Thaiadmin

[ประกาศ] โครงการพัฒนาความรู้ OpenSource Community

ออฟไลน์ fordot

• Training Project Leader
  • 519
  • 106
  • TH@min Membership
โครงการพัฒนาความรู้ OpenSource Community

โครงการความร่วมมือระหว่าง Thaiadmin, MFEC และ CSLOXINFO
Ref : http://www.thaiadmin.org
      : http://www.mfec.co.th
      : http://www.csloxinfo.com

ด้วยความคิดริเริ่มจากสมาชิกไทยแอดมิน โดยคุณ InZecureOne ในการพัฒนาความรู้ทางด้าน Open Source ให้กับสมาชิกไทยแอดมิน
จึงได้มีโครงการพัฒนาความรู้ OpenSource Community เกิดขึ้นและด้วยการสนับสนุนสถานที่จาก CS Loxinfo และทีมผู้ช่วยสอนจาก MFEC โดยมีรายละเอียดดังต่อไปนี้

ผู้สอน : คุณ InzecureOne
เนื้อหาหลัก : Basic Linux Knowledge
ผู้ช่วยสอน : ทีม System Engineer จาก MFEC
สถานที่ : ตึก CyberWorld Tower ชั้น 4 (IDC CSLOXINFO) (ตรงข้าม โรบินสันรัชดา) แผนที่ตามไฟล์แนบ
เวลาเรียน : 8:30 - 16:30
วันที่เรียน : 20 - 21 สิงหาคม 2554 (เสาร์-อาทิตย์)
ค่าใช้จ่าย : 1,500 บาทต่อคน

คอร์สนี้รับได้ 50 คน

* หมายเหตุ :
                   สำหรับผู้เรียน ต้องนำ Notebook ที่มี RAM อย่างน้อย 2 GB มี พื้นที่ว่าง 10 GB มี Port Ethernet (สำหรับ LAN Access) มาใช้เรียนด้วย

เนื้อหา
1. File Editor
2. Install / Update / Remove Packages
3. Manage User and Group
4. Manage File
5. File Access Control
6. Manage Physical Storage
7. Manage SWAP
8. Logical Volume Management (LVM)

วิธีชำระเงินให้โอน เงินมาที่
          บัญชี ออมทรัพย์ 352-239738-9
          ชื่อนายวาริน เล้าสกุล
          ธนาคารไทย พาณิชย์ SCB สาขาบางบัวทอง
**** รบกวนช่วยโอนเป็นเศษสตางค์มาด้วย และขอเวลาที่ทำ Transaction โอนเงินนะครับ จะได้แยกแยะได้ง่ายว่าเป็นยอดของใครครับ*****
จากนั้นให้แจ้งยืนยันการโอนเงินโดยให้ email มาที่ trainingnews@thaiadmin.org ข้อมูลที่ต้องส่งให้ใน email คือ
ชื่อ ไทย นามสกุล
ชื่อ name surname
email
เบอร์มือถือ

หากต้องการใบเสร็จ
   ขอรายละเอียด ชื่อ และที่อยู่ที่ต้องการให้ออกใบเสร็จด้วย และเนื่องจาก Thaiadmin ไม่ได้เป็นองค์กรตามกฏหมาย
จึงไม่สามารถออกใบเสร็จหรือใบกำกับภาษีสำหรับบริษัทให้นะครับ แต่จะออกเอกสารรับเงินให้ในนามบุคคลธรรมดา ซึ่งบริษัทสามารถนำไปหักภาษี ณ ที่จ่ายได้
*** ทั้งนี้ขอเฉพาะกรณีจำเป็นจริงๆ เพราะใบเสร็จจะออกโดยคุณหญิง ถ้ามีมากเกินไป จะไปทำให้คุณหญิงต้องเสียภาษีมากขึ้น

