Thaiadmin

Thaiadmin Meeting ครั้งที่ 5 - วันเสาร์ที่ 9 ธันวาคม 2549

Re: Thaiadmin Meeting ครั้งที่ 5 - วันเสาร์ที่ 9 ธันวาคม 2549
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน 2006, 10:43:54 »
น่าไปอย่างแรง
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

dass

Re: Thaiadmin Meeting ครั้งที่ 5 - วันเสาร์ที่ 9 ธันวาคม 2549
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน 2006, 11:37:16 »
เมื่อไหร่จะจัดทำเสื้อครับ ง่าไปไม่ได้งับเสียดาย :'( อยู่ ตจว. ไว้รอบหน้าจะลางานไป (จำหน่ายเสื้อเมื่อไหร่จอง 2 ตัวงับ) O0

ออฟไลน์ @k

• 1,472
  • 12
  • TH@min Membership
    • Thailand Virtualization
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน 2006, 14:54:37 »
อยู่แถวนั้นพอดีเลย คงได้ไปนะงานนี้

devilnut

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน 2006, 18:35:56 »
พี่ ทัวร์ อย่าซดเบียร์น้า เรามา ซดเหล้ากานดีก่า  O0

teety_mom

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 3 พฤศจิกายน 2006, 09:51:28 »
เมื่อไหร่ระบบลงทะเบียนเสร็จคร้าบ   แง้วแง้ว :D

ออฟไลน์ Jiggy

• *
  • 838
  • 10
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 3 พฤศจิกายน 2006, 19:36:37 »
เมื่อไหร่ระบบลงทะเบียนเสร็จคร้าบ� �แง้วแง้ว :D

เหอ ๆๆ ใจร้อนเหมือนวัยรุ่นเลย  ;D
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

teety_mom

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน 2006, 00:01:40 »
เหอ ๆๆ ใจร้อนเหมือนวัยรุ่นเลย� ;D

ผมเพิ่ง 13 เองนะ เฮอเฮอ สมองอะ

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน 2006, 18:05:42 »
กำลังเร่งครับ คงเสร็จภายในจันทร์นี้ครับ

ช่วงนี้ที่เนคเทคเค้ามีภารกิจแยะ

เจ้าหน้าที่ผมเค้าเลยหาเวลามาเขียนให้ น้อย
หนุ่ม SA พเนจร

Sm!Le

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน 2006, 19:01:22 »
ครั้งนี้มีแววอดไปค่ะ เพิ่งกลับมาจาก กทม. ได้ไม่กี่วันอ่ะ
ขอโทษเพื่อนๆ staff ด้วยนะคะ คราวนี้คงไม่ได้ไปช่วยงานค่ะ_/|\_ 

miraclebox

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน 2006, 22:07:26 »
ไม่ได้ไปแน่นอนเลยค่ะ  :'(
เพราะลางานไปเที่ยวงานราชพฤกษ์ 8-12 ธันวา แล้วอ่า
เสียดายๆ

ออฟไลน์ chaiyutk

• *
  • 579
  • 3
    • ITDoubleService
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2006, 01:00:02 »
4ครั้งที่ผ่านมาอยากจะไปแต่ไม่ได้ไปเพราะติดงาน แต่ครั้งนี้ ไม่ได้ไปแน่นอนเลย
ที่บ้านทำบุญขึ้นบ้านใหม่ แล้วจะได้ไปครั้งไหนเนี่ยะ

สงสัยคงต้องรอดูรูป บรรยากาศอีกตามเคย
http://www.itdoubleservice.com/

" การหยุดอยู่กับที่ ไม่เรียนรู้สิ่งใหม่ๆ ก็เหมือนกับคุณเริ่มถอยหลังแล้ว "

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองน่าน

• 900
  • 17
  • อยู่ด้วยศรัทธา มาด้วยใจพร้อม
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2006, 15:17:48 »
vb vb อิ อิ ไปไหน ไปด้วย ขอช่วย 400 ;D

มีใครอยากเจอผมปะ และตอนที่อยากเจอ ท่านอยู่ในอิริยาบทไหน 555+  (มีความในแฝง กั๊ก ๆ ๆ ๆ เดี๋ยวเจอผูกเรื่อง) ;) :D ;D

ปล.ลป ใครอยากคุยเรื่อง Midi Karaoke ก็คุยได้ครับ
+ + + สอบถามปัญหาต่าง ๆ กรุณาตั้งกระทู้ถามที่กระดานสนทนานะครับ ไม่รับประกันหรือไม่รับตอบปัญหาทางข้อความส่วนตัว อีเมล์ และโปรแกรมแชท ถามคนเดียว รู้คนเดียว ตอบไม่ได้ เดี๋ยวจะเคืองกันอีก (นิสัย นิสัย พระมหาสมปองว่าไว้) อิ อิ + + +

