Thaiadmin

โครงการบริจาคนิตยสาร ThaiAdmin สู่สถาบันการศึกษา

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
จาก โครงการจัดทำนิตยสาร ThaiAdmin เพื่อรวบรวมและเผยแพร่ความรู้ด้านเทคโนโลยีนั้น ได้ปรึกษากับพี่ fordot หัวหน้าโครงการจัดทำนิตยสารว่า ควรมีการบริจาคนิตยสารไปยังสถาบันการศึกษาต่างๆ เพื่อเป็นข้อมูลให้แก่นักเรียน นักศึกษาในการค้นคว้าหาความรู้ และต่อยอดให้เข้ามาค้นคว้าข้อมูลเพิ่มเติมในบอร์ด ThaiAdmin พี่ fordot แจ้งว่า ในฉบับแรก จะส่งนิตยสารให้สถาบันการศึกษา 10 แห่งค่ะ โดยแบ่งเป็น ในกรุงเทพฯ 5 แห่ง และ ต่างจังหวัด 5 แห่ง (โดยขอให้มุ่งเน้นไปยังสถาบันการศึกษาที่ให้ความสำคัญกับด้านเทคโนโลยีเป็นหลักก่อน เพื่อให้นิตยสารของเราเกิดประโยชน์มากที่สุดค่ะ)

ใครสนใจเสนอให้สถาบันการศึกษาใด กรุณาแจ้งเข้ามาเพื่อให้เจ้าหน้าที่พิจารณาค่ะ

ปล. จะมีการพิจารณาเพิ่มสถาบันการศึกษาขึ้นในฉบับต่อๆ ไปค่ะ

=======================================================================

Update รายชื่อสถานศึกษา
(ปล. 1ขอรวบรวมรายชื่อก่อนนะคะ สำหรับว่าส่งให้หรือไม่ทางเจ้าหน้าที่จะพิจารณาอีกครั้ง ภายใต้เงื่อนไขที่ว่า ให้นิตยสารเป็นประโยชน์ต่อผู้รับมากที่สุด นั่นคือสถาบันการศึกษาที่จัดส่งไป ขอให้มีผู้สนใจด้าน IT พอสมควรค่ะ
ปล. 2 หากเป็นไปได้ กรณีเสนอรายชื่อสถาบันการศึกษาเข้ามา กรุณาระบุที่อยู่ที่จะใช้จัดส่งเอกสาร และ ชื่อบุคคลที่จะติดต่อได้เข้ามาด้วยคะ หญิงคงต้องทำเป็นหนังสือแนะนำตัวเข้าไปแจ้งยังสถาบันการศึกษาที่ได้รับคัดเลือกก่อนส่งนิตยสารเข้าไปค่ะ)

อ้างถึง
รายชื่อสถาบันการศึกษาที่ได้รับการเสนอรับนิตยสาร จาก ThaiAdmin 10 แห่ง และ จากคุณ achinnac 10 แห่ง
1. วิทยาลัยเทคนิคระยอง (เทคโนโลยีการคอม และ เทคนิคคอมพิวเตอร์) เสนอโดยคุณ DevMan
2. ราชมงคลสุพรรณบุรี คณะคอมพิวเตอร์ เสนอโดยคุณ sysadm
3. โรงเรียนเกาะสมุย จังหวัดสุราษฎร์ธาน เสนอโดยคุณ M.a.k.u.b.e.x
4. วิทยาลัยการอาชีพพรรณานิคม  แผนกคอมพิวเตอร เสนอโดยคุณ ไอ้Max
5. โรงเรียนลาซาลโชติรวี นครสวรรค เสนอโดยคุณ Ford AntiTrust
6. โรงเรียนปลวกแดงพิทยาคม อ.ปลวกแดง จ.ระยอง เสนอโดยคุณ HackPro
7. พระจอมเกล้าพระนครเหนือ หอสมุดกลาง เสนอโดยคุณ gotomo
8. ราชภัฏสุราษ  จังหวัดสุราษฎร์ธาน  ศูนย์คอมพิวเตอร์ เสนอโดยคุณ M.a.k.u.b.e.x
9. โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 (บ้านเอก) อ.แม่อาย เชียงใหม่ เสนอโดยคุณ aums
10.  โรงเรียนมัธยมสุไหงปาดี อ.สุไหงปาดี จ.นราธิวาส เสนอโดยคุณ xcariber
11. IT North เสนอโดยคุณ fordot
12. โรงเรียนนครสวรรค์ เสนอโดยคุณ BuffBear
13. โรงเรียนหอวัง เสนอโดยคุณ dana
14. วิทยาลัยเทคนิคราชสิทธาราม เสนอโดยคุณ rajasit
15. โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย เสนอโดยคุณ honey
16. ม.เทคโนโลยีมหานคร เสนอโดยคุณ kul_ying
17.
18.
19.
20.