รายได้หลังหักค่าใช้จ่าย จะนำเข้าสมทบเงินกองกลางของไทยแอดมิน เพื่อใช้ในกิจกรรมกลางของไทยแอดมินต่อไป

ทางทีมงาน Thaiadmin ขอขอบคุณ ทีมงานและเจ้าหน้าที่ทุกท่านจากทาง MFEC ที่มาช่วนสอน  (ซึ่งไม่มีการคิดค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น)
และ CSLOXINFO ที่เอื้อเฟื้อสถานที่ และอุปกรณ์ต่างๆ สำหรับใช้ในการสอนในครั้งนี้

Fordot
Training Project Leader

ป.ล. อ่านกระทู้ริเริ่มได้ ที่นี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 สิงหาคม 2011, 00:50:59 โดย ColVIpTeCh »
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

• 519
  • 106
Re: [ประกาศ] โครงการพัฒนาความรู้ OpenSource Community
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 4 สิงหาคม 2011, 13:08:59 »
ที่นั่งเต็มแล้วนะครับ

รายชื่อยืนยันที่นั่ง
  1. Mr.Prakit   >> Confirmed seat >> 1,500.00
  2. Mr.Chinitsara  >> Confirmed seat >> 3000.05
  3. Mr.Sarun  >> Confirmed seat >> 3000.05
  4. Mr.Poonsak >> Confirmed seat >> 1,500.06
  5. Mr.Viirawat >> Confirmed seat >> 1,500.85
  6. Mr.Phusit >> Confirmed seat >> 1,500.07
  7. Mr.Sirichai >> Confirmed seat >> 1,500.17
  8. Ms.Kanyarat  >> Confirmed seat >> 1,500.13
  9. Mr.Visoot  >> Confirmed seat >> 1,500.25
10. Mr.Ishark >> Confirmed seat >> 1,501.00
11. Mr.Tanyatorn >> Confirmed seat >> 1,500.30
12. Mr.Uthai >> Confirmed seat >> 1,500.01
13. Mr.Chaiwat  >> Confirmed seat >> 1,500.09
14. Mr.Phattarachai >> Confirmed seat >> 1,500.00
15. Mr.Theerasak >> Confirmed seat >> 1,500.15
16. Mr.Piyanut >> Confirmed seat >> 1,500.14
17. Mr.Wirun >> Confirmed seat >> 3,000.88
18. Mr.Suraphart >> Confirmed seat >> 3,000.88
19. Mr.Sirisak >> Confirmed seat >> 1,500.01
20. Mr.Ratsakan >> Confirmed seat >> 1,500.98
21. Mr.Chalong >> Confirmed seat >> 1,500.18
22. Mr.Kanitchoke  >> Confirmed seat >> 1,500.99
23. Mr.Pronsak >> Confirmed seat >> 1,500.19
24. Mr.Pichet >> Confirmed seat >> 1,500.40
25. Mr.Chatchai >> Confirmed seat >> 1,500.09
26. Mr.Dusit >> Confirmed seat >> 1,500.93
27. Ms.Jitthamas >> Confirmed seat >> 1,500.00
28. Mr.Raksapon >> Confirmed seat >> 1,500.00
29. Mr.Teradech >> Confirmed seat >> 3,000.29
30. Mr.Nattawat >> Confirmed seat >> 3,000.29
31. Mr.Pattarrapoom >> Confirmed seat >> 1,500.00
32. Mr.Siam >> Confirmed seat >> 3,000.72
33. Mr.Eaknarin >> Confirmed seat >> 3,000.72
34. Mr.Thawatchai  >> Confirmed seat >> 1,500.14
35. Mr.Jaturong >> Confirmed seat >> 1,500.48
36. Mr.Chatchai >> Confirmed seat >> 1,500.10
37. Mr.Kantawit >> Confirmed seat >> 1,500.01
38. Mr.Tawan  >> Confirmed seat >> 3.001.00
39. Mr.Tawan  >> Confirmed seat >> 3.001.00
40. Mr. Lerpong >> Confirmed seat >> 1,500.88
41. Mr.Sathid >> Confirmed seat >> 1,500.50
42. Mr.Jirapipat >> Confirmed seat >> 1,500.11
43. Mr.Atthaphol >> Confirmed seat >> 1,500.08
44. Mr.Sarawut >> Confirmed seat >> 1,500.00
45. Mr.Witaya  >> Confirmed seat >> 1,502.00
46. Mr.Thongrob >> Confirmed seat >> 1,500.00
47. Mr.Prasert >> Confirmed seat >> 1,500.00
48. Mr.Opas    >> Confirmed seat >> 1,500.75
49. Mr.Kobpong  >> Confirmed seat >> 1,500.00
50. Mr.Atthasit  >> Confirmed seat >> 1,500.16

