Thaiadmin

ข้อมูลโดยสรุปของงาน Thaiadmin Meeting #4 (End Project)

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
ข้อมูลโดยสรุปของงาน Thaiadmin Meeting #4 (End Project)
« เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2006, 18:44:51 »
สมาชิก (รวมเจ้าหน้าที่) ทั้งหมดประมาณ 80 คน

เจ้าหน้าที่ 25 คน
สมาชิกทั่วไป 53 คน
แขกพิเศษ 2 คน

สมาชิกที่ลงทะเบียนไว้ 165 คน
สมาชิกที่ไปลงหน้างาน xx คน

และคนที่ลงชื่อไว้ แต่ไม่ได้ไป xx คน (นับเอาเอง)

เบียร์หมดไปทั้งหมด 6 ถัง (180 เหยือก)

อาหารเหลือเพียบ ผิดกับครั้งที่แล้ว ที่ไม่พอจะกิน
(อาหารมีทั้งหมด 8 อย่าง เติมตลอด (ปุฟเฟ่ห์)
ผลไม้ล้างปากต่างหากอีก 3-4 อย่าง)

เก้าอี้ว่างเพียบ ผิดกับครั้งที่แล้ว ที่ไม่พอจะนั่ง

พื้นที่ว่างบริเวณร้าน สามารถเอาช้างเข้าได้ 3-4 เชือก
ต่างกับครั้งที่แล้ว ที่แทบจะขี่คอกัน

ค่าใช่จ่ายในงาน 50,000 บาทโดยประมาณ คำนวณเอาเองว่า ขาดทุนไปเท่าไร

เพื่อสมาชิกไทยแอดมินได้มาร่วมสังสรรค์กัน ผมทนได้ครับ ไม่มีปัญหา

แต่ครั้งหน้าคงไม่มีแบบนี้แล้ว (หมายถึงใจดี)

ตอนแรกผมกะจะมาบ่นให้ฟังซักหน่อย แต่ทำไปทำมา อย่าเลยดีกว่า

ช่างมันเหอะ เรื่องมันแล้วไปแล้ว พูดให้ได้อะไรขึ้นมา

เอ้ก ๆ อย่าซีเรียส ผมล้อเล่น เรื่องเงิน ๆ ทอง ๆ เรื่องเล็ก

ความมีน้ำใจและมิตรภาพเรื่องใหญ่ครับ

ครั้งหน้าเห็นว่าจะให้โอนเงินมาก่อน เพื่อป้องกันปัญหาบานปลาย

ครั้งหน้าจัดวันเสาร์ที่ 9 ธันวาคมครับ ก็เป็นวันเสาร์ คนต่างจังหวัดลำบากหน่อย

จะจัดวันอาทิตย์แบบครั้งนี้ ก็มีคนไม่สะดวกกันมาก เอาเป็นว่าคงต้องวันเสาร์

(วันอาทิตย์ที่ 10 มันวันรัฐธรรมนูญ ห้ามดื่มสุราเมรัย เหอ ๆ อดไป)

ก็มาเล่าสู่กันฟังนิดนึง อาจมีคนอยากรู้บ้าง อยากได้ข้อมูลตรงไหนในงานก็ถามมาเลย

ตอบให้อยู่แล้ว แต่ห้ามถามว่า ผมคนไหนในรูป? หรือผมมีแฟนอ่ะยัง? หรือผมเป็นเกย์อ่ะเปล่า?

เรื่องส่วนตัวใด ๆ ไม่รับตอบ เอ้ก ๆ

ป.ล.ห้ามจีบผมเด็ดขาด แฟนผมขี้หึงมาก เอ้ก ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กรกฎาคม 2006, 10:27:24 โดย HackPro »
หนุ่ม SA พเนจร

ออฟไลน์ kilvalrikan

• 117
  • 3
  • Network & Security
    • เวบของป๋ม
Re: ข้อมูลโดยสรุปของงาน Thaiadmin Meeting #4 (End Project)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2006, 11:26:40 »
ครั้งหน้าจัดวันเสาร์เซ้งเลย แงแง ผมทำงานด้วยสิ แต่เด๋วจะชิ่งไปให้ได้เลยครับ อิอิ  O0 O0
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

devilnut

Re: ข้อมูลโดยสรุปของงาน Thaiadmin Meeting #4 (End Project)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2006, 11:37:37 »
คราวหน้าขอเป็น Gold label ซัก 3 ขวด น่ะคร๊าบบ!!!!  >:D >:D >:D >:D >:D

• 3,938
  • 84
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2006, 15:19:20 »
ครั้งหน้าจัดวันเสาร์เซ้งเลย แงแง ผมทำงานด้วยสิ แต่เด๋วจะชิ่งไปให้ได้เลยครับ

ถ้าจัดวันเสาร์ งานจะเริ่มประมาณ 2 ทุ่มครับ ไม่ต้องห่วง

คราวหน้าขอเป็น Gold label ซัก 3 ขวด น่ะคร๊าบบ!!!!