อ้างถึง
รายชื่อสถาบันการศึกษาที่ได้รับนิตยสาร โดยการบริจาคจากสมาชิก ThaiAdmin
1. บางมด-IT สมัครสมาชิกให้โดยคุณ fordot
2. ม,ขอนแก่น ภาควิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ สมัครสมาชิกให้โดยคุณ fordot

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 19:09:55 โดย kul_ying »
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

love_relax

Re: โครงการบริจาคนิตยสาร ThaiAdmin สู่สถาบันการศึกษา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มกราคม 2007, 15:49:08 »
 :)กระผมขอสนับสนุนครับ เป็นความคิดที่ดีครับ
กระจายความรู้สู่ชุมชน

ออฟไลน์ Devman

• 3,609
  • 85
  • กล้าที่จะลอง เพื่อสิ่งที่ดีกว่า
Re: โครงการบริจาคนิตยสาร ThaiAdmin สู่สถาบันการศึกษา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มกราคม 2007, 16:11:52 »
หุหุ   ขอไปลง วิทยาลัยเทคนิคระยอง บ้างนะครับ อิอิ  O0 ที่นั่น มีทั้ง เทคโนโลยีการคอม และ เทคนิคคอมพิวเตอร์

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 มกราคม 2007, 14:15:09 »
หุหุ   ขอไปลง วิทยาลัยเทคนิคระยอง บ้างนะครับ อิอิ  O0 ที่นั่น มีทั้ง เทคโนโลยีการคอม และ เทคนิคคอมพิวเตอร์

วิทยาลัยเทคนิคระยอง

ได้ 1 ที่ละ ขาดอีก 9 จ้า รีบๆ เสนอกันเข้ามาหน่อยนะ เสนอก่อนมีสิทธิ์ก่อน เสนอเกินจำนวน จะพิจารณาตามความเหมาะสมจ้า
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ออฟไลน์ sysadm

• 2,557
  • 12
  • ร่วมด้วยช่วยกันปลดแอกการเป็นเมืองขึ้นทาง software
    • www.failtocar.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 มกราคม 2007, 14:39:12 »
ราชมงคลสุพรรณบุรีครับ คณะคอมพิวเตอร์  ::)
เราลืมกันไปหรือไม่ ว่าเราเรียนเพื่ออะไร ?
"วุฒิ หรือ ความรู้"

อย่าให้ด้านมืดครอบงำจิตใจ

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 มกราคม 2007, 14:47:48 »
ขอไปลงด้วยครับ  โรงเรียนเกาะสมุย จังหวัดสุราษฎร์ธานี

achinnac

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 มกราคม 2007, 14:56:16 »
สวัสดีครับ
ผมเป็นคนหนึ่งที่ได้ติดตาม Thaiadmin และพัฒนาการของชุมชนแห่งนี้มาโดยตลอดตั้งแต่ในยุคแรกๆ ดีใจครับ ที่ได้เห็นการเจริญเติบโต และการช่วยเหลือซึ่งกันและกันของเราคนไทย ในสิ่งที่ถูกต้อง

