Thaiadmin

แนะนำบริการใหม่ - ทดสอบความเร็วเน็ตด้วย Thaiadmin Bandwidth Meter

juniorcafe

ได้ 180 Mb โดยรวมแล้ว วัดได้ไม่เกิน 192 Mb เน็ตผม 200 Mb ครับ
  ถือว่า แม่นพอสมควร

ออฟไลน์ Mr.HackAlot

• 1,140
  • 36
  • ---
    • Med27PSU
ใช้ IPSTAR 256

ผลการทดสอบถือว่าแม่นมาก
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ yord02

• **
  • 19
  • 0
ของผมได้
Your current bandwidth reading is:

122.00 kbps

Which means you can download at 15.25 KB/sec. from Thaiadmin server.
22.48 น.
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ SysPro

• 225
  • 3
  • ไอทีเมืองหมอแคนทำแทนไม่ได้
    • www.khonkaentoday.com
ใช้ maxnet 256 test ได้ 215.30 kbps ก็โอ แต่ inter นี่สิ อิอิ เน่า
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ Oramon

• 1,325
  • 16
  • TH@min Membership

ใกล้เคียงครับ ผมวัดได้ 517.90 kbps Link ของผมเป็น LL 512 kbps ครับ

O0

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
ผมหายไปเกือบครึ่งครับ ได้แค่นี้เอง ผม LL 512 kbps หรือว่าเป็นช่วงที่มีคนใช้เยอะ เพราะเช็คช่วงสายๆครับ  User กะลังรับเมลกันเพียบ เดี๋ยวไว้เช็คใหม่อีกรอบตอนไม่มีใครใช้ดีกว่า

vyruz

Your current bandwidth reading is:

25.59 Mbps

Which means you can download at 3.2 MB/sec. from Thaiadmin Server.

เน็ตเร็วนี่หว่า  แต่ download อะไรที อืดเป็นเรือเกลือ  ^-^

ออฟไลน์ NuShY

• 124
  • 5
  • จงยิ้มเข้าไว้ แม้ยังมีน้ำตา

6.10 Mbps

Which means you can download at 780.49 KB/sec. from Thaiadmin server.

+++ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา...
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร
แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ+++

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
โห แต่ละคน

เล่นหลักเมกกันหมดเลยเหรอนี่ ฮือ ๆ
หนุ่ม SA พเนจร

timmy

ได้ 93.70 kbps ค่ะ
download at 11.71 KB/sec. from Thaiadmin server ใช้ LL.128kbps. ถือว่าน้อยใช่มั๊ยค๊ะ เพราะคิดว่าน้อยเกินไป ใครพอรู้เรื่อง LL. ช่วยบอกหน่อยค่ะว่ามันดีหรือเปล่า.....จะได้บอกทาง ISP ให้แก้ไขค่ะ ขอบคุณค่ะ
::) ::) ::)

ออฟไลน์ dekdar

• *
  • 192
  • 0
ของน้องแค่ 420.68 KBps เองคับ

xman

ไหง ของผมเป็นแบบนี้ อะ 

0.00 kbps

Which means you can download at 0 KB/sec. from Thaiadmin server.   เง้อ...

ออฟไลน์ Nostalgia

• 3,864
  • 140
  • <= ถึงจะเป็น admin เซอๆ แต่ผมก็จน =>
    • ส่วนตัว
ของผมแรง โคตรๆๆ ได้ตั้ง

9.90 kbps

Which means you can download at 1.24 KB/sec. from Thaiadmin server.
ลีดลาย ของบริษัท

อ้างถึง
ครั้งแรก
ของผมใช้ IPStart วัดได้ 38.10 kbps เองง่ะเศร้าเลย 
แล้วท่านอื่นๆ ใช้ของอะไรกันหละคับถึงได้วิ่งฉิวกันทั้งนั้น
ส่วน Which means you can download at 4.76 KB/sec. from Thaiadmin server 

ครั้งที่ 2

93.60 kbps

Which means you can download at 11.7 KB/sec. from Thaiadmin server

ขณะใช้งานเวบบิตอยู่ด้วย
ให้ฉันดูแลเธอ รักเธอได้ไหม

(\_/)
(='.'=)
("")_("")

timmy

ครั้งที่ 2

93.60 kbps

Which means you can download at 11.7 KB/sec. from Thaiadmin server

ขณะใช้งานเวบบิตอยู่ด้วย
อย่าบอกนะว่า ใช้ LL.128kbps. เหมือนกัน...เพราะค่าที่วัดได้ เหมือนกันเลยพี่  ฮ่า ๆ ดีใจ มีคนเหมือนกับเราเลยจ้า ;) ;) ;)

juniorcafe

ผมว่าดีว่า ดีครับ แต่รู้สึกว่า สคริป ยังไม่สมบูรณ์ บางครั้งวัดได้ไม่ตรงอย่างของผม วัด 3 ครั้ง ก็ เวอร์มาก ๆ อิอิ คิดว่า Admin คงจะกำลังพัฒนาไปเรื่อย ๆ ขอชมเชยครับ

entone

430.60 kbps

Which means you can download at 53.83 KB/sec. from Thaiadmin server.