ครั้งนี้ Gold 4 Silver 4 นะ ถ้าผมจำไม่ผิด (แต่มันไปอยู่ท้องใครบ้าง มะยู้ อิอิ)

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองน่าน

• 900
  • 17
  • อยู่ด้วยศรัทธา มาด้วยใจพร้อม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2006, 15:47:51 »
เอาแบบลูกทุ่ง ๆ แบบโอเพ่นแอร์มั่งดิ แบบเก่ามันทำตัวลำบากอ่ะ ???   แบบว่าเด็กบ้านนอกน่ะ ::)

เอาแบบร้องเกะก็ได้ วงดนตรี เล่นเพลงแล้วฟังไม่รู้เรื่องอ่า คุยกันไม่รู้เรื่อง แบบที่มีเสียงเพลงคลอเบา ๆ ไม่ดังมาก (เหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา) น่าจะดีน๊อะ ;)

สำหรับผม สัญญาต้องเป็นสัญญา ถ้าไม่เจ็บจนมาไม่ได้นะ ไปถึงงานเที่ยงคืนก็จะไป อิ อิ เราไม่ทิ้งกัน 8)

จัดเป็นวันเสาร์จะดีที่สุด ถึงผมจะทำงานวันเสาร์ก็ตาม เลิกงานแล้วก็ไปทันที วันอาทิตย์พักผ่อน...... ^-^

เอ่อ...แล้ว....ทำไมครั้งนี้กับครั้งหน้า มันใกล้กันจัง เป็นเดือนมกราไม่ได้เหรอ หรือต้องเดือนนี้เท่านั้น ไม่งั้นมันไม่ขลังเหรอ?? เหอๆ ๆ  ๆ
+ + + สอบถามปัญหาต่าง ๆ กรุณาตั้งกระทู้ถามที่กระดานสนทนานะครับ ไม่รับประกันหรือไม่รับตอบปัญหาทางข้อความส่วนตัว อีเมล์ และโปรแกรมแชท ถามคนเดียว รู้คนเดียว ตอบไม่ได้ เดี๋ยวจะเคืองกันอีก (นิสัย นิสัย พระมหาสมปองว่าไว้) อิ อิ + + +

-*- หมูอ้วนสุดหล่อ -*-

ออนไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2006, 16:09:41 »
ครั้งนี้ Gold 4 Silver 4 นะ ถ้าผมจำไม่ผิด (แต่มันไปอยู่ท้องใครบ้าง มะยู้ อิอิ)
มีด้วยหรือครับ ผมไม่ได้จิบเลยซักนิดเดียวเลยอ่ะครับ แล้วเอาไปไว้โต๊ะไหนบ้างครับ ผมก็นึกว่ามีแต่เบียร์

อ้อ วันนั้นผมได้ยินน้องที่บริการบอกก่อนจะออกจากร้านครับว่า เบียร์ยังเหลืออีกมากนะครับ แต่ผมก็ดื่มไม่ไหวแล้วเหมือนกันครับ

เอาแบบลูกทุ่ง ๆ แบบโอเพ่นแอร์มั่งดิ แบบเก่ามันทำตัวลำบากอ่ะ ???   แบบว่าเด็กบ้านนอกน่ะ ::)
เอาแบบงานครั้งที่ 3 ก็ดีนะครับ เดินทางไปมาสะดวกดีครับ เพียงแต่เราก็เหมาร้านเขาเหมือนเดิมน่าจะดีครับ

เอาแบบร้องเกะก็ได้ วงดนตรี เล่นเพลงแล้วฟังไม่รู้เรื่องอ่า คุยกันไม่รู้เรื่อง แบบที่มีเสียงเพลงคลอเบา ๆ ไม่ดังมาก (เหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา) น่าจะดีน๊อะ ;)
เสียงครั้งนี้ค่อนข้างดังไปครับ แต่ฟังไม่ค่อยรู้เรื่องครับ