โครงการนึ้เป็นโครงการที่ดีมากครับ ผมเข้าใจว่า ต้องอาศัยกลุ่มคนที่มีความมุ่งมั่น และเสียสละเป็นอย่างมาก

ผมอยากจะช่วยเหลือโดยการสมัครสมาชิกรายปี 10 ที่ครับ สำหรับจัดส่งไปยังสถานศึกษาเพิ่มเติมนอกเหนือจากที่ทางคณะผู้จัดทำได้กำหนดไว้แล้ว และสำหรับรายชื่อสถานศึกษารบกวนให้เป็นธุระของทางคณะผู้จัดทำครับ

รบกวนผู้เกี่ยวข้องติดต่อมาทางเมล์ผมด้วยครับ สำหรับรายละเอียดการชำระเงิน

max2006

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 มกราคม 2007, 15:11:07 »
ผมดีใจที่มีโครงการดีดีผมอยากได้ สักเล่ม ให้วิทยาลัยการอาชีพพรรณานิคม  แผนกคอมพิวเตอร  ที่ผมจบมานะครับ
 ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ Ford AntiTrust

• 213
  • 36
  • ความง่าย ไม่เคยทำให้ใครเก่ง
    • Ford AntiTrust's Blog
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 มกราคม 2007, 16:19:45 »
โรงเรียนลาซาลโชติรวี นครสวรรค์ ครับ
PHP Web Developer, .NET/Java Platform Developer, Database/SEO Consultant, Ubuntu Linux, Drupal Implementer

ออฟไลน์ thanapatpp

• 359
  • -6
  • TH@min Membership
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 มกราคม 2007, 17:03:43 »
ผม ว่า น่าจะเป็น โรงเรียน ต่างจัง หวัด นะ
จะได้มีประโยชน์ มากกว่า นะ คับ ที่ มี หนังสือน้อย นะ คับ
สำหรับ ที่ โรงเรียนใหญ่ๆ น่า จะ ตัด ทิ้ง นะคับ
เพราะผมว่าเอาไป  อาจจะเป็น ขยะ มากกว่า(เขาจะมอง หนังสือ ที่ผู้เขียนมากกว่า )
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 มกราคม 2007, 17:18:35 »
สวัสดีครับ
ผมเป็นคนหนึ่งที่ได้ติดตาม Thaiadmin และพัฒนาการของชุมชนแห่งนี้มาโดยตลอดตั้งแต่ในยุคแรกๆ ดีใจครับ ที่ได้เห็นการเจริญเติบโต และการช่วยเหลือซึ่งกันและกันของเราคนไทย ในสิ่งที่ถูกต้อง

โครงการนึ้เป็นโครงการที่ดีมากครับ ผมเข้าใจว่า ต้องอาศัยกลุ่มคนที่มีความมุ่งมั่น และเสียสละเป็นอย่างมาก

ผมอยากจะช่วยเหลือโดยการสมัครสมาชิกรายปี 10 ที่ครับ สำหรับจัดส่งไปยังสถานศึกษาเพิ่มเติมนอกเหนือจากที่ทางคณะผู้จัดทำได้กำหนดไว้แล้ว และสำหรับรายชื่อสถานศึกษารบกวนให้เป็นธุระของทางคณะผู้จัดทำครับ

รบกวนผู้เกี่ยวข้องติดต่อมาทางเมล์ผมด้วยครับ สำหรับรายละเอียดการชำระเงิน

ขอบคุณคุณ achinnac มากๆ ค่ะ ขอบคุณแทนสมาชิก ThaiAdmin ทุกคน ขอบคุณแทนสถาบันการศึกษาต่างๆ ที่จะได้รับนิตยสารเป็นวิทยาทาน รายละเอียดต่างๆ หญิงจะติดต่อไปทางอีเมล์นะคะ

