Thaiadmin

ประกาศรับสมีครทีม Thaiadmin Trainer

ออฟไลน์ fordot

• Training Project Leader
  • 519
  • 106
  • TH@min Membership
ประกาศรับสมีครทีม Thaiadmin Trainer
« เมื่อ: 11 ธันวาคม 2006, 00:02:10 »
ประกาศรับสมีครทีม Trainer

เพื่อเป็นการสนับสนุนการพัฒนาบุคลากรทางด้าน IT โดยเฉพาะเพื่อนสมาขิกกลุ่ม Thiadmin ของเรา ผมจึงอยากจะจัดตั้งทืม Trainer ของ Thai admin ขึ้นมา โดยเปิดรับสมัครคนที่คิดว่ามีความรู้ทางด้าน IT และต้องการอยากจะสอนให้คนอื่นได้รู้เหมือนอย่างที่ตัวเองรู้อยู่ โดยอาสาสมัครเหล่านี้จะต้องป็นผู้ที่ปราถนาที่จะให้ความรู้กับผู้อื่นเป็นหลัก เพราะ Thaiadmin ยังไม่มีกำลังพอที่จะสามารถจ่ายค่าสอนให้ได้ในตอนนี้

ผมขอเปิดรับสมัครแบบโอเพ่น ไม่ว่าจะเป็น staff หรือสมาชิกทั่วไปทุกระดับ งานนี้อยากได้คนที่มาด้วยใจที่อยากสอนให้คนอื่นรู้เหมือนที่เรารู้ ส่วนเรื่องจะติดสอนไม่เป็น, พูดแล้วคนอื่นฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง หรือประเภทไม่กล้าขึ้นเวที หรือไม่กล้าพูดต่อหน้าคนเยอะๆ ก็ไม่ต้องห่วง ของพวกนี้สามารถฝึกและแก้กันได้ เพราะเดี๋ยวผมจะมีการเปิดอบรมขนาดเล็ก Traning for trainer ให้ เพื่อฝึกการเป็น Trainer ที่ดี ถ้าหากใครที่สนใจและอยากร่วมพัฒนา Thaiadmin ไปด้วยกันกับเราก็ให้ Post ไว้ที่กระทู้นี้ได้เลยนะครับ ผมขอชื่อกับ เนื้อหาที่อยากจะสอน เช่น Network, Windows server, unix, Free BSD, Security เป็นต้น� แล้วผมจะได้ทยอยติดต่อกลับไปครับ

Fordot
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม 2006, 11:49:44 โดย HackPro »
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ เทพห้านาที

• 665
  • 11
  • The quick brown mouse jumped over the lazy dog.
    • EECPMUT
Re: ประกาศรับสมีครทืม Trainer
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2006, 00:12:36 »
ผมสมัครครับ แต่ก็ไม่รู้ความรู้ที่ผมมีจะเพียงพอหรือเปล่า ผมอยากสอนเกี่ยวกับเนื้อหาที่มีอยู่ใน CCNA 1-2 ครับ สมัครด้วยใจครับ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2006, 00:13:04 »
ขอร่วมสมัครไว้ล่วงหน้าครับ พอจะเป็น Trainner ในทาง Windows , Security ได้ระดับหนึ่งครับ
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

ออฟไลน์ EuT^_^

• 870
  • 49
    • Siambox Dot Com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2006, 04:30:32 »
ด้วยคนครับ   ผมส่วนใหญ่จะเป็นเรื่อง service  ต่างๆมากกว่า  ทำจริงๆ  เจอปัญหาจริงๆ    พวก BSD, Loadbalancing, MySQL, Apache, Tomcat,  การนำเอาของที่มีอยู่ไปใช้ในงานเรา      ประมาณนี้ครับพี่   แต่ผมของอย่าง   ไป เทรนที่ของ 1 หลอด อิอิ   เมาไว้ก่อน 5555

ออฟไลน์ shi_joe

• 19
  • 0
Re: ประกาศรับสมีครทีม Thaiadmin Trainer
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2006, 23:07:46 »
ขอเป็น ผู้ช่วยละกัน มี mcse กะ ccna แต่ไม่เคยสอนใครเลย ลืมๆบ้างแล้ว  :'(

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
Re: ประกาศรับสมีครทีม Thaiadmin Trainer
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 08:09:59 »
ใจมีให้เต็มร้อยเลยครับ แต่ไม่รู้ว่าจะเอาอะไรไปสอนเค้าอ่ะครับ คิดว่าความสามารถยังไม่ถึง ขอไปเก็บเกี่ยวประสพการณ์ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ new_zolo

• 74
  • 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 08:32:22 »
ขอเป็นผู้ช่วยแล้วกันนะครับ เพราะกระผมยังไม่เก่งพอ ที่จะสอนครายแน่นอนครับ  O0 แต่เรื่องใจ เต็มใจช่วยร้อยเปอร์เซ็นต์ ครับสำหรับ THAIADMIN นี้
คนไม่เก่ง

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 11:13:38 »
ตอนนี้ที่ได้รายชื่อมาบ้างแล้วนะครับ

อาสาสมัครเป็น Trainer
  montela14
  ColVlpTeCh
  Eut^_^
  Makubex
  บัวเงิน
  CoreRed

อาสาสมัครเป็น Trainer assistant
  new_zolo
  Bugfly
  shi_joe

ใครที่มีชื่อให้เตรียมตัวไว้นะครับ ช่วงหลังจากกลางเดือนมกราคม ผมจะจัดอบรม training for trainer สถานที่ได้มาเรียบร้อยแล้ว จะเป็นวันเสาร์ทั้งวันนะครับ ส่วนวันที่แน่นอนจะแจ้งให้ทราบอีกที

