Thaiadmin

ุุีโดนตรวจสอบ เรื่อง license ของวินโดว์

ออฟไลน์ saza1940

• 48
  • 0
ุถ้าที้บริษัทโดนตรวจสอบ เรื่อง license ของวินโดว์ผมเปนเจ้่าหน้าที่ it จะมีความผิดไหมคับ คือผมเสนอเรืองขอซื้อไปแล้วแต่นายไม่ยอมเซน

ออฟไลน์ kangyut

• 348
  • 0
Re: ุุีโดนตรวจสอบ เรื่อง license ของวินโดว์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2014, 14:53:29 »

นายไม่ยอมเซน = นายนี้ระดับไหนครับ

ถ้าเป็นเจ้าของบริษัท = เสนอแล้ว เราก็เก็บเอกสาร รายละเอียดไว้ อ้างอิงเป็นหลักฐาน

ถ้าเป็นหัวหน้าแผนก IT =  แนะนำหาวิธี แจ้งให้ถึงระดับผู้บริหาร หรือ เจ้าของ

สรุป  ถามว่ามีความผิดไหม ไม่มีครับ เราได้ทำหน้าที่ของเรา ได้ดีที่สุดแล้ว
        ถามว่าโดนปรับไหม โดนแน่นอนครับ แต่บริษัทจะต้องเป็นคนจ่าย
        ถามว่าจะโดนด่าไหม โดนแน่นอนครับ เพราะหัวหน้า จะโยนขี้มาให้เราเต็มๆ

ทำใจได้เลยเรื่องแบบนี้เจอกันทุกที หัวหน้าผมเป็นญี่ปุ่น ทำค่าใช้จ่ายระบบ backup
 ส่งให้เรียบร้อย ประชุมดิบดี ว่ายังไม่ต้องทำ รอไปก่อน พอ auditor japan มา
 auditor ถามว่าทำไม่ไม่ทำ ---> มันตอบว่า ผมไม่ได้ทำรายงาน ค่าใช้จ่าย ให้มัน

วันรุ่งขึ้น ผมเอาเอกสารไปวางบนโต๊ะ ยิ้มที่มุมปาก  ( ด่าในใจ ไอ้หน้าส้นติง )
 ยิ้มต่อ หันมาสวัสดีตอนเช้า Ohayou gozaimasu

ทำงานต่อไป ไม่ต้องไปเคลียร์มากครับ ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด เป็นพอ

สู้ๆ

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ นักเลงตัวน้อย

• 1,203
  • 1
  • ในความมืดยังมีแสงสว่าง
Re: ุุีโดนตรวจสอบ เรื่อง license ของวินโดว์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2014, 15:04:19 »
ุถ้าที้บริษัทโดนตรวจสอบ เรื่อง license ของวินโดว์ผมเปนเจ้่าหน้าที่ it จะมีความผิดไหมคับ คือผมเสนอเรืองขอซื้อไปแล้วแต่นายไม่ยอมเซน

เป็นแค่พยานคับ  เข้าจะดำเนินการกับกรรมการของบริษัทคับ ;) ;)
บางครั้งเราดูเหมือนคนโง่ ที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย แต่มีสิ่งหนึ่งที่เชื่อมั่นมาตลอดคือ ความมุ่งมั่น ความพยายาม ความตั้งใจ จะทำให้เราพัฒนาตัวเอง ให้เก่งขึ้น ขอแค่ใจเราสู้ก็พอ แม้รู้สึกท้อก็อย่าถอย อย่าละความพยายาม ความตั้งใจของตนเอง ถ้าถามว่าพร้อมไหม ถ้าจะบอกว่าฉันพร้อมเเล้ว เริ่มมันตรงนี้ เวลานี้ นาทีนี้ ให้รู้ไป ขอท้าชีวิตบนความท้าทาย

ออฟไลน์ **GUNZU_TON**

• 1,008
  • 7
  • อะไรที่คิดว่าดีก็ทำไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014, 10:14:29 »
ถ้าบริษัท ฯ ผมต้องดูที่มาที่ไปของเรื่อง
และดูตามข้อตกลงด้วย

อีกอย่าง ถ้าโดนตรวจสอบ ถ้าผู้บริหารเป็นคนไม่ซื้อ เค้าก็ต้องโดนไปเอง ไม่เกี่ยวกะคุณหรอก

แต่อย่างบริษัทผม

เค้าซื้อทุกเครื่อง และประกาศไว้เลยว่า ถ้าใครเอาโปรแกรมผีมาลง ถ้าโดนตรวจสอบ พนักงานคนนั้นต้องรับผิดชอบ

ชัดเจนครับที่นี่
+++เริ่มต้นจากรากหญ้า เมื่อโตขึ้นอย่าลืมตน - วันนี้โง่ พรุ่งนี้เก่ง อย่าลืมอาจารย์ หรือผู้ฝึกสอน- อ่อนน้อมถ่อมตน ให้เกียรติผู้อื่น-งานของทุกคนเท่าเที่ยมกัน ไม่มีงานยากงานง่าย ถึงจะเกิดทีมสามัคคี*****