ผม ว่า น่าจะเป็น โรงเรียน ต่างจัง หวัด นะ
จะได้มีประโยชน์ มากกว่า นะ คับ ที่ มี หนังสือน้อย นะ คับ
สำหรับ ที่ โรงเรียนใหญ่ๆ น่า จะ ตัด ทิ้ง นะคับ
เพราะผมว่าเอาไป  อาจจะเป็น ขยะ มากกว่า(เขาจะมอง หนังสือ ที่ผู้เขียนมากกว่า )

เราให้ทั้งในต่างจังหวัดและกรุงเทพฯ ค่ะ  เนื่องจากนิตยสารของเราเนื้อหาเฉพาะด้าน ดังนั้นเราจะพิจารณาจากกลุ่มผู้อ่านเป็นสำคัญค่ะ คือควรเป็นสถาบันการศึกษาที่ให้ความสำคัญกับภาควิชาด้านเทคโนโลยีพอควร เพื่อให้แน่ใจว่านักศึกษาจะเข้ามาค้นคว้าข้อมูลด้านนี้ค่ะ   

ตกลงตอนนี้ ThaiAdmin จะจัดส่งนิตยสารให้กับทางสถาบันการศึกษาทั้งหมด 20 แห่งนะคะ รบกวนท่านสมาชิกรีบแจ้งสถาบันการศึกษาที่ต้องการให้จัดส่งเพิ่มเติมเข้ามาค่ะ หญิงอยากสรุปรายชื่อสถาบันการศึกษาให้ครบภายในเดือนมกราคมนี้ เพื่อดำเนินการในขั้นตอนอื่นๆ ต่อไป

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 มกราคม 2007, 17:29:52 »
อ้างถึง
ขอบคุณคุณ achinnac มากๆ ค่ะ ขอบคุณแทนสมาชิก ThaiAdmin ทุกคน ขอบคุณแทนสถาบันการศึกษาต่างๆ ที่จะได้รับนิตยสารเป็นวิทยาทาน  รายละเอียดต่างๆ หญิงจะติดต่อไปทางอีเมล์นะคะ
http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=46479.0

ผมได้ติดต่อไปแล้วล่ะครับ คุณหญิง รอเค้าตอบกลับมาอีกที  หรือคุณหญิงจะติดต่อเองก็ได้ คุณ achinnac จะได้ทราบรายระเอียดที่แน่นอนครับ  O0
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 มกราคม 2007, 18:06:35 »
ผมขอ 1 ครับ (ถ้าได้ 2 ก็ดี อิอิ)

ลำดับ 1 - โรงเรียนปลวกแดงพิทยาคม อ.ปลวกแดง จ.ระยอง 21140 (ร.ร.ประจำอำเภอ)

ลำดับ 2 - (ถ้าได้ จะมาบอก แต่ว่าให้คนอื่น ๆ ก่อนและกันนะครับ ถ้าเหลือจริง ๆ ค่อยเอา)
หนุ่ม SA พเนจร

ออฟไลน์ fordot

• Training Project Leader
  • 519
  • 106
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 มกราคม 2007, 18:17:19 »
สวัสดีครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับความช่วยเหลือที่ให้กับสถาบันการศึกษาของไทยเรา เดี๋ยว Kul_Ying จะติดต่อกลับไปเรื่องการโอนเงินนะครับ

อันที่จริงความคิดนี้เป็นความคิดที่ดีมากๆเลยครับ ถ้าหากเพื่อนๆสมาชิกท่านใด ต้องการที่จะตอบแทนคืนให้กับสถาบันที่ตัวเองจบมา สามารถทำแบบเดียวกันได้โดยสมัครสมาชิกรายปีให้กับสถาบันของท่านได้ อาจจะหนึ่งหรือสองเล่มก็ได้ โดยแจ้งความจำนงไว้ที่นี่เลยนะครับ แล้ว Kul_Ying จะติดต่อกลับไปนะครับ

ส่วนผม ขอสมัคร 2 ที่ครับ ส่งให้ บางมด-IT กับ ม,ขอนแก่น ภาควิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ครับ (เดี๋ยวจ่ายเงินให้วันที่ 27 นี้ครับ)

