Thaiadmin

ข้อมูลสรุป Thaiadmin Meeting ครั้งที่ 4 - วันอาทิตย์ที่ 9 กรกฎาคม 2549

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
งานมิตติ้งใหญ่ไทยแอดมินกลางปี 2549 มีกำหนดการดังนี้ครับ

งาน Thaiadmin Meeting ครั้งที่ 4 "รวมพลคนทำระบบ"

วันและเวลา วันอาทิตย์ที่ 9 กรกฎาคม 2549

ช่วงบ่าย เวลา 13.30 - 17.00� กิจกรรมเฉพาะคนสนใจกีฬา * โดยคุณทัวร์และฝ่ายกิจกรรม
ช่วงเย็น เวลา 18.00 น. เป็นต้นไป สำหรับสมาชิกทุกท่าน * โดยเจ้าหน้าที่ไทยแอดมินทุกคน

(วันจันทร์ที่ 10 วันอาสาฬหบูชา วันอังคารที่ 11 วันเข้าพรรษา)

เฉพาะสมาชิกที่สนใจจะไปยิงปืน (กิจกรรมภาคบ่าย) ให้แจ้งที่กระทู้
http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=26189.0� แทนครับ
หรือจะไปเจอกันที่หน้าสนามยิงปืนเลยก็ได้ครับ (โทรแจ้งคุณทัวร์ได้ที่เบอร์ด้านล่าง)

กิจกรรมแบ่งเป็น 2 ช่วง คือ ช่วงบ่ายและกลางคืน

กิจกรรมช่วงบ่าย

http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=26189.0

กิจกรรมช่วงกลางคืน

สถานที่ ร้าน "Junior" ตึกฟอร์จูน รัชดา ไกล้โรงแรมที่พัก
ตั้งอยู่ใต้ตึกฟอร์จูน อยู่ชั้นล่างสุด (ดูแผนที่) เดินทางได้สะดวก มาทางรัชดา
สามารถขึ้นรถไฟฟ้าใต้ดินมาลงสถานีพระราม 9 ได้เลย โผล่ขึ้นมาก็จะเห็นฟอร์จูนทาวเวอร์ครับ
เดินเข้าประตูด้านที่ติดกับโรงแรม จากนั้นลงบันใดเลื่อนไป แล้วกลับหลังหัน เดินมาจะเห็นร้านโต๊ะสนุ้ก
ร้านจะอยู่ติดโต๊ะสนุ้กเกอร์ และ บันไดครับ ด้านขวามือ อยู่เยื้องห้องน้ำ

สถานที่พัก รัชดา ซิตี้ โฮเตล ราคาโดยประมาณ 500 บาท

ระยะเวลา เริ่ม 18.00 น. เป็นต้นไป จนถึงรายการถ่ายทอดฟุตบอลจบ

ค่าเข้างาน คนละ 400 บาท (อัตราเฉลี่ยต่อคนครับ อาจจะเก็บเพิ่มสำหรับคนดื่มเบียร์แทนน้ำ)

อาหารการกิน อาหารบุฟเฟ่ และกับแกล้ม ประกอบด้วยรายการอาหารต่าง ๆ ต่อไปนี้

1) ข้าวผัดไก่
2) ปีกไก่ / น่องบนไก่ทอด
3) แหนมเอ็นไก่
4) ยำสามกรอบ
5) ต้มยำรวมมิตร
6) หมูมะนาว
7) ข้าวเกรียบ / ถั่วทอด / ผลไม้
8 ) กุ้งชุบแป้งทอด
9) ไข่เยี่ยวม้ากระเพรากรอบ

เครื่องดื่ม เบียร์สดสิงห์ 5 ถัง (150 เหยือก (มีสแปร์อีก 2 ถัง) หรือสั่งจนกว่าบอลจะเลิก)
� � � � � � Tequila Gold / Tequila Silver (อ่านว่า เตกิล่า)
� � � � � � Cocktail และ น้ำอัดลม / น้ำเปล่า ไม่จำกัดจำนวน