-*- หมูอ้วนสุดหล่อ -*-

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 7 พฤศจิกายน 2006, 11:19:16 »
vb vb อิ อิ ไปไหน ไปด้วย ขอช่วย 400 ;D

มีใครอยากเจอผมปะ และตอนที่อยากเจอ ท่านอยู่ในอิริยาบทไหน 555+  (มีความในแฝง กั๊ก ๆ ๆ ๆ เดี๋ยวเจอผูกเรื่อง) ;) :D ;D

ปล.ลป ใครอยากคุยเรื่อง Midi Karaoke ก็คุยได้ครับ

คุยเรื่อง น้องมิกิ ที่คาราโอเกะ ที่พี่เล่าไห้ผมฟังวันไหนเหรอพี่ อิอิ

ออฟไลน์ y0ng

• 48
  • 1
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 7 พฤศจิกายน 2006, 20:57:41 »
ครั้งที่แล้วมันติดกับวันThank'P ที่มหาลัยพอดี คราวนี้ต้องไปให้ได้

วันนั้นมีเรียนวันเสาร์อะ ใส่ชุดนักศึกษาไปมันแปลกๆปะ ??? หรือต้องกลับมาเปลียนก่อน

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองน่าน

• 900
  • 17
  • อยู่ด้วยศรัทธา มาด้วยใจพร้อม
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2006, 10:28:43 »
คุยเรื่อง น้องมิกิ ที่คาราโอเกะ ที่พี่เล่าไห้ผมฟังวันไหนเหรอพี่ อิอิ

อ้อ...เอ้อ... ???

>:(  อีตาบ้า...วันนั้นคุยเรื่องทำให้คาราโอเกะเสียงดีต่างหากล่ะ

ซึ่งวันนี้พวก... เอา SoundFont ที่ผมทำ ไปปล่อยในบิทกันหน้าตาเฉยเลยเนี่ย

แล้วอย่างงี้ก็ขายไม่ออก  จะหาค่าเบียร์ทันหรือเปล่าเนี่ย เอิ้ก ๆ  ๆๆ  555+ ;D
+ + + สอบถามปัญหาต่าง ๆ กรุณาตั้งกระทู้ถามที่กระดานสนทนานะครับ ไม่รับประกันหรือไม่รับตอบปัญหาทางข้อความส่วนตัว อีเมล์ และโปรแกรมแชท ถามคนเดียว รู้คนเดียว ตอบไม่ได้ เดี๋ยวจะเคืองกันอีก (นิสัย นิสัย พระมหาสมปองว่าไว้) อิ อิ + + +

-*- หมูอ้วนสุดหล่อ -*-

ipats

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 8 พฤศจิกายน 2006, 16:59:47 »
สนใจสิทธิพิเศษอ่ะคั๊บ อิอิ

ว่าแต่ ไม่รู้จักใครเลยอ่ะครับ  :'( :'(
จะไปขอรู้จักเอาตอนนั้นเลยพอได้เปล่าคั๊บ  >:D >:D

onami

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2006, 13:09:41 »
จบหอการค้าคับเข้ามาหาความรู้มานานแล้ว อยากไปจังไม่รู้จักใครเลย  ร้านนี้เป็นร้านประจำผมเลย 
ฝากเนื้อฝากตัวด้วย คับ ปล ตกงานอยากทำ admin

ออฟไลน์ Jiggy

• *
  • 838
  • 10
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2006, 15:36:29 »
จบหอการค้าคับเข้ามาหาความรู้มานานแล้ว อยากไปจังไม่รู้จักใครเลย� ร้านนี้เป็นร้านประจำผมเลย�
ฝากเนื้อฝากตัวด้วย คับ ปล ตกงานอยากทำ admin

ยินดีต้อนรับครับ ผมก้เพิ่งจะไปเป็นครั้งแรกเหมือนกันครับ แต่ตอนอยู่ หนองคายครับ ::)

ออฟไลน์ CyberNude

• 1,424
  • 24
  • ทำไม่ได้ เป็นไปไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2006, 23:26:58 »
ฮี่ ๆๆ มีสนุกเกอร์ด้วย อยากเจอมานานแย้ว หมั่นไส้ตั้งแต่เห็นตั้งท่าตอนงาน Niwbie อยากประลองด้วยมานานมากแย้ว  >:D

ออฟไลน์ Devman

• 3,609
  • 85
  • กล้าที่จะลอง เพื่อสิ่งที่ดีกว่า
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2006, 20:09:50 »
ข้างร้าน มี ป่า หรือ ตึกร้าง ไหมครับ  O0

ออฟไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2006, 20:31:28 »
สนใจสิทธิพิเศษอ่ะคั๊บ อิอิ
สิทธิพิเศษไม่มีอะไรมากมายไปกว่า ได้เจอะสมาชิกทุกท่านที่มาร่วมงานครับ สิ่งที่ท่านจะได้มีมากมายกว่านี้อีกครับ  >:D

