Thaiadmin

งานพบปะเจ้าหน้าที่ Thaiadmin ครั้งที่ 1/2549

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
เรียน สมาชิกไทยแอดมิน ที่เคารพรักทุกท่าน

เนื่องด้วยใน วันเสาร์ที่ 25 มีนาคม พ.ศ. 2549 เวลาประมาณ 19.00 น.

ทางกลุ่มได้จัดประชุมเจ้าหน้าที่ขึ้น เพื่อทำการปรึกษาหารือในด้านต่าง ๆ

ทั้งนี้ หลังจากเจ้าหน้าที่ประชุมเสร็จแล้ว (ใช้เวลาประมาณ 1 ช.ม.)

เราจะมีการผ่อนคลายอริยาบถ และมีงานสังสรรค์เล็ก ๆ ขึ้น ในช่วงเวลาดังกล่าว

ดังนั้น จึงขอแจ้งให้สมาชิกทุกท่านทราบว่า ท่านสามารถไปร่วมงานนี้ได้

ในช่วง เวลา 20.00 น. เป็นต้นไป เพื่อพบปะ พูดคุยกับเจ้าหน้าที่ของทางไทยแอดมิน

และร่วมงานสังสรรค์กับเราได้

หากท่านใดสนใจ สามารถไปร่วมงานได้ที่ ลานเบียร์สดสิงห์ย่านอโศก

ชื่อร้าน สิงห์เบียร์ปาร์ค ในวันและเวลาดังกล่าว

จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกัน

อาร์ม-แฮคโปร
ฝ่ายประสานงานและประชาสัมพันธ์กลุ่ม
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มีนาคม 2006, 14:51:23 โดย HackPro »
หนุ่ม SA พเนจร

• 3,938
  • 84
Re: งานพบปะเจ้าหน้าที่ Thaiadmin ครั้งที่ 1/2549
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มีนาคม 2006, 14:46:38 »
ร้าน สิงห์เบียร์ปาร์ค� "Singha Beer Park"

เดินทางโดยนั่งรถไฟฟ้า BTS ไปลงสถานีอโศก หรือ MRTA ลงสถานีสุขุมวิท

แล้วนั่งวินมอเตอร์ไซต์ หรือเดินมาทางสถานีเพชรบุรี�(MRTA)� ร้านจะอยู่ทางด้านซ้าย

เป็นพื้นสูง� ด้านหน้าเป็นลาน มี โต๊ะเรียงราย� ด้านซ้าย-ขวา เป็น

ห้องกระจก� มีป้ายใหญ่ ๆ เขียนว่าสิงห์เบียร์ปาร์ค "Singha Beer Park"

ร้านหน้าตาหรู หาง่าย มีรางน้ำเล็ก ๆ ปลูกจอก แหน

ถ้ามาจากสถานีเพชรบุรี ร้านจะอยู่ด้านขวา

รถเมล์ที่ผ่าน� จำได้สายเดียว 136 ครับ

เยื้อง ๆ อาคารแกรมมี่ครับ

ดูแผนที่ได้ที่นี่ครับ (เยื้อง ๆ ตึกแกรมมี่ อยู่ฝั่งล่างซ้ายของแผนที่ครับ)

MRTA : http://www.mrta.co.th/news/18stations/pet.htm

BTS : http://www.bts.co.th/th/mapframe.asp?s=E4

สำหรับเจ้าหน้าที่และสมาชิก VIP สามารถอ่านหัวข้อประชุมคร่าว ๆ ได้ที่

http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=20411.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2006, 10:22:11 โดย HackPro »

ออฟไลน์ BURNLG

• 219
  • 1
Re: งานพบปะเจ้าหน้าที่ Thaiadmin ครั้งที่ 1/2549
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มีนาคม 2006, 15:53:38 »
อยากไปร่วมงานด้วยจังครับ ไม่รู้ว่างป่ะ :o
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ziancom

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มีนาคม 2006, 15:28:30 »
ถ้าไม่ติดอะไรคงได้ไปอะครับ หุๆ ;D

ออฟไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มีนาคม 2006, 00:48:44 »
มา Confirm ว่าอดไปแน่นอนครับ เพราะงานยังไม่เสร็จครับ  :'( :'(
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

sakulchai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มีนาคม 2006, 11:27:43 »
 ;D รวมตัวแต่ละที เหมือนมีเค้าลางว่าจะมีเมา นะครับ ทั่นทั้งหลาย อิๆๆๆๆ  ::)

