Thaiadmin

งานพบปะเจ้าหน้าที่ Thaiadmin ครั้งที่ 1/2549

ออฟไลน์ DOUBLEA

• 111
  • 6
Re: งานพบปะเจ้าหน้าที่ Thaiadmin ครั้งที่ 1/2549
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 26 มีนาคม 2006, 14:12:07 »
รู้งี้ไปต่อด้วยดีกว่า เลยอดตามไปเลย - -"

อ้าว เห็นเก็บของแล้ว นึกว่าจาตามมา
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ anginblack

• 740
  • 10
  • โอกาสไม่ได้มีเสมอไปจงไขว้คว้า
    • www.jstnet.com
Re: งานพบปะเจ้าหน้าที่ Thaiadmin ครั้งที่ 1/2549
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 26 มีนาคม 2006, 14:42:12 »
เมื่อวานนัดเพื่อนคุยธุระงาน เลยไม่ได้กินเลี้ยงต่อ แต่ได้คุยเรื่องประโยชนThaiadmin ก็เกินพอแหละ ครับ� O0 และตัว Hdd กับMainbord คุณบัวเงิน เด้วผมนัดไปให้อีกทีน่ะครับ ;D
ขายอุปกรณ์ Router Loadbaland และ VPN ---> http://www.jstnet.com

ออฟไลน์ Dewey

• *
  • 96
  • 0
  • ED.ENGINEER#29
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 26 มีนาคม 2006, 15:14:41 »
น้องอยู่อโศก บ้านพี่อยู่ที่ราดพร้าว...(เพลงของเจมส์)
แต่บ้านผมอยู่ตรัง สงสัยคงจะไม่ได้ไปตามเคยล่ะครับ
ขอให้สนุกกันทุกคนนะ   O0
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 27 มีนาคม 2006, 08:26:43 »
เสียดายไม่ได้ไปตามเคยครับ เซ็งจังช่วงนี้รู้สึกว่าจะเอาแน่เอานอนกะชีวิตไม่ได้เลยวุ้ย...  :-\ :-\
แล้วจะมีการสรุปการประชุมมาให้ดูไหมครับ อยากทราบความคืบหน้าครับ ถ้ามีอะไรพอช่วยได้ก็จะช่วยเต็มที่ครับ  O0 O0 O0
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

jinnee

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 27 มีนาคม 2006, 09:10:43 »
เป็นไงบ้างอ่ะ  :D

ไม่ได้ไปด้วยติดสัมมนาของบริษัทอ่ะ  ;D

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 27 มีนาคม 2006, 09:14:38 »
เป็นไงบ้างอ่ะ  :D

ไม่ได้ไปด้วยติดสัมมนาของบริษัทอ่ะ  ;D

อิ่ม อร่อย  แต่ต้องกลับก่อน ไม่ได้อยู่จนงานจบ 
เพราะกินเหล้ากันเหมือนน้ำ กัวๆๆๆ

byJaCK

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 27 มีนาคม 2006, 11:53:58 »
ผมไปครั้งแรกครับ...ไปอย่างตั้งใจมาก ขึ้นสถานีเพชรบุรีเดินมา ไกลโอ๊ด เห็นรถติดจึงเลือกที่จะเดิน นึกว่าจะใกล้ พอมาถึงถามคนโน้นถามคนนี้ ทางด้านนอก"กลุ่มไทยแอดมินใช่มั๊ยครับ? " เค้าทำหน้า งง  งง ตอบว่า" ไม่ใช่ครับ" (แป่ว....หน้าแตกสิตู) อนึ่งถามอยู่สองสามโต๊ะ "ไม่รู้ ไม่ใช่ โน่นมั้ง นี่มั้ง" ประหนึ่งว่าบ้านนอกเข้ากรุงเลยครับ 555... จนในที่สุด ฟ้าก็มีตา ทำให้เราได้พบกัน 555...

บริเวณงานครับ

byJaCK :  หวัดดีครับ
pook :  หวัดดีครับ นั่ง นั่ง
byJaCK :  เริ่มงานรึยังครับ
pook :  ไม่แน่ใจครับ ผมก็เพิ่งมาถึง
byJaCK :  แป่ว...(ยิ่งแย่เข้าไปใหญ่เมื่อเราไม่รู้จักใครซักคน (เข้าบอร์ดมาได้20 วันแทบจำไม่ได้ว่า User อะไร))
pook :  ไม่ต้องกังวลครับ เดี๋ยวพาแนะนำให้รู้จัก ทุกคน
byJaCK :  ค่อยอุ่นใจ หลังจากนั้นก็มีเครื่องดื่ม วิสกี้มาให้ชุ่มคอคลายร้อนจากที่ต้องเดินมาไกล

และแล้วอาหารก็มาเสริฟตรงหน้า
++พี่คนนึงตะโกนจากหัวโต๊ะมาว่า "กินเลยครับกินเลย สองร้อยเท่ากันหมด" แป่ว.... ล้อเล่นครับ

เริ่มด้วย ต้มอะไรไม่รู้ในหม้อดิน (ไม่ได้กินครับ) ตามด้วยปลาทอด ข้าวผัดปู สองจานใหญ่ "โอ๊ะ แม่จ้าว"

หลังจากทานอิ่ม ก็เริ่มมีการแนะนำตัว

pook :  พี่ ... นี่สมาชิกใหม่ครับ เค้าเข้ามาหาข้อมูลใน thaiadmin.org โดยแท้
byJaCK :  หวัดดีครับพี่ ... .... .... .... ... (หลายท่านมากจำไม่หมดครับ) ถ่ายภาพกันเล็กน้อย เป็นกันเองดีครับ
***พอถึงตรงนี้จำไม่ค่อยได้แล้วครับ พบ พูดคุยหลายท่านมาก งง งง พร้อมกับกรึม กรึม กับวิสกี้ ที่เข้มโอ๊ด***

สี่ทุ่มแล้วก็ได้เพลากลับ.....