Fordot
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ nullSpace

• 141
  • 7
  • SiamNetworker.Com addict
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 มกราคม 2007, 19:31:26 »
กำลังจะเข้ามาสมัครให้ ม.ขอนแก่นพอดี พี่ดอทสมัครเรียบร้อยซะแล้ว
ผมขอขอบคุณแทนน้องๆที่นั่นมากๆเลยนะครับ  ::)

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 มกราคม 2007, 10:12:26 »
๊๊Update รายชื่อสถาบันการศึกษาที่ได้รับการเสนอชื่อ ด้านบนค่ะ http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=46118.msg198904#msg198904

หลังจากคัดเลือกสถาบันการศึกษาเพื่อจัดส่งได้แล้ว จะประกาศอย่างเป็นทางการอีกครั้งหนึ่ง

ขอบคุณค่ะ

gotomo

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 มกราคม 2007, 13:25:37 »
เป็นความคิดที่ดีมากๆๆครับ
ขอที่พระจอมเกล้าพระนครเหนือ 1 เล่มนะครับหอสมุดกลางกครับ

นายมนตรี เข็มราช   ผู้อำนวยการสำนักหอสมุดกลาง      mtk@kmitnb.ac.th
สจพ. กรุงเทพฯ: ๑๕๑๘ ถนนพิบูลสงคราม เขตบางซื่อ กรุงเทพฯ ๑๐๘๐๐

โทร. ๐-๒๙๑๓-๒๕๐๐ โทรสาร ๐-๒๙๑๓-๒๖๑๘

ออฟไลน์ icon

• *
  • 143
  • 1
  • icondangerous
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 มกราคม 2007, 14:00:07 »

ผมขอสนับสนุนครับ

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 มกราคม 2007, 11:04:24 »
รอ ร้อ รอ  :o

เสนอชื่อกันหน่อยจ้า 

คุณ achinnac ส่งค่าสมาชิกมาให้แล้ว ขอบคุณอีกครั้งนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 19:10:56 โดย kul_ying »

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 มกราคม 2007, 11:46:59 »
ถ้าไม่มีใครเสนอ ผมขอเสนอ ราชภัฏสุราษ  จังหวัดสุราษฎร์ธาน  ศูนย์คอมพิวเตอร์ อีก 1 ที่ครับ

aums1994

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 มกราคม 2007, 23:33:24 »
ขอ ให้โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 12 (บ้านเอก) อ.แม่อาย เชียงใหม่ 50280 1 ที่ครับ

xcariber

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 มกราคม 2007, 00:58:14 »
ผมขอเสนอให้โรงเรียนใน 3จังหวัด ชายแดนบ้างนะครับ  ;)

- โรงเรียนมัธยมสุไหงปาดี อ.สุไหงปาดี จ.นราธิวาส 96140

ออฟไลน์ fordot

• Training Project Leader
  • 519
  • 106
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28 มกราคม 2007, 23:45:38 »
เสนอ IT North ครับ
ฝากศิษย์เก่าที่นี่ช่วยหาที่อยู่ของห้องสมุด IT ให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ BuffBear

• 1,884
  • 55
  • Sara
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 29 มกราคม 2007, 01:46:45 »
โรงเรียนนครสวรรค์ครับ

ประทับใจ.... ในผลงาน

http://www.fic.nectec.or.th/nlc/listname/SC_Report.html

จริงๆ ครับ คะแนนอยู่ 1-3 ของประเทศทั้ง 3 ทีม
บุญคุณต้องทดแทน ... แค้นต้องข่มใจ ..