ตอนนี้ยังเปิดรับอาสาสมัครเพิ่มอีกครับ ถ้าใครสนใจให้ลงชื่อไว้นะครับ

ออฟไลน์ ♂ Jodunk ♪

• 338
  • 6
  • การเดินทางหมื่นลี้ เริ่มจากก้าวแรกเสมอ...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 11:20:21 »
สนใจครับผม พอมีความรู้เรื่อง Storage แบบ SATA ครับ

อย่างไรขออาสาด้วยคนครับ มาด้วยใจครับผม  เป็นผู้เตรียมงานก็ยังดีครับ  :)

devilnut

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 11:48:40 »
ขอเป็นผู้ช่วยด้วยคนนะครับ ยังไม่สามารถสอนใครได้ รู้แหละครับแต่รู้ไม่ลึก  ขอช่วยอีกแรงครับ  O0

ออฟไลน์ 9(slax)

• 1,398
  • 51
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 11:49:40 »
อาสาเป็นผู้ช่วยด้วยคนครับ ความรู้ยังน้อยมากเอาตัวรอดไปวันๆ ครับยินดีครับ :)

ออฟไลน์ Shin_amuro

• 533
  • 15
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 12:07:02 »
ขอเป็นผู้ร่วมสอนด้วยคนครับ
ยังเป็นนักศึกษาอยู่ครับ ความรู้ยังน้อย แต่อยากได้ประสบการณ์ครับ
มี CCNA ครับ (กำลังเตรียมสอบ CCDA) ความรู้ที่มีก็ Network ทั่วๆ ไปครับ
ขอเรียนรู้จากการให้แล้วกันครับ เพราะผมเชื่อว่ายิ่งให้มากยิ่งได้รับมากครับ

ออฟไลน์ Nostalgia

• 3,864
  • 140
  • <= ถึงจะเป็น admin เซอๆ แต่ผมก็จน =>
    • ส่วนตัว
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 13:40:03 »
ขอสมัครเป็นผู้ช่วยหละกันครับ

งานทางด้าน Train ไม่ถนัด ถนัดทางด้านขาลุยซะมากกว่า

ไอ้งานแบบให้สอนคนอืนเค้าไม่ถนัดครับผม
ให้ฉันดูแลเธอ รักเธอได้ไหม

(\_/)
(='.'=)
("")_("")

ออฟไลน์ Born2GB

• 525
  • 18
  • GB จงเจริญ เย้... !!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 13:50:35 »
เอ่อของสมัครเป็นผู้ช่วยด้วยได้ป่าวครับ  คือความรู้ยังไม่ค่อยมีเยอะ แต่จะพยายามพัฒนาตัวเองให้ดีครับ พอมีพื้นฐานด้าน Windows Server บ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2006, 08:05:40 โดย Born2GB »

ออฟไลน์ ic_q (-อิ๊ก-)

• 338
  • 12
  • UX50 เค้ายังอยู่นะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 01:38:02 »
ผมถนัดแต่พวก engineering program
พวก CAD กับออกแบบโรงงานเคมี
เรื่องอื่น คงสู้สมาชิกท่านอื่นไม่ได้ หุหุ

ขอเป็น staff ช่วยงานก็แล้วกันครับ
ถ้าพอจะมีอะไรให้ช่วยได้  :)
เพราะรู้สึกว่าตัวเองจะไม่ค่อยทำประโยชน์อะไรเลย - -"

ออฟไลน์ raisara

• 1,681
  • 43
  • The Flavor Of Life
    • raisara.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 07:31:06 »
ผมไม่เก่ง network  linux ได้นิดหน่อยถนัดเขียนโปรแกรมมากกว่าแต่ก็ยังไม่เก่ง
แต่อยากมีส่วนช่วยหนับหนุน
ของเป็นผู้ช่วยด้วยคนได้ไหม ครับ

ออฟไลน์ limpbiz

• 2,370
  • 26
  • ต่างคน-ต่างเส้นทาง แต่ขอเดินด้วยตัวเอง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 08:21:33 »
ขอเป็นแค่ TA ได้มั้ยครับ เอาไว้แค่ไปช่วยชี้ช่วยบอกน่ะ

ออฟไลน์ mmados

• 480
  • 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 08:55:12 »
ขอเป็น TA ด้วยคน ในเรื่อง Windows , FreeBSD, Securety ประมาณว่า 70% ครับ
แต่จะไปได้หรือป่าวเนี่ย....ผมอยู่ใต้สุดเลย

• 3,864
  • 140
  • <= ถึงจะเป็น admin เซอๆ แต่ผมก็จน =>
    • ส่วนตัว
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 09:35:33 »
ขอเป็น TA ด้วยคน ในเรื่อง Windows , FreeBSD, Securety ประมาณว่า 70% ครับ
แต่จะไปได้หรือป่าวเนี่ย....ผมอยู่ใต้สุดเลย

อยากจะไป แต่จะไปได้หรือครับ แบมะฮ์  >:D

งานนี้ผมว่าต้องทำบันทึกข้อความขออนุญาตหละครับผม  ^-^

(\_/)
(='.'=)
("")_("")

ออฟไลน์ CyberNude

• 1,424
  • 24
  • ทำไม่ได้ เป็นไปไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 09:39:50 »
ไปด้วยครับ ร่วมด้วย ช่วยกัน ทำอะไรไม่เป็นซักกะอย่าง แต่อยากช่วยครับ  >:D

ออฟไลน์ ☺คนหลังเขา☻

• 417
  • 10
  • สักวันจะเก่งกว่าให้ดู
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 10:24:55 »

อยากไปช่วยจัง แต่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย -*-.  เอาเป็นว่าไปช่วยจัดสถานที่ได้ไหมครับ  :P :P :P