ขอบคุณมากครับ ไว้มีโอกาสจะไปอีกครับ
ยอดเยี่ยม

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 27 มีนาคม 2006, 21:47:18 »
และแล้วอาหารก็มาเสริฟตรงหน้า
++พี่คนนึงตะโกนจากหัวโต๊ะมาว่า "กินเลยครับกินเลย สองร้อยเท่ากันหมด" แป่ว.... ล้อเล่นครับ

อิอิ พี่เองอ่ะครับ ที่ตะโกน เอ้ก ๆ

***พอถึงตรงนี้จำไม่ค่อยได้แล้วครับ พบ พูดคุยหลายท่านมาก งง งง พร้อมกับกรึม กรึม กับวิสกี้ ที่เข้มโอ๊ด***

สาว ๆ เค้ากะจะมอมเต็มที่ครับ อิอิ สาวเสิร์ฟแสนจะน่ารัก

ชงเอา ชงเอา เลยหล่ะ เอ้ก ๆ
หนุ่ม SA พเนจร

byJaCK

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 27 มีนาคม 2006, 23:22:36 »
อิอิ พี่เองอ่ะครับ ที่ตะโกน เอ้ก ๆ

สาว ๆ เค้ากะจะมอมเต็มที่ครับ อิอิ สาวเสิร์ฟแสนจะน่ารัก

ชงเอา ชงเอา เลยหล่ะ เอ้ก ๆ

น่ารักกันทุกคนเลยครับพี่ เสริฟเอ้า.....เสริฟเอา....เรา เรา ก้อดื่ม เอ้า...ดื่มเอา....ไม่เว้นวรรคเลย

tnboyz

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 28 มีนาคม 2006, 00:09:47 »
น่ารักกันทุกคนเลยครับพี่ เสริฟเอ้า.....เสริฟเอา....เรา เรา ก้อดื่ม เอ้า...ดื่มเอา....ไม่เว้นวรรคเลย

น่าเสียดายที่กลับก่อน เพราะมีธุระด่วน ไม่งั้นก็คงเมาถึงไหนถึงกัน ด้วยครับผม โอกาสหน้าจะพยายามอยู่จนงานเลิกครับ

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 28 มีนาคม 2006, 09:22:07 »

ยังไงก็ต้องขอขอบคุณทาง sponser ใหญ่ของเราอีกแล้ว I-Park

bowking

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 28 มีนาคม 2006, 09:35:56 »
แง้ๆๆๆ อยากไปมั่งจัง แต่ม่ะว่าง อ่ะ แถมยังกินเหล้าไม่เป็นด้วยอ่ะ เบียร์ก็ไม่กินอ่ะ

ออฟไลน์ @k

• 1,472
  • 12
  • TH@min Membership
    • Thailand Virtualization
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 28 มีนาคม 2006, 13:15:51 »
อยู่ในห้อง Server เหมือน ColVlpTeCh  เลย เอาไว้งานหน้าละกัน ;)

Nattapon

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 28 มีนาคม 2006, 19:35:28 »
แม่ผมไม่ให้ไปบอกว่ายังไม่ถึงวัย :'(
แล้วอีกอย่างก็เหนื่อยกับงาน Commart มาแล้วด้วยครับ :)

ออฟไลน์ heng

• 8
  • 0
  • ไม่มีอะไรสายเกินแก้ ที่แน่ๆ ต้องรีบแก้ก่อนที่จะสาย
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 29 มีนาคม 2006, 10:18:47 »
แงๆๆๆ เพิ่งเปิดเมล์วันนี้เองอ่ะ
ถ้ารู้ก่อนนะอาจจะได้ไปร่วมด้วยอ่ะอยากรู้จักทุกๆท่านเลย
เพราะว่าช่วงนี้จะหาทางออกจากบ้านบ่อยๆอ่ะ ฮิฮิ

ออฟไลน์ Devman

• 3,609
  • 85
  • กล้าที่จะลอง เพื่อสิ่งที่ดีกว่า
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 29 มีนาคม 2006, 10:57:22 »
ยังไงก็ต้องขอขอบคุณทาง sponser ใหญ่ของเราอีกแล้ว I-Park

......สิ่งดีๆใหม่กำลังจะเกิดขึ้นที่นี่ครับ Thaiadmin.org    ขอบคุณ พี่รชา อย่างมาก ผมซึ้งจนบอกไม่ถูกเลยอ่ะ  :)

ออฟไลน์ thanapatpp

• 359
  • -6
  • TH@min Membership
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 29 มีนาคม 2006, 16:02:21 »
ใช่ ครับ
สำหรับ พี่ รชา
ท่าน ใจ ดี มากๆ เลย ครั้ง ไม่ งั้น
มี คน ตายแน่ นอน เลย
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ namdaeng

• 70
  • 0
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวเราทำ.....สูงต่ำอยู่ที่เราทำตัว
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 31 มีนาคม 2006, 13:21:04 »
ใช่ ครับ
สำหรับ พี่ รชา
ท่าน ใจ ดี มากๆ เลย ครั้ง ไม่ งั้น
มี คน ตายแน่ นอน เลย

......สิ่งดีๆใหม่กำลังจะเกิดขึ้นที่นี่ครับ Thaiadmin.org� � ขอบคุณ พี่รชา อย่างมาก ผมซึ้งจนบอกไม่ถูกเลยอ่ะ� :)

confirm นะครับว่าคุณรชาใจดีกับน้องๆเสมอ   O0 O0 O0 O0  อันนี้เจอกับตัวเองเลยครับ   ;D ;D ;D ;D