ผมได้เท่านี่เอง :'(

vimutti

427.30 kbps

Which means you can download at 53.41 KB/sec. from Thaiadmin server.

ของผมได้แค่นี้แหละ :'(  :'(  :'(

ออฟไลน์ yim

• 1,463
  • 50
  • กลัวเมีย แล้วจะทำมัย
    • https://www.facebook.com/ynarak
หุหุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พฤษภาคม 2006, 13:40:45 โดย yim »

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
 ^-^ ^-^

the_oo

;D
เร็วที่สุดตั้งแต่ Test มาเลยนะเนี่ย ทั้งๆที่ขอไป 2560 kbps/512kbps ภูมิใจดีไหมเนี่ยเรา

ออฟไลน์ jdee

• 325
  • 0
Re: แนะนำบริการใหม่ - ทดสอบความเร็วเน็ตด้วย Thaiadmin Bandwidth Meter
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2006, 12:41:25 »
ทำไมผลการทดสอบของผมไม่ขึ้นครับมันเป็นแบบนี้ครับ

<!-- Copyright 2002 (C) Gambit Design Internet Services -->
<!-- This is licensed under the GNU Public License -->
<!-- Author: Derek T Del Conte - derek@gambitdesign.com -->

เมื่อ: 19 มิถุนายน 2006, 12:40:15
กำขอโทษนะครับ ไม่คิดว่ามันจะมากขานดนี้ครับ ขอดโทษจริง ๆครับ

ออฟไลน์ Athena_Shield

• 356
  • 35
  • -- Kati Project --
Re: แนะนำบริการใหม่ - ทดสอบความเร็วเน็ตด้วย Thaiadmin Bandwidth Meter
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2006, 01:33:56 »

เหอๆๆ ไม่รู้ว่าผมเจอ bug รึเปล่าแฮะ ของผมได้ 0.00 Kbps อ่าคับ ... Y___Y
(เมื่อนานมาแล้วเคยลองเทสหนนึงก็ได้แบบนี้แหละฮะ แต่ตอนนั้นนึกว่าเน็ตผมเอ๋อ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน 2006, 05:04:37 โดย Athena_Shield »
... ขอให้ความรู้ทั้งหลายจงเป็นสมบัติของโลก ...
@ This Document is licensed under a Creative Commons Attribution-Noncommercial 3.0 Unported  @

ออฟไลน์ Jiggy

• *
  • 838
  • 10
  • TH@min Membership
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2006, 02:10:49 »
ของผมได้เท่านี้เองครับ

295.10 kbps

Which means you can download at 36.89 KB/sec. from Thaiadmin server.

บอกว่าเป้น 1M  :-[

ออฟไลน์ kilvalrikan

• 117
  • 3
  • Network & Security
    • เวบของป๋ม
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2006, 18:47:55 »
เน็ด 512  วัดได้ 400 เองง่า

ออฟไลน์ jzany

• 126
  • 0
  • ~ すらしとーさん
    • Shopportal in thai วิตามิน,ผลิตภัณฑ์เสริมอาหาร และเพื่อสุขภาพและความงาม
ได้ 214.60 kbps  ;D ใช้ได้นะเนี่ย เน็ต 256 True แพงคอดๆ
WWW.SHOPPORTAL.IN.TH จำหน่ายผลิตภัณฑ์เสริมอาหาร และเพื่อสุขภาพและความงาม
เช่น Vistra , Blackmores , Banner, Mega we care , Brands, Centrum
ผลิตภัณฑ์เพื่อความงาม ก็มี กันแดด ล้างหน้า ทาสิว ลบรอยแผลเป็น  ยี่ห้อ Cetaphil, ScaGel, Provamed, Benzac เป็นต้น
ซื้อสินค้าวันนี้ ค่าส่งแบบ EMS เพียง 40 บาทเท่านั้น ซื้อตั้งแต่ 3000 บาทขึ้นไปฟรีค่าส่ง EMS ทันที

muchu

13.84 Mbps

Which means you can download at 1.73 MB/sec. from Thaiadmin Server.

ออฟไลน์ Peat

• *
  • 257
  • 0
  • ยังมีอีกหลายสิ่งในโลกนี้ที่ฉันยังไม่รู้
32.00 Mbps

Which means you can download at 4 MB/sec. from Thaiadmin Server.

ทำไม่ได้เยอะจัง ทำสัญญาแค่ 2 MB/Sec เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ E22YGQ

• **
  • 152
  • 1
สวัสดีครับ
ผมทดสอบได้ดังนี้ครับ
195.90 kbps

Which means you can download at 24.49 KB/sec. from Thaiadmin server.

ออฟไลน์ namdaeng

• 70
  • 0
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวเราทำ.....สูงต่ำอยู่ที่เราทำตัว
ลองแล้วได้ 1.17 Mps

chaivat

868.30 kbps
ที่บ้านครับ  ;D