ว่าแต่ ไม่รู้จักใครเลยอ่ะครับ  :'( :'(
ไปในงาน เดี๋ยวก็รู้จักเพื่อนใหม่ เยอะครับ ขอเชิญครับ
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2006, 15:41:03 »
Training ที่ไหนอ่ะครับ ไม่ทราบว่าเป็นกลางวันหรือกลางคืนค่าใช้จ่ายนอกจากงานเลี้ยงมีค่าเสื้อแล้วอะไรอีกป่ะ จำได้ว่ามีค่า CD Trainging เกี่ยวกับ Networking ครั้งที่แล้วๆเท่าไหร่อ่ะครับ

ออฟไลน์ pitlokdd

• 178
  • 0
  • Hosting & Domain Name
    • PitlokDD Hosting for You
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2006, 20:12:34 »
 :)

ช่วงกลางวันคงไม่ได้ไป เอาไว้ตอนค่ำละครับ อิ อิ  >:D
คุณเชื่ออย่างไร คุณคิดอย่างไร คุณจะใช้ชีวิตแบบนั้น
My Service : www.pitlokdd.com จดโดเมน เว็บโฮสติ้ง Cloud Hosting & VPS

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2006, 09:23:44 »
 ::)

เห็นเค้าไปกันก็อยากไปกะเค้ามั่ง
คนไปกันเยอะแยะคงจะสนุกดี
เอาไว้โอกาสหน้าๆๆๆๆ แล้วกัน� 8)
ครั้งนี้จะขอรอดูรูปในงานดีกว่า
ยังไงก็เก็บมาฝากเยอะๆ นะค๊าบบบ

ออฟไลน์ Symbian

• **
  • 42
  • 0
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2006, 14:21:52 »
โอ๊วววว

ชนกัน 2 งาน

ไปทางไหนดี เนี่ยยยย

pook

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2006, 20:06:04 »
ค่าเข้างานเพิ่มขึ้นทุกครั้งเลยนะครับเนี้ย แต่ก็ไปครับ
ขานี้มีตติ้งอย่างเดียว มั่วเอาดาบหน้า ลงชื่อไว้เลย
เพื่อนๆ พี่น้องที่รุ้จัก อย่าลืมชวนน้องปุ๊กไปด้วยนะครับ อิอิ
แบบว่าขี้ลืม (ลืมว่าลูก 1)

ปุ๊ก

ออฟไลน์ kilvalrikan

• 117
  • 3
  • Network & Security
    • เวบของป๋ม
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2006, 15:38:26 »
ถ้าเกิดว่าถึงวันนั้นจริงๆแล้วสาวน้อยของผมอยากไปด้วยจะไปจ่ายตังหน้างานเพิ่มอีกคนจะได้มั้ยครับ เพราะนี่เห็นให้โอนเงินทางธนาคารน่ะ เลยอลงถามดูเผื่อสาวเจ้าอยากไปจริงๆจะได้รีดตังมาจ่ายก่อน

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2006, 17:13:42 »
ถ้าเกิดว่าถึงวันนั้นจริงๆแล้วสาวน้อยของผมอยากไปด้วยจะไปจ่ายตังหน้างานเพิ่มอีกคนจะได้มั้ยครับ เพราะนี่เห็นให้โอนเงินทางธนาคารน่ะ เลยอลงถามดูเผื่อสาวเจ้าอยากไปจริงๆจะได้รีดตังมาจ่ายก่อน

ได้ครับ แต่จะไม่มีของที่ระลึก และไม่มีป้ายชื่อสวยๆ ครับ
ท่านที่ไปกรุณาจ่ายเงินก่อนเป็นการดีครับ

ถ้าโอนเงินก่อน จะได้จัดของกินได้เพียงพอครับ

rgonot

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2006, 17:59:05 »
อยู่แถว ประชาสงเคราะห์ พอดีเลย...เผื่อได้ไป.จะ...ชวนเพื่อนไปด้วย

<ไม่เคยออกงานเลย...กลัวเขินทำไรไม่ถูก...อิอิ!> ;D

ออฟไลน์ นางฟ้า นาเดีย

• 756
  • 27
  • Welcome to my Ubuntu World...
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2006, 10:52:21 »
แจ้งข่าว ล่าสุด ทาง วิทยาลัย มีคำสั่งให้ จัดการกับระบบ network ที่ห่วยแตก มาก ถึงมากที่สุด โดยไม่มีงบประมาณสนับสนุน
ให้เสร็จภายในวันที่ 10 ธ.ค.

สงสัย หุหุ แย่จัง ถ้าเวลา + ทรัพย์เหลือก็จาเห็น วน ๆ แถว ๆ โต๊ะ `นุ๊ก แหละค่า

ข้างร้าน มี ป่า หรือ ตึกร้าง ไหมครับ  O0

นี่พี่ จะลองของรึปล่อย ของ อ่า ???