Thaiadmin

Server โดน DECRYPT INSTRUCTION ช่วยด้วยครับ

Server โดน DECRYPT INSTRUCTION ช่วยด้วยครับ
« เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2014, 17:23:35 »
เครื่อง Server โดนไวรัส DECRYPT_INSTRUCTION ครับ เข้ารหัสไฟล์ไว้ทำให้เปิดโปรแกรมไม่ได้
ใครรู้วิธีกำจัดช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอแค่กำจัดออกจากเครื่องได้ก็พอครับ ไม่ต้องกู้ไฟล์ก็ได้

และตอนนี้มี antivirus ตัวไหนจับได้บ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะไปซื้อมาติดตั้งที่ Server

** ลองดูวิธีมาเยอะ ทำตามก็ไม่ได้ผลครับ

ออฟไลน์ lusifer

• 2,987
  • 11
  • Create new planet
Re: Server โดน DECRYPT INSTRUCTION ช่วยด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2014, 18:28:30 »
ลอง  malwarebytes  ครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ izygang

• **
  • 68
  • 0
Re: Server โดน DECRYPT INSTRUCTION ช่วยด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2014, 16:01:08 »
บริษัทผมขาย antivirus สนใจลอง demo ได้น่ะครับ หลังไมค์มาเลย

(จะผิดกฎไหมเนี้ย)

ออฟไลน์ wason555

• 4,873
  • 51
  • ทุนนิยมสุดโต่งล่มสลาย เศรษฐกิจพอเพียงคือทางรอด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2014, 16:22:11 »
บริษัทผมขาย antivirus สนใจลอง demo ได้น่ะครับ หลังไมค์มาเลย

(จะผิดกฎไหมเนี้ย)

ขายตัวไหนต้องบอกเค้าด้วยนะนั่น แล้วมันได้ผลจริงๆ ไหม ต้องอย่าลืมเอาไปลองที่หน้างานของจริงด้วยนะครับเค้าจะได้รู้ว่ามันช่วยแก้ปัญหาได้จริงๆไหม

;>D
สำหรับใครที่เดือดร้อนจากงานออนไลน์ผ่านเน็ตแล้วต้องการคืนสินค้าและคืนเงิน หรือแจ้งเบาะแสต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น bHIP Global , ศูนย์สุขภาพ BNA (คนทำคนเดียวกันคือ Global Advertising) หรือ Hyadz.biz , GRC และอื่นๆ อีก เจอกันได้คครับที่ สำนักข่าววางเพลิง
http://www.facebook.com/flamenews.antibhip
http://www.facebook.com/flamenews

ออฟไลน์ izygang

• **
  • 68
  • 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2014, 10:14:51 »
ขายตัวไหนต้องบอกเค้าด้วยนะนั่น แล้วมันได้ผลจริงๆ ไหม ต้องอย่าลืมเอาไปลองที่หน้างานของจริงด้วยนะครับเค้าจะได้รู้ว่ามันช่วยแก้ปัญหาได้จริงๆไหม

;>D

Bitdefender ครับ ทดสอบได้ครับ มีลคเจอปัญหาแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ analyser

• 497
  • 16
    • BitcoinThaialnd
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2014, 11:19:18 »
แก้หรือยังครับ

ผมลอง  Avast  AVG   Spybot  kaspersky removal  tool  ก็ไม่ได้

ออฟไลน์ SoCool

• *
  • 97
  • 0
  • ~ แค่เส้นขนาน~
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2014, 14:40:37 »
แล้วสามารถ Decrypt file ด้วยไหมครับ  ติดอยู่เหมือนกัน

ถ้าได้ติดต่อผมมาเลยครับ

ถ้าผมยอมจ่าย Bitcoin ประมาณ 500us จะ ถอดรหัสข้อมูลได้ไหม ไม่ค่อยมันใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน 2014, 15:39:29 โดย SoCool »
รับแก้ปัญหา ระบบ Network & Internet
รับวาง Co-location
รับจด Domain , Web Hosting 
TEL :084-0263890
Line :peteitem

ออฟไลน์ analyser

• 497
  • 16
    • BitcoinThaialnd
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2014, 09:17:34 »
แล้วสามารถ Decrypt file ด้วยไหมครับ  ติดอยู่เหมือนกัน

ถ้าได้ติดต่อผมมาเลยครับ

ถ้าผมยอมจ่าย Bitcoin ประมาณ 500us จะ ถอดรหัสข้อมูลได้ไหม ไม่ค่อยมันใจ

ผมลอง Bitdefender Internet Security  ก็ไม่ได้  หรือเครื่องที่ใช้ เป็น Windows xp sp3   

ออฟไลน์ ~::=::ENTER::=::~

• 788
  • 7
  • :=)(แอดมึน)(= : warnning every time.|||||
    • ข่าวไอที
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2014, 16:47:10 »
น่ากลัวจริง ๆ :-X
เดินทางกันต่อไป

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2014, 00:22:01 »
เครื่องserverบริษัทโดนDECRYPT INSTRUCTION เหมือนกันครับใครแก้ได้ขอคำแนะนำด้วยครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ^-FreeplaY-^

• 2,232
  • 15
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 17:35:50 »
นึกว่าจะไม่มีใครโดน ผมเพิ่งโดนเมื่อไม่กี่วันนี่เอง เป็นอะไรที่น่ากลัวที่เดียว
หากใครมีวิธีป้องกัน และวิธีกู้ไฟล์ไว้แนะนำด้วยครับ

ซึ่งหาในเว็บส่วนใหญ่ ก็จะทำการลบ virus ออกแล้ว restore
แต่ส่วนใหญ่แล้วมักไม่ค่อยมีใครทำ create restore เอาไว้(เครื่องผู้ใช้งานนะครับ)
แล้วไฟล์ในเครื่องนั้นโดนเข้ารหัส ไม่สามารถเปิดได้ และไม่สามารถ restore ได้(เพราะไม่ได้ create restore เอาไว้)
จะแก้ยังไงดี ไฟล์โดนเข้ารหัส :'(
ยังไม่จน อยู่อย่างคนจน ใช้อย่างคนจน จะไม่มีวันจน

ยังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย ใช้อย่างคนรวย จะไม่มีวันรวย

คนเก่งไม่เรื่องมาก คนฉลาดไม่มากเรื่อง

MaiMarch

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2014, 17:43:39 »
โดนเหมือนกันครับ ใครมีวิธี แก้ไข ช่วยแนะนำด้วยนะครับ  :'(

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2014, 08:59:13 »
โดนเครื่อง user เปิดไม่ได้สัก files รบกวนชี้แนะ หน่อยนะครับ อยากได้ file คืน ฮือๆๆๆๆๆ :'(

• 788
  • 7
  • :=)(แอดมึน)(= : warnning every time.|||||
    • ข่าวไอที
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2014, 09:12:43 »
โดนเครื่อง user เปิดไม่ได้สัก files รบกวนชี้แนะ หน่อยนะครับ อยากได้ file คืน ฮือๆๆๆๆๆ :'(
พอทราบไหมครับว่าโดนจากทางไหน จะได้ป้องกันไว้ได้ ผมกลัวจริง ๆตัวนี้

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2014, 10:59:28 »
จากทาง mail ครับ และจากอ่านเพิ่มก็มีการ download java.exe, Acrobat Reader.exe จากเว็บที่ไม่เชื่อถือ ครับ

• 2,232
  • 15
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2014, 13:20:02 »
ดูมันติดอันดับก็ได้ อันดับ 1 เลย เห็นแล้วเครียด

http://www.youtube.com/watch?v=QIqA66eYpC0

ยังไม่จน อยู่อย่างคนจน ใช้อย่างคนจน จะไม่มีวันจน

ยังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย ใช้อย่างคนรวย จะไม่มีวันรวย

คนเก่งไม่เรื่องมาก คนฉลาดไม่มากเรื่อง

• 788
  • 7
    • ข่าวไอที
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2014, 14:19:53 »
ดูมันติดอันดับก็ได้ อันดับ 1 เลย เห็นแล้วเครียด

http://www.youtube.com/watch?v=QIqA66eYpC0

ท่านแก้ได้ไหมครับ เห็นว่าติดตัวนี้ แล้วพอทราบไหมครับว่าติดมาจากช่องทางไหน :-\

ออฟไลน์ นักเลงตัวน้อย

• 1,203
  • 1
  • ในความมืดยังมีแสงสว่าง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2014, 14:24:47 »
อยากรู้ว่า ติดมาได้จากทางไหนคับ ติดเพราะสาเหตุใด จะได้กันไว้คับ

รบกวนสอบถามสำหรับท่าน ที่โดนด้วยคับ :'( :'(
บางครั้งเราดูเหมือนคนโง่ ที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย แต่มีสิ่งหนึ่งที่เชื่อมั่นมาตลอดคือ ความมุ่งมั่น ความพยายาม ความตั้งใจ จะทำให้เราพัฒนาตัวเอง ให้เก่งขึ้น ขอแค่ใจเราสู้ก็พอ แม้รู้สึกท้อก็อย่าถอย อย่าละความพยายาม ความตั้งใจของตนเอง ถ้าถามว่าพร้อมไหม ถ้าจะบอกว่าฉันพร้อมเเล้ว เริ่มมันตรงนี้ เวลานี้ นาทีนี้ ให้รู้ไป ขอท้าชีวิตบนความท้าทาย

ออฟไลน์ นักเลงตัวน้อย

• 1,203
  • 1
  • ในความมืดยังมีแสงสว่าง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2014, 15:00:19 »
ท่านแก้ได้ไหมครับ เห็นว่าติดตัวนี้ แล้วพอทราบไหมครับว่าติดมาจากช่องทางไหน :-\

จากที่ลองอ่านหลายเว็บ จะมีบอกว่า

Cryptorbit เป็นไวรัส ransomware ที่ ที่บุกรุกคอมพิวเตอร์ของผู้ใช้โดยใช้ข้อความอีเมล์ที่ติดไวรัสและเครือข่าย P2P หลังจากแทรกซึมสำเร็จ โปรแกรมจะเข้ารหัสลับแฟ้มที่เก็บอยู่บนคอมพิวเตอร์ของผู้ใช้ (* .doc, *.docx, *.xls, * .ppt, *.psd, *.pdf, *.eps, * .ai, * .cdr, *.jpg ฯลฯ) ทำให้เปิดใช้งานไม่ได้ และต้องจ่ายค่าไถ่ เพื่อถอดรหัสลับแฟ้ม

จาก  คุณ socoman gggcomputer.com
บางครั้งเราดูเหมือนคนโง่ ที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย แต่มีสิ่งหนึ่งที่เชื่อมั่นมาตลอดคือ ความมุ่งมั่น ความพยายาม ความตั้งใจ จะทำให้เราพัฒนาตัวเอง ให้เก่งขึ้น ขอแค่ใจเราสู้ก็พอ แม้รู้สึกท้อก็อย่าถอย อย่าละความพยายาม ความตั้งใจของตนเอง ถ้าถามว่าพร้อมไหม ถ้าจะบอกว่าฉันพร้อมเเล้ว เริ่มมันตรงนี้ เวลานี้ นาทีนี้ ให้รู้ไป ขอท้าชีวิตบนความท้าทาย

ออฟไลน์ NongL

• 57
  • 0
  • NongL
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2014, 15:05:28 »
ไปหาตามเว็บอ่านเหมือนกัน รู้สึกว่าจะมาทางอีเมล์โดยมีไฟล์แนบมาครับ

เว็บนี้ให้ข้อมูลละเอียดพอสมควรครับ  ;)
http://www.bleepingcomputer.com/virus-removal/cryptolocker-ransomware-information
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

