Thaiadmin

เครื่องมือหากิน Admin มีอะไรกันบ้าง

ARnon_Tah

Re: เครื่องมือหากิน Admin มีอะไรกันบ้าง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 30 มกราคม 2006, 18:31:57 »
ส่วนของผม

1.ไขควง 1 อัน
2.CD  โปรแกรม
3.คอม 1 เครื่อง
4.คีม  :) :)

ออฟไลน์ tawan

• *
  • 10
  • 0
  • TH@min Membership
Re: เครื่องมือหากิน Admin มีอะไรกันบ้าง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 31 มกราคม 2006, 11:53:46 »
กินให้อิ่มนอนให้หลับ แค่นี้ครับไปลุยที่ใหนก็มั้ยหวั่น O0

เมื่อ: 31 มกราคม 2006, 11:50:25
กินให้อิ่มนอนให้หลับ แค่นี้ครับไปลุยที่ใหนก็มั้ยหวั่น O0
อ่ออีกอย่างคาถา คับไปใหนมะรอดก็เป่าคาถาเลย ;D ;D
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

mr_sureya

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 31 มกราคม 2006, 13:21:36 »
ผมถือไขควงเน็บกระเป๋าไปอันเดียวครับ ที่เหลือไปหาเอาข้างหน้า� >:D
ปล.เฉพาะใน Office นะครับ เพราะ Software ก็อยู่บน Server โทรศัพทืโต๊ะ User ก็มี� >:D

N Ghost� ฉบับแผ่น disk� Boot� network
hiren boot� ไว้ backup ข้อมูล

แล้วก็ ความเฮง  เพราะบางครั้ง ไปถึงก็ไม่ต้องแก้ไขอะไรเลย
แต่บ้างครั้ง  ก็ต้องยอมแพ้ เพราะปล้ำทั้งวัน  ก็ไม่ได้ผลอะไรดีขึ้นเลย......

ออฟไลน์ Trueman

• **
  • 42
  • 0
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 2 กุมภาพันธ์ 2006, 17:39:54 »
เครื่องมือทีใช้ของผม

1.ไขควง 1 ชุด
2.แผ่นซีดี โปรแกรมนานาๆๆ  บางทีซีดีหนังหรือดีวีดีหนังติดไปสักแผ่นสองแผ่นดูแก้เซ้ง
3.คอมพิวเตอร์ Notebook
4. เครื่องมือเข้าหัว RJ45  พร้อมตัวเทส
5.ดีวีดีไดร์ ไว้สักตัว   
6. HD สัก  250G  พร้อม กล่อง USB  เอาไว้เบ็คออัพข้อมูล
7.หมอนสักใบเผื่อไปหลับหน้างาน
8. สตางค์ติดตัวไว้   บางทีไปต่างจังหวัด  ต้องใช้แน่นอน
9. รถยนต์ หรือมอเตอร์ไซค์ไว้ตรวจไวค์งาน
10. หัวใจพร้อมลุย
11.อ่ะไหล่ พวก HD RAM  CPU  ติดกระเป๋าไว้ไม่เสียหาย

ผมเอาไปแค่นี้แหละ  บางที่ไปตรวจไซค์งานขอเอาสาวติดรถไปด้วยสักคน  จะได้ไม่เหงา อิอิอิอิ ;D ;D ;D ;D
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ jzany

• 126
  • 0
  • ~ すらしとーさん
    • Shopportal in thai วิตามิน,ผลิตภัณฑ์เสริมอาหาร และเพื่อสุขภาพและความงาม
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2006, 10:42:31 »
ผมมี Sanyo588 ของHutch พร้อมสาย ไปนอกสถานที่จะได้ออกเน็ตได้ คิคิ  8)
แต่ยังไงอุปกรณ์เยอะเข้าไว้อุ่นใจสุดๆนะ 
WWW.SHOPPORTAL.IN.TH จำหน่ายผลิตภัณฑ์เสริมอาหาร และเพื่อสุขภาพและความงาม
เช่น Vistra , Blackmores , Banner, Mega we care , Brands, Centrum
ผลิตภัณฑ์เพื่อความงาม ก็มี กันแดด ล้างหน้า ทาสิว ลบรอยแผลเป็น  ยี่ห้อ Cetaphil, ScaGel, Provamed, Benzac เป็นต้น
ซื้อสินค้าวันนี้ ค่าส่งแบบ EMS เพียง 40 บาทเท่านั้น ซื้อตั้งแต่ 3000 บาทขึ้นไปฟรีค่าส่ง EMS ทันที

deawao13

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 5 กุมภาพันธ์ 2006, 09:54:36 »
ความรู้ครับ O0 ขอให้ทุกคนหาเครื่องมือชนิดนี้ไว้มากๆนะครับจะได้หากินได้เยอะๆ ;)