ออฟไลน์ Justiriuz

• **
  • 885
  • 6
  • <<< ถ้าไม่มีทางก็ต้องสร้างมันขึ้นมา >>>
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มีนาคม 2006, 14:40:55 »
ไปสัตหีบซะงั้น
สู้แล้ว พยายามแล้ว ถ้าไม่ได้ ก็ต้องสู้ต่อ พยายามต่อ ถ้าไม่ได้อีกก็ให้มันรู้ไป

ออฟไลน์ SamaKitty VB

• Global Develop Leader
  • 2,949
  • 177
  • ไม่ใช่คนเก่ง ไม่ใช่คนดี ไม่ใช่คนพิเศษ ไม่ใช่..!!
    • Thaiadmin.org Power by : VBNeverdie.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มีนาคม 2006, 14:46:18 »
มา Confirm ครับ ว่า� .... "ไปไม่ได้ "� �ไม่ใช่� ... "ไม่ได้ไป"...
 >:D

เหตุผล� HackPro� กับเพื่อนๆ แถว MSN  รู้ดี� ::) :P
Hi... Welcome to Thaiadmin.org
Power by VBNeverDie.Com

SMF Mod & Template Modify, Hosting, Chat Room, Joomla Web, Flash Header, Images Decorate

ขออภัย ถ้าไม่ตอบ PM ครับ : กรุณา ถามตอบในบอร์ด

ออฟไลน์ **GUNZU_TON**

• 1,008
  • 7
  • อะไรที่คิดว่าดีก็ทำไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 มีนาคม 2006, 16:16:51 »
จะกลายเป็น meeting ใหญ่เลยหรือป่าวครับเนี่ยะ

เห็นทีไร สมาชิก เยอะทุกที

ว่าแต่งานนี้ฟรีหรือครับ ไม่มีค่าใช่จ่ายหรือ

+++เริ่มต้นจากรากหญ้า เมื่อโตขึ้นอย่าลืมตน - วันนี้โง่ พรุ่งนี้เก่ง อย่าลืมอาจารย์ หรือผู้ฝึกสอน- อ่อนน้อมถ่อมตน ให้เกียรติผู้อื่น-งานของทุกคนเท่าเที่ยมกัน ไม่มีงานยากงานง่าย ถึงจะเกิดทีมสามัคคี*****

• 3,938
  • 84
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 มีนาคม 2006, 22:09:41 »
เหมือน miniCoffee Break ประจำเดือนนั่นหละครับ

เอาเป็นเดือนเมษายนไปเยย อิอิ

ค่าใช้จ่ายก็ กินเท่าไร ก็ไปหารกันออกแล้วกัน

สัก 100 - 200 บาท

Nattapon

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 มีนาคม 2006, 22:13:50 »
จำกัดอายุไหมครับ  หรือแยกโต้ะเด็กกับผู้ใหญ่ ;D

ออฟไลน์ Nostalgia

• 3,864
  • 140
  • <= ถึงจะเป็น admin เซอๆ แต่ผมก็จน =>
    • ส่วนตัว
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 มีนาคม 2006, 08:22:50 »
ก็อยากไปอ่ะนะคับ แต่ "ไปไม่ได้" ไม่ใช่ "ไม่ได้ไป" เหมือนคุณ วีบี พ่อลูกอ่อน เพราะ 24-26 นี้ ต้องไปศึกษาดูงานอ่ะคับ งดเยยงานนี้
เอาไว้คราวหน้าหละกัน ถ้ามีอีกและไม่มีงานอะไรติดขัด ไปชัวร์
ให้ฉันดูแลเธอ รักเธอได้ไหม

(\_/)
(='.'=)
("")_("")

ออฟไลน์ dekdar

• *
  • 192
  • 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 มีนาคม 2006, 09:05:58 »
ตื่นมาตี 4 ฮื่ม .. เสียด้ายจัง! 
25-26  มีนาคืนสู่เหย้า ที่ชมรมมหาลัย
ไม่ไปก้อไม่ได้สิ
..<"-">..
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 มีนาคม 2006, 09:45:43 »
จำกัดอายุไหมครับ  หรือแยกโต้ะเด็กกับผู้ใหญ่ ;D