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 21:26:58 »
ขออนุญาตออกความเห็นนิดหนึ่งนะคะ คือ การเป็น Trainer หรือผู้ช่วยนั้น จากที่ประชุมกันคือคุณต้องมี course ของตนเอง เปิดสอนให้กับสมาชิก เพราะฉนั้น หากรับอาสาจริง ต้องแน่ใจว่าจะมีเวลาให้นะคะ งาน trainer ไม่ใช่แค่บอกวันว่างแล้วมาสอนแน่ คุณต้องเตรียมเนื้อหา เตรียมเอกสาร ประสานงานกับเจ้าหน้าที่จัดงาน หลายๆ คนอยากทำ อันนี้เข้าใจค่ะ หญิงเองก็อยากทำ แต่ขอให้แน่ใจว่าเมื่ออาสาแล้วคุณพร้อมจะทำงานหนักขึ้น สละเวลาให้ได้มากขึ้น เพราะหากคุณรับอาสามาแล้ว คงไม่เหมาะจะเอ่ยคำว่า "ไม่ว่าง"� � �พี่ดอทเปิดอบรม Traning for trainer ให้ คงไม่ใช่แค่ครั้งหรือสองครั้งแน่กว่าคุณพร้อมที่จะเป็นผู้สอน สำหรับท่านที่ในตอนนี้ไม่สะดวกทั้งเรื่องเวลาและการเดินทาง หากรับอาสาจริง คงต้องเตรียมตัวดีๆ ค่ะ

สำหรับหญิง อาสาเป็นผู้ฟังได้มั้ยคะ อย่างหนึ่งที่คิดว่าน่าจะทำประโยชน์ให้ได้ก็คือ คิดว่า ทีมที่อาสามาเป็น Trainer คงเป็นบุคคลที่มีความรู้ความชำนาญ หากเวลาฝึกสอนกันเอง ด้วยระดับความรู้ที่น่าจะพอๆ กัน คงจะเข้าใจกัน แต่หากมีคนพื้นฐานน้อยๆ (อย่างหญิง :-[ ) ร่วมฟังด้วยซักคน จะได้รู้ว่าเวลาที่เราเปิดสอนทั่วๆ ไปแล้วคนพื้นฐานน้อยๆ จะรู้เรื่องหรือเปล่า� �อิอิ หวังผล ฟังทุกเรื่อง เผื่อจะเก่งกะเค้ามั่งอ่ะ >:D

ปล. ชอบวิธีการสอนของพี่ดอท ที่ยกตัวอย่างให้นึกภาพเข้าใจง่ายๆ ค่ะ
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ออฟไลน์ anginblack

• 740
  • 10
  • โอกาสไม่ได้มีเสมอไปจงไขว้คว้า
    • www.jstnet.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 22:12:02 »
ผมขอเป็นผู้รับการTraining ดีกว่า เพราะความสามารถยังไม่ถึง
ขายอุปกรณ์ Router Loadbaland และ VPN ---> http://www.jstnet.com

neo

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 22:28:07 »
อาสาไปช่วยด้วย Linux  ครับ  :'(

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2006, 08:22:40 »
อาสาไปช่วยด้วย Linux  ครับ  :'(
โฮ ซึ้งจนน้ำตาล่วงเลยเหรอคุณ neo  >:D

ออฟไลน์ SamaKitty VB

• Global Develop Leader
  • 2,949
  • 177
  • ไม่ใช่คนเก่ง ไม่ใช่คนดี ไม่ใช่คนพิเศษ ไม่ใช่..!!
    • Thaiadmin.org Power by : VBNeverdie.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2006, 09:57:23 »
ไปอบรม หรือ อบรมให้ใคร ไม่ได้ครับ
เพราะ ถ่ายทอดไม่เก่ง สมอง รับเร็ว แต่จะเต็มเร็ว� ต้องพักเป็นระยะๆ (หลับในห้อง)� >:D
และเป็นคนพูดเร็วมาก แต่ ความมั่นใจ เกินร้อย ครับ� 8)

แต่ ยินดีช่วย ในการสร้างสื่อการนำเสนอ ครับผม
เป็น Power Point นะ� แต่ต้องมีเป็น Word หรือ PDF มาให้ก่อนนะ
เพราะ ไม่รับบริการพิมพ์ให้ (จะช้า และเสียเวลา)� :P

ต้องบอกงานล่วงหน้าด้วยครับ จะได้มีเวลาทำแบบ ชัวร์ๆ สวยๆ น่าดึงดูดผู้รับการอบรม ครับผม
:)

MSN ผม ถามได้ที่ Staff ทุกท่านครับ ถ้าต้องการติดต่อด่วน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธันวาคม 2006, 09:12:25 โดย VB NeverDie :) »
Hi... Welcome to Thaiadmin.org
Power by VBNeverDie.Com

SMF Mod & Template Modify, Hosting, Chat Room, Joomla Web, Flash Header, Images Decorate

