Thaiadmin

จะหาซื้อหนังสือ CCNA ,CCDA ,CCNA(Security),CCNA(Wireless),CCNA(voice) ได้ที่ไหนครับ

จะหาซื้อหนังสือ CCNA ,CCDA ,CCNA(Security),CCNA(Wireless),CCNA(voice) ได้ที่ไหนครับ

เอาแบบ Text แล้วกันครับเพราะคิดว่า ภาษาอังกฤษน่าจะเข้าใจมากกว่าคนไทยแปล(เค้าว่ากันมาแบบนั้นนะ) อยากฝึกภาษาด้วยครับ

- ชื่อหนังสือแต่ละ Cert ชื่อว่าอะไรบ้างครับ
- ของใคร ค่ายไหน
- หาซื้อได้ที่ไหน
- ถ้าเมืองไทยไม่มีจะสั่งจากเมืองนอกได้เวปอะไรครับ
- ราคาเท่าไรบ้าง

***เหตุผลที่อยากได้หนังสือเพราะว่าไม่อยากโหลดจาก 4shared ครับ ความน่าอ่าน ,การเก็บ , ความรู้สึก****

ถ้าจะสอบ CCDA ต้องผ่าน CCNA ก่อนไหม

ถ้าจะสอบ CCNA(Security),CCNA(Wireless),CCNA(voice) ต้องผ่าน CCNA ตัวดั้งเดิมก่อนไหม

ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ NETWORK THE FUTURE

• 27
  • 0
IT Book คัฟ  หรือว่า สั่งซื้อกับ  cisco press
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ ReFeeL

• *
  • 582
  • 0
  • The Human Network
ไปดูที่ร้าน IT Book House ครับ มีทุกเล่ม ถ้าไม่มีสามารถสั่งซื้อจากร้านได้เลยครับ ไม่แนะนำสั่งจากนอกครับ รวมค่าส่งแล้วราคาพอๆกัน ให้สั่งจากร้าน IT Book House ดีกว่า

ร้าน IT Book House มี 2 ที่ ที่ผมรู้จักคือ ฟอร์จูน รัชดา กับ เซียร์ รังสิต ส่วนราคาไปถามหน้าร้านได้เลยเค้าเช็คให้ได้หมด

ส่วนเรื่องสอบ CCDA สามารถสอบได้เลย ไม่จำเป็นต้องผ่าน CCNA แต่แนะนำว่าถ้าจะให้ดีต้องมีความรู้ระดับ CCNA ครับ

ส่วน CCNA Voice , Security , Wireless พวกนี้จ้องผ่าน CCNA ก่อนครับ ถึงจะต่อได้
We Are The Human Network

ขอบคุณมากครับ

แต่วว่าหนังสือต้องเป็นของสำนักไหนหรอครับ กลัวไปเจอแล้วมีหลายสำนักครับ
เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 13:20:02
รบกวนแนะนำ คนเขียนที่ดีๆหน่อยนะครับผม เข้าไปอ่านในเวปมาหลายเล่มมากเลย ไม่รู้ว่าเล่มไหนดีหรือไม่ดี

ออฟไลน์ ibluesba

• 1,039
  • 6
  • ถามจัง!!! ตรูจะเป็นได้ใงฟร๊ะ ถ้าไม่เคยทำมาก่อน
เราคนไทยครับ ประเทศโลกที่สาม หาหนังสือของเเท้พวกนี้ยากอยู่น่า ยิ่งหนังสือ ของ cisco press นั้นราคามันก็เอาการอยู่ครับ  ผมว่า เอา e-book หรือ study guide ไปอ่านก่อนดีใหมครับ  เเนะนำๆ  เลย  เพราะหนังสือเเต่ล่ะเล่มมันไม่ครอบคลุมทั้งหมดหรอกครับ (หรือว่าผมโง่เปล่าก็ไม่รู้) ยิ่งภาษาปะกิด ล้วนๆด้วยเเล้ว อย่างของ cisco บางที อ่านคู่มือมานั่งงมทำเอง จะยังง่ายกว่าอ่านหนังสืออีกครับ ไม่อยากให้เสียเงินเปล่าๆเปลี้ยๆ  เเล้วเอาหนังสือเล่มหนา 900 หน้า มาหนุนหัวนอนครับ

ของผมใช้ตัวนี้ครับ พึ่ง อ่านไปไม่กี่ตัวครับ เฉพาะตอนติดปัญหาบาง job ต้องอ้างอิง ทฎษฎี มีประโยชน์มาก ครับ โหลกจาก thepirate bay ครับ  มี 480 กว่า e book เเละ study guid  ของ cisco เเละ Juniper ทั้ง ทฎษฎี เเละ ปฎิบัติครับ   มันครอบคลุมทั้งความเป็นมา หลักการ ของ ระบบ เนทเวิร์ค ทีมาที่ไป  เเละการเเก้ปัญหา ครับ หากเราเข้าใจทุกเล่มของมันอย่างลึกซึ้งล่ะก็หากินวงการนี้สบายๆครับ
Link
http://thepiratebay.org/torrent/4464231/Cisco_Juniper_O__Reilly_Routing_collection_436_Books    (มีทุกตัว ที่ จขกท. อยากได้อยู่)

เเถมครับ  อันนี้ ebook สำหรับ เตรียมสอบ ccna, ccnp , Lab & exem ครับ  ลองค้นๆดูครับ มันเยอะ

http://thepiratebay.org/search/ccna%20/0/99/0

หวังว่าคงจะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยครับ

เราคนไทยครับ ประเทศโลกที่สาม หาหนังสือของเเท้พวกนี้ยากอยู่น่า ยิ่งหนังสือ ของ cisco press นั้นราคามันก็เอาการอยู่ครับ  ผมว่า เอา e-book หรือ study guide ไปอ่านก่อนดีใหมครับ  เเนะนำๆ  เลย  เพราะหนังสือเเต่ล่ะเล่มมันไม่ครอบคลุมทั้งหมดหรอกครับ (หรือว่าผมโง่เปล่าก็ไม่รู้) ยิ่งภาษาปะกิด ล้วนๆด้วยเเล้ว อย่างของ cisco บางที อ่านคู่มือมานั่งงมทำเอง จะยังง่ายกว่าอ่านหนังสืออีกครับ ไม่อยากให้เสียเงินเปล่าๆเปลี้ยๆ  เเล้วเอาหนังสือเล่มหนา 900 หน้า มาหนุนหัวนอนครับ

ของผมใช้ตัวนี้ครับ พึ่ง อ่านไปไม่กี่ตัวครับ เฉพาะตอนติดปัญหาบาง job ต้องอ้างอิง ทฎษฎี มีประโยชน์มาก ครับ โหลกจาก thepirate bay ครับ  มี 480 กว่า e book เเละ study guid  ของ cisco เเละ Juniper ทั้ง ทฎษฎี เเละ ปฎิบัติครับ   มันครอบคลุมทั้งความเป็นมา หลักการ ของ ระบบ เนทเวิร์ค ทีมาที่ไป  เเละการเเก้ปัญหา ครับ หากเราเข้าใจทุกเล่มของมันอย่างลึกซึ้งล่ะก็หากินวงการนี้สบายๆครับ
Link
http://thepiratebay.org/torrent/4464231/Cisco_Juniper_O__Reilly_Routing_collection_436_Books    (มีทุกตัว ที่ จขกท. อยากได้อยู่)

เเถมครับ  อันนี้ ebook สำหรับ เตรียมสอบ ccna, ccnp , Lab & exem ครับ  ลองค้นๆดูครับ มันเยอะ

http://thepiratebay.org/search/ccna%20/0/99/0

หวังว่าคงจะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยครับ

ขอบคุณมากครับผม
เยอะมากจริงๆ
เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 14:25:09
เลือกอ่านไม่ถูกเลยว่าจะอ่านเล่มไหน จะว่าไปผมก็ชอบอ่านหนังสืออยู่ครับ อยากเก็บเป็นเล่มๆมากกว่า ไม่อยากปริ้นเท่าไรแต่ ก็ผมก็กำลังโหลดมาอยู่ครับ
ยังไงผมก็อยากได้รายชื่อหนังสือ
รบกวนหน่อยนนะครับผม