ออฟไลน์ dana

• 319
  • 73
    • http://sweetthaigirl.multiply.com/
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 30 มกราคม 2007, 20:17:37 »
เสนอ โรงเรียนหอวัง ตรงCentralลาดพร้าว พี่แอนเปฌนศิษย์เก่าไม่น่าจะมีปัญหาไรนะ

ออฟไลน์ rajasit

• 238
  • 9
  • คืนสันติ สู่สังคมไทย www.santi.in.th
    • Bancha
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 06:43:32 »
ถ้ายังมีทีเหลือ ขอ หนึ่งที่

วิทยาลัยเทคนิคราชสิทธาราม <Rajasitharam Technical College>
92/2 หมู่ 4 ถ.เอกชัย แขวงบางบอน เขตบางบอน กรุงเทพมหานคร 10150
โทรศัพท์ 0-2415-0503 , 0-2415-4666 แฟ็กซ์ 0-2416-0144
อีเมลล์ : rajasit_02@thaimail.com หรือ rajasit2002@chaiyo.com

http://www.rajasit.ac.th/
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

honey

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 14:48:45 »
ถ้ายังไม่เต็มขออีกหนึ่งที่นะครับ

โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย
  230 ถนนพหลโยธิน ตำบลหัวเวียง อำเภอเมืองลำปาง จังหวัดลำปาง 52000
  โทรศัพท์ 054-227603, 054-315183   โทรสาร 054-222122

Link เวปโรงเรียน : http://www.bwc.ac.th/

ผลงานบางส่วน :
- ศิษย์บุญวาทย์ฯ. สร้างชื่อ  ชนะเลิศการแข่งขัน หุ่นยนต์กู้ภัยระดับโลก World  Robocup  Rescue  2006
- นักเรียนบุญวาทย์ฯ.สร้างชื่อเสียง ชนะเลิศ ระดับประเทศ Fire Fighting Junior Robot Challenge 2006

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 19:09:34 »
เสนอเองที่หนึ่งนะคะ พี่ชายสอนภาคคอมฯ อยู่ที่นั่น

ม.เทคโนโลยีมหานคร ค่ะ ที่อยู่เดี๋ยวไปถามมาก่อนค่ะ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองน่าน

• 900
  • 17
  • อยู่ด้วยศรัทธา มาด้วยใจพร้อม
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 21:54:08 »
อยากส่งกลับสถาบันเดิมเหมือนกันครับ

แต่...ไม่รู้ว่าจะมีคนสนใจหรือเปล่านั่นน่ะสิครับ

เพราะที่จบมา แล้วมาแบบผม แบบพวกเรา อืมส์....10% ถึงหรือเปล่าก็ไม่รู้ 555+

สถาบันเดิมผม คงไม่ต้องบอก ว่าอยู่ที่ไหน อิ อิ

งั้น...ให้ที่อื่นก่อนละกันครับ ;) :D ;D
+ + + สอบถามปัญหาต่าง ๆ กรุณาตั้งกระทู้ถามที่กระดานสนทนานะครับ ไม่รับประกันหรือไม่รับตอบปัญหาทางข้อความส่วนตัว อีเมล์ และโปรแกรมแชท ถามคนเดียว รู้คนเดียว ตอบไม่ได้ เดี๋ยวจะเคืองกันอีก (นิสัย นิสัย พระมหาสมปองว่าไว้) อิ อิ + + +

-*- หมูอ้วนสุดหล่อ -*-

ออฟไลน์ eth0

• *
  • 810
  • 10
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 22:54:36 »
เสนอเองที่หนึ่งนะคะ พี่ชายสอนภาคคอมฯ อยู่ที่นั่น

ม.เทคโนโลยีมหานคร ค่ะ ที่อยู่เดี๋ยวไปถามมาก่อนค่ะ
อาจารย์อะไรครับ  :)

nextad

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2007, 14:13:44 »
 :) มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี  คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ ครับ
ผมเรียนอยู่ อยากให้เพื่อนๆ และเจ้าหน้าที่ ในคณะได้อ่านด้วยครับ