• 2,232
  • 15
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2014, 15:42:48 »
ใช่ครับ มาจากทางเมล์ ซึ่งผู้ใช้งาน ไม่รู้ว่าคืออะไร เลยเปิดขึ้นมา ปรากฏว่าติดทันที โดยถ้า Disconnect ที่ File Server ไม่ทัน
ก็จะเข้าไปที่เก็บไฟล์ข้อมูลด้วย เช่น word , excel . pdf , jpg เป็นต้น และกู้คืนไม่ได้ แต่ไฟล์จะถูกเข้ารหัส ซึ่งจะต้องเอาไฟล์ backup
คืนกลับให้กับผู้ใช้ แต่ต้องลบไวรัสออกก่อน ถึงจะไว้ใจได้ ห้ามต่อเข้า network เด็ดขาด สำหรับเครื่องที่ติดไปแล้ว

ผมว่ามันเป็นอะไรที่น่ากลัวเลยทีเดียวสำหรับข้อมูลสำคัญมากๆ ควรเก็บไว้หลายๆที่ และหาอินตี้ไวรัสดีๆ มาใช้ และห้ามเปิดเมล์ที่ไม่รู้ว่าใครส่งมาเด็ดขาด

เพราะถ้าผมไม่มีการ backup ไฟล์เอาล่ะก็ เสร็จครับ ซึ่งส่วนใหญ่ผมให้ผู้ใช้เก็บงานไว้ที่ Server เพราะไฟล์ที่เครื่องผู้ใช้ที่เก็บไว้ที่ ไดว์อื่นๆ บนเครื่อง เปิดไม่ได้หมดเลย
จึงช่วยอะไรไม่ได้จริงๆ ดังนั้นต้องระวังและป้องกันไว้ด้วยนะครับ แต่พยายามหาวิธีถอดรหัสอยู่ แต่ยากมาก หาคนแก้ไขไม่ค่อยได้ แย่จริงๆ :'(

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 1 สิงหาคม 2014, 09:48:31 »
ไวรัสตัวนี้ของผมติดมาจาก mail ที่ User ผู้ใช้งานไม่รู้จัก ได้แนบ file มาด้วย เป็น file Voilmail.zip  User ได้เปิด file ที่แนบมาจึงทำให้ติดนะครับ และจากการอ่านเพิ่มเติม ยังพบอีกว่า file download java.exe , Acrobat Reader.exe ที่ Download มาจากหน้าเว็บที่ไม่น่าเชื่อถือ แล้วนำ Install บนเครื่องก็จะติด ไวรัสตัวนี้ได้เช่นกันนะครับ

ผลจากการใช้ SpyHunter 4 แสกน และ test ใช้งาน (แต่คาดว่า Test เสร็จคง ต้อง Format ก่อนใช้งานจริง)

1. สามารถลบไวรัส ออก สแกนครั้งที่ 2 ไม่พบไวรัส
2. Copy file backup ลงไปบนเครื่องที่ติดไวรัสแล้วใช้งาน ใช้งานได้ปกติครับ
3. ได้ File Outlook คืนมาใช้งานได้
4. แต่ File อื่นๆ โดนไวรัส เข้ารหัส เช่น .docx, .doc , .xlsx, xls, .jpg, .pdf ยังไม่สามารถเปิดใช้งานได้ครับ

5. ทดลองถอด HDD ไปต่อกับเครื่องอื่น Files ก็ไม่สามารถเปิดได้ครับ
6. ทดลอง Copy file ไปใช้งานบนเครื่องอื่น ก้ไม่สามารถเปิดได้ครับ
7. Format Drive C: และ Data Drive D: File ที่ติดไวรัสเก็บไว้ Format เสร็จแล้วไปเปิด file บน Driver D: ก็ไม่สามารถเปิดได้ครับ

จากการทดลองแก้ไข เบื้องต้น ได้ผลตามนี้นะครับ :'( :'( :'(

โปรดระวังกันด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 1 สิงหาคม 2014, 10:25:46 »
น่ากลัวจริงๆ ใครแก้ได้แจ้งด่วนเลยนะครับผม  :)