ขออภัย ถ้าไม่ตอบ PM ครับ : กรุณา ถามตอบในบอร์ด

ออฟไลน์ sawetchat

• 5
  • 0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2006, 12:09:24 »
สมัครด้วยคน เอาด้วย มีประสบการณ์ ITมานาน 15 ปีกับกลุ่มลูกค้า ที่ใช้งานระบบเครือข่าย LAN WAN

may_chatchai

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2006, 15:23:54 »
ขอเป็น ผู้รับ  ดี กว่า  เพราะ ยังไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับ
ยังไง ต้องไป ให้ ได้   
ขอ เป็น  เสาร์อาทิตย์ นะ ครับ
meeting ก็ไม่ได้ไป ครับ :-[

xHOT

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2006, 10:00:00 »
สนใจที่จะช่วยงานเป็น Assistant ครับ
ความรู้ยังน้อยอยู่ แต่คิดว่ามีเวลาว่างที่จะช่วยงานได้ในระดับหนึ่งครับ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2006, 13:24:59 »
อยากช่วยนะ แต่กลัวไปเป็นตัวถ่วงพี่ดอทมากกว่า หางอึ่งยังใหญ่กว่าสมองผมอีก  :-[
ขอรอตามผลงานการอบรมของพี่ดอทแล้วกัน  :-\
ปล. พี่ดอทเป็น Hero ในใจผมเลยนะเนี่ย  O0

superrookie

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2006, 16:08:25 »
ผมมีทักษะด้านการสอนครับ เคยเป็น Trainer แต่สอนพวกโปรแกรมสำเร็จรูปน่ะครับ คิดว่าตัวเองมีทักษะในการถ่ายทอดให้คนอื่นเข้าใจครับ คือถ้าเรื่องไหนที่ตัวเองรู้และเข้าใจผมสามารถถ่ายทอดเป็นขั้นเป็นตอนให้ผู้อื่นฟังได้ อยากช่วยสอนครับ แต่คงต้องให้ทีมงานช่วยถ่ายทอดเรื่องเนื้อหาต่าง ๆ ทางด้านเทคนิคให้น่ะครับ แล้วนำมาประมวลเรียบเรียงเป็นsequence ในการนำไปสอน คือจากประสบการณ์ส่วนตัวที่ผ่านงานด้านการสอนมา ผมว่าผู้ที่มีความรู้จริง ๆ มีเยอะนะครับ แต่หาผู้ที่จะสามารถนำไปถ่ายทอดยังไงให้ผู้อื่นเข้าใจสิ่งที่ตัวเองรู้ จะหาได้ยากกว่าน่ะครับ ยังไงถ้าเห็นว่าทักษะของผมพอมีประโยชน์ช่วยเหลือทีมงานได้ ผมก็ขออาสาเป็นสมาชิกคนนึงของทีมด้วยครับ  :)

rgonot

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2006, 21:13:44 »
อยากร่วมด้วย ช่วยกันนะ....แต่พูดจับไมล์ต่อหน้าคนเยอะๆ หัวใจเต้น ตุ๊บ ตั้บๆ  :-[
ถ้าเกิดจับไมล์ร้องเพลงนะ....อิอิ  O0

อีกอย่างกลังไม่ว่างครับ...ขอส่งแรงใจให้แทนละกัน

sutian

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 09:02:30 »
ขอเพิ่มด้วยคน   ถนัด linux อย่างเดียวครับ

decho

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 10:16:47 »
ขออาสาสมัครเป็น Trainer Assistant ครับ
เป็นผู้ใช้ประโยชน์จากชุมชนแห่งนี้มานาน ขอตอบแทนบ้าง   ThaiAdmin.Org O0

idann1993

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 10:58:56 »
ช่วยเตรียมงาน ได้ป่าวอ่ะ (อยากช่วย แต่ยังโง่ๆ อยู่เลย  ^-^)

ออฟไลน์ BaSKeTMaN

• 128
  • 5
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 11:36:31 »
ขอเป็น TA แล้วกันครับ แล้วค่อยพัฒนาเป็น Trainer
พร้อมที่จะรับงานหนัก และพร้อมที่จะสละเวลาให้ครับ  :)
http://usedotnet.blogspot.com เว็บ Blog ความรู้ Programming Database และ Network

Happyman

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 13:35:39 »
ไม่ค่อยมีความรู้ติดหัวเท่าไหร่ มาขอความรู้ใส่หัวดีกว่า

ออฟไลน์ Room8

• 335
  • 3
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 14:51:12 »
 :) ขอสมัครด้วยคนเป็น TA นะครับพอมีความรู้เรื่อง HardWare  และWindows บ้างครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ BuffBear

• 1,884
  • 55
  • Sara
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 15:09:58 »
ผมสมัครเป็น Trainner ด้วยครับ ปกติแล้วจะทำงานสาย Programming มากกว่า
ตอนนี้ก็ดูงานทั้งทางด้าน Programming , Network , Linux ในโรงงานอุตสาหกรรมครับ
ประสบการณ์ Admin บ้านนอกอย่างผมคงช่วยเหลือคนอื่นได้บ้าง :D
บุญคุณต้องทดแทน ... แค้นต้องข่มใจ ..

ออฟไลน์ chaiyutk

• *
  • 579
  • 3
    • ITDoubleService
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 15:30:34 »
ความรุ้ผมยังแค่หางอึ่ง ขอเป็นผู้ฟังที่ดีแล้วกันครับ
http://www.itdoubleservice.com/

" การหยุดอยู่กับที่ ไม่เรียนรู้สิ่งใหม่ๆ ก็เหมือนกับคุณเริ่มถอยหลังแล้ว "

ออฟไลน์ kivi

• 323
  • 3
    • kivi
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 15:43:51 »
เป็น TA ด้วยครับ ไปสอนคนอื่นยังไม่กล้าครับ อิอิ   ก็เป็น TA เกี่ยวกับ Unix และก็ network ก็ดีครับ
หื่นสลด อนาคตดับสนิท

sumana

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 21:17:40 »
ปิดรับหรือยังครับ
หากยัง
ผมยินดีเสนอตัวเป็นผู้ช่วยสอน หรือจะให้เป็นผู้สอนเองก็ไม่ขัด พร้อมช่วยทุกด้านครับ

คิๆ หากได้ร่วมแจม
คงได้เจอหน้าเจอตา เจ้าหน้าที่ของ thaiadmin ตัวเป็นๆ เสียที

ออฟไลน์ sf_alpha

• 3,936
  • 89
  • The SF-Alpha
    • My Profiles
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2006, 08:00:22 »
อืม เอาด้วยได้ ...

