Thaiadmin

ประกาศรับสมีครทีม Thaiadmin Trainer

ออฟไลน์ fordot

• Training Project Leader
  • 519
  • 106
  • TH@min Membership
ประกาศรับสมีครทีม Thaiadmin Trainer
« เมื่อ: 11 ธันวาคม 2006, 00:02:10 »
ประกาศรับสมีครทีม Trainer

เพื่อเป็นการสนับสนุนการพัฒนาบุคลากรทางด้าน IT โดยเฉพาะเพื่อนสมาขิกกลุ่ม Thiadmin ของเรา ผมจึงอยากจะจัดตั้งทืม Trainer ของ Thai admin ขึ้นมา โดยเปิดรับสมัครคนที่คิดว่ามีความรู้ทางด้าน IT และต้องการอยากจะสอนให้คนอื่นได้รู้เหมือนอย่างที่ตัวเองรู้อยู่ โดยอาสาสมัครเหล่านี้จะต้องป็นผู้ที่ปราถนาที่จะให้ความรู้กับผู้อื่นเป็นหลัก เพราะ Thaiadmin ยังไม่มีกำลังพอที่จะสามารถจ่ายค่าสอนให้ได้ในตอนนี้

ผมขอเปิดรับสมัครแบบโอเพ่น ไม่ว่าจะเป็น staff หรือสมาชิกทั่วไปทุกระดับ งานนี้อยากได้คนที่มาด้วยใจที่อยากสอนให้คนอื่นรู้เหมือนที่เรารู้ ส่วนเรื่องจะติดสอนไม่เป็น, พูดแล้วคนอื่นฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง หรือประเภทไม่กล้าขึ้นเวที หรือไม่กล้าพูดต่อหน้าคนเยอะๆ ก็ไม่ต้องห่วง ของพวกนี้สามารถฝึกและแก้กันได้ เพราะเดี๋ยวผมจะมีการเปิดอบรมขนาดเล็ก Traning for trainer ให้ เพื่อฝึกการเป็น Trainer ที่ดี ถ้าหากใครที่สนใจและอยากร่วมพัฒนา Thaiadmin ไปด้วยกันกับเราก็ให้ Post ไว้ที่กระทู้นี้ได้เลยนะครับ ผมขอชื่อกับ เนื้อหาที่อยากจะสอน เช่น Network, Windows server, unix, Free BSD, Security เป็นต้น� แล้วผมจะได้ทยอยติดต่อกลับไปครับ

Fordot
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม 2006, 11:49:44 โดย HackPro »
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ เทพห้านาที

• 665
  • 11
  • The quick brown mouse jumped over the lazy dog.
    • EECPMUT
Re: ประกาศรับสมีครทืม Trainer
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2006, 00:12:36 »
ผมสมัครครับ แต่ก็ไม่รู้ความรู้ที่ผมมีจะเพียงพอหรือเปล่า ผมอยากสอนเกี่ยวกับเนื้อหาที่มีอยู่ใน CCNA 1-2 ครับ สมัครด้วยใจครับ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออนไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2006, 00:13:04 »
ขอร่วมสมัครไว้ล่วงหน้าครับ พอจะเป็น Trainner ในทาง Windows , Security ได้ระดับหนึ่งครับ
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

ออฟไลน์ EuT^_^

• 870
  • 49
    • Siambox Dot Com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2006, 04:30:32 »
ด้วยคนครับ   ผมส่วนใหญ่จะเป็นเรื่อง service  ต่างๆมากกว่า  ทำจริงๆ  เจอปัญหาจริงๆ    พวก BSD, Loadbalancing, MySQL, Apache, Tomcat,  การนำเอาของที่มีอยู่ไปใช้ในงานเรา      ประมาณนี้ครับพี่   แต่ผมของอย่าง   ไป เทรนที่ของ 1 หลอด อิอิ   เมาไว้ก่อน 5555

ออฟไลน์ shi_joe

• 19
  • 0
Re: ประกาศรับสมีครทีม Thaiadmin Trainer
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2006, 23:07:46 »
ขอเป็น ผู้ช่วยละกัน มี mcse กะ ccna แต่ไม่เคยสอนใครเลย ลืมๆบ้างแล้ว  :'(

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
Re: ประกาศรับสมีครทีม Thaiadmin Trainer
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 08:09:59 »
ใจมีให้เต็มร้อยเลยครับ แต่ไม่รู้ว่าจะเอาอะไรไปสอนเค้าอ่ะครับ คิดว่าความสามารถยังไม่ถึง ขอไปเก็บเกี่ยวประสพการณ์ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ new_zolo

