Thaiadmin

ฝากรบกวนช่วยแก้ไขหน่อยนะครับปัญหาเดิมของบอร์ดยังไม่หายเลยครับ

ออฟไลน์ wason555

• 4,873
  • 51
  • ทุนนิยมสุดโต่งล่มสลาย เศรษฐกิจพอเพียงคือทางรอด
มีรูปด้วยครับจับได้โดยบังเอิญเหตุการณ์เจอวันนี้ครับช่วงประมาณบ่ายโมงยันบ่าย 2 โมงครึ่งครับ แต่ผมเห็นแว้บนึงว่าเมื่อกี้ที่เกิดเหตุการณ์จะมีการยิงสแปมบอร์ดเข้ามาครับ หรือพูดให้ถูกคือพอมีการสแปมบอร์ดปุ๊บเหมือนเว็บจะออกอาการเอ๋อๆ พิมพ์อะไรไปแล้วก็ไม่ขึ้น แล้วก็ล่มไปเลยครับ พอเข้าบอร์ดหรือห้องแชตได้ปุ๊บสังเกตุเห็นข้อความที่พวกสแปมบอร์ดโพสต์ขึ้นติดเว็บครับ

ตามความเห็นของผม ผมอยากให้มีระบบ Captha หน่อยครับในคนโพสต์ีที่ไม่ได้สมัครสมาชิกหรือเป็น Guest เท่านั้น หรือ ไม่งั้นก็แน่นๆ หน่อยให้มีการใส่ Captha ตอนแรก และให้มีการยืนยันการโพสต์ด้วยเมล์จริงก่อน หากไม่ยืนยันภายใน 1-2 วันข้อความจะถูกลบทิ้งทันที แล้วพอยืนยันเสร็จก็ให้มีการกรอก Captha อีกครั้งเพื่อให้ข้อความถูกโพสต์ขึ้นจริงๆครับ ไม่แน่ใจว่าวิธีนี้ดูเข้มงวดไหมนะครับ แต่อยากให้มีแค่เฉพาะคนที่เป็น Guest ไม่ได้สมัครสมาชิกครับ ยกเว้นคนที่สมัครสมาชิกแล้วเท่านั้นครับ

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ เพราะเห็นเจอปัญหา Error Cannot Connect SMF Database บ่อยมาก บางทีโพสต์ๆ หรือคุยในแชตรูมดีดีแล้วมันก็โพสต์ไม่ขึ้นเลยครับ ถ้าเห็นว่าเป็นความลับหรือเรื่องความปลอดภัยก็ย้ายได้ครับ

???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 กุมภาพันธ์ 2013, 14:54:49 โดย wason555 »
สำหรับใครที่เดือดร้อนจากงานออนไลน์ผ่านเน็ตแล้วต้องการคืนสินค้าและคืนเงิน หรือแจ้งเบาะแสต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น bHIP Global , ศูนย์สุขภาพ BNA (คนทำคนเดียวกันคือ Global Advertising) หรือ Hyadz.biz , GRC และอื่นๆ อีก เจอกันได้คครับที่ สำนักข่าววางเพลิง
http://www.facebook.com/flamenews.antibhip
http://www.facebook.com/flamenews

ออฟไลน์ Eagle Eye

• 101
  • 0
อันนี้อีกรูปนึงครับ
เด็กเอ๋ยเด็กน้อย                                     ความรู้เรายังด้อยเร่งศึกษา
เมื่อเติบใหญ่เราจะได้มีวิชา                     เป็นเครื่องหาเลี้ยงชีพสำหรับตน
ได้ประโยชน์หลายสถานเพราะการเรียน    จงพากเพียรไปเถิดจะเกิดผล
ถึงลำบากตรากตรำต้องจำทน                  เกิดเป็นคนควรหมั่นขยันเอย

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
เรื่อง Captcha ผมเปิดให้แล้วครับ

ส่วนเรื่อง DB Connection ทาง Server Admin แจ้งมาว่าแก้ให้เรียบร้อยแล้วครับ
หนุ่ม SA พเนจร

ออฟไลน์ ojo

• 5
  • 0
รบกวนหน่อยครับ ไม่สามารถตั้งกระทู้ได้อะครับ  :(

เพิ่งสมัครสมาชิกมา ยังไม่สามารถตั้งกระทู้ได้ใช่ไหมคับ... หรือเป็นเพราะอะไรคับ.

ออฟไลน์ mpo360

• 0
  • 0
เพิ่งสมัครสมาชิกมา ยังไม่สามารถตั้งกระทู้ได้ใช่ไหมคับ... หรือเป็นเพราะอะไรคับ.

อยากทราบเหมือนกันครับ เปลี่ยนบอร์ดใหม่ พึ่งเข้ามาใช้งานไม่สามารถตั้งกระทู้ได้