ออฟไลน์ sutee

• **
  • 18
  • 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2014, 16:04:10 »
เครื่อง Server โดนไวรัส DECRYPT_INSTRUCTION ครับ เข้ารหัสไฟล์ไว้ทำให้เปิดโปรแกรมไม่ได้
ใครรู้วิธีกำจัดช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอแค่กำจัดออกจากเครื่องได้ก็พอครับ ไม่ต้องกู้ไฟล์ก็ได้

และตอนนี้มี antivirus ตัวไหนจับได้บ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะไปซื้อมาติดตั้งที่ Server

** ลองดูวิธีมาเยอะ ทำตามก็ไม่ได้ผลครับ

ลองดาวน์โหลด Tools ของ kasper.sk  มาแล้วลอง Scan ดูก่อนนะครับอาจจะกูได้บางไฟล์แต่ก็ไม่ 100%  เพราะผมเชื่อว่า ณ ตอนนี้ไม่มี AV ค่ายไหนสามารถจัดการกับ Virus ตัวนี้ได้แน่นอนครับ (..แต่อนาคตก็ไม่แน่นะ..อิอิ)  Afro

http://media.kaspersky.com/utilities/VirusUtilities/EN/rectordecryptor.exe

อ้างอิง : http://support.kaspersky.com/viruses/disinfection/4264#block1

• 2,232
  • 15
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2014, 09:29:53 »
ลองดาวน์โหลด Tools ของ kasper.sk  มาแล้วลอง Scan ดูก่อนนะครับอาจจะกูได้บางไฟล์แต่ก็ไม่ 100%  เพราะผมเชื่อว่า ณ ตอนนี้ไม่มี AV ค่ายไหนสามารถจัดการกับ Virus ตัวนี้ได้แน่นอนครับ (..แต่อนาคตก็ไม่แน่นะ..อิอิ)  Afro

http://media.kaspersky.com/utilities/VirusUtilities/EN/rectordecryptor.exe

อ้างอิง : http://support.kaspersky.com/viruses/disinfection/4264#block1

ใช้ไม่ได้หรอกครับ ผมลองหมดแล้ว รหัสมันเป็นรหัสที่ซับซ้อนมากๆ ต้อง backup ไฟล์ หรือทำ restore เก็บไว้ทุกๆวัน ถึงติดก็ยังมีไฟล์อยู่ ให้ทำตามนี้เพื่อป้องกัน

ออฟไลน์ ตาน้อยคุง

• 400
  • 5
  • ผมไม่หล่อ... แต่ผมจน
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2014, 15:58:42 »
น่ากลัวจังครับ

ถ้ามาจาก E-mail ทำไม ไม่มี AntiVirus ScanMail เหร๋อครับ, .Zip กับเมล์มาแล้ว เปิด .EXE install ยูสเซอร์สามารถ Install อะไรพวกนี้ได้เลยด้วย

ต้องกัน ตรงนี้กันก่อนนะครับ เพราะตอนนี้เท่าที่ดูยังหาวิธีแก้ไขยังไม่ได้เลยครับ มีแต่ป้องกันไม่ให้เกิดเท่านั้น
Do it better with Linux
My Server : FreeBSD 8.2 , Ubuntu 10.10
My Desktop : Ubuntu 10.04 , Windows XP (Sp3) x64, Windows 7 Ultimate

• 788
  • 7
    • ข่าวไอที
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2014, 16:45:19 »

ถ้ามาจาก E-mail ทำไม ไม่มี AntiVirus ScanMail เหร๋อครับ, .Zip กับเมล์มาแล้ว เปิด .EXE install ยูสเซอร์สามารถ Install อะไรพวกนี้ได้เลยด้วย

ต้องกัน ตรงนี้กันก่อนนะครับ เพราะตอนนี้เท่าที่ดูยังหาวิธีแก้ไขยังไม่ได้เลยครับ มีแต่ป้องกันไม่ให้เกิดเท่านั้น

ป้องกันไม่ให้เกิดตอนนี้ก็ยังไม่ 100% เพราะรู้สึกมันจะมาจากหลายรูปแบบนอกจากที่มากับไฟล์แนบของเมล์ด้วย แต่คนติดเยอะสุดก็จาก Email นะครับ

• 2,232
  • 15
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2014, 17:08:48 »

มันมาเป็น link ก็มี มาเป็นไฟล์ html ก็มีครับ ป้องกันค่อนข้างยาก เพราะผู้ใช้บางคนไม่รู้ก็กดไป ก็โดนไปเต็มๆครับ
ไม่ใช่ว่า Antivirus จะป้องกันได้หมดครับ มันต้องมีทั้ง พวกที่ scan แบบ Trojan, Mal ware และอื่นๆอีกเยอะครับ
แต่ก็ไม่ได้ 100% สำหรับการป้องกัน เคสนี้ให้เรื่องความสำคัญการทำ restore และการ back up เป็นอย่างมากครับ

windows พัง ยังลงใหม่ได้
software เสีย ก็ยังหาใหม่ได้
แต่ Data ถูกเข้ารหัส เราจะแก้ไงครับ อันนี้แระสำคัญมากๆๆๆๆ  

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2014, 11:36:34 »
มีบริษัทลูก ที่ผมไม่ได้ดูแลเรื่อง backup ข้อมูล เพราะนอกเหนือหน้าที่ผมอยู่ที่หนึ่ง โดนไวรัสตัวนี้เข้าไป
ผู้บริหารเขาถามผมว่า ต้องทำยังไงกับเหตุการณ์นี้  ผมตอบอย่างมั้นใจไปว่า      ต้องทำใจ 555555 นึกถึงหน้าของเจ้าของคำถามตอนนั้นแล้วยังขำไม่หาย ;>D ;>D
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ NARUTO_K

• 340
  • 1
    • สังคมของคนเรียนน้อย
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 3 กันยายน 2014, 11:33:15 »
โดนโดนโดนโดนโดน เหมือนกัน มีใครแก้ได้มั้งเศร้าจริง เปิดไม่ได้เลยสำคัญทั้งนั้น อยากได้ file คืน ฮือๆๆๆๆๆ

• 788
  • 7
    • ข่าวไอที
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 3 กันยายน 2014, 13:04:33 »
โดนโดนโดนโดนโดน เหมือนกัน มีใครแก้ได้มั้งเศร้าจริง เปิดไม่ได้เลยสำคัญทั้งนั้น อยากได้ file คืน ฮือๆๆๆๆๆ

โดนจากช่องทางไหนหรอท่าน :'(

ออฟไลน์ NARUTO_K

• 340
  • 1
    • สังคมของคนเรียนน้อย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 7 กันยายน 2014, 12:16:10 »
โดนจากช่องทางไหนหรอท่าน :'(

น่าจะ E-mail โดน Folder MK เปิดไม่ได้หมดเลยยังหาทางแก้ไม่ได้เลย จบ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 8 กันยายน 2014, 08:57:09 »
เจอ ตัว V.1  พอถอดระหัสได้ครับ    V.2  ผมตายสนิทมา หลายเดือนแล้ว   ผมทำใจกับมันแล้ว >:(

ออฟไลน์ artee_th

• *
  • 14
  • 0
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2014, 20:43:36 »
ไม่มีทางแก้ได้ครับ ไวรัสเข้ารหัส 256 bit ฆ่าไวรัสได้แต่ไฟลืเปิดไม่ได้
เห็นแล็บนี้บอกกู้ได้เฉพาะรูป มีใครเคยลองบ้างครับ

http://www.atlrecovery.net/project/%E0%B8%81%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B9%84%E0%B8%9F%E0%B8%A5%E0%B9%8C%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%A7%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%AA-bitlocker-cryptowall/