• 74
  • 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 08:32:22 »
ขอเป็นผู้ช่วยแล้วกันนะครับ เพราะกระผมยังไม่เก่งพอ ที่จะสอนครายแน่นอนครับ  O0 แต่เรื่องใจ เต็มใจช่วยร้อยเปอร์เซ็นต์ ครับสำหรับ THAIADMIN นี้
คนไม่เก่ง

ออฟไลน์ fordot

• Training Project Leader
  • 519
  • 106
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 11:13:38 »
ตอนนี้ที่ได้รายชื่อมาบ้างแล้วนะครับ

อาสาสมัครเป็น Trainer
  montela14
  ColVlpTeCh
  Eut^_^
  Makubex
  บัวเงิน
  CoreRed

อาสาสมัครเป็น Trainer assistant
  new_zolo
  Bugfly
  shi_joe

ใครที่มีชื่อให้เตรียมตัวไว้นะครับ ช่วงหลังจากกลางเดือนมกราคม ผมจะจัดอบรม training for trainer สถานที่ได้มาเรียบร้อยแล้ว จะเป็นวันเสาร์ทั้งวันนะครับ ส่วนวันที่แน่นอนจะแจ้งให้ทราบอีกที

ตอนนี้ยังเปิดรับอาสาสมัครเพิ่มอีกครับ ถ้าใครสนใจให้ลงชื่อไว้นะครับ

ออฟไลน์ ♂ Jodunk ♪

• 338
  • 6
  • การเดินทางหมื่นลี้ เริ่มจากก้าวแรกเสมอ...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 11:20:21 »
สนใจครับผม พอมีความรู้เรื่อง Storage แบบ SATA ครับ

อย่างไรขออาสาด้วยคนครับ มาด้วยใจครับผม  เป็นผู้เตรียมงานก็ยังดีครับ  :)

devilnut

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 11:48:40 »
ขอเป็นผู้ช่วยด้วยคนนะครับ ยังไม่สามารถสอนใครได้ รู้แหละครับแต่รู้ไม่ลึก  ขอช่วยอีกแรงครับ  O0

ออฟไลน์ 9(slax)

• 1,398
  • 51
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 11:49:40 »
อาสาเป็นผู้ช่วยด้วยคนครับ ความรู้ยังน้อยมากเอาตัวรอดไปวันๆ ครับยินดีครับ :)

ออฟไลน์ Shin_amuro

• 533
  • 15
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 12:07:02 »
ขอเป็นผู้ร่วมสอนด้วยคนครับ
ยังเป็นนักศึกษาอยู่ครับ ความรู้ยังน้อย แต่อยากได้ประสบการณ์ครับ
มี CCNA ครับ (กำลังเตรียมสอบ CCDA) ความรู้ที่มีก็ Network ทั่วๆ ไปครับ
ขอเรียนรู้จากการให้แล้วกันครับ เพราะผมเชื่อว่ายิ่งให้มากยิ่งได้รับมากครับ

ออฟไลน์ Nostalgia

• 3,864
  • 140
  • <= ถึงจะเป็น admin เซอๆ แต่ผมก็จน =>
    • ส่วนตัว
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 13:40:03 »
ขอสมัครเป็นผู้ช่วยหละกันครับ

งานทางด้าน Train ไม่ถนัด ถนัดทางด้านขาลุยซะมากกว่า

ไอ้งานแบบให้สอนคนอืนเค้าไม่ถนัดครับผม
ให้ฉันดูแลเธอ รักเธอได้ไหม

(\_/)
(='.'=)
("")_("")

ออฟไลน์ Born2GB

• 525
  • 18
  • GB จงเจริญ เย้... !!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2006, 13:50:35 »
เอ่อของสมัครเป็นผู้ช่วยด้วยได้ป่าวครับ  คือความรู้ยังไม่ค่อยมีเยอะ แต่จะพยายามพัฒนาตัวเองให้ดีครับ พอมีพื้นฐานด้าน Windows Server บ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2006, 08:05:40 โดย Born2GB »

ออฟไลน์ ic_q (-อิ๊ก-)

• 338
  • 12
  • UX50 เค้ายังอยู่นะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 01:38:02 »
ผมถนัดแต่พวก engineering program
พวก CAD กับออกแบบโรงงานเคมี
เรื่องอื่น คงสู้สมาชิกท่านอื่นไม่ได้ หุหุ

ขอเป็น staff ช่วยงานก็แล้วกันครับ
ถ้าพอจะมีอะไรให้ช่วยได้  :)
เพราะรู้สึกว่าตัวเองจะไม่ค่อยทำประโยชน์อะไรเลย - -"

ออฟไลน์ raisara

• 1,681
  • 43
  • The Flavor Of Life
    • raisara.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 07:31:06 »
ผมไม่เก่ง network  linux ได้นิดหน่อยถนัดเขียนโปรแกรมมากกว่าแต่ก็ยังไม่เก่ง
แต่อยากมีส่วนช่วยหนับหนุน
ของเป็นผู้ช่วยด้วยคนได้ไหม ครับ

ออฟไลน์ limpbiz

• 2,370
  • 26
  • ต่างคน-ต่างเส้นทาง แต่ขอเดินด้วยตัวเอง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 08:21:33 »
ขอเป็นแค่ TA ได้มั้ยครับ เอาไว้แค่ไปช่วยชี้ช่วยบอกน่ะ

ออฟไลน์ mmados

• 480
  • 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 08:55:12 »
ขอเป็น TA ด้วยคน ในเรื่อง Windows , FreeBSD, Securety ประมาณว่า 70% ครับ
แต่จะไปได้หรือป่าวเนี่ย....ผมอยู่ใต้สุดเลย

ออฟไลน์ Nostalgia

• 3,864
  • 140
  • <= ถึงจะเป็น admin เซอๆ แต่ผมก็จน =>
    • ส่วนตัว
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 09:35:33 »
ขอเป็น TA ด้วยคน ในเรื่อง Windows , FreeBSD, Securety ประมาณว่า 70% ครับ
แต่จะไปได้หรือป่าวเนี่ย....ผมอยู่ใต้สุดเลย

อยากจะไป แต่จะไปได้หรือครับ แบมะฮ์  >:D

งานนี้ผมว่าต้องทำบันทึกข้อความขออนุญาตหละครับผม  ^-^
ให้ฉันดูแลเธอ รักเธอได้ไหม

(\_/)
(='.'=)
("")_("")

ออฟไลน์ CyberNude

• 1,424
  • 24
  • ทำไม่ได้ เป็นไปไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 09:39:50 »
ไปด้วยครับ ร่วมด้วย ช่วยกัน ทำอะไรไม่เป็นซักกะอย่าง แต่อยากช่วยครับ  >:D

ออฟไลน์ ☺คนหลังเขา☻

• 417
  • 10
  • สักวันจะเก่งกว่าให้ดู
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 10:24:55 »

อยากไปช่วยจัง แต่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย -*-.  เอาเป็นว่าไปช่วยจัดสถานที่ได้ไหมครับ  :P :P :P

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 21:26:58 »
ขออนุญาตออกความเห็นนิดหนึ่งนะคะ คือ การเป็น Trainer หรือผู้ช่วยนั้น จากที่ประชุมกันคือคุณต้องมี course ของตนเอง เปิดสอนให้กับสมาชิก เพราะฉนั้น หากรับอาสาจริง ต้องแน่ใจว่าจะมีเวลาให้นะคะ งาน trainer ไม่ใช่แค่บอกวันว่างแล้วมาสอนแน่ คุณต้องเตรียมเนื้อหา เตรียมเอกสาร ประสานงานกับเจ้าหน้าที่จัดงาน หลายๆ คนอยากทำ อันนี้เข้าใจค่ะ หญิงเองก็อยากทำ แต่ขอให้แน่ใจว่าเมื่ออาสาแล้วคุณพร้อมจะทำงานหนักขึ้น สละเวลาให้ได้มากขึ้น เพราะหากคุณรับอาสามาแล้ว คงไม่เหมาะจะเอ่ยคำว่า "ไม่ว่าง"� � �พี่ดอทเปิดอบรม Traning for trainer ให้ คงไม่ใช่แค่ครั้งหรือสองครั้งแน่กว่าคุณพร้อมที่จะเป็นผู้สอน สำหรับท่านที่ในตอนนี้ไม่สะดวกทั้งเรื่องเวลาและการเดินทาง หากรับอาสาจริง คงต้องเตรียมตัวดีๆ ค่ะ

สำหรับหญิง อาสาเป็นผู้ฟังได้มั้ยคะ อย่างหนึ่งที่คิดว่าน่าจะทำประโยชน์ให้ได้ก็คือ คิดว่า ทีมที่อาสามาเป็น Trainer คงเป็นบุคคลที่มีความรู้ความชำนาญ หากเวลาฝึกสอนกันเอง ด้วยระดับความรู้ที่น่าจะพอๆ กัน คงจะเข้าใจกัน แต่หากมีคนพื้นฐานน้อยๆ (อย่างหญิง :-[ ) ร่วมฟังด้วยซักคน จะได้รู้ว่าเวลาที่เราเปิดสอนทั่วๆ ไปแล้วคนพื้นฐานน้อยๆ จะรู้เรื่องหรือเปล่า� �อิอิ หวังผล ฟังทุกเรื่อง เผื่อจะเก่งกะเค้ามั่งอ่ะ >:D

ปล. ชอบวิธีการสอนของพี่ดอท ที่ยกตัวอย่างให้นึกภาพเข้าใจง่ายๆ ค่ะ
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ออฟไลน์ anginblack

• 740
  • 10
  • โอกาสไม่ได้มีเสมอไปจงไขว้คว้า
    • www.jstnet.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 22:12:02 »
ผมขอเป็นผู้รับการTraining ดีกว่า เพราะความสามารถยังไม่ถึง
ขายอุปกรณ์ Router Loadbaland และ VPN ---> http://www.jstnet.com

neo

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 22:28:07 »
อาสาไปช่วยด้วย Linux  ครับ  :'(

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2006, 08:22:40 »
อาสาไปช่วยด้วย Linux  ครับ  :'(
โฮ ซึ้งจนน้ำตาล่วงเลยเหรอคุณ neo  >:D

ออฟไลน์ SamaKitty VB

• Global Develop Leader
  • 2,949
  • 177
  • ไม่ใช่คนเก่ง ไม่ใช่คนดี ไม่ใช่คนพิเศษ ไม่ใช่..!!
    • Thaiadmin.org Power by : VBNeverdie.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2006, 09:57:23 »
ไปอบรม หรือ อบรมให้ใคร ไม่ได้ครับ
เพราะ ถ่ายทอดไม่เก่ง สมอง รับเร็ว แต่จะเต็มเร็ว� ต้องพักเป็นระยะๆ (หลับในห้อง)� >:D
และเป็นคนพูดเร็วมาก แต่ ความมั่นใจ เกินร้อย ครับ� 8)

แต่ ยินดีช่วย ในการสร้างสื่อการนำเสนอ ครับผม
เป็น Power Point นะ� แต่ต้องมีเป็น Word หรือ PDF มาให้ก่อนนะ
เพราะ ไม่รับบริการพิมพ์ให้ (จะช้า และเสียเวลา)� :P

ต้องบอกงานล่วงหน้าด้วยครับ จะได้มีเวลาทำแบบ ชัวร์ๆ สวยๆ น่าดึงดูดผู้รับการอบรม ครับผม
:)

MSN ผม ถามได้ที่ Staff ทุกท่านครับ ถ้าต้องการติดต่อด่วน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธันวาคม 2006, 09:12:25 โดย VB NeverDie :) »
Hi... Welcome to Thaiadmin.org
Power by VBNeverDie.Com

SMF Mod & Template Modify, Hosting, Chat Room, Joomla Web, Flash Header, Images Decorate

ขออภัย ถ้าไม่ตอบ PM ครับ : กรุณา ถามตอบในบอร์ด

ออฟไลน์ sawetchat

• 5
  • 0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2006, 12:09:24 »
สมัครด้วยคน เอาด้วย มีประสบการณ์ ITมานาน 15 ปีกับกลุ่มลูกค้า ที่ใช้งานระบบเครือข่าย LAN WAN

may_chatchai

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2006, 15:23:54 »
ขอเป็น ผู้รับ  ดี กว่า  เพราะ ยังไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับ
ยังไง ต้องไป ให้ ได้   
ขอ เป็น  เสาร์อาทิตย์ นะ ครับ
meeting ก็ไม่ได้ไป ครับ :-[

xHOT

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2006, 10:00:00 »
สนใจที่จะช่วยงานเป็น Assistant ครับ
ความรู้ยังน้อยอยู่ แต่คิดว่ามีเวลาว่างที่จะช่วยงานได้ในระดับหนึ่งครับ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2006, 13:24:59 »
อยากช่วยนะ แต่กลัวไปเป็นตัวถ่วงพี่ดอทมากกว่า หางอึ่งยังใหญ่กว่าสมองผมอีก  :-[
ขอรอตามผลงานการอบรมของพี่ดอทแล้วกัน  :-\
ปล. พี่ดอทเป็น Hero ในใจผมเลยนะเนี่ย  O0