• 1,017
  • 59
    • ITSCS
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2007, 22:24:39 »
ขอบคุณทุกๆ ท่านที่เสนอรายชื่อสถาบันการศึกษาเข้ามาค่ะ ทางทีมงานได้คัดเลือกสถาบันการศึกษาตามความเหมาะสมและเป้าหมายที่ว่า ส่งไปแล้วควรให้ประโยชน์แก่ผู้รับมากที่สุด ดังนี้ค่ะ
อ้างถึง
รายชื่อสถาบันการศึกษาที่ได้รับการเสนอรับนิตยสาร จาก ThaiAdmin 10 แห่ง และ จากคุณ achinnac 10 แห่ง
1. วิทยาลัยเทคนิคระยอง (เทคโนโลยีการคอม และ เทคนิคคอมพิวเตอร์) เสนอโดยคุณ DevMan
2. ราชมงคลสุพรรณบุรี คณะคอมพิวเตอร์ เสนอโดยคุณ sysadm
3. วิทยาลัยการอาชีพพรรณานิคม  แผนกคอมพิวเตอร เสนอโดยคุณ ไอ้Max
4. พระจอมเกล้าพระนครเหนือ หอสมุดกลาง เสนอโดยคุณ gotomo
5. ราชภัฏสุราษ  จังหวัดสุราษฎร์ธาน  ศูนย์คอมพิวเตอร์ เสนอโดยคุณ M.a.k.u.b.e.x
6. IT North เสนอโดยคุณ fordot
7. โรงเรียนนครสวรรค์ เสนอโดยคุณ BuffBear
8. วิทยาลัยเทคนิคราชสิทธาราม เสนอโดยคุณ rajasit
9. โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย เสนอโดยคุณ honey
10. ม.เทคโนโลยีมหานคร เสนอโดยคุณ kul_ying
11. KMITL
12. มศว องครักษ์
13. ราชมงคล คลอง 6
14. ม.รังสิต
15. ABAC
16. ม.อสัมชัญ
17. ม.เกษตร
18. มหิดล ศาลายา
19. ม.จุฬา
19. จันทรเกษม
20. TK park

อื่นๆ จะพิจารณาต่อไปค่ะ

huntermarkboy

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 8 มีนาคม 2007, 08:46:09 »
 ;Dอยากจะขอบริจาคให้ส่งมาที่

แผนกเทคนิคคอมพิวเตอร์
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์ วิทยาเขตวังไกลกังวล เขต 4
ต.หนองแก อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์ 77110

ณ ขณะนี้ทางแผนกเทคนิคคอมและเทคโนโลยีคอมมีนักศึกษาเป็นจำนวนมา ซึ่งมาการเรียนการสอนที่เกียวกับด้าน network
ทั้งพื้นฐาน และ พัฒนาสู่แนวทางใหม่ๆ ซึ่งบางครั้งนักศึกษาจำเป็นต้องทำโปรเจคจบ ที่เกี่ยวกับงานด้านnetwork และ security เพื่อป้องกับระบบ
แต่ เอกสารอ้างอิงมีน้อยมาก ผมจึงเห็นว่าการที่จะมีหนังสือดีๆ แบบ thai@min มาไว้เป็นเอกสารที่จะชี้แนวทางหรือทำให้นักศึกษามั่นใจว่ายังพอมีคนที่จะให้คำปรึกษาเค้าได้อยู่หรือไม่ยากเกินไปที่จะพัฒนาก็จะเป็นการดีมาก ผมจึงได้ขอความร่วมมือมานี้ละครับถ้าอย่างไร จะขอบคุณมากหากพิจารณา แต่ถึงไม่พิจารณาผมก็ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ mr.man

• *
  • 196
  • 1
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 9 มีนาคม 2007, 09:26:38 »
ขอโรงเรียนผมด้วยคนได้ใหมครับ
โรงเรียนปางหัดสหศาสตร์
ต.ปอ  อ.เวียงแก่น
จ.เชียงราย  57310
เป็นโรงเรียนบนดอยครับ

ออฟไลน์ raisara

• 1,681
  • 43
  • The Flavor Of Life
    • raisara.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 12 มีนาคม 2007, 08:46:23 »
ขอเสนอ  สำนักวิทยบริการมหาวิทยาลัยมหาสารคาม อีกที่หนึ่งครับผม

