Thaiadmin

ประกาศรับสมีครทีม Thaiadmin Trainer

superrookie

Re: ประกาศรับสมีครทีม Thaiadmin Trainer
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2006, 16:08:25 »
ผมมีทักษะด้านการสอนครับ เคยเป็น Trainer แต่สอนพวกโปรแกรมสำเร็จรูปน่ะครับ คิดว่าตัวเองมีทักษะในการถ่ายทอดให้คนอื่นเข้าใจครับ คือถ้าเรื่องไหนที่ตัวเองรู้และเข้าใจผมสามารถถ่ายทอดเป็นขั้นเป็นตอนให้ผู้อื่นฟังได้ อยากช่วยสอนครับ แต่คงต้องให้ทีมงานช่วยถ่ายทอดเรื่องเนื้อหาต่าง ๆ ทางด้านเทคนิคให้น่ะครับ แล้วนำมาประมวลเรียบเรียงเป็นsequence ในการนำไปสอน คือจากประสบการณ์ส่วนตัวที่ผ่านงานด้านการสอนมา ผมว่าผู้ที่มีความรู้จริง ๆ มีเยอะนะครับ แต่หาผู้ที่จะสามารถนำไปถ่ายทอดยังไงให้ผู้อื่นเข้าใจสิ่งที่ตัวเองรู้ จะหาได้ยากกว่าน่ะครับ ยังไงถ้าเห็นว่าทักษะของผมพอมีประโยชน์ช่วยเหลือทีมงานได้ ผมก็ขออาสาเป็นสมาชิกคนนึงของทีมด้วยครับ  :)

rgonot

Re: ประกาศรับสมีครทีม Thaiadmin Trainer
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2006, 21:13:44 »
อยากร่วมด้วย ช่วยกันนะ....แต่พูดจับไมล์ต่อหน้าคนเยอะๆ หัวใจเต้น ตุ๊บ ตั้บๆ  :-[
ถ้าเกิดจับไมล์ร้องเพลงนะ....อิอิ  O0

อีกอย่างกลังไม่ว่างครับ...ขอส่งแรงใจให้แทนละกัน

sutian

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 09:02:30 »
ขอเพิ่มด้วยคน   ถนัด linux อย่างเดียวครับ

decho

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 10:16:47 »
ขออาสาสมัครเป็น Trainer Assistant ครับ
เป็นผู้ใช้ประโยชน์จากชุมชนแห่งนี้มานาน ขอตอบแทนบ้าง   ThaiAdmin.Org O0

idann1993

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 10:58:56 »
ช่วยเตรียมงาน ได้ป่าวอ่ะ (อยากช่วย แต่ยังโง่ๆ อยู่เลย  ^-^)

ออฟไลน์ BaSKeTMaN

• 128
  • 5
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 11:36:31 »
ขอเป็น TA แล้วกันครับ แล้วค่อยพัฒนาเป็น Trainer
พร้อมที่จะรับงานหนัก และพร้อมที่จะสละเวลาให้ครับ  :)
http://usedotnet.blogspot.com เว็บ Blog ความรู้ Programming Database และ Network

Happyman

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 13:35:39 »
ไม่ค่อยมีความรู้ติดหัวเท่าไหร่ มาขอความรู้ใส่หัวดีกว่า

ออฟไลน์ Room8

• 335
  • 3
  • TH@min Membership
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 14:51:12 »
 :) ขอสมัครด้วยคนเป็น TA นะครับพอมีความรู้เรื่อง HardWare  และWindows บ้างครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ BuffBear

• 1,884
  • 55
  • Sara
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 15:09:58 »
ผมสมัครเป็น Trainner ด้วยครับ ปกติแล้วจะทำงานสาย Programming มากกว่า
ตอนนี้ก็ดูงานทั้งทางด้าน Programming , Network , Linux ในโรงงานอุตสาหกรรมครับ
ประสบการณ์ Admin บ้านนอกอย่างผมคงช่วยเหลือคนอื่นได้บ้าง :D
บุญคุณต้องทดแทน ... แค้นต้องข่มใจ ..