Waiting list
  1. นาย ธงรบ  กาญจนลักษณ์
  3. นายณัฐภัทร สุรพันธ์วรเวช
  5. พรศักดิ์ 1
  7. Mr.Thawatchai
  8. Kobpong Leknoi
  9. Athit Charoenkun
10. Paitoon Sae-Tang

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 สิงหาคม 2011, 13:06:10 โดย fordot »
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ denla

• 391
  • 0
  • สะสมประสบการณ์
Re: [ประกาศ] โครงการพัฒนาความรู้ OpenSource Community
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 4 สิงหาคม 2011, 13:33:50 »
ส่งไปที่อีเมล์แล้วนะครับ

ชื่อ นายวินัย สุคนธโรจน์
Mr.vinai sukontraroj

โอนไป 1500.88 นะครับ เวลา 13.26 Date 040811 ขอบคุณครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ enchin

• 8
  • 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 4 สิงหาคม 2011, 15:16:08 »
โอนเรียบร้อยแล้วครับ สองคนครับ

ออฟไลน์ momaydopod

• 764
  • 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 4 สิงหาคม 2011, 15:33:27 »
จอง 1 ที่ครับ 

นาย ธงรบ  กาญจนลักษณ์  momaymm[a]hotmail.com

โอนวันจันทร์ ที่ 8 สิงหาคมครับ O0

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 4 สิงหาคม 2011, 15:40:28 »
ต้องมีความรู้ระดับไหน ถึงจะไปเรียนได้ครับ
แบบไม่มีความรู้เลยด้าน unix
แต่มีความรู้รู้เรื่อง windows ครับ แต่อย่างเปลี่ยนมากินกับทาง unix ครับ ไม่รู้จะเริ่มยังไง

โน๊ตบุ๊คที่นำไปเรียนด้วย ผมลง windows 7 ไว้ สามารถใช้ได้ใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ smartsoft

• 3,249
  • 26
  • ไม่มีอะไรสายสำหรับการเริ่มต้น
    • จุดประกายความรู้ที่ไร้ขีดจำกัด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 4 สิงหาคม 2011, 16:02:11 »
ต้องมีความรู้ระดับไหน ถึงจะไปเรียนได้ครับ
แบบไม่มีความรู้เลยด้าน unix
แต่มีความรู้รู้เรื่อง windows ครับ แต่อย่างเปลี่ยนมากินกับทาง unix ครับ ไม่รู้จะเริ่มยังไง

โน๊ตบุ๊คที่นำไปเรียนด้วย ผมลง windows 7 ไว้ สามารถใช้ได้ใช่มั้ยครับ
ขอบคุณครับ

ผู้เริ่มต้นที่ไม่มี ทักษะ ทางด้าน linux สามารถ มาเรียนรู้ได้ครับ
ส่วนการเรียนครั้งนี้ จะเป็นการเรียนผ่าน VMware Workstation หรือ VirtaulBox น่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 สิงหาคม 2011, 19:04:40 โดย smartsoft »
เมื่อคุณ<!reader!/>เห็นการมีชีวิตเป็นสิ่งที่หนักหