Thaiadmin

มีปัญหาการใช้งาน www.hotmail.com

JJJ

มีปัญหาการใช้งาน www.hotmail.com
« เมื่อ: 8 มีนาคม 2006, 10:57:23 »
คือว่าอยู่มาวันหนึ่งผมได้ตื่นขึ้นมาแล้วลอง login เข้า www.hotmail.com เพื่อจะเช็คเมล์ดู แต่ดันมาปรากฏหน้าเว็บแบบนี้ ผมเลยตกใจเพราะมีข้อมูลสำคัญอยู่ในนั้นด้วย แล้วผมจะทำอย่างไรดีครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ แล้วผมจะเข้า mailbox ของผมได้หรือเปล่าวครับ � �:'(

Account Temporarily Unavailable

We apologize, but your account is temporarily unavailable. This delay does not affect the entire site or result from any problem specific with your account however the server that holds your account information is temporarily unavailable. We do not expect this delay to last much longer, so please continue to check our site for your account status.
We will do our best to make your account available as quickly as possible. We appreciate your support, and sincerely apologize for the inconvenience.

© 2006 Microsoft TERMS OF USE �Advertise �TRUSTe Approved Privacy Statement �GetNetWise �Anti-Spa

ออฟไลน์ sukyone

• 188
  • 3
  • แต่ก่อนเคยเป็นเด็ก
    • DIY Never Die...
Re: มีปัญหาการใช้งาน www.hotmail.com
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 8 มีนาคม 2006, 11:03:04 »
เข้าใจว่าไม่ได้ล็อกอินเข้ามาใช้งานเกิน 15 หรือ 30 วันนี่หละมั้ง
User อาจไม่โดนลบแต่อีเมลข้างในอาจหายไปแล้ว หรือไม่ได้รับ
อีเมลอื่นๆ หลังจากโดนตัด
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

JJJ

Re: มีปัญหาการใช้งาน www.hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 8 มีนาคม 2006, 11:05:54 »
ผมเข้าเกือบทุกวันเลยนะครับ ในการเช็คเมล์ แต่ทำไมถึงโดนได้ไม่เข้าใจ เมื่อเช้านี้ผมก็ยังเข้าได้แต่พอสักพักมันก็เป็นแบบนี้  :'(

ออฟไลน์ sukyone

• 188
  • 3
  • แต่ก่อนเคยเป็นเด็ก
    • DIY Never Die...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 8 มีนาคม 2006, 11:12:29 »
อืม ถ้ายังงั้นคงไม่เป็นอะไรหรอกครับ
ทางSupport คงกำลังแก้ไขข้อมุลให้อยู่

ทำได้คือ รอ ครับ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ Shin_amuro

• 533
  • 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 8 มีนาคม 2006, 11:26:17 »
ยืนยันว่าไม่มีอะไรครับ
แค่ Server อาจจะมีปัญหานิดหน่อย

ออฟไลน์ บัวเงิน

• 391
  • 24
  • Work in Background Process
    • buataitom
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 8 มีนาคม 2006, 11:33:18 »
เมื่อเช้าผม ก็เป็น แต่ตอนนี้ใช้งานได้แล้วครับ  O0 Let's try it!!
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ<br />อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ <br />จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน <br />ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ d-friends

• 980
  • 11
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 8 มีนาคม 2006, 11:46:11 »
ที่จริงผมไม่ชอบhotmotmail หรอกครับ
แต่จำเป็นต้องมี เอาไปเล่นเอ็มเฉยๆ ติดต่อบ้างเป็นบางงาน
พื้นที่ให้ 2 k เองนะ น้อยกว่า แผ่น ดิสก์ ซะอีก
ในขณะที่ yahoo ให้  1 G ต่างกัน ต่างกันกี่เท่าหว๋า ขี้เกียดคิด
ของไทย สนุก ก้อให้ 1 G เหมือนกัน แต่ ไม่หวังใช้หลอก แต่ละวันมีเมล์เข้าเป็นร้อย ระบบกรองไม่มีเลย
พวกเราแก๊ง Rocket แห่งจักรวาล. While Hole พรุ่งนี้ที่สดใสรอเราอยู่

bowking

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 8 มีนาคม 2006, 11:50:25 »
Hotmail สามารถแก้ให้มีพื้นที่ เป็น 250 Mb ได้นิครับ ถ้า2 Mb ไม่พออ่ะครับ ฟรี ด้วยแบบโกง นิดๆๆ นะ

ที่จริงผมไม่ชอบhotmotmail หรอกครับ
แต่จำเป็นต้องมี เอาไปเล่นเอ็มเฉยๆ ติดต่อบ้างเป็นบางงาน
พื้นที่ให้ 2 k เองนะ น้อยกว่า แผ่น ดิสก์ ซะอีก
ในขณะที่ yahoo ให้  1 G ต่างกัน ต่างกันกี่เท่าหว๋า ขี้เกียดคิด
ของไทย สนุก ก้อให้ 1 G เหมือนกัน แต่ ไม่หวังใช้หลอก แต่ละวันมีเมล์เข้าเป็นร้อย ระบบกรองไม่มีเลย

ออฟไลน์ Spicyzeed

• 79
  • 0
  • ::-:: Spicyzeed ::-::
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 8 มีนาคม 2006, 13:04:42 »
เล่น MSN ไม่จำเป็นต้องมี hotmail หรือ msn อารายพวกนี้นะ
ใช้ Passport ก็ได้

ตอนที่จะ Login เข้า MSN อ่ะคับ ดูด่านล่างมันจะมีคำว่า
.Net passport หรือ passport อารายนี่แหละ ลองคลิกเข้าไปทำตามวิธีมันอะ

ใช้เมลจากที่ไหนก็ได้มาลงทะเบียน

ออฟไลน์ d-friends

• 980
  • 11
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 8 มีนาคม 2006, 14:52:51 »
Hotmail สามารถแก้ให้มีพื้นที่ เป็น 250 Mb ได้นิครับ ถ้า2 Mb ไม่พออ่ะครับ ฟรี ด้วยแบบโกง นิดๆๆ นะ

ทำไงครับ ทำได้ด้วยหรือ
พวกเราแก๊ง Rocket แห่งจักรวาล. While Hole พรุ่งนี้ที่สดใสรอเราอยู่

ออฟไลน์ Shin_amuro

• 533
  • 15
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 8 มีนาคม 2006, 14:55:53 »
ก็ใช้วิธีโอนสัญชาติเป็นอเมริกัน (ที่จริงก็แค่เปลี่ยนข้อมูลในนั้นเฉยๆ)
แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้มันจะยังใช้ได้อยู่รึเปล่า

wat

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 8 มีนาคม 2006, 15:14:30 »

ออฟไลน์ ~• FreedomMafia •~

• 473
  • 4
  • on the way! close up to the Heck , I love VPS
    • FreedomMafia
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 8 มีนาคม 2006, 15:15:51 »
ใช้มานานแล้ว ดีมากๆ อิๆๆ เมลนี้ผมใช้มา น่าจะ 7-8 ปีได้แล้ว จำได้เริ่มเล่นเมลนี้แต่ค่าเน็ต ชม.ละ 80 บาท +- -