ออฟไลน์ chaiyutk

• *
  • 579
  • 3
    • ITDoubleService
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 15:30:34 »
ความรุ้ผมยังแค่หางอึ่ง ขอเป็นผู้ฟังที่ดีแล้วกันครับ
http://www.itdoubleservice.com/

" การหยุดอยู่กับที่ ไม่เรียนรู้สิ่งใหม่ๆ ก็เหมือนกับคุณเริ่มถอยหลังแล้ว "

ออฟไลน์ kivi

• 323
  • 3
    • kivi
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 15:43:51 »
เป็น TA ด้วยครับ ไปสอนคนอื่นยังไม่กล้าครับ อิอิ   ก็เป็น TA เกี่ยวกับ Unix และก็ network ก็ดีครับ
หื่นสลด อนาคตดับสนิท

sumana

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 21:17:40 »
ปิดรับหรือยังครับ
หากยัง
ผมยินดีเสนอตัวเป็นผู้ช่วยสอน หรือจะให้เป็นผู้สอนเองก็ไม่ขัด พร้อมช่วยทุกด้านครับ

คิๆ หากได้ร่วมแจม
คงได้เจอหน้าเจอตา เจ้าหน้าที่ของ thaiadmin ตัวเป็นๆ เสียที

ออฟไลน์ sf_alpha

• 3,936
  • 89
  • The SF-Alpha
    • My Profiles
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2006, 08:00:22 »
อืม เอาด้วยได้ ...

ขอเป็นเรื่่องพวก Network บน Linux ละกัน (iptables, iproute2, tc, bridge, vlan, ฯลฯ)

บน BSD ยังไม่เซียน

ปัญหาคือผมรู้แต่สอนไม่ค่อยเป็น

ออฟไลน์ c_yuttapong

• 127
  • 4
    • http://www.inokk.com
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2006, 09:02:17 »
ขอเป็นช่วยในการจัดทำเอกสาร ดีกว่าคับ 
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

xcariber

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2006, 10:39:43 »
เห็นมีกันครบละ ผมเองก็ช่วยได้เรื่อง FreeBSD หรือถ้า Photoshop กับทำเว็บก็บอกได้นะครับ ผมมี Doc เขียนเองอยู่ด้วยหลายเล่ม  O0

ออฟไลน์ simon_n

• 92
  • 1
  • Simon Sommool
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2006, 17:02:53 »
 :D อยากสอนเป็นจังครับ แต่ไม่รู้ว่าคนเรียนจะรู้เรื่องหรอเปล่า เพราะที่ทำงานก็สอนอยู่เรื่อง Network แต่เป็นในระดับผู้ใช้งานครับ เอาเป็นว่าผมเป็นฝ่ายเทคนิคได้ไหมครับ Support Hardware ครับ อุปกรณ์ด้าน Network ผมมีพอจะใช้เปิด Train ได้ครับ  >:D
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ kenny

• 21
  • 0
  • คนเหมือนกัน
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2006, 09:22:21 »
 :)

ผมขอช่วยอีกแรงครับ...เป็นแบบเป็ดๆอ่ะครับ...เป็นหลายอย่าง แต่ม่ะเก่งซักอย่าง...  :) มีแต่ประสบการณ์ต่าง ๆไปเล่าให้ฟังเล่นๆ ก็ได้นะครับ...

:)
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ Panya S.

• 1,858
  • 55
  • *กินก็กินแต่น้อย.. กลัวเปลืองทรัพยากรโลก*
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2006, 09:34:24 »
อยากช่วยด้วยคนครับ ขอเป็น MySQL หรือ FreeBSD ก็ได้ แต่ต้องดูช่วงเวลาด้วยอะครับ ไม่รู้จะว่างหรือเปล่า

kmkz

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2006, 11:24:35 »
ขอเวลาพิจารณาตวเองก่อนครับว่าอะไรถนัดมากที่สุด
โครงการดีๆเกิดขึ้นอีกแล้ว

