Thaiadmin

อยากหาที่อบรมเกี่ยวกับปริ้นเตอร์ครับ

ผมทำงานด้านสายไอทีครับ แต่ว่าอยากหาที่อบรมเกี่ยวกับปริ้นเตอร์ครับเผื่อบางทีเจอปัญหาเกี่ยวกับปริ้นเตอร์ที่ไม่หนักมากจะได้แก้ให้ user ได้เลยครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดมีที่แนะนำไหมครับ ผมจะได้ขอให้ทางหัวหน้าที่บริษัทส่งผมไปอบรมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wason555

• 4,873
  • 51
  • ทุนนิยมสุดโต่งล่มสลาย เศรษฐกิจพอเพียงคือทางรอด
Re: อยากหาที่อบรมเกี่ยวกับปริ้นเตอร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 มีนาคม 2015, 11:31:20 »
ของผมอันนี้ไม่เคยมีอบรมเลยครับ อาศัยเอาว่าพี่จากที่ทำงานเค้าเคยมีประสบการณ์มาก่อนก็เก็บเกี่ยวเอาไว้ครับ

อะไรที่เราพอจะทำได้ ไม่มีข้อจำกัดเรื่องอะไหล่ก็จะทำไปก่อน
แต่ถ้าอันไหนมันเกินตัวต้องมีการเปลี่ยนอะไหล่ จะเป็นการส่งไปข้างนอกดีกว่า
เพราะอย่างน้อยๆ ก็มีประกันให้ 3-4 เดือนครับ
สำหรับใครที่เดือดร้อนจากงานออนไลน์ผ่านเน็ตแล้วต้องการคืนสินค้าและคืนเงิน หรือแจ้งเบาะแสต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น bHIP Global , ศูนย์สุขภาพ BNA (คนทำคนเดียวกันคือ Global Advertising) หรือ Hyadz.biz , GRC และอื่นๆ อีก เจอกันได้คครับที่ สำนักข่าววางเพลิง
http://www.facebook.com/flamenews.antibhip
http://www.facebook.com/flamenews

ออฟไลน์ Supanirun.R

• 1,772
  • 5
  • TH@min Membership
Re: อยากหาที่อบรมเกี่ยวกับปริ้นเตอร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 มีนาคม 2015, 15:51:38 »
การแก้ไขปัญหาเบื้องต้นเล็กๆ น้อยๆ อาศัยประสบการณ์ครับ
แต่บางเรื่องที่คิดว่าทำได้ ก็ไม่ควรทำเองครับ ประสบการณ์จะช่วยเราในการประเมินสถานะการณ์ครับ
งานหลักของคุณไม่ได้ซ่อม Printer นะครับ

ผมเจอเคสธรรมดาที่สุดคือกระดาษติด... ง่ายๆ นะเคสนี้.. แต่ผิดครับ มันฆ่าผมมาแล้ว  ;D

เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมเคยรื้อเครื่องเพื่อเอากระดาษออก
ส่วนวิธีการรื้อผมดูจากที่ช่างเคยมาซ่อม และคิดเองว่า...ง่ายเนอะ  ;)
ด้วยความมั่นใจ 50% เมื่อเกิดกรณีดังกล่าวจึงทำเอง
ครั้งแรกทำสำเร็จ ความมั่นใจจาก 50 มาเป็น 100 ทันที...ง่ายเนอะ  ;)

ครั้งที่ 2 (วันซวย) ทำน๊อตหลุดมือ ตกไหนไม่ตก ตกเข้าไปในเครื่อง  ;D   ;D 
ซวยแล้วตู น๊อตขนาดเฉพาะ หาแทนไม่ได้ ไม่ใส่ก็ไม่ได้ด้วยเพราะเป็นจุดสำคัญ
ซวยแล้วตู ถ้าน๊อตมันไปติดทำให้วงจร หรือเพืองชำรุด  ;D

ท้ายสุด จบที่ช่างครับ O0
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มีนาคม 2015, 02:42:06 »
ขอบคุณ คุณ wason555 และคุณ Supanirun.R ที่ช่วยแชร์ประสบการณ์นะครับ  O0 O0 O0 O0