ขอเป็นเรื่่องพวก Network บน Linux ละกัน (iptables, iproute2, tc, bridge, vlan, ฯลฯ)

บน BSD ยังไม่เซียน

ปัญหาคือผมรู้แต่สอนไม่ค่อยเป็น

ออฟไลน์ c_yuttapong

• 127
  • 4
    • http://www.inokk.com
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2006, 09:02:17 »
ขอเป็นช่วยในการจัดทำเอกสาร ดีกว่าคับ 
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

xcariber

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2006, 10:39:43 »
เห็นมีกันครบละ ผมเองก็ช่วยได้เรื่อง FreeBSD หรือถ้า Photoshop กับทำเว็บก็บอกได้นะครับ ผมมี Doc เขียนเองอยู่ด้วยหลายเล่ม  O0

ออฟไลน์ simon_n

• 92
  • 1
  • Simon Sommool
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2006, 17:02:53 »
 :D อยากสอนเป็นจังครับ แต่ไม่รู้ว่าคนเรียนจะรู้เรื่องหรอเปล่า เพราะที่ทำงานก็สอนอยู่เรื่อง Network แต่เป็นในระดับผู้ใช้งานครับ เอาเป็นว่าผมเป็นฝ่ายเทคนิคได้ไหมครับ Support Hardware ครับ อุปกรณ์ด้าน Network ผมมีพอจะใช้เปิด Train ได้ครับ  >:D

ออฟไลน์ kenny

• 21
  • 0
  • คนเหมือนกัน
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2006, 09:22:21 »

ผมขอช่วยอีกแรงครับ...เป็นแบบเป็ดๆอ่ะครับ...เป็นหลายอย่าง แต่ม่ะเก่งซักอย่าง...  :) มีแต่ประสบการณ์ต่าง ๆไปเล่าให้ฟังเล่นๆ ก็ได้นะครับ...

ออฟไลน์ Panya S.

• 1,858
  • 55
  • *กินก็กินแต่น้อย.. กลัวเปลืองทรัพยากรโลก*
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2006, 09:34:24 »
อยากช่วยด้วยคนครับ ขอเป็น MySQL หรือ FreeBSD ก็ได้ แต่ต้องดูช่วงเวลาด้วยอะครับ ไม่รู้จะว่างหรือเปล่า

kmkz

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2006, 11:24:35 »
ขอเวลาพิจารณาตวเองก่อนครับว่าอะไรถนัดมากที่สุด
โครงการดีๆเกิดขึ้นอีกแล้ว

ออฟไลน์ icon

• *
  • 143
  • 1
  • icondangerous
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2006, 11:34:56 »
ขอเป็น ผู้รับ  ดี กว่า  เพราะ ยังไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับ
ยังไง ต้องไป ให้ ได้   
ขอ เป็น  เสาร์อาทิตย์ นะ ครับ
 O0 O0 O0 O0 O0 O0 O0

pozza

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2006, 11:49:48 »
ส่วนผมขปเป็นคนโดน Trainer นะครับ  จะได้วัดผู้ที่จะ Trainer ได้พเราะผมไม่เก่ง  แต่มีความพยายามสูง

solution

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2006, 15:18:45 »
ขอร่วมสมัครเป็นผู้ช่วยครับ :D

ออฟไลน์ nunum

• 52
  • 0
  • Beginner Level 0
    • My Blog
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2006, 09:25:49 »
ขอสมัครด้วยคนครับ แต่เป็นTA นะครับ ความรู้ผมยังน้อย
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ<br />อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ <br />จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน <br />ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ yuriga

• *
  • 93
  • -4
  • ลูกผู้ชายใจต้องนิ่ง แล้วผู้หญิงจะกรี๊ดเอง
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2006, 11:25:16 »
ความรู้ยังไม่พอสอนใคร ได้ ถ้าช่วยออกแรง เตรียมงานได้ ไม่มีปัญหา ยินดีช่วยงับ แจ้งได้เสมอครับ

amigo

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2006, 17:18:00 »
จริงๆ แล้วอยากเปิดคอร์ส VOIP แต่คิดว่าความรู้ตอนนี้คงไม่ถึง

งั้นสมัครเป็น TA ของ Code Red แล้วกันครับ ติดต่อกันง่ายดี  ::)

ออฟไลน์ [neO]mOO

• 48
  • 1
  • เต็มที่กับทุกนาที ของชีวิต
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2006, 15:48:25 »
ความรู้ยังไม่พอสอนใคร ได้ ถ้าช่วยออกแรง เตรียมงานได้ ไม่มีปัญหา
พร้อมให้แรงใจกะแรงกาย
ขอเป็นเสาร์-อาทิตย์ยินดีช่วย  ^-^
ไม่มีปัญหาใดแก้ไม่ได้ แค่ไม่ยอมแพ้ เดี๋ยวทางแก้ก็ปรากฏ

ออฟไลน์ lookman

• 7
  • 0
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2006, 10:30:42 »
ขอเข้าไปฟังด้วยคนครับ.......ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคน

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 3 มกราคม 2007, 21:05:01 »
สำหรับคนที่สมัครเป็น trainer หรือ assistant ผมจะติดต่อกลับไปทาง email ที่ประกาศไว้ที่ profile ของแต่ละคนนะครับ ถ้าหากใครมี update email ใหม่ก็ขอให้ PM มาบอกด้วยนะครับ จะได้ติดต่อกันได้ เพราะมีเหมือนกันที่ส่ง email ไปแล้ว ไม่มีตอบกลับมา