ออฟไลน์ icon

• *
  • 143
  • 1
  • icondangerous
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2006, 11:34:56 »
ขอเป็น ผู้รับ  ดี กว่า  เพราะ ยังไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับ
ยังไง ต้องไป ให้ ได้   
ขอ เป็น  เสาร์อาทิตย์ นะ ครับ
 O0 O0 O0 O0 O0 O0 O0

pozza

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2006, 11:49:48 »
ส่วนผมขปเป็นคนโดน Trainer นะครับ  จะได้วัดผู้ที่จะ Trainer ได้พเราะผมไม่เก่ง  แต่มีความพยายามสูง

solution

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2006, 15:18:45 »
ขอร่วมสมัครเป็นผู้ช่วยครับ :D

ออฟไลน์ nunum

• 52
  • 0
  • Beginner Level 0
    • My Blog
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2006, 09:25:49 »
ขอสมัครด้วยคนครับ แต่เป็นTA นะครับ ความรู้ผมยังน้อย
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ<br />อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ <br />จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน <br />ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ yuriga

• *
  • 93
  • -4
  • ลูกผู้ชายใจต้องนิ่ง แล้วผู้หญิงจะกรี๊ดเอง
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2006, 11:25:16 »
ความรู้ยังไม่พอสอนใคร ได้ ถ้าช่วยออกแรง เตรียมงานได้ ไม่มีปัญหา ยินดีช่วยงับ แจ้งได้เสมอครับ

amigo

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2006, 17:18:00 »
จริงๆ แล้วอยากเปิดคอร์ส VOIP แต่คิดว่าความรู้ตอนนี้คงไม่ถึง

งั้นสมัครเป็น TA ของ Code Red แล้วกันครับ ติดต่อกันง่ายดี  ::)

ออฟไลน์ [neO]mOO

• 48
  • 1
  • เต็มที่กับทุกนาที ของชีวิต
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2006, 15:48:25 »
ความรู้ยังไม่พอสอนใคร ได้ ถ้าช่วยออกแรง เตรียมงานได้ ไม่มีปัญหา
พร้อมให้แรงใจกะแรงกาย
ขอเป็นเสาร์-อาทิตย์ยินดีช่วย  ^-^
ไม่มีปัญหาใดแก้ไม่ได้ แค่ไม่ยอมแพ้ เดี๋ยวทางแก้ก็ปรากฏ

ออฟไลน์ lookman

• 7
  • 0
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2006, 10:30:42 »
ขอเข้าไปฟังด้วยคนครับ.......ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคน

ออฟไลน์ fordot

• Training Project Leader
  • 519
  • 106
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 3 มกราคม 2007, 21:05:01 »
สำหรับคนที่สมัครเป็น trainer หรือ assistant ผมจะติดต่อกลับไปทาง email ที่ประกาศไว้ที่ profile ของแต่ละคนนะครับ ถ้าหากใครมี update email ใหม่ก็ขอให้ PM มาบอกด้วยนะครับ จะได้ติดต่อกันได้ เพราะมีเหมือนกันที่ส่ง email ไปแล้ว ไม่มีตอบกลับมา

ออฟไลน์ ~::=::ENTER::=::~

• 788
  • 7
  • :=)(แอดมึน)(= : warnning every time.|||||
    • ข่าวไอที
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 4 มกราคม 2007, 16:10:13 »
อยากช่วยเหมือนกันครับ...แต่รู้สึกว่าผมไม่ค่อยถนัดอะไรสักอย่าง พอทำได้ ไม่ถึงกับรู้จริงนะครับ  ถ้ามีอะไรที่ผมพอช่วยได้ก็ยินดีช่วยเต็มที่ครับ ^-^
เดินทางกันต่อไป

ครูน้อย

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 5 มกราคม 2007, 05:40:34 »
 ::) ::) วงไอที ก็มีคนใจบุญ ขอให้มีอีกอีก สัก 1000000000 ที  ::) ::) อยู่อุบลฯ ครับ คิดว่าความสามารถตนเองคงไม่ถึง แต่มีอันใดจะให้ช่วย ไม่เคยปฏิเสธครับ... :-*