ไม่จำกัดอายุครับ
แยกหญิงชาย คับ
ชายนั่งโต๊ะ HackPro
สาวๆ นั่งโต๊ะผม เด๋วดูแลเอง :P เอิ๊กๆ
ล้อเล่งๆ อ่า

ออฟไลน์ Caramel Macchiato

• 738
  • 25
  • My style - www.karnake.com
    • www.karnake.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 มีนาคม 2006, 09:56:31 »
Don't be forget to call to invite someone who were training Linux administrator on 18-19 march na.

ขอต้อนรับเข้าสู่ www.karnake.com

• 3,790
  • 88
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 มีนาคม 2006, 10:05:42 »
Don't be forget to call to invite someone who were training Linux administrator on 18-19 march na.

เหอๆ  ผมชวนไปงาน concert ผมดีกว่า
ชวนไปงานนนี้มีแต่เสือ มีแต่ตะเข้ทั้งนั้น
กลัวน้องเค้าจะอันตราย คิกๆๆๆ

ออฟไลน์ Caramel Macchiato

• 738
  • 25
  • My style - www.karnake.com
    • www.karnake.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 มีนาคม 2006, 10:10:21 »
please..................... leave one to me na.

ha ha ha  ;D ;D
ขอต้อนรับเข้าสู่ www.karnake.com

ออฟไลน์ Kul_Ying

• Thaiadmin Treasurer
  • 1,017
  • 59
  • หัดเป็น Admin เจ้าค่ะ
    • ITSCS
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 มีนาคม 2006, 11:14:23 »
สาวๆ นั่งโต๊ะผม เด๋วดูแลเอง :P เอิ๊กๆ

มา Confirm ครับ ว่า� .... "ไปไม่ได้ "� �ไม่ใช่� ... "ไม่ได้ไป"...
 >:D

เหตุผล� HackPro� กับเพื่อนๆ แถว MSN� รู้ดี� ::) :P

เดี๋ยวให้ทัวร์เพิ่มโต๊ะคนมีครอบครัวอ่ะ ให้คุณพ่อน้องวีเป็นคนดูแล  >:D
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ถ้าอยากได้   ก็รับไว้   ไม่ถือสา   ไม่อยากได้   ก็ผ่านไป   ไม่ได้ว่า   แต่กังขา   ไม่ได้ทำ   ติทำไม
เมื่อผู้ให้   ให้ด้วยใจ   ที่อยากให้   ก็รับไป   อย่างที่ให้   ไว้ได้ไหม   ไม่เห็นต้อง   สร้างเงื่อนไข   ให้วุ่นวาย   รับไม่ได้   ไม่ต้องรับ   ก็จบกัน

ออฟไลน์ KamolSF

• *
  • 196
  • 0
    • ANC Radio & Service
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 มีนาคม 2006, 13:06:45 »
อยากไปสุดๆๆๆ เลยครับแต่ยังอยู่ต่างจังหวัด อยู่เลยครับ โอกาศขึ้นไปคงอีกนานอ่ะครับ
อยากๆๆๆๆๆๆๆๆ ไป สุดๆๆๆๆๆเลย O0
กลับมาจุดเดิม ที่เคยเป็น เป็นตัวของตัวเอง นั้นดีที่สุดแล้ว

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 21 มีนาคม 2006, 13:39:26 »
สงสัยไปไม่ได้ติดสอบคับ  ถ้าจัดที่เชียงใหม่ได้คงดีนะคับ O0
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ ♂ Jodunk ♪

• 338
  • 6
  • การเดินทางหมื่นลี้ เริ่มจากก้าวแรกเสมอ...
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 21 มีนาคม 2006, 14:13:44 »
ผมไม่รู้จักใครเลยอ่ะ แล้วไปจะคุยกะใครอ่ะ  ???

Sm!Le

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21 มีนาคม 2006, 14:22:19 »
ผมไม่รู้จักใครเลยอ่ะ แล้วไปจะคุยกะใครอ่ะ� ???