ออฟไลน์ ~::=::ENTER::=::~

• 788
  • 7
  • :=)(แอดมึน)(= : warnning every time.|||||
    • ข่าวไอที
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 4 มกราคม 2007, 16:10:13 »
อยากช่วยเหมือนกันครับ...แต่รู้สึกว่าผมไม่ค่อยถนัดอะไรสักอย่าง พอทำได้ ไม่ถึงกับรู้จริงนะครับ  ถ้ามีอะไรที่ผมพอช่วยได้ก็ยินดีช่วยเต็มที่ครับ ^-^
เดินทางกันต่อไป

ครูน้อย

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 5 มกราคม 2007, 05:40:34 »
 ::) ::) วงไอที ก็มีคนใจบุญ ขอให้มีอีกอีก สัก 1000000000 ที  ::) ::) อยู่อุบลฯ ครับ คิดว่าความสามารถตนเองคงไม่ถึง แต่มีอันใดจะให้ช่วย ไม่เคยปฏิเสธครับ... :-*

ออฟไลน์ nonny_neo

• 151
  • 6
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 5 มกราคม 2007, 09:58:53 »
::) ::) วงไอที ก็มีคนใจบุญ ขอให้มีอีกอีก สัก 1000000000 ที  ::) ::) อยู่อุบลฯ ครับ คิดว่าความสามารถตนเองคงไม่ถึง แต่มีอันใดจะให้ช่วย ไม่เคยปฏิเสธครับ... :-*

คุณครูน้อย อยู่อุบลเหรอครับผมคนอุบลมาทำงานที่กรุงเทพครับ พี่ๆน้องในบอร์ดนี้ใจดีทุกคนครับ พอดีเป็นคนมีความรู้น้อยอะครับก็เลยยังไม่สมัครแต่ถ้ารู้ก็จะพยายามแบ่งปันครับ ไว้โอกาสหน้าแล้วกันนะครับทีม Thaiadmin Trainer

ออฟไลน์ PatNa

• 7
  • 0
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 5 มกราคม 2007, 12:48:41 »
ขอถูกเทรนก่อนแล้วกันครับ

ถ้ายังรับคนช่วยทำสื่อการสอน ก็ขอร่วมด้วยคนครับ

tainum

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 5 มกราคม 2007, 14:42:57 »
ผมขอสมัครเป็น เทรนเนอร์ ด้วย ครับ แนวถนัด จะเป็น ฮาร์ดแวร์ กับ ไมโครคอนโทลเลอร์ระบบฝั่งตัว  ระบบโทรศัพท์ ระบบการผลิต การควบคุม ซอฟแวร์เอนจิเนียร์ นะครับ ส่วนเน็ตเวอร์ค กะ โอเอส ขอเป็น ผู้ช่วย ก็ แล้ว กันนะครับ

loveis9

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 15 มกราคม 2007, 10:04:55 »
ขอเป็นผู้ช่วยก่อนแล้วกันครับความรู้พอมีแค่งู ๆ ปลา ๆ  ;D

gotomo

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 20 มกราคม 2007, 15:34:21 »
ขอสมัคเป็นคนช่วยเตรียมงานก่อนดีก่าครับยังไม่เก่งเลย ขอเก็บประสบการณ์ก่อนเน้อ สมัคด้วยใจครับผม :) :) :) :)

ออฟไลน์ mung

• 3
  • 0
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 24 มกราคม 2007, 18:37:13 »
ขอเป็นผู้ฟังได้ไหม ไม่มีความรู้เลย

ออฟไลน์ icon

• *
  • 143
  • 1
  • icondangerous
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2007, 20:05:02 »
ช่วยได้ก็ยินดีช่วยเต็มที่ครับ      ;) O0 ^-^ :( :P

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 17:45:31 »
เมื่อวันที่ 27 มกราคม ที่ผ่านมา ผมได้เปิดอบรม training for Trainer ไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ และคาดว่าจะมีการเปิดอบรมคลาสนี้อีกในอนาคตอันใกล้ เพื่อพัฒนาศักยภาพของคนที่อยากเผยแพร่ความรู้ของตนให้กับคนอื่น ให้สามารถสอนคนอื่นเป็น

ถ้าใครสนใจอยากร่วมทีม Trainer ก็สามารถโพสไว้ได้เลยนะครับ

Fordot

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 18:13:04 »
เด๋วได้รูปจากก้องพี่อัทแล้วะเอามาไห้ดูชมกันคับ

ออฟไลน์ yim

• 1,463
  • 50
  • กลัวเมีย แล้วจะทำมัย
    • https://www.facebook.com/ynarak
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2007, 21:34:52 »
มีอะไรให้ช่วยก็บอกน่ะครับ

Sm!Le

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2007, 01:22:47 »
มีอะไรให้ช่วยก็บอกน่ะครับ

ช่วยมาเป็น trainer หน่อยจิ  ;D

ออฟไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2007, 20:54:22 »
เสียดายมากเลยครับ Train ครั้งที่ผ่านมาต้องเข้าร่วมงานบวชของเพื่อน แต่ก็ทราบข่าวดีว่า ภรรยาตั้งท้อง  :) :) ขอเอาไว้ครั้งต่อไปไม่พลาดเข้าร่วมครับ
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

xHOT

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 5 กุมภาพันธ์ 2007, 09:01:49 »
เด๋วได้รูปจากก้องพี่อัทแล้วะเอามาไห้ดูชมกันคับ
O0 เอารูปมาลงแล้วจะมีคนกล้ามาเรียนคลาสผมหรือเปล่าเนี่ย

