Thaiadmin

อัตราค่าโฆษณาใน นิตยสาร ThaiAdmin

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
อัตราค่าโฆษณาใน นิตยสาร ThaiAdmin
« เมื่อ: 16 มกราคม 2007, 17:04:52 »
นิตยสาร ThaiAdmin พิมพ์ขั้นต่ำ 500 เล่ม ต่อรอบ
1 ปี มี 4 เล่ม  ครับ

อัตราค่าโฆษณาตามนี้ครับ

อ้างถึง
หน้าปกหลัง(COLOR)        20,000 / ปี
ด้านในเล่ม(B/W)   หน้าละ     5,000 / ปี
ด้านในเล่ม(B/W)   ครึ่งหน้า   3,000 / ปี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มกราคม 2007, 19:58:38 โดย ColVlpTeCh »

ออฟไลน์ eGoS

• 368
  • 6
  • TH@min Membership
    • Hero Blog
Re: อัตราค่าโฆษณาใน นิตยาสาร Thaiadmin
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มกราคม 2007, 17:53:09 »
เหอๆๆ ราคาขึ้น
20,000   พิมพ์ 4 ครั้ง  = ตกเล่มล่ะ 5,000 บาท
5,000     พิมพ์ 4 ครั้ง  = ตกเล่มล่ะ 1,250 บาท
3,000     พิมพ์ 4 ครั้ง  = ตกเล่มล่ะ    750 บาท

ราคาต่างกันพอสมควรเลย
http://heronaja.blogspot.com/
Blog เล็กๆของ   Hero  หมาโกลเด้นตัวใหญ่.

Re: อัตราค่าโฆษณาใน นิตยสาร ThaiAdmin
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มกราคม 2007, 18:43:14 »
พิมพ์กี่เล่มหรอครับหรือว่า by order
จะวางแผงหรือสั่งจองจัดส่งถึงบ้านหรอครับ
แล้วจะพิมพ์เล่มแรกเมื่อไหร่ครับ ราคาเท่าไหร่หรอครับ
แล้วเนื้อหาเป็นอะไรบ้างหรอครับ
อยากได้อ่ะครับอยากได้ๆๆๆๆๆๆ แงงงงงงงง :'(

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
Re: อัตราค่าโฆษณาใน นิตยสาร ThaiAdmin
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 มกราคม 2007, 11:04:12 »
พิมพ์กี่เล่มหรอครับหรือว่า by order
จะวางแผงหรือสั่งจองจัดส่งถึงบ้านหรอครับ
แล้วจะพิมพ์เล่มแรกเมื่อไหร่ครับ ราคาเท่าไหร่หรอครับ
แล้วเนื้อหาเป็นอะไรบ้างหรอครับ
อยากได้อ่ะครับอยากได้ๆๆๆๆๆๆ แงงงงงงงง :'(

ติดตามรายละเอียดได้ที่ http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=41666.0 ค่ะ หากไม่มีอะไรผิดพลาด เล่มแรกคาดว่าจะส่งได้วันที่ 15 กุมภานี้ค่ะ และระบบลงทะเบียนสมาชิก จะเปิดใช้งานต้นเดือนกุมภา ค่ะ
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ออฟไลน์ fordot

• Training Project Leader
  • 519
  • 106
  • TH@min Membership
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 มกราคม 2007, 23:43:29 »
ต้องขออภัยเรื่อง ค่าโฆษณาที่แจ้งไปตอนแรกด้วยครับ เพราะราคาผิดจากที่ควรเป็น ความผิดพลาดคือ
1. ตอนคำนวณกันคิดต้นทุนที่ 1 เล่ม แต่ดันพลาดไปประกาศว่าต่อ 1 ปี
2. ตอนคำนวณ ลืมคิดค่าขนส่งไปรษณีย์ด้วย ซึ่งเป็นก่อนใหญ่อีกก้อนหนึ่ง ทำให้ ราคาถูกกว่าเป็นจริง

ตอนนี้staff ที่เกี่ยวข้องกำลังคำนวณอีกรอบ เพื่อไม่ให้ขาดทุนครับ แลจะแจ้งให้ทราบภายในเร็ววันนี้

Fordot
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

jakkrith

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 มีนาคม 2007, 03:02:57 »
หากได้ราคาที่แน่นอนแล้ว ช่วยประกาศแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ เผื่อว่าสนใจจะลงโฆษณาด้วยครับ  ^-^

_o____________o_

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 เมษายน 2007, 10:27:33 »
ผมขอลงวโฆณา ด้วย สนใจ มากกกกกกกกกกก

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 เมษายน 2007, 00:44:13 »
อัตราบค่าโฆษณา และเอกสารที่เกี่ยวข้องค่ะ รบกวนเพื่อนๆ สมาชิกช่วยกันสนับสนุนด้วยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เมษายน 2007, 21:09:48 โดย kul_ying »
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

Sm!Le

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 เมษายน 2007, 02:41:16 »
พี่หญิง รบกวนแก้ไขไฟล์ Advertising in ThaiAdminMag.pdf  นิดนึงด้วยค่ะ

มีบางส่วนพิมพ์ผิดค่ะ

หน้าแรกย่อหน้าที่สอง ค่ะ คำว่า การ พิมพ์ตกค่ะ แล้วก็ ไตรมาศ น่าจะ พิมพ์ ว่า ไตรมาส หรือเปล่า ?
คำว่า สัมนา ด้วยค่ะ 

ปล. อยากให้พิมพ์ให้ถูกต้อง เพราะว่าเอกสารค่อนข้างเป็นทางการ เดี๋ยวคนที่เข้ามาอ่านจะ comment เอาได้ค่ะ  

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 เมษายน 2007, 12:02:27 »
หุหุ หาต้นฉบับก่อนนะ ค่ำๆ ละกัน ตอนนี้ทำงานๆ หาเงินๆ ก่อน