Thaiadmin

ขอคำแนะนำ Anitvirus ที่สามารถ Monitor Log การ Update และ สแกนไวรัส

รบกวนขอคำแนะนำจากทุกท่านเกี่ยวกับ Antivirus
มีตัวไหนที่น่าใช้ และมีความสามารถดังนี้
1. มีความสามารถในการดักจับ  Spyware, viruses and worms
2. สามารถตรวจสอบสถานะเครื่องลูกข่ายทั้งหมดได้ ( Monitoring )
2.1 Log การ Update โปรแกรม Antivirus
2.2 Log การ Scan Antivirus
2.3 Log Virus ที่ถูกพบ
3. สามารถสั่ง Scan หรือ Update ผ่าน Network ได้
4. ราคาไม่แพง  !  ;>D

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Wisdom cannot be assisted by technology – it only comes with experience!

ออฟไลน์ lusifer

• 2,987
  • 11
  • Create new planet
Office Scan
Symantec Endpoint ครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ wason555

• 4,873
  • 51
  • ทุนนิยมสุดโต่งล่มสลาย เศรษฐกิจพอเพียงคือทางรอด
ไม่ฟรีทั้งน้านนน อิอิ
สำหรับใครที่เดือดร้อนจากงานออนไลน์ผ่านเน็ตแล้วต้องการคืนสินค้าและคืนเงิน หรือแจ้งเบาะแสต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น bHIP Global , ศูนย์สุขภาพ BNA (คนทำคนเดียวกันคือ Global Advertising) หรือ Hyadz.biz , GRC และอื่นๆ อีก เจอกันได้คครับที่ สำนักข่าววางเพลิง
http://www.facebook.com/flamenews.antibhip
http://www.facebook.com/flamenews

นั้นซิครับ อยากดู dashboard ได้ แต่ไม่อยากเสียตังเยอะ  :'(
Wisdom cannot be assisted by technology – it only comes with experience!

ออฟไลน์ ibluesba

• 1,039
  • 6
  • ถามจัง!!! ตรูจะเป็นได้ใงฟร๊ะ ถ้าไม่เคยทำมาก่อน
Eset Endpoin Business Edition ครับ

หาก Spec Client เเรง ให้ใช้ version 5 ราคา 9xx บาท/1Lic

หาก Spec Client ไม่เเรง ให้ ใช้ Version 4 ราคา 850 บาท / 1Lic  

เเต่ Antivirus ทุกๆตัวตอนนี้ Block Add ware /มัลลเเวร์ ได้ไม่เต็ม ร้อย เง้อออออออ
ที่เห็น Block ได้ ดีสุด ก้อคงเป้น Mbam ครับ  license 890 บาท /1 Lic

ออฟไลน์ jweb

• **
  • 156
  • 0
Re: ขอคำแนะนำ Anitvirus ที่สามารถ Monitor Log การ Update และ สแกนไวรัส
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2015, 15:29:05 »
ผมใช้
Trend Micro OfficeScan 11
ซื้อครั้งแรกไม่แน่ใจครับ
แต่ต่อทุกปี เครื่องละ 630 บาท ชื้อ 80 เครื่อง ก็50,400 บาท
ควบคุมจัดการผ่านเครื่อง Server เพียงเครื่องเดียว
Monitor Log การ Update และ สแกนไวรัสเครื่องลูกโดยสั่งผ่านเครื่อง Server ไปเครื่องลูกได้เลย
ตั้งเวลาสแกนได้ตามแต่ความต้องการ เช่น แผนกบัญชีสแกน 11 โมง แผนกบุคคลสแกน 12.00 น. ตามแต่ความต้องการของนโยบาย มีไฟล์วอลในตัว
มีการสั่งบล็อกweb ตามที่เราต้องการได้ด้วย มีทีมให้คำปรึกษาของTrendMicro ถ้าติดขัดเค้าจะรีโมทมาทำให้
ต่อ License ทุกปี ไม่ต่อก็ได้แต่ Server จะไม่สามารถ update ไปยังผู้ให้บริการได้
ไม่กินทรัพยากรเครื่องลูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กุมภาพันธ์ 2015, 15:36:15 โดย jweb »
<b>คิดดี ทำดี </b>

Re: ขอคำแนะนำ Anitvirus ที่สามารถ Monitor Log การ Update และ สแกนไวรัส
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2015, 16:34:26 »
รบกวนขอคำแนะนำจากทุกท่านเกี่ยวกับ Antivirus
มีตัวไหนที่น่าใช้ และมีความสามารถดังนี้
1. มีความสามารถในการดักจับ  Spyware, viruses and worms
2. สามารถตรวจสอบสถานะเครื่องลูกข่ายทั้งหมดได้ ( Monitoring )
2.1 Log การ Update โปรแกรม Antivirus
2.2 Log การ Scan Antivirus
2.3 Log Virus ที่ถูกพบ
3. สามารถสั่ง Scan หรือ Update ผ่าน Network ได้
4. ราคาไม่แพง  !  ;>D

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

มีทุกยี้ห้อ ตามสะดวก ผมเน้น sale คนไหนสวยบริการดีผมเลือกเจ้านั้น (พูดเล่นนะ) เน้นบริการดีต่อรองง่าย

เรื่องราคาส่วนมากจะคิดตามเครื่อง เยอะก็เเพง

log มันมีทุกเจ้าความสามารถคล้ายๆกันทั้งนั้นแหละ

เลือกบริการเถอะ