Thaiadmin

ยินดีต้อนรับสู่ Development Zone ครับ

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
ยินดีต้อนรับสู่ Development Zone ครับ
« เมื่อ: 9 เมษายน 2006, 10:38:34 »
วันนี้ฤกษ์งามยามดีครับ ได้โอกาสเปิดหมวดใหม่

Development Zone

ซึ่งแบ่งเป็น 2 หมวดหลัก ๆ ครับ

- Application Development สำหรับนักพัฒนาสาย Desktop ทั่ว ๆ ไป ได้แก่ ภาษาจำพวก Basic, C, Delphi, Pascal เป็นต้น

กับ

- Web Development สำหรับเว็บดีวีลอปเปอร์ ผู้พัฒนาเว็บ เขียนโปรแกรมระบบเว็บเบส เช่น PHP, ASP, CGI, JAVA เป็นต้น

คำถามของท่านเข้าข่ายหมวดไหน ก็โพสต์กระทู้ไว้หมวดนั้นเลยนะครับ

ฝากถึงเจ้าหน้าที่ ที่ดูแลบอร์ดดีวีลอปนี้ รบกวนย้ายกระทู้ที่เกี่ยวเนื่องกับเว็บเบส ไปไว้บอร์ด Web Development
ให้ด้วยครับ ตอนนี้มันรวมกันอยู่ที่บอร์ด Application Dev หมดเลย

ขอบคุณครับ
หนุ่ม SA พเนจร

ออฟไลน์ Nostalgia

• 3,864
  • 140
  • <= ถึงจะเป็น admin เซอๆ แต่ผมก็จน =>
    • ส่วนตัว
Re: ยินดีต้อนรับสู่ Development Zone ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 9 เมษายน 2006, 10:52:14 »
   อืม ผมกลัวบางคนอาจสับสนกันจังระหว่างบอร์ด Application Development  กับ Application Software ไม่รู้ว่าจะไว้บอร์ดไหนดีเมื่อเจอปัญหาที่คลุมเครือ 2 เรื่องนี้โดยไม่รู้ว่าจะถามในบอร์ดไหน 2 บอร์ดนี้ (บางทีผมก็สับสน ไม่รู้จะไว้บอร์ดไหนเหมือนกันบางที  ;D) เพราะบางทีปัญหามันคล้ายๆ กับว่าจะเป็น Software มั่ง Development มั่ง ประมาณว่ากึ่งๆ หนะคับ  ;D
  ผมคนนึงก็เป็นคนที่บางครั้งสับสนเรื่องบอร์ดเหมือนกันนะคับ ....  :D
ให้ฉันดูแลเธอ รักเธอได้ไหม

(\_/)
(='.'=)
("")_("")

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
Re: ยินดีต้อนรับสู่ Development Zone ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 เมษายน 2006, 00:10:12 »
ฝากถึงเจ้าหน้าที่ ที่ดูแลบอร์ดดีวีลอปนี้ รบกวนย้ายกระทู้ที่เกี่ยวเนื่องกับเว็บเบส ไปไว้บอร์ด Web Development
ให้ด้วยครับ ตอนนี้มันรวมกันอยู่ที่บอร์ด Application Dev หมดเลย

ง่า ไม่มีใครย้ายให้เลยวุ้ย แด๋วตีคอหักเลย
หนุ่ม SA พเนจร

ออฟไลน์ SamaKitty VB

• Global Develop Leader
  • 2,949
  • 177
  • ไม่ใช่คนเก่ง ไม่ใช่คนดี ไม่ใช่คนพิเศษ ไม่ใช่..!!
    • Thaiadmin.org Power by : VBNeverdie.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 เมษายน 2006, 09:13:22 »
ย้ายออกไปให้ตั้งเกือบๆ ร้อยกระทู้ได้แล้วมั้ง   ตาลายอ่ะ แล้วมันก็ช้าด้วย
ต้องคลิกทีละหัวข้อ
เฮ้อ   ม่ะมีทางลัดเหรอ
Hi... Welcome to Thaiadmin.org
Power by VBNeverDie.Com

SMF Mod & Template Modify, Hosting, Chat Room, Joomla Web, Flash Header, Images Decorate

ขออภัย ถ้าไม่ตอบ PM ครับ : กรุณา ถามตอบในบอร์ด

ออฟไลน์ dekdar

• *
  • 192
  • 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 เมษายน 2006, 09:25:33 »
ดีจังคับ  พี่ วีบี พ่อลูกอ่อน ชู้ ชู้....
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ Mr.AlterKidz

• 855
  • 27
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 เมษายน 2006, 09:57:23 »
เอ่อ ... มีแบบไม่ต้องคลิกดูรายละเอียดแล้วย้ายได้เลยมีไหมครับ

เน็ตยิ่งแรงๆอยู่ด้วยครับ

ออฟไลน์ SamaKitty VB

• Global Develop Leader
  • 2,949
  • 177
  • ไม่ใช่คนเก่ง ไม่ใช่คนดี ไม่ใช่คนพิเศษ ไม่ใช่..!!
    • Thaiadmin.org Power by : VBNeverdie.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 เมษายน 2006, 15:39:49 »
ผมย้ายไปหมดแล้วนะ เท่าที่มองจากหัวข้อ
แต่ถ้าเจ้าหน้าที่ท่านใด เปิดอ่านแล้วว่ามันสมควรย้ายไปหมวดอื่นๆ อีก ก็ย้ายได้เลยครับ
ไม่ต้องรอ ไม่ต้องแจ้ง  ไม่ต้องสร้างลิงค์หัวข้อ ว่า ย้ายแล้ว
ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :)
Hi... Welcome to Thaiadmin.org
Power by VBNeverDie.Com

SMF Mod & Template Modify, Hosting, Chat Room, Joomla Web, Flash Header, Images Decorate

ขออภัย ถ้าไม่ตอบ PM ครับ : กรุณา ถามตอบในบอร์ด

ออฟไลน์ Nostalgia

• 3,864
  • 140
  • <= ถึงจะเป็น admin เซอๆ แต่ผมก็จน =>
    • ส่วนตัว
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 เมษายน 2006, 15:55:45 »
เห็นทางทีมงาน thaiadmin ทำงานกันแล้วเหนื่อยแทนเลย  :o

พวกเราช่วยส่งแรงใจกันหน่อยเร็ว  ;)
ให้ฉันดูแลเธอ รักเธอได้ไหม

(\_/)
(='.'=)
("")_("")

ออฟไลน์ smartsoft

• 3,249
  • 26
  • ไม่มีอะไรสายสำหรับการเริ่มต้น
    • จุดประกายความรู้ที่ไร้ขีดจำกัด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 กันยายน 2007, 11:23:45 »
เป็นกำลังใจให้ครับ เพื่อโลกที่งดงาม อิ อิ อิ
เมื่อคุณ<!reader!/>เห็นการมีชีวิตเป็นสิ่งที่หนักหนาสาหัส ลองพยายามอดกลั้นและต่อสู้กับมัน จงอย่าวิ่งหนีต่อปัญหาใดๆที่คุณ<!reader!/>เผชิญอยู่ และเชื่อใจในตัวเองว่าสองมือของคุณ<!reader!/>สามารถฝ่าฟันช่วงวิกฤตและผ่านมันไปได้