เสียดายมากเลยครับ Train ครั้งที่ผ่านมาต้องเข้าร่วมงานบวชของเพื่อน แต่ก็ทราบข่าวดีว่า ภรรยาตั้งท้อง  :) :) ขอเอาไว้ครั้งต่อไปไม่พลาดเข้าร่วมครับ

ยินดีด้วยครับพี่ป๋อง

max2006

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 5 กุมภาพันธ์ 2007, 10:09:44 »
ขอถูกเทรนก็แล้วกันครับ

ออฟไลน์ cyberboy

• *
  • 194
  • 2
  • www.chaiyorich.ws
    • ไชโยเรารวยแล้ว
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 5 กุมภาพันธ์ 2007, 10:42:33 »
เอาใจช่วยครับ แต่ผมไม่มีความรู้พอที่จะสอนใครได้ขอไปศึกษาด้วยคนได้ไหมเรียนรู้จากพี่ๆเก่งแล้วเดี๋ยวผมจะช่วยอีกแรงครับ

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 5 กุมภาพันธ์ 2007, 10:57:27 »
ผมอยู่อุดรอ่า อย่างช่วยด้วยจัง ความรู้ยังน้อยค่อยศึกษา :o

ponwoi

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 5 กุมภาพันธ์ 2007, 12:21:47 »
 :) สมัครด้วยคนนะคับ  :)

• 3,864
  • 140
    • ส่วนตัว
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2007, 09:04:45 »
เพิ่มเติมนิดนึงครับ

จากที่เมื่อก่อนที่เคยสมัครทีม Thaiadmin Trainer ไว้  ช่วงนี้ขอถอนตัวชั่วคราวครับ เนื่องด้วยเหตุผลบางประการที่ไม่อาจจะสามารถเดินทางไปช่วยทีมได้
และหากมีการเปิดอบรมในช่วงนี้ไม่สามารถเดินทางได้

ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

nostalgia

(\_/)
(='.'=)
("")_("")

ออฟไลน์ PandaMaster

• 117
  • 1
  • TH@I@dmin
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2007, 15:06:06 »
ความรู้ผม งูๆปลาๆ นะครับ แต่ก็อยากจะช่วยสอนไม่รู้ว่าความรู้ ที่มีตอนนี้จะช่วยอะไรได้มากน้อยแค่ไหนนะครับ เต็มใจช่วยเต็มที่ครับ
นานๆจะเข้ามาที ^^

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 1 มีนาคม 2007, 16:06:39 »
สมัครเป็น Assistance Trainer ด้วยคนครับ

iTuM

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 2 มีนาคม 2007, 19:44:08 »
เอาด้วยครับ

ขอใช้ความสามารถแบบเป็ดอีก 1 แรง ไปช่วยเหลือท่านอื่นๆ บ้างครับ

งานด้านการสอนพวกโปรแกรมใช้งานทั่วไปนั่นเป็นอาชีพ ส่วนงานอดิเรกส่วนใหญ่จะเกี่ยวข้องกับ network ของหน่วยงานครับ

leoput

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 5 มีนาคม 2007, 10:55:01 »
ความสามารถไม่ถึงครับ แต่อยากไปนั่งเรียนด้วยครับ ขอบคุณสำหรับโครงการดีๆครับ ;)

Jakky_Young

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 5 มีนาคม 2007, 11:24:48 »
เอาด้วยคนครับ ผมสามารถสอน Windows Server 20003 และ Exchange 2003 ได้

ออฟไลน์ SUN Fire

• *
  • 11
  • 0
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 5 มีนาคม 2007, 17:42:36 »
สมัครด้วยคนครับ สามารถสอน พวก cisco network และ data communication ได้ ไม่รู้ว่าความรู้ทีมีในตอนนี้จะช่วยได้มากแค่ไหนแต่ก็จะพยายามคับ

วาณิชย์

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 6 มีนาคม 2007, 14:55:12 »
ขอสมัครร่วมด้วยช่วยกันครับ :)

TelemanSIX

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 7 มีนาคม 2007, 13:40:44 »
อาจจะยังไม่เก่งพอที่จะสอนครับ แต่ถ้าแชร์เรื่องความรู้ประสบการณ์ด้าน network เล็กๆน้อยๆคงจะพอช่วยได้ครับ O0 ^-^

ออฟไลน์ rungsun

• *
  • 39
  • 0
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 11:26:48 »
ผมขอเป็น ผู้ช่วยแล้วกัน พอได้เรื่อง linux ครับ

ออฟไลน์ eichiro

• 7
  • 0
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 30 มีนาคม 2007, 15:55:59 »
ผมแจ็คครับ  อยากสอนเกี่ยวกับ security ครับ

e-mail : leadchai_jack_5@hotmail.com   
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

Dashman

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 30 มีนาคม 2007, 17:11:28 »
ผม ccna + mcp สอนอะไรก็ได้ ครับ แต่เป็น network eng. อยู่พอสอนได้ ช่วยสอนก็ได้ ทำอะไรก็ได้ครับ  O0

ออฟไลน์ insanity

• 1,793
  • 77
  • Life would be much easier if I had the source code
    • http://jullapol.blogspot.com
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 3 เมษายน 2007, 00:30:25 »

มาลงชื่อด้วยคน

ออฟไลน์ Ford AntiTrust

• 213
  • 36
  • ความง่าย ไม่เคยทำให้ใครเก่ง
    • Ford AntiTrust's Blog
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 3 เมษายน 2007, 18:04:02 »
ขอสมัครเป็น PHP Programming Trainer
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3 เมษายน 2007, 19:09:50 โดย Ford AntiTrust »
PHP Web Developer, .NET/Java Platform Developer, Database/SEO Consultant, Ubuntu Linux, Drupal Implementer

Plapaimai

« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2007, 02:25:53 »
 ^-^   อยากเป็นมั่งอ่ะ
          แต่ไม่รู้ว่าจะช่วยอะไรได้บ้าง
          ขอไปสังเกตุการณ์บ้างค่ะ  ::)

cs_aor

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2007, 10:25:14 »
ขอสมัครด้วยคนน่ะคะ ถึงแม้ความรู้ที่มีจะไม่มาก ที่มีความสนใจทางด้านเน็ตเวิร์คเป็นทุนอยู่แล้ว
คิดว่าทำได้คะ และจะทำให้เต็มที่เพราะอย่างน้อย ก็เป็นการพัฒนาตนเองในระดับหนึ่ง
หวังว่าคงให้โอกาศน่ะคะ cs_aor@hotmail.com

SouLkiSS

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2007, 11:50:08 »
จัดอบรมเมื่อไหร่ช่วยแจ้งด้วยครับ  ผมอยากไปอบรมจัง
รูสึกว่าตัวเองความรู้น้อยๆๆๆๆๆๆ อยากหาความรู้เพิ่มเติมครับ

ออฟไลน์ teenoi@min

• 409
  • 4
  • เป็นไปไม่ได้ ทำไม่ได้ หรือขี้เกลียดทำ
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2007, 17:32:09 »
ไม่ทราบว่าปิดรับสมัครไปหรือยังครับ

ผมหยุดเสาร์-อาทิตย์อ่ะครับ แต่อยากขอเป็นผู้ฟังหรือผู้ช่วยไปก่อนได้ป่าวครับ ปีกแข็งเมื่อไหร่ค่อยเป็นผู้สอนคนอื่นอีกที

แบบว่าความสามารถยังน้อยอยู่ครับ

niwat4327

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2007, 01:08:33 »
ขอไปด้วยคนครับว่างจัด FreeBSD จ้า

ออฟไลน์ cafe

• 118
  • 4
    • Siam Networker dot Com
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2007, 00:39:24 »
มีอะไรให้ช่วยเป็น TA บอกได้คับเรื่อง NETWORK คับ มี CCNA กับตัวเล็กๆ น้อยๆ อื่นๆ ที่พอช่วยได้คับ
Network Community : www.siamnetworker.com

ออฟไลน์ thechat

• 213
  • 8
    • วงดนตรี งานแต่งงาน
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 8 กรกฎาคม 2007, 11:57:49 »
มาลงชื่อด้วยคนครับ เป็น trainer ได้ เคยมี CCDA หมดอายุไปแล้ว  :P กับ RHCT

ทุกวันนี้เป็น trainer ให้ IPSTAR Standard Training Program อยู่ครับ สอนวิชา TCP/IP กับ Network design กับสอน Linux ให้พนักงาน operation ที่เข้าใหม่ เพราะฉะนั้นถ้าเป็นหัวข้อพวกนี้ มี slide + courseware ต่างๆอยู่พร้อมแล้วครับ
ใครจะแต่งงาน หรือหาวงไปเล่นงานเลี้ยงสังสรรค์ งาน Event ต่างๆ เชิญที่ http://www.ihearband.com วงดนตรีงานแต่งงาน อิอิ

ออฟไลน์ nwongrat

• **
  • 153
  • 0
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 8 กรกฎาคม 2007, 16:27:55 »
ขอลงชื่อด้วยคนล่ะกันครับ
ขออยู่ในส่วนของผู้ช่วยล่ะกันครับ เพราะส่วนใหญ่ความรู้ในหัวผม ก็เอามาจากที่นี่ + google น่ะครับ ผมว่าผมเองยังรู้กว้างอยู๋เลย ไม่ค่อยจะลึกเท่าไหร่อ่ะ
เวลาว่างก็เสาร์ + อาทิตย์ และกำลังจะว่างมากกว่านี้ ถ้าบริษัทของผมเอง เปิดเต็มตัวครับ
งานที่ผมทำอยู่ตอนนี้ ก็เป็น Linux System administrator ครับ ช่วงที่ผมต้องทำ DB tuning ผมยังเข้ามาหาข้อมูลในนี้เลยอ่ะ

ออฟไลน์ Idea

• 110
  • 0
  • Idea
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 8 กรกฎาคม 2007, 16:38:26 »
 :)ไปด้วยค๊าบ..อยากไป Train ด้วยเปิดเมื่อไร...สมัครเป็งคงแรกเลย.. ;) ^-^ ^-^

jshow

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 8 กรกฎาคม 2007, 17:05:46 »
สมัครด้วยคนค๊าบ อยากมีความรู้เพิ่มเติม :)

typeping

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2007, 15:37:05 »
ผมเป็นน้องใหม่ครับสมัครวันนี้เอง 15/07/07ผมยินดีช่วยครับ แต่ไม่มีความรู้ ช่วยพิมพ์เอกสารได้เปล่าล่ะ ผมพอจะมีความสามารถอยู่บ้าง ถ้าต้องการคนพิมพ์เอกสาร บอกผมได้เลยครับ ช่วยด้วยใจครับผ้ม......

blackjack

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 11 กันยายน 2007, 17:17:58 »
เป็น MCT อยากจะช่วยสอนครับถ้างัยก้อรอคำตอบนะครับ

ออฟไลน์ BlueHaT

• 536
  • 4
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 11 กันยายน 2007, 18:17:00 »
security products,  , penetration testing, security awareness, iso 
ปกติ เป็น consult เป็นอาจารย์สอนอยู่แล้วครับ..
ทั้งนี้นี้ทั้งนี้น ขึ้นอยู่กะเวลาอย่างเดียว T-T