ออฟไลน์ rukawa

• 800
  • 18
    • rukawa club
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2006, 15:05:50 »
ผมมีไขควง 1 อัน
คีมเข้าหัว 1 อัน
โปรแกรมต่างๆ
มีมือถือ k700i อีกนึงอันครับ ไว้สำหรับเปิดเคสแล้วมองไม่เห็นเอาไฟส่องครับ แฮะๆๆอันนี้ชอบมากสะดวกดีครับ

เหมือนผมทุกชิ้นเลยสิพับผ่า  ;D

edp_peachhill

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2006, 15:48:52 »
1.ผมมีไขควง 1 อัน
2.คีมเข้าหัว 1 อัน
3.มีดคัดเตอร์
4.แปรงปัดฝุ่น หรือ เครื่องดูดฝุ่น
5.thaiadmin.org (เครื่องมือเทคนิค)
6แผ่นโปรแกรม

ปล. อย่างที่ 6 หายแล้วเสียดายมากๆๆ Admin ท่านไหน มีขอส่งมาให้ใช้บ้างได้หรือเปล่าครับผม เครื่องมือสำคัญหายแล้วครับ ทำงานอยากมากๆๆ

Stream

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2006, 16:05:15 »
อุปกรณ์พื้นฐาน(ช่างคอมฯ นะ)

โทรศัพท์ แถมด้วยอุปกรณ์Network ชุดเล็ก ก็เท่านี้ล่ะก้า ;D

panyanat

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 8 กุมภาพันธ์ 2006, 16:22:03 »
มี  thaiadmin + msn ไว้ช่วยชีวิตค่ะ   ;D   ;D

ออฟไลน์ SamaKitty VB

• Global Develop Leader
  • 2,949
  • 177
  • ไม่ใช่คนเก่ง ไม่ใช่คนดี ไม่ใช่คนพิเศษ ไม่ใช่..!!
    • Thaiadmin.org Power by : VBNeverdie.com
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 8 กุมภาพันธ์ 2006, 16:29:08 »
มี� thaiadmin + msn ไว้ช่วยชีวิตค่ะ� �;D� �;D

นั่นไง นั่นไง  นึกแล้ว ว่าซักวัน ต้องมีคนมามุข นี้    ;D ;D

ผมมี สมุด ไว้รับงาน  กับ วาจา ไว้สั่งงาน กับโต้ตอบ User และก็ Torrent ไว้หาสิ่งที่ต้องการ ครับ

ส่วนเครื่องมือ ที่เป็น hardware  ก็ คล้ายๆ กับที่เพื่อนๆ แนะนำ ล่ะครับ  :)
Hi... Welcome to Thaiadmin.org
Power by VBNeverDie.Com

SMF Mod & Template Modify, Hosting, Chat Room, Joomla Web, Flash Header, Images Decorate

ขออภัย ถ้าไม่ตอบ PM ครับ : กรุณา ถามตอบในบอร์ด

ออฟไลน์ AndamaaN

• *
  • 149
  • 1
  • ก็ผมรู้แค่นี้อ่ะ....
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 8 กุมภาพันธ์ 2006, 16:34:22 »
ตังค่าข้าวมื้อเที่ยงครับ 50 บาทเป้นเครื่องมือหลัก ที่เหลือใช้สมองกะสองมือ

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 8 กุมภาพันธ์ 2006, 16:41:42 »
ตังค่าข้าวมื้อเที่ยงครับ 50 บาทเป้นเครื่องมือหลัก ที่เหลือใช้สมองกะสองมือ

มีแบบนี่ด้วยนะครับ อดข้าว สมองมะเดินเก่งจริงๆๆ

rgonot

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2006, 20:19:23 »
1. Google
2.Thaiadmin
3. MSN
4. Mobile
5. ชุด Programe
 O0

THMUSIC

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2006, 21:57:51 »
ของผมก็มี......
1.ไขควง
2. CD ต้มยำโปรแกรมที่ต้องการใช้ (ยำเองกับมือ)
   2.1 Windows XP อินทีเกท (แผ่น Service Pack 2 ที่มันออกครั้งที่ 2 อ่ะ)
   2.2 Windows 2003 Enterprise
   2.3 Netsupport School 8  <<< ใช้ที่ ร.ร. จำเป็นม๊ากกกกกกกก
   2.4 Deepfreeze4 <<< จำเป็นม๊ากกก เพราะทำให้ นร. ทำ windows ที่เราอุตส่าห์ลงเละไม่ได้ อิอิ (อ้าว เราก็ นร.นี่หว่า - -" )
   2.5 Nod32
   2.6 Remote Adminintrator <<<  ไม่ได้ซะที กี่ Serial ก็ไม่ผ่าน Connect ติดยากด้วย แง้ๆๆๆ
   2.7 Ultra@Vnc (โปรแกรม Remote control ตัวหากิน เอาไว้ใช้ตอนที่ Netsupprt มัน Connect ไม่ติด หุหุหุ)
   2.8 Microsoft Office
   2.9 Link ที่จดไว้ (เว็บสอนแก้รีจิสตี้ แต่ง windows)
   2.10 IIS + Mysql + Phpmyadmin + .Net + Editplus + PHP + Perl <<< แบบว่าจะใช้อะไรก็เชิญ จัดให้หมดละ
   2.11 Macromedia ต่างๆ + Adobe ตัวหลักๆ
   2.2 Norton Ghost 8 (เอาไว้ Ghost ผ่าน Lan ทีเดียว 38 เครื่อง)
3.คีมตัดสายไฟ
4.สายพลาสติกเอาไว้พันล็อกสายไฟ
5.สมอง <<<< สำคัญสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หมดละ มีแค่นี้แหละ

ออฟไลน์ Nostalgia

• 3,864
  • 140
  • <= ถึงจะเป็น admin เซอๆ แต่ผมก็จน =>
    • ส่วนตัว
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2006, 13:17:18 »
ของผมต้องงี้เลยคับ

1.ไขควง อันนี้จำเป็นมาก เวลาไปไหนมาไหนต้องพกตลอดคับ
2. CD โปรแกรม เครื่องทำมาหากินในการลงโปรแกรม
    2.1 Windows XP
    2.2 Windows 2003 Enterprise
    2.3 Remote Adminintrator เอาไว้ Remote เวลาขี้เกียจเดินไปแก้ไข
    2.4 Microsoft Office อันนี้ ทุกเวอร์ชั่นเลยคับ ต้องครบ
    2.5 IIS + Mysql + Phpmyadmin + AppServ + Wmware + .Net +
          Editplus + PHP + Perl + Nuke + Mambo +  Moodle + ฯลฯ
          ชนิดที่ว่า จัดให้ครบเซ็ตคับ แบบว่าจะใช้อะไรก็เชิญ จัดให้หมดละ แล้วที่จะใช้
    2.6 Macromedia ต่างๆ + Adobe ตัวหลักๆ
    2.7 AntiVirus อันนี้ จะเอาค่ายไหนบอก เดี่ยวจัดให้
          <<< AntiVir + Bitdefider + Nortan + Nod32 +
    2.8 Norton Ghost  อันนี้ไม่ต้องเสียเวลาลง Windows ใหม่คับ
          (ควรมีเป็นอย่างยิ่ง)
    2.9 จำพวกโปรแกรมพื้นฐานต่างๆ ที่ควรมีปรพจำเครื่อง
    2.10 เกมส์เล็กน้อย
3. คัดเตอร์
4. Web Serch Engine
    4.1 google ต้องนี่เลยอับดับ 1 ของทุกคน
    4.2 thaiadmin.org
    4.3 com-th.net
    4.4 MSN เอาไว้คุยไปพลาง เวลาเพื่อตอนนั่งลงโปรแกรม (เกี่ยวกันมั้ยเนี้ยะ)
5. Winam เอาไว้ฟังเพลง ลงให้เค้าด้วย
6.  Jet Audio ดูหนังฟังเพลง ได้หมด
7. แปรงปัดฝุ่น + เครื่องดูดฝุ่น

ให้ฉันดูแลเธอ รักเธอได้ไหม

(\_/)
(='.'=)
("")_("")

ออฟไลน์ mr.man

• *
  • 196
  • 1
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2006, 10:16:17 »
ผมมีโทรศัพท์กับGoogle ครับส่วนใหญ่ก็โทรหาสาวๆซะมากกว่าไม่ได้ใช้งานอย่างอื่น ^-^

ออฟไลน์ sundan

• *
  • 258
  • 2
  • หนักแน่น
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2006, 17:15:13 »
ไฟแช็คครับ

ออฟไลน์ sandbox

• 506
  • 29
  • กลับสู่ด้านมืด : Welcome back my dark side.
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2006, 20:46:06 »
-TCP Dump
-Ethereal
-SSH
-Nmap
SANS Reading Room
เงินเดือนน้อย มิใช่ได้มา เพราะโชคช่วย

ออฟไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2006, 08:04:20 »
เครื่องมือหากินที่ออกไปซ่อมเครื่อง คือ สมอง สองมือ และไสยเวทย์ ครับ  >:D
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2006, 16:55:53 »
ไฟแช็คครับ

จะมะให้เหลือ ซากเลยหรือ ชื่อใหม่อยางเดียวเลยนะนั้น ดีจริง ๆๆ ทำงานที่ไหนครับเดียวไปทำด้วย น่าจะมั่ยปวดหัวดีเนอะ

pieoneeer

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2006, 22:18:16 »
> 1 ชีวิต กับ สองขาก้าวเดิน และ สองมือทำงาน
> เครื่องมือสารพัดประโยชน์ ( แม่สาย 99 บาท ) มีตั้งแต่ คีม ยันที่ เปิดขวด
> ชุดไขควงกันไฟฟ้าสถิต ( นานๆใช้ ของแม่สายสะดวกกว่า )
> CD/HDD Program + Boot CD/Disk etc.
> Telephon + NoteBook ( เพลง + Game )
opt. ที่เข้าหัว RJ + ที่ Check สาย

O0

ออฟไลน์ G*e*o*r*g*e*

• 1,128
  • 4
  • งบประจำปีผ่านแล้ว เป็นล้าน วางแผนใช้ทำวีเอ็ม
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2006, 23:21:21 »
cdprogram ก๊อปปี่ ไว้ สองสามชุด ครับ กันลืม ผมลืมใว้ในเครื่อง บ่อยจำไม่ได้เลยว่าเครื่องไหน มันเยอะ อิอิ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

Nattapon

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2006, 18:20:33 »
 ;Dอย่างน้อยก้ต้องมีคอมพิวเตอร์ซักเครื่องละนะครับ :)

ออฟไลน์ limpbiz

• 2,370
  • 26
  • ต่างคน-ต่างเส้นทาง แต่ขอเดินด้วยตัวเอง
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2006, 10:51:48 »
ไฟแช็คครับ

เอาไปเปิดโซดาใช่มั้ยครับ

เครื่องมือหากินที่ออกไปซ่อมเครื่อง คือ สมอง สองมือ และไสยเวทย์ ครับ� >:D

อย่าลืมดอกไม้ธูปเทียนด้วยนะ  เหอ เหอ

thanitr

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2006, 16:51:05 »
Google ครับ

bowking

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2006, 09:00:54 »
เราก็อยากมีแบบ ทุกคนมั่งจัง แต่เรามนจบอุปกรณ์ เลยจำใจมีแค่   :'(
- ไขควง 1 ตัว
- ชุด cd โปรแกรม
- ยางลบ จะขาดไม่ได้เลย(ถ้าขาดคงจำเป็นใช้น้ำลาย เหมือนสมัยเรียนป.1 มั่ง อิอิอิ)
- ถ้าจำเป็นจิงๆๆ คงต้องถอดส่วนประกอบ คอมเราเอาไปเป็นสแป ด้วย อ่ะมั่ง
- งบ น้อยอ่ะแต่หวังทำงานให้ดีๆๆ แล้วซ่อมให้ได้ก็พออ่ะ

O0

gampong

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2006, 21:36:46 »
ที่ผมใช้ในปัจจุบันก็มี พวกอุปกรณ์ ฆ้อน สว่าน เลื่อย ไรพวกนี้แหละครับ (ก็ผมเดินระบบด้วยงัย อิอิ)แล้วก็พวกแผ่นโปรแกรมทั้งหลายอะครับ ;D

ออฟไลน์ korrn_g

• 4
  • 0
  • ทำดีให้ได้มากที่สุด
    • www.kooluna.com
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2006, 11:29:55 »
เครื่องมือของผม มีไขควงแบบเป็นชุด
กระเป๋า cd มีครบทุกโปรแกรมครับ
ที่เหลือหาเอาข้างหน้าครับ

ปล.พก ว.(วิทยุสื่อสาร) ผมทำงานอยู่โรงงานอุตสหกรรมเอาไว้ ว. ถามพวกพี่ๆที่แผนก .....( บางครั้งพกไว้ตอนแอบหลับ 5555. ;D ;D)

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

iamtii

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 2 มีนาคม 2006, 13:27:45 »
ที่สำคัญยิ่งไปกว่านั้นคือ จำนวนเงินที่เหลือ ในมือถือ และ แบตเตอรี่ในมือถือ 5 5 5

ใช่ครับค่าโทรก็เบิกบริษัทไม่ได้อีกต่างหาก อิอิ

ถ้าอุปกรณ์การทำมาหากิน ซื้อมาก่อน เบิกทีหลัง 555