Thaiadmin

โครงการบริจาคนิตยสาร ThaiAdmin สู่สถาบันการศึกษา

nextad

Re: โครงการบริจาคนิตยสาร ThaiAdmin สู่สถาบันการศึกษา
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2007, 14:13:44 »
 :) มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี  คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ ครับ
ผมเรียนอยู่ อยากให้เพื่อนๆ และเจ้าหน้าที่ ในคณะได้อ่านด้วยครับ

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
Re: โครงการบริจาคนิตยสาร ThaiAdmin สู่สถาบันการศึกษา
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2007, 22:24:39 »
ขอบคุณทุกๆ ท่านที่เสนอรายชื่อสถาบันการศึกษาเข้ามาค่ะ ทางทีมงานได้คัดเลือกสถาบันการศึกษาตามความเหมาะสมและเป้าหมายที่ว่า ส่งไปแล้วควรให้ประโยชน์แก่ผู้รับมากที่สุด ดังนี้ค่ะ
อ้างถึง
รายชื่อสถาบันการศึกษาที่ได้รับการเสนอรับนิตยสาร จาก ThaiAdmin 10 แห่ง และ จากคุณ achinnac 10 แห่ง
1. วิทยาลัยเทคนิคระยอง (เทคโนโลยีการคอม และ เทคนิคคอมพิวเตอร์) เสนอโดยคุณ DevMan
2. ราชมงคลสุพรรณบุรี คณะคอมพิวเตอร์ เสนอโดยคุณ sysadm
3. วิทยาลัยการอาชีพพรรณานิคม  แผนกคอมพิวเตอร เสนอโดยคุณ ไอ้Max
4. พระจอมเกล้าพระนครเหนือ หอสมุดกลาง เสนอโดยคุณ gotomo
5. ราชภัฏสุราษ  จังหวัดสุราษฎร์ธาน  ศูนย์คอมพิวเตอร์ เสนอโดยคุณ M.a.k.u.b.e.x
6. IT North เสนอโดยคุณ fordot
7. โรงเรียนนครสวรรค์ เสนอโดยคุณ BuffBear
8. วิทยาลัยเทคนิคราชสิทธาราม เสนอโดยคุณ rajasit
9. โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย เสนอโดยคุณ honey
10. ม.เทคโนโลยีมหานคร เสนอโดยคุณ kul_ying
11. KMITL
12. มศว องครักษ์
13. ราชมงคล คลอง 6
14. ม.รังสิต
15. ABAC
16. ม.อสัมชัญ
17. ม.เกษตร
18. มหิดล ศาลายา
19. ม.จุฬา
19. จันทรเกษม
20. TK park

อื่นๆ จะพิจารณาต่อไปค่ะ
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

huntermarkboy

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 8 มีนาคม 2007, 08:46:09 »
 ;Dอยากจะขอบริจาคให้ส่งมาที่

แผนกเทคนิคคอมพิวเตอร์
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์ วิทยาเขตวังไกลกังวล เขต 4
ต.หนองแก อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์ 77110

ณ ขณะนี้ทางแผนกเทคนิคคอมและเทคโนโลยีคอมมีนักศึกษาเป็นจำนวนมา ซึ่งมาการเรียนการสอนที่เกียวกับด้าน network
ทั้งพื้นฐาน และ พัฒนาสู่แนวทางใหม่ๆ ซึ่งบางครั้งนักศึกษาจำเป็นต้องทำโปรเจคจบ ที่เกี่ยวกับงานด้านnetwork และ security เพื่อป้องกับระบบ
แต่ เอกสารอ้างอิงมีน้อยมาก ผมจึงเห็นว่าการที่จะมีหนังสือดีๆ แบบ thai@min มาไว้เป็นเอกสารที่จะชี้แนวทางหรือทำให้นักศึกษามั่นใจว่ายังพอมีคนที่จะให้คำปรึกษาเค้าได้อยู่หรือไม่ยากเกินไปที่จะพัฒนาก็จะเป็นการดีมาก ผมจึงได้ขอความร่วมมือมานี้ละครับถ้าอย่างไร จะขอบคุณมากหากพิจารณา แต่ถึงไม่พิจารณาผมก็ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ mr.man

• *
  • 196
  • 1
  • TH@min Membership
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 9 มีนาคม 2007, 09:26:38 »
ขอโรงเรียนผมด้วยคนได้ใหมครับ
โรงเรียนปางหัดสหศาสตร์
ต.ปอ  อ.เวียงแก่น
จ.เชียงราย  57310
เป็นโรงเรียนบนดอยครับ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ raisara

• 1,681
  • 43
  • The Flavor Of Life
    • raisara.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 12 มีนาคม 2007, 08:46:23 »
ขอเสนอ  สำนักวิทยบริการมหาวิทยาลัยมหาสารคาม อีกที่หนึ่งครับผม
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ analyser

• 497
  • 16
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 23 มีนาคม 2007, 00:27:26 »
วิทยาลัยการอาชีพองครักษ์

จ.นครนายก 

jackz

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 23 มีนาคม 2007, 00:35:07 »
ถ้าไม่มีใครเสนอ ผมขอเสนอ ราชภัฏสุราษ  จังหวัดสุราษฎร์ธาน  ศูนย์คอมพิวเตอร์ อีก 1 ที่ครับ

Voted.

ออฟไลน์ DRAGON_BOURNE

• **
  • 153
  • 8
  • Intel
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 3 เมษายน 2007, 16:35:53 »
ขอให้ คณะวิทยาศาสตร์ สาขาเทคโนโลยีคอมพิวเตอร์  ด้วยครับ
ที่อยู่    คณะวิทยาศาสตร์ สาขาเทคโนโลยีคอมพิวเตอร์
           มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา วิทยาเขตตาก
เลขที่41ถนนพหลโยธิน อ.เมือง จ.ตาก โทร 0-5551-5900-5ก 63000

เพื่อจะได้จุดประกายให้น้องๆที่คณะผมบ้าง เป็นโครการที่ดีมากครับ
 /////*****แต่ ขออนุญาติสอบถามครับ นิตยสาร  ThaiAdmin  ปี 1ออก  สี่เล่มน้อยจังครับ ช่วยเพิ่มความถี่ด้วยครับ ไม่อยากห่างเหิน นานๆ ::) ::)
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ cyberboy

• *
  • 194
  • 2
  • www.chaiyorich.ws
    • ไชโยเรารวยแล้ว
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 7 เมษายน 2007, 14:45:24 »
ดีใจที่เห็นการเจริญเติบโตของThaiAdmin ครับ   และก็หนับหนุนโครงการดีๆ ทุกโครงการนะครับ :)

hisoft

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 13 เมษายน 2007, 23:30:05 »
ไม่รู้ช้าไปหรือเปล่า ขอเสนอบ้างอ่าครับ
Comclub'NB (ชมรมคอมพิวเตอร์ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ)
ชมรมคอมพิวเตอร์ สจพ. กรุงเทพฯ: 1518 ถนนพิบูลสงคราม เขตบางซื่อ กรุงเทพฯ 10800

worthless

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2007, 16:41:00 »
โรงเรียนวัดกาญจนสิงหาสน์วิทยาครับ  กทม.

บริจาคให้โรงเรียนวัด  จะได้กุศลกันเยอะ ๆ ครับ  น้อง ๆ เค้าจะได้เป็นกำลังสำคัญของชาติได้ครับ   ได้ข่าวว่ากำลังมีการแข่งขันจัดทำเว็บของโรงเรียนอยู่ครับ  ไม่แน่นะ  อาจจะมี Admin ชื่อดังของไทยจากการให้โอกาสครั้งนี้ก็ได้

supernop_

โครงการบริจาคนิตยสาร ThaiAdmin สู่สถาบันการศึกษา
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 10:46:32 »
ขอให้วิทยาลัยสารพัดช่างเพชรบูรณ์ ซักฉบับนะครับ
วิทยาลัยสารพัดช่างเพชรบูรณ์ 60 ถ.นิกรบำรุง ต.ในเมือง อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000 ครับ
ขอบคุณสำหรับเด็กนักเรียนครับ

devilaa

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 3 กรกฎาคม 2007, 10:01:25 »
 ;) ;) ;)`ขอบริจาคให้ศูนย์บรรณสารและสื่อการศึกษา (ห้องสมุด)   มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์  จ.นครศรีธรรมราช  เพราะนิตยสารนี้มีประโยชน์มากนักศึกษาจะได้เพิ่มพูนความรู้   ขอนะคาบบบบบ  ::) ::) ::)  ;) ;) ;)