สำหรับผม สัญญาต้องเป็นสัญญา ถ้าไม่เจ็บจนมาไม่ได้นะ ไปถึงงานเที่ยงคืนก็จะไป อิ อิ เราไม่ทิ้งกัน 8)
เห็นด้วยครับ

จัดเป็นวันเสาร์จะดีที่สุด ถึงผมจะทำงานวันเสาร์ก็ตาม เลิกงานแล้วก็ไปทันที วันอาทิตย์พักผ่อน...... ^-^
เห็นด้วยครับ ถึงผมจะอยู่โคราช แต่จะวันศุกร์ วันเสาร์ วันอาทิตย์ ถ้าไม่ติดงานด่วน ก็ต้องไปร่วมงานให้ได้ครับ
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2006, 16:17:51 »
มีด้วยหรือครับ ผมไม่ได้จิบเลยซักนิดเดียวเลยอ่ะครับ แล้วเอาไปไว้โต๊ะไหนบ้างครับ ผมก็นึกว่ามีแต่เบียร์

อ้อ วันนั้นผมได้ยินน้องที่บริการบอกก่อนจะออกจากร้านครับว่า เบียร์ยังเหลืออีกมากนะครับ แต่ผมก็ดื่มไม่ไหวแล้วเหมือนกันครับ

ไม่บอกผม  จะได้ใส่ถุงกลับบ้าน

ออนไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2006, 16:28:51 »
ไม่บอกผม  จะได้ใส่ถุงกลับบ้าน
จะให้ผมบอกทันหรือครับ เห็นกลับกันหมดแล้ว เพราะพอดูบอลจบ มองไปก็เหลือ 4 คนล่ะครับ ที่ออกจากร้านหลังสุด จะขอเขาเอาใส่กระเป๋ากลับด้วยก็เกรงใจครับ  >:D >:D
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2006, 07:38:16 »
เสียดายอยู่ดึกไม่ได้ แต่คราวหน้าว่าจะอยู่จนงานเลิก  >:D >:D >:D เผื่อช่วยล้างจาน  >:D >:D >:D

อ้างถึง
ค่าใช่จ่ายในงาน 50,000 บาทโดยประมาณ คำนวณเอาเองว่า ขาดทุนไปเท่าไร
แล้วไอ้ที่ขาดทุนไปตรงส่วนนี้อ่ะ เอาจากส่วนไหนมาลองรับครับ
ไม่อยากให้ Staff ต้องเจ็บตัวมากอ่ะครับ แค่เตรียมงานให้นี่เห็นก็เหนื่อยแทนเลย
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

• 3,938
  • 84
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2006, 07:47:05 »
ผมมีเงินกองกลาง + บริจาคเพิ่มเติมนิดหน่อย + กำไรเล็ก ๆ น้อย ๆ ของแต่ละโปรเจ็ค

เอามารวม ๆ กัน ก็ได้เป็นหมื่นอยู่ครับ (หมื่นก่า ๆ เอง) ที่เหลือก็ขอหยิบยืมคนแถวนี้มาอ่ะ

อิอิ

ออฟไลน์ Devman

• 3,609
  • 85
  • กล้าที่จะลอง เพื่อสิ่งที่ดีกว่า
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2006, 08:21:55 »
อ้างถึง

..แค่นั้นก็ใกล้ตายแล้วครับ  ;D  ลองเช้คๆดูแล้วที่ผมปวดหัวน่ะ วอสก้าตาทัวร์นี่เอง สกัดดาวรุ่งกันแท้ๆ >:D 
ไม่เชื่อถาม บัวเงินดิ เมาตั้งแต่กี่ทุ่มไม่รู้ จำความไม่ค่อยได้เลย 8)

คราวก่อน พี่นก (มั้ง) ส่งให้ตอนหลังกินเบียร์ โห ??? หลับไม่รู้เรื่อง

กินก่อนปวดหัว  กินหลังหลับไม่รู้เรื่อง แง่มๆๆ

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2006, 09:06:04 »
อ้างถึง
กินก่อนปวดหัว  กินหลังหลับไม่รู้เรื่อง แง่มๆๆ
ระวังจะโดนลักหลับนะครับ  >:D >:D >:D