แผนที่ และ รูปบริเวณร้าน

http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=26874.0

ไม่ได้เป็นแอดมินหรือสมาชิกในบอร์ด ก็สามารถเข้าร่วมงานได้ครับ ไม่ต้องเขิน ไม่ต้องอายครับ
มีเพื่อนชวนเพื่อน มีแฟนชวนแฟน มีกิ้กชวนกิ้ก มีรุ่นน้องก็ลากมาได้ นิสิต นักศึกษาก็มาได้ ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่รู้จักใคร
แด๋วผมเดินไปทักทายทุกคนครับ เรามาทำความรู้จักกันได้ในงานนะครับ ทุก ๆ คน

สมาชิกท่านใดที่ไม่ได้ลงชื่อไว้ หากสะดวกไปงานในวันเวลาดังกล่าว ก็สามารถไปลงทะเบียนได้ที่หน้างานครับ
สมาชิกที่ลงทะเบียนผ่านเว็บ จะได้ป้ายชื่อที่พิมพ์ด้วยตัวพิมพ์คอมพิวเตอร์สวยงาม แต่หากไปลงชื่อที่หน้างาน
จะได้เป็นป้ายชื่อที่เขียนด้วยลายมือคนแทนนะครับ

เบอร์ติดต่อ Staff ครับ กรณีหลง หรือต้องการข้อมูลเพิ่มเติม

คุณทัวร์ Makubex� � �0-9129-9486 (True Move)
คุณอาร์ม HackPro� � 0-6834-4234 (DTAC)
� � � � � � � � � � � � � � � � 0-9818-2163 (AIS)
คุณอ๊อฟ Buagern� � � 0-7126-7787 (AIS)
� � � � � � � � � � � � � � � � 0-7494-7786 (DTAC)
คุณเชษฐ์ DevMan� � �0-6842-1949 (DTAC)

* กรณีโทรข้ามเครือข่ายแล้วไม่ติด ให้โทรหาเบอร์ในเครือข่ายเดียวกันแทน

รายละเอียดกิจกรรม

- ดนตรีสด
- เกมวัดดวง
- แฉ Sensor กรณีไม่มีเหล้า (อันนี้ Sensor ไว้ก่อน)
- สัมภาษสดเจ้าหน้าที่
- Karaoke

หมายเหตุ : ค่าเข้างานนั้น ทางทีมงานมิได้แสวงผลประโยชน์แต่ประการใด
เป็นเพียงค่าใช้จ่ายส่วนอาหารและเครื่องดื่มภายในงานเท่านั้น
อัตราค่าเข้างาน อาจจะเพิ่มขึ้นอีก สำหรับท่านที่ดื่มเบียร์แทนน้ำ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 กรกฎาคม 2006, 12:08:42 โดย HackPro »
หนุ่ม SA พเนจร

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
รายนามแขกพิเศษ บุคคลมีชื่อเสียง และเจ้าหน้าที่ ที่จะเข้าร่วมงานนี้

1. พี่เก่งเรซซิ่งแห่ง rcweb.net
2. พี่แสนแห่ง deeserver.net
3. น้องต้น 212cafe , boxchart (ต้องเปลี่ยนเป็นจาก GMM ไหม)
4. พี่ Dot (Fordot) วิทยากร Network for Newbie admin บุคคลที่มี CERT 19 ใบ ที่ใคร ๆ ก็อยากเจอ
5. คุณ tnboyz จาก NECTEC
6. ColVlpTeCh เจ้าหน้าที่ไทยแอดมินจากโคราช
7. Devman เจ้าหน้าที่ไทยแอดมินจากซัมซุงระยอง
8. Makubex เจ้าหน้าที่ไทยแอดมิน SE บริษัท G-ABLE , IT Manager บริษัท ISOS
9. พี่หนุ่มเมืองน่าน จากเว็บ http://www.onsorn.com
10. บัวเงิน เจ้าหน้าที่ไทยแอดมิน จาก RackHUB
11. พี่ oramon SE ของ Samart
12. คุณ nart จากช่อง 5 (ไม่รู้เจ้าหน้าที่ของ MCOT จะมาอีกหรือเปล่า)
13. น้อง v0rvii จากไทยมิวสิคเลิฟเวอร์
14. คุณวุฒิ จากเวลูซิสเต็ม
15. ดีเจ kichibear (ลุงต้น) จาก chicradio และ thaiboxart
16. ทัชชี่น่ารัก เจ้าหน้าที่ไทยแอดมิน เจ้าของเรสคิวซีดี
17. คุณรชาแห่ง iPark Trainning Center ศูนย์เทรน CISCO
18. น้องเทป เจ้าของ Bitthailand.com
19. คุณ simon_n จากกระทรวง ICT
20. คุณ maximus2003 จาก Sony Thailand
21. นิสิต จาก ม.นเรศวร
22. นิสิต จาก KMIT ลาดกระบัง
23. นิสิต จาก ราชมงคล คลอง 6
24. คุณอัท เจ้าหน้าที่ไทยแอดมิน จาก GMM และ SiamBox
25. เว็บมาสเตอร์จากหลาย ๆ เว็บ
26. IT Manager จากหลาย ๆ บริษัท
27. โปรแกรมเมอร์จากบริษัทชั้นนำหลาย ๆ แห่ง
28. Network Admin จากมหาลัยหลายแห่ง
29. NE จาก ISP บางแห่ง
30. เจ้าหน้าที่จากไทยประกันชีวิต
31. เจ้าหน้าที่จาก DTAC
32. เจ้าหน้าที่จาก THNIC
33. เจ้าหน้าที่จาก UNINET
34.

และบุคคลผู้ไม่ขอเอ่ยนามอีกหลาย ๆ ท่าน (จำชื่อไม่ค่อยได้)

ภาพบรรยากาศในงาน เมื่อ 3 ครั้งที่ผ่านมา

-------------------------------------------------------

ครั้งที่ 3 (ล่าสุดครับ เมื่อวันที่ 3 ธันวาคม 2548)

http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=14132.0
http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=14317.0

ครั้งที่ 2 (วันที่ 9 กรกฎาคม 2548)

http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=6075.0

ครั้งที่ 1 (วันที่ 11 ธันวาคม 2547)

http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=1147.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 กรกฎาคม 2006, 07:26:06 โดย HackPro »
หนุ่ม SA พเนจร

MrWhite

เง๊อ... เสาร์อาทิตย์ผมไม่อยู่กรุงเทพฯอ่าครับ  :-X

มีนัดกับทะเล~~~ทุกอาทิตย์เยย  :)

ออฟไลน์ DOUBLEA

• 111
  • 6
มันหยุดต่อเข้าพรรษาใช่ป่ะ แล้วสมาชิกเค้าจะกลับต่างจังหวัด หรือมาจากต่างจังหวัดกันได้ไหม
ผมเองน่ะได้อยู่แล้ว
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
มันหยุดต่อเข้าพรรษาใช่ป่ะ แล้วสมาชิกเค้าจะกลับต่างจังหวัด หรือมาจากต่างจังหวัดกันได้ไหม
ผมเองน่ะได้อยู่แล้ว

ถ้ารักกันจิงต้องมาครับ  O0

zelot2000

ผมยังไม่เคยไปเลยครับ...อยากไป อยากปะกับสมากชีกทุกคนครับ....หวังว่าคงจะยินดีต้อนรับนะครับ

ออฟไลน์ pitlokdd

• 178
  • 0
  • Hosting & Domain Name
    • PitlokDD Hosting for You
งานนี้ไปแน่นอน  ;D  O0
คุณเชื่ออย่างไร คุณคิดอย่างไร คุณจะใช้ชีวิตแบบนั้น
My Service : www.pitlokdd.com จดโดเมน เว็บโฮสติ้ง Cloud Hosting & VPS

• 3,790
  • 88
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
ผมยังไม่เคยไปเลยครับ...อยากไป อยากปะกับสมากชีกทุกคนครับ....หวังว่าคงจะยินดีต้อนรับนะครับ

พูดแบบนี้แล้ว  ถ้าไม่มา   มีเคืองนะเนี่ย จะบอกไห้  >:(  อิอิ  มาชนแก้วกันๆ

ออฟไลน์ เนทแอดมิน ม.6

• 707
  • 17
  • www.sagurai.com
    • แบ่งปันความรู้ และประสบการณ์
ไม่อยากจะบอกเลยว่า.........

วันอาทิตย์เป็นวันครอบครับฮับ

หงิง ๆ ๆ อด อีกแล้ว.................

ออฟไลน์ CyberNude

• 1,424
  • 24
  • ทำไม่ได้ เป็นไปไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
ใกล้โต๊ะสนุ๊กด้วย แจ๋ว ฮี่ ๆๆๆ มาเลย กลางวันยิงคน กลางคืนยิงสนุ๊ก ฮี่ ๆๆๆ มาเยย กีฬาใช้มือ สู้ตายยยยยยยยยยยยยย
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

nipon

น่าสนใจมากดื่มกินแบบมึนเมากำลังดีครับ

ออฟไลน์ inspire

• 372
  • 5
  • Membership Th@min
          โอ้โห..........  ทำเลตรงใจผมเป๊ะเลย  ฮ๋าๆๆๆ    แบบว่าไปมาสะดวกหน่ะ     โรงแรมก็เยอะมากๆ  แต่เต็มประจำเลย  ตั้งแต่หลัง fortune ไปมีเยอะมากเลยครับ   ยังไม่รู้ว่าจะว่างไหม แต่ก็......เอ้า...กินเหล้าเข้าพรรษา..เอ้าเฮๆๆๆ    :)
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

pontara

คือสมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2006, 18:26:02 »
อยากเข้าไปร่วมงานด้วยไม่รู้จะได้หรือเปล่าครับ  ผมอยู่ต่างจังหวัดอ่ะครับ  แล้วผมสนใจงาน admin ครับ คือว่าตอนนี้ยังเรียนอยู่อ่ะครับปีสี่พอดีครับ  เลยอยากไปเจอ พี่ ๆ เพื่อน ๆที่ทำงานทางสายนี้อ่ะครับ เผื่อจะได้แนวทางในการเป็น admin บ้างอ่ะครับ

ออฟไลน์ Nostalgia

• 3,864
  • 140
  • <= ถึงจะเป็น admin เซอๆ แต่ผมก็จน =>
    • ส่วนตัว
    :'( เศร้าคับ งานนี้ไม่รู้ได้ไปป่าว เดี่ยวขอดูตารางวันเวลาก่อนหละกันนะคับ ตอนนี้ยังตัดสินใจอะไรไม่ได้ว่า ไปหรือไม่ไป เดี่ยวเอาให้ถึงใกล้ๆ วันงานก่อนหละกันนะคับ แล้วค่อย confirm อีดครั้งนึง ตอนนี้ 50-50 คับ

ว่าแต่ว่า งานนี้มีใครที่น่าสนใจในงานมั้งอ่ะ ( ;D) ประมาณว่า ตัวเด่นที่ชูโรงของงานอ่ะ ...
ให้ฉันดูแลเธอ รักเธอได้ไหม

(\_/)
(='.'=)
("")_("")

ออฟไลน์ raisara

• 1,681
  • 43
  • The Flavor Of Life
    • raisara.com
ไปด้วยคนน่ะครับ

ออฟไลน์ c_yuttapong

• 127
  • 4
  • TH@min Membership
    • http://www.inokk.com
พรุ่งนี้คงได้ข้อสรุปเรื่องราคา คับ เดี๋ยวไปคุยอีกทีพรุ่งนี้เย็น ;D
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

CyberTon

ติดภาระกิจ ในผ้าเหลือง ตลอดช่วงเข้าพรรษา  :'(

ออนไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
ติดภาระกิจ ในผ้าเหลือง ตลอดช่วงเข้าพรรษา  :'(
อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ส่วนพลาด Meeting ครั้งนี้ ก็รอช่วงปลายปีอีกครั้งครับ  O0
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

ออฟไลน์ CyberNude

• 1,424
  • 24
  • ทำไม่ได้ เป็นไปไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ส่วนพลาด Meeting ครั้งนี้ ก็รอช่วงปลายปีอีกครั้งครับ� O0
ขออนุโมทนา สาธุด้วยคนครับ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองน่าน

• 900
  • 17
  • อยู่ด้วยศรัทธา มาด้วยใจพร้อม
 ??? ฉานนี่แหละ วันหยุดเข้าพรรษาไม่ได้หยุดกับเขาน่ะ :P

แต่....เฮ้อ.....เอาไงเอากัน  ใกล้ ๆ แล้วอย่าลืมเมล์มาบอกด้วยนะ เดี๋ยวลืมอ่ะ อิ อิ

เหอ ๆ ๆ ๆ ๆ สิงห์ซะด้วย งานนี้สูไม่ถอย เอ้า...   จนกว่า...

แล้ววันจันทร์....ก็  แล้วก็แอบ... ในห้องเซอร์เวอร์  กั๊ก ๆ  ๆ ๆ ๆ ๆ ชีวิตแอดมินอย่างเรา เอิ้ก ๆ  ๆ ๆ

+ + + สอบถามปัญหาต่าง ๆ กรุณาตั้งกระทู้ถามที่กระดานสนทนานะครับ ไม่รับประกันหรือไม่รับตอบปัญหาทางข้อความส่วนตัว อีเมล์ และโปรแกรมแชท ถามคนเดียว รู้คนเดียว ตอบไม่ได้ เดี๋ยวจะเคืองกันอีก (นิสัย นิสัย พระมหาสมปองว่าไว้) อิ อิ + + +

-*- หมูอ้วนสุดหล่อ -*-

ออฟไลน์ franket

• **
  • 625
  • 4
หุ หุ ไม่ได้ไป กทม. ซะนาน เหมือนกันนะเนี่ย บ้านก็ไม่ได้กลับ หุ หุ ช่วงนั้นหยุดยาวด้วย เลือกไม่ถูกว่าจะกลับบ้าน หรือว่าจะไป มีตติ้งดี หุ หุ

แต่ถ้าได้ไปก็คงกลับบ้านอ่ะ คิดถึงบ้านเหมือนกัน หุ หุ ไม่เป็นไร คราวนี้ไม่ได้ไป คราวหน้า ตึงได้ไป หุ หุ :D

• 3,790
  • 88

ว่าแต่ว่า งานนี้มีใครที่น่าสนใจในงานมั้งอ่ะ ( ;D) ประมาณว่า ตัวเด่นที่ชูโรงของงานอ่ะ ...

ผมไงครับ Makubex นี่แหละ น่าสนใจสุดแว้ว  แต่หนุ่มๆ ไม่รับนะ รับแต่ฉาวๆ  :P

ziancom

แง้ๆ ติดเรียนอะครับ เรียนทุกเสาร์ อาทิตย์เยย ทีนี้อดแน่เลย เศร้า  :'(

ออฟไลน์ Mr.AlterKidz

• 855
  • 27
ผมจะว่างอีกทีก็นู้นแหละครับ ปีหน้า

เดี๋ยวเราเจอกันครับ Makubex  ;D

ออฟไลน์ Caramel Macchiato

• 738
  • 25
  • My style - www.karnake.com
    • www.karnake.com
ไปด้วยแน่นอนครับ   

ปล.ผมโสดน้าค้าบ   เอิ๊ก ๆ ๆ  ;D  ;D  ;D
ขอต้อนรับเข้าสู่ www.karnake.com

ออฟไลน์ !~Hell~Angles~!

• 224
  • 3
  • TH@min Membership
แถวนั้น รู้สึกจะมี โรงแรมที่ถูก ๆ อยู่ นะครับ รัชดาชิตี้ หรือไงนี่แหละ คืน 500 เอง มั้ง ไม่รู้เปลี่ยนชื่อยัง

juniorcafe

ที่สำคัญ อยู่ใกล้ อ่างด้วยล่ะสิ ผมก็ชอบอ่างเหมือนกัน (แบบว่าชอบพูดด ๆๆ พู ๆๆ พูด ติ ติ ๆๆ ติดดติด อ่างงง อ่ะครับ) ฮี่ ๆๆๆ

jinnee

ครั้งนี้ไปแน่ ๆ ค่ะ  ;D เอาเพื่อนไปด้วยน่ะค่ะ  ::) ไม่เคยเบี้ยวอยู่แล้วค่ะ  :P

ออฟไลน์ Aex!!

• 20
  • 0
 :-[ ว้า...อยากไปจังครับ แต่วันนั้นตรงกับวันที่ บ. ผมจัดนำเที่ยวประจำปีอะ....  ;) แต่...ไม่เป็นไรครับวันหน้าถ้ามีอีกผมจะต้องไปแน่(ถ้าไม่มีปัญหาสะก่อนนะครับ) ;)

• 3,790
  • 88
แถวนั้น รู้สึกจะมี โรงแรมที่ถูก ๆ อยู่ นะครับ รัชดาชิตี้ หรือไงนี่แหละ คืน 500 เอง มั้ง ไม่รู้เปลี่ยนชื่อยัง

รัชดา ซิตี้ โฮเตล