ออฟไลน์ analyser

• 497
  • 16
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 23 มีนาคม 2007, 00:27:26 »
วิทยาลัยการอาชีพองครักษ์

จ.นครนายก 

jackz

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 23 มีนาคม 2007, 00:35:07 »
ถ้าไม่มีใครเสนอ ผมขอเสนอ ราชภัฏสุราษ  จังหวัดสุราษฎร์ธาน  ศูนย์คอมพิวเตอร์ อีก 1 ที่ครับ

Voted.

ออฟไลน์ DRAGON_BOURNE

• **
  • 153
  • 8
  • Intel
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 3 เมษายน 2007, 16:35:53 »
ขอให้ คณะวิทยาศาสตร์ สาขาเทคโนโลยีคอมพิวเตอร์  ด้วยครับ
ที่อยู่    คณะวิทยาศาสตร์ สาขาเทคโนโลยีคอมพิวเตอร์
           มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา วิทยาเขตตาก
เลขที่41ถนนพหลโยธิน อ.เมือง จ.ตาก โทร 0-5551-5900-5ก 63000

เพื่อจะได้จุดประกายให้น้องๆที่คณะผมบ้าง เป็นโครการที่ดีมากครับ
 /////*****แต่ ขออนุญาติสอบถามครับ นิตยสาร  ThaiAdmin  ปี 1ออก  สี่เล่มน้อยจังครับ ช่วยเพิ่มความถี่ด้วยครับ ไม่อยากห่างเหิน นานๆ ::) ::)

ออฟไลน์ cyberboy

• *
  • 194
  • 2
  • www.chaiyorich.ws
    • ไชโยเรารวยแล้ว
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 7 เมษายน 2007, 14:45:24 »
ดีใจที่เห็นการเจริญเติบโตของThaiAdmin ครับ   และก็หนับหนุนโครงการดีๆ ทุกโครงการนะครับ :)

hisoft

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 13 เมษายน 2007, 23:30:05 »
ไม่รู้ช้าไปหรือเปล่า ขอเสนอบ้างอ่าครับ
Comclub'NB (ชมรมคอมพิวเตอร์ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ)
ชมรมคอมพิวเตอร์ สจพ. กรุงเทพฯ: 1518 ถนนพิบูลสงคราม เขตบางซื่อ กรุงเทพฯ 10800

worthless

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2007, 16:41:00 »
โรงเรียนวัดกาญจนสิงหาสน์วิทยาครับ  กทม.

บริจาคให้โรงเรียนวัด  จะได้กุศลกันเยอะ ๆ ครับ  น้อง ๆ เค้าจะได้เป็นกำลังสำคัญของชาติได้ครับ   ได้ข่าวว่ากำลังมีการแข่งขันจัดทำเว็บของโรงเรียนอยู่ครับ  ไม่แน่นะ  อาจจะมี Admin ชื่อดังของไทยจากการให้โอกาสครั้งนี้ก็ได้

supernop_

โครงการบริจาคนิตยสาร ThaiAdmin สู่สถาบันการศึกษา
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 10:46:32 »
ขอให้วิทยาลัยสารพัดช่างเพชรบูรณ์ ซักฉบับนะครับ
วิทยาลัยสารพัดช่างเพชรบูรณ์ 60 ถ.นิกรบำรุง ต.ในเมือง อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000 ครับ
ขอบคุณสำหรับเด็กนักเรียนครับ

devilaa

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 3 กรกฎาคม 2007, 10:01:25 »
 ;) ;) ;)`ขอบริจาคให้ศูนย์บรรณสารและสื่อการศึกษา (ห้องสมุด)   มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์  จ.นครศรีธรรมราช  เพราะนิตยสารนี้มีประโยชน์มากนักศึกษาจะได้เพิ่มพูนความรู้   ขอนะคาบบบบบ  ::) ::) ::)  ;) ;) ;)