ไปเดี๋ยวก็รู้จักเองแหละค่ะ  ;)

;D ยิ่งถ้าผู้ชายด้วยแล้ว HackPro  ยินดีต้อน....รับเต็มที่ค่ะ  ;D

เหตุผล� HackPro� กับเพื่อนๆ แถว MSN� รู้ดี� ::) :P

อิ อิ ว่าแต่พี่อ้อ เป็นไรกะอาร์มอ่ะ  :P

>:D >:D หุ หุ แอบมาแซวเล่น  >:D >:D

ออฟไลน์ MU

• 706
  • 9
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 21 มีนาคม 2006, 14:45:14 »
อ้างจาก: Sm!Le ; )

อิ อิ ว่าแต่พี่อ้อ เป็นไรกะอาร์มอ่ะ� :P

>:D >:D หุ หุ แอบมาแซวเล่น� >:D >:D

� ถ้าพี่อ้อแกไม่มีลูกกะเมียแล้วน่าคิด�
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มีนาคม 2006, 14:57:02 โดย HackPro »

• 2,949
  • 177
  • ไม่ใช่คนเก่ง ไม่ใช่คนดี ไม่ใช่คนพิเศษ ไม่ใช่..!!
    • Thaiadmin.org Power by : VBNeverdie.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 21 มีนาคม 2006, 14:51:52 »
� ถ้าพี่อ้อแกไม่มีลูกกะเมียแล้วน่าคิด�
อิ อิ ว่าแต่พี่อ้อ เป็นไรกะอาร์มอ่ะ� :P
เฮ่ยๆๆ คิดอะไรกันอยู่  :(
ป๋มเป็นปู้ชายนะเฟ้ย  >:( ละก็ ชอบผู้หญิงซะด้วย  ^-^  อิ อิ
Hi... Welcome to Thaiadmin.org

SMF Mod & Template Modify, Hosting, Chat Room, Joomla Web, Flash Header, Images Decorate

ขออภัย ถ้าไม่ตอบ PM ครับ : กรุณา ถามตอบในบอร์ด

• 3,790
  • 88
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 21 มีนาคม 2006, 15:25:39 »
  ถ้าพี่อ้อแกไม่มีลูกกะเมียแล้วน่าคิด 

มีแล้วก็คิดได้นา  อาจจะมีไว้บังหน้าก็ได้

• 3,790
  • 88
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 21 มีนาคม 2006, 15:30:39 »
เฮ่ยๆๆ คิดอะไรกันอยู่  :(
ป๋มเป็นปู้ชายนะเฟ้ย  >:( ละก็ ชอบผู้หญิงซะด้วย  ^-^  อิ อิ

พี่ทำไมต้องร้อนตัวด้วยอ่ะ คิกๆๆ ล้อเล่นอ่ะนา
แต่ถ้าไม่มีมูลม๋าก็ไม่ขี้นะ น่าคิดๆ

• 2,949
  • 177
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 21 มีนาคม 2006, 17:32:47 »
พี่ทำไมต้องร้อนตัวด้วยอ่ะ คิกๆๆ ล้อเล่นอ่ะนา
แต่ถ้าไม่มีมูลม๋าก็ไม่ขี้นะ น่าคิดๆ

กระทู้ยอดฮิตเลยนะ  หุ หุ   
แล้วมีใครเคยเจอผม ตัวเป็นๆ มั่งเอ่ย อิ อิ แล้วจารู้ ว่าผมเป็นคนยังไง หุหุหุหุ

ผมออกจะขี้เหร่   เลยไม่อยากออกงานน่ะ กลัวงานล่ม  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ inspire

• 372
  • 5
  • Membership Th@min
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 21 มีนาคม 2006, 18:30:44 »
         จะมีใครถือ vcd network for newbie ของพี่ fordot ไปไหม  ผมอยากจะแวะไปขอซื้อหน่อย

t_dragonman

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 22 มีนาคม 2006, 01:00:00 »

ซุ่มกันอยู่สองคนเนี้ยะละหน้าคนเรา  อย่าให้น้องเขากลัวจนไม่กล้าไปนะ

ออฟไลน์ ชีดี กะ กุญแจ

• 13
  • 0
  • CD-Key
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 22 มีนาคม 2006, 08:30:46 »
ใกล้ๆวัน ถ้าว่างเด๋วจาไปชนแก้วค๊าบบบ O0