Thaiadmin

แก้วินโดว์ปลอมทำไงครับ (ขอเป็นวิทยาทานหน่อยครับ)

ออฟไลน์ Back | Track

• 519
  • 1
  • เบื่อ !!!!! ครับ
คือแบบนี้ครับ เครื่องโน๊ตบุคของเพื่อนซื้อมาเป็นวินโดว์ 7 Untimate(ของปลอมร้านลงมาให้) ครับ ทีนี้เพื่อนผมก็ดันไปต่อเน็ตและอัพเดท ตอนแรกมันก็ฟ้องว่าเป็นวินโดว์ปลอม และไม่ยอมแก้เพราะเพื่อนผมไม่มีความรู้พอใช้ไปสักพักมันก็บูตมาถึงตอนที่จะเข้าหน้า Desktop มันมืดไปหมดเห็นแต่เม้าอย่างเดียว กด Ctrl+Alt +Del ได้แต่ไมีมีหัวข้อ Task manager  ครับ  เลยอยากถามว่าจะแก้ได้อย่างไร ครับคือผมไม่อยากฟอร์แมตอยากลองแก้ดูครับ เคยโหลดตัวแก้มาเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะรันอย่างไรเพราะเปิดอะไรไม่ได้เลยครับ Task manage ก็ไม่มีให้เลือกครับ ท่านใดเคยแก้ขอความรู้หน่อยครับ และพอเปิดปิดบ่อย(หลายครั้องมาก)เข้ามันก็จะขึ้นมาให้ Activate Window ครับ
อย่ามัวแต่บอกว่าไม่ได้ สิ่งที่คุณบอกว่าไม่ได้ คุณได้ลองทำแล้วหรือยัง

ออฟไลน์ ibluesba

• 1,020
  • 6
  • ถามจัง!!! ตรูจะเป็นได้ใงฟร๊ะ ถ้าไม่เคยทำมาก่อน
ultimate มันมีปัญหากะ  ครับคุณน้อง  ( ช่างเกรียนๆ มักชอบลง  ระวังให้ดีมีปัญหาก็เยอะ )  ผมเเก้โดยใช้ Activate AIO 2010 ครับ ตัว
extrem loader 3.5 กะ loader 1.8  ครับ หากยังเเก้ไม่ได้ก็ต้องใช้ remove WAT2.5 เเละก็ลงChew WGA9  ลงเเก้ไปเเล้วเเคร๊กซ้ำ  เเต่วิธีนี้ไม่เเนะนำเนื่องจาก service บางตัวจะเน่า  หรืออาจเปิดไม่ติดเลย 555 ;D เเนะนำง่ายสุด  ไปโหลด w7 profestional  จาก web microsoft มาเลยครับ  เหมือนกันกลับเเผ่นเเท้ที่ขายๆกันเเหละครับ  เเละก็ใช้ 3.5 เเคร๊กซะ  จบครับ
ยินดีให้คำปรึกษาเเละพร้อมช่วยเหลือ ทุกท่านเสมอ ครับ 

inbox มาได้ที่ ......
https://www.facebook.com/ibluesba.inprasit

ออฟไลน์ Back | Track

• 519
  • 1
  • เบื่อ !!!!! ครับ
ultimate มันมีปัญหากะ แก้ไขโปรแกรม=ผิดลิขสิทธิ์ ครับคุณน้อง  ( ช่างเกรียนๆ มักชอบลง  ระวังให้ดีมีปัญหาก็เยอะ )  ผมเเก้โดยใช้ Activate AIO 2010 ครับ ตัว
extrem loader 3.5 กะ loader 1.8  ครับ หากยังเเก้ไม่ได้ก็ต้องใช้ remove WAT2.5 เเละก็ลงChew WGA9  ลงเเก้ไปเเล้วเเคร๊กซ้ำ  เเต่วิธีนี้ไม่เเนะนำเนื่องจาก service บางตัวจะเน่า  หรืออาจเปิดไม่ติดเลย 555 ;D เเนะนำง่ายสุด  ไปโหลด w7 profestional  จาก web microsoft มาเลยครับ  เหมือนกันกลับเเผ่นเเท้ที่ขายๆกันเเหละครับ  เเละก็ใช้ 3.5 เเคร๊กซะ  จบครับ
ปัญหาที่ผมเจอตอนนี้คือทำอะไรไม่ได้เข้า Safe mode ไม่ได้ด้วยเหมือนกัน มีแต่หน้าดำๆกับเม้า ครับ ผมคงลงใหม่ครับแต่แค่อยากรู้เพื่อกรณีฉุกเฉินนะครับที่ต้องการใช้ข้อมูลครับ
อย่ามัวแต่บอกว่าไม่ได้ สิ่งที่คุณบอกว่าไม่ได้ คุณได้ลองทำแล้วหรือยัง

ออฟไลน์ ibluesba

• 1,020
  • 6
  • ถามจัง!!! ตรูจะเป็นได้ใงฟร๊ะ ถ้าไม่เคยทำมาก่อน
หากเป็นอย่างนี้ เกิดจากคุณเอา เเกร๊ก 1.6 หรือต่ำกว่ายัดใส่ไปเเน่ๆเลยครับ วิธีเเก้ ให้ ใส่เเผ่น windows เข้าไปเเล้วก็ repair ครับ ผมทำประมาณ 3 รอบครับ  เเละ repair เเล้วก็ใส่เเผ่นค้างไว้ให้มันบู๊ตเข้าไปด้วยครับ ไม่งั้นมันจะไม่เข้าหน้า welcome เสร็จเเล้วก็ทำตามวิธีของผมตรับ  เเต่ultimate ตัดต่อบางตัว มัน repair ไม่ได้ก็หมดสิทธิ์ครับ  ต้องไม่ตัดต่อเท่านั้นหรือลงใหม่ลูกเดียวครับ
ยินดีให้คำปรึกษาเเละพร้อมช่วยเหลือ ทุกท่านเสมอ ครับ 

inbox มาได้ที่ ......
https://www.facebook.com/ibluesba.inprasit