ออฟไลน์ ReFeeL

• *
  • 582
  • 0
  • The Human Network
ขอบคุณมากครับ

แต่วว่าหนังสือต้องเป็นของสำนักไหนหรอครับ กลัวไปเจอแล้วมีหลายสำนักครับ

ของ Cisco Press ครับ
We Are The Human Network

ออฟไลน์ ibluesba

• 1,039
  • 6
  • ถามจัง!!! ตรูจะเป็นได้ใงฟร๊ะ ถ้าไม่เคยทำมาก่อน
อืมผมว่า  เราต้องรู้ก่อนครับ ว่า เราอยู่ ใน สกิลระดับใหนครับ  เเละงานที่เราทำเเละรับผิดชอบอยู่มันครอบคลุมระดับใหนครับ เเล้วก็ไปศึกษาไอ้ที่เราจะต้องใช้งานจริงๆครับ  ศึกษาระดับสูงๆไปไม่ได้ใช้งานไม่ได้จับของจริง ก็หนักสมองเปล่าๆครับ (เเต่ก็ดี รู้ไว้ก็ไม่เสียหลาย)   เเต่ผม IT ตจว.อยู่ลำปางครับ   เน้นงานจับฉ่ายเล่นหลายยี้ห้อ ไม่ได้ทำเนทเวิคร์อย่างเดียว งานใหญ่ๆไม่ค่อยมี  ก็เน้นอ่านเกี่ยวกับหลักการของ routing,switch layer,filewall policy ,Vpn เอาครับ  ส่วนหากคิดจะเล่นสาย cissco จริงๆ CLi กะ IOS gui ต้อง เเน้นปึ๊กครับ หากไม่เเน่น ต้องเน้นจด คำสั่ง ทีเราใช้บ่อยๆ ครับ  ไม่งั้นเดี้ยงหน้างานเเน่ ๆ

ในชุดที่โหลดมาผมเริ่มจากตัวนี้ก่อนครับ
Wiley.Network.Infrastructure.and.Architecture.Apr.2008 เเละ  Cisco Press - Routing first-step  เเละ Cisco IOS LAN Switching Command Reference(2005)
เล่มหลังนี่สำคัญครับ เอาไว้เล่นกับ packet tracer ครับ    ผมว่ามันเบสิกสุดๆ สำหรับผู้กำลังเริ่มต้นเนทเวิร์คครับ  ถ้ามีใครเเปลไทยจะดีมากครับ  ผมอ่านจิงบ้างผ่านๆ บ้าง เนื่องจากม่ะรู้เรื่องภาษาปะกิดมากนัก  (มั่วก็เยอะ 555 )

ปล. ตั้งเเต่อ่านหนังสือเกียวกะระบบคอมมา  หนังสือ windows server 2003 เล่มสีส้มๆ  ของ  อ. นินาท  เจ๋งสุดๆ ครับ เหมาะสำหรับผู้ที่กำลังเริ่มต้นจริงครับ   ประยุกไปใช้ได้หลายระบบ ด้วยครับ

- ชื่อหนังสือแต่ละ Cert ชื่อว่าอะไรบ้างครับ
- ถ้าเมืองไทยไม่มีจะสั่งจากเมืองนอกได้เวปอะไรครับ
- ราคาเท่าไรบ้าง

เห็นถามไว้ถึงชื่อหนังสือ ชื่อผู้แต่ง และ การสั่งซื้อจากเมืองนอก แต่ยังไม่มีใครตอบไว้ ขอตอบอย่างนี้ละกัน
หนังสือของ Cisco Press ที่เป็น Official Cert Guide ใช้อ่านในวิชาที่ถามเอาไว้ มีอยู่ 4-5 เล่ม (วิชาละเล่ม)
สำหรับ ccna wireless ที่ไม่ได้ลงไว้ เพราะ exam เก่า เพิ่ง retire ไปเมื่อ May 11, 2012 ตำราใหม่ยังไม่มี ..

- CCNA 640-802 Official Cert Library, Updated, 3rd Edition (เป็น boxset ข้างในมี 2 เล่ม)
      เขียนโดย Wendell Odom / พิมพ์เมื่อ Oct 6, 2011 / ปกแข็ง / แถม CCNA Network Simulator, Lite Edition

- CCDA 640-864 Official Cert Guide, 4th Edition
      เขียนโดย Anthony Bruno , Steve Jordan / พิมพ์เมื่อ Jun 24, 2011 / ปกแข็ง

- CCNA Security 640-554 Official Cert Guide 
      เขียนโดย Keith Barker, Scott Morris / พิมพ์เมื่อ Jul 12, 2012  / ปกแข็ง

- CCNA Voice 640-461 Official Cert Guide
      เขียนโดย Jeremy Cioara , Michael Valentine / พิมพ์เมื่อ Sep 9, 2011 / ปกแข็ง

หนังสือของ CCNA ของสำนักพิมพ์อื่นๆ

- CCNA: Cisco Certified Network Associate Study Guide, Seventh Edition
      เขียนโดย Todd Lammle / สำนักพิมพ์ Sybex / พิมพ์เมื่อ Apr 5, 2011

จริงๆหนังสือของสำนักพิมพ์ Cisco Press ที่สามารถใช้ใช้อ่านประกอบการสอบ ก็ยังมีใน series อื่นๆอีกมาก
อย่างเช่น Foundation Learning Guide , Portable Command Guide  , Flash Cards  , Quick Reference
ในการสอบ cert ของ cisco เกือบทุกตัว ถ้าไปดูใน list ของสำนักพิมพ์ จะมีการแนะนำหนังสือพวกนี้เอาไว้ด้วย

สำหรับคำถามที่ว่า ถ้าจะสั่งหนังสือจากเมืองนอกจะสั่งได้จากเว็บอะไร และ ราคาเท่าไหร่ ถ้าจะสั่งหนังสือเอง
จากเมืองนอก เกี่ยวกับการสอบ cert ของ cisco เราสามารถสั่งได้จากเว็บไซท์ของสำนักพิมพ์ cisco press
โดยตรงเลย ที่ ciscopress.com หรือ จะสั่งจาก amazon.com ก็ได้ ส่วนราคาหนังสือพร้อมส่วนลดก็จะมีให้ดู
ในหน้าเว็บแต่ละอัน การสั่งหนังสือจากต่างประเทศ นอกจากจะดูราคาหนังสือแล้ว ต้องดูค่าส่งด้วย ค่าส่งเริ่มต้น
ของทั้งคู่ราวๆ 10 เหรียญ เล่มต่อๆไปเล่มละ 4-5 เหรียญ อันนี้เป็นค่าส่งธรรมดา ไม่ใช่แบบส่งด่วนนะ ...

(ถ้าสั่งจาก amazon แล้วของที่สั่งหนักหรือใหญ่เกิน เช่นพวก boxset ก็อาจะจะโดนชาร์จอีก 8-10 เหรียญ)

สำหรับเรื่อง e-book ของ cisco press สมัยก่อนเค้าจะแถม pdf เอาไว้ให้อ่านใน cd แต่หลังๆเค้าไม่ทำแแล้ว
หนังสือใหม่ๆ ที่ออกมาใน 1-2 ปีนี้ โดยเฉพาะพวก Official Cert Guide เค้าจะแยก e-book ออกมาขายต่างหาก
โดยจะขาย e-book พร้อมตัว test engine โดยเรียกพวกนี้ว่า Premium Edition eBook and Practice Test
ถ้าสนใจ สามารถซื้อได้จากเว็บไซท์ของสำนักพิมพ์เลย e-book พวกนี้ปรกติราคาจะเท่ากับแบบ print book
แต่เค้าจะมีส่วนลดให้ก็ต่อเมื่อ เราซื้อพร้อมกับหนังสือที่เป็น print book หรือ เรามี coupon code ที่ใช้ลดราคา

เมื่อเราซื้อ e-book พวกนี้ หนังสือจะอยู่ใน account ของเราที่สมัครไว้ในเว็บสำนักพิมพ์ ไปโหลดได้เรื่อยๆ
เพราะเค้าไม่ได้ใช้ระบบ DRM ที่จำกัดจำนวนการใช้งานแล้ว แต่เค้าได้เปลี่ยนมาใช้ระบบ water mark แทน
ซึ่งเวลาที่เราจะดาวน์โหลดหนังสือมาอ่าน ระบบจะใส่ข้อมูลเฉพาะของเราลงใน e-book ทุกครั้งที่เราโหลดไป
โหลดกี่ครั้งก็ได้ ใช้กับอุปกรณ์อะไรก็ได้ ถ้าใช้เองก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้าเอาไปแจกจ่ายเค้าก็จะรู้ได้ว่าเป็นของใคร

หนังสือที่เป็น print book อย่าง ccna ตัวล่าสุด จะแถมคูปอง ลดราคา e-book ถึง 70% มาให้ด้วยในซอง dvd
การซื้อ e-book อันนี้เป็นการซื้อกับทางสำนักพิมพ์โดยตรงนะ ทางร้านไม่เกี่ยวอะไรเลย แค่เล่าให้ฟังเฉยๆอ่ะ ^_^

กะทิ @ itcertbook.net
Co Owner

ขายหนังสือสอบ cert ต่างๆ CCNA CCNP CCIE RHCE MCTS  และ หนังสือคอมพิวเตอร์ (ลดสูงสุดถึง 30%)
รับสั่งหนังสือ จากต่างประเทศ ทุกประเภท ทุกสำนักพิมพ์  จัดส่งเร็ว ราคาไม่แพง

สั่งหนังสือของ Cisco Press , Que , Sams , Prentice Hall , Addison-Wesley , VMware Press 3 เล่มขึ้นไป (คละกันได้) มีส่วนลดพิเศษ

Website,Facebook ,E-mail