการให้จัดส่งนิตยสารไปให้

จากนั้นเราจะจัดส่งนิตยสารไปให้ตามที่อยู่ที่ได้แจ้งไว้ครับ

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 08:53:29 »
โครงการดี เกิดขึ้นอีกแล้ว  ไม่ทราบว่าวางแผงขายที่ไหนบ้างครับ

หนังสือเราในช่วงแรกจะยังไม่มีการวางแผงขายนะครับ เพราะเขาคิค่าวางแผง 30% ของราคาหนังสือ ก็เลยต้องใช้วิธีการรับสมัครสมาชิกโดยการโอนเงินแทน ในอนาคตคงจะพยายามหาช่องทางการจำหน่ายที่ดีขึ้นครับ

ยังไงผ่านเพื่อนๆช่วยโฆษณานิตยสารของเราในเว็บอื่นๆด้วยนะครับ โดยให้โพส link มายังหน้านี้
http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=47636.msg205431

ขอบคุณครับ

TelemanSIX

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 09:27:32 »
ขอบคุณที่ทุกท่านกำลัง สร้างสรร สิ่งสวยงามให้เกิดขึ้นกับ คนไทยด้วยกันเอง    คนไทยรักคน ช่วยคนไทย ชาติไทยเจริญ ;) ;) O0 O0

ออฟไลน์ TophyMastery

• 111
  • 1
    • http://labnetwork.wordpress.com/
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 09:58:11 »
หลังจากที่ได้ดูตัวอย่างหนังสือคร่าวๆแล้วเนื้อหาแน่นจริงๆครับงานนนี้ผมไม่พลาดแน่นอน
เดี๋ยวสัปดาห์หน้าจะโอนเงินไปให้ครับ  ขอบคุณสำหรับโครงการดีๆครับ

may_chatchai

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 10:44:42 »
ซึ้ง มาก ๆ   ครับ
จอง ด้วยคนครับ

ออฟไลน์ tallman

• **
  • 104
  • 0
  • BlueMaster(tallman)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 10:49:58 »
สวัสดีครับ....ทีมงานและสมาชิกทุกท่าน
      เงินเดือนออกวันที่  5FEB 07 ครับ......เดี๋ยวเงินออก จะโอนไปให้ตามที่ท่านได้แจ้งไว้นะครับ 600 บาท 1 ปี 4 ฉบับ.......จาก Network Engineer นิคมอุตสาหกรรมโรจนะ อยุธยาครับผม.....

ออฟไลน์ TUM

• 326
  • 1
  • K.S.Network
    • Kalasinnews.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 10:51:11 »
ยินดีมากๆ ครับ ที่ไทยแอดมินมีนิตยสารขึ้นมา ขอให้รักษาไว้นานๆ นะครับ ถ้ามีโอกาสอย่างร่วมเข้าไปมีส่วนร่วมในนิตยสารครับ

:)

• 319
  • 73
    • http://sweetthaigirl.multiply.com/
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 11:17:37 »
ซึ้ง มาก ๆ   ครับ
จอง ด้วยคนครับ

จองอะไรอ่ะ จองบก.หนังสือหรือจ๊ะน้องชาย

กรณีเราเดี๋ยวให้เงินกะหญิงเองเลยนะ

ออฟไลน์ Kr0PraN

• 119
  • 1
  • Crazy Full
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 11:22:14 »
สิ่งดีๆที่ Thaiadmin มีให้เรา...เสมอมา
เราจะทนุบำรุง Thaiadmin Magazine ไว้ในอ้อมกอด...
ต้องสั่ง ต้องจอง อย่าเพิ่งหมดนะ...

ออฟไลน์ zomzak

• *
  • 64
  • 3
  • ระยะทางอันแสนไกล จะไม่มีทางไปถึง ถ้าไม่มีก้าวแรก
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 11:31:53 »
ยินดีด้วยครับ เป็นโครงการที่ดีครับ สำหรับชาว IT ทุกท่านครับ  O0

MNK2548

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 11:36:23 »
ยินดีด้วยครับ...
...ขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนครับ...เดียวเที่ยงนี้จะไปโอนเงินแล้ว... :)

ออฟไลน์ - mAsTer - z -

• 433
  • 8
  • - Pass LPIC1 :: Support By SIPA
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 11:38:58 »
ขอชื่นชมกับการก้าวไปอีกขั้นครับ  O0 O0 O0 O0 O0
LPI ID: LPI000170558
Linux : Ubuntu , CentOS
Unix : FreeBSD
PHP Framework : Kohana
AJAX Framework : JQuery

ออฟไลน์ NoooNa

• 569
  • 76
  • Don't looks Me with your eyes, but with your mind.
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 11:52:45 »
 อยากอ่าน ๆ   :D

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองน่าน

• 900
  • 17
  • อยู่ด้วยศรัทธา มาด้วยใจพร้อม
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 12:01:31 »
อิ อิ เดี๋ยวสมัครบ้างครับ....

พลาดมิได้.... ;) :D ;D
+ + + สอบถามปัญหาต่าง ๆ กรุณาตั้งกระทู้ถามที่กระดานสนทนานะครับ ไม่รับประกันหรือไม่รับตอบปัญหาทางข้อความส่วนตัว อีเมล์ และโปรแกรมแชท ถามคนเดียว รู้คนเดียว ตอบไม่ได้ เดี๋ยวจะเคืองกันอีก (นิสัย นิสัย พระมหาสมปองว่าไว้) อิ อิ + + +

-*- หมูอ้วนสุดหล่อ -*-

ออฟไลน์ iq180

• **
  • 103
  • 0
  • อ่านทำไม
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 12:40:24 »
Cogratuation

จะติดตามผลงานครับ  ^-^
"I don't know how that got on my computer. Computer Forensics, we know what's in there.www.orionforensics.com

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 12:56:31 »
อุดหนุนกันเยอะๆ นะคร้าบ บ  staff จะได้มีกำลังใจทำงานในเล่มต่อๆ ไปกันอีก
จะได้มีหนังสือดีๆ ไห้อ่านกันตลอดไปครับ  ผมเองแม้เป็น staff ก็ยังซื้อเก็บเลยครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 13:11:49 »
 ;) รอก่อนนะ  สมัครด้วยคน

org

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 14:00:36 »
 :) ขอให้นิตยสาร Thaiadmin มียอดขายเยอๆ และเป็นที่ชื่นชอบของ Admin ครับผม ;)

MNK2548

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 14:13:43 »
ไปโอนมาแล้ว โอนไม่ได้ครับ...ทำไมโอน ผ่าน ATM แล้วไม่ยอมก็ไม่รู้ หรือว่าผมกดเลขบัญชีผิด.
...เย็นๆ เลิกงานจะลองดูอีกทีครับ... :-\

• 319
  • 73
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 17:08:37 »
อุดหนุนกันเยอะๆ นะคร้าบ บ  staff จะได้มีกำลังใจทำงานในเล่มต่อๆ ไปกันอีก
จะได้มีหนังสือดีๆ ไห้อ่านกันตลอดไปครับ  ผมเองแม้เป็น staff ก็ยังซื้อเก็บเลยครับ

เป็นแฟนStaffต้องเป็นสมัครชิกเลยเห็นไมหล่ะ
ให้หัวเม่นจ่าย300เจ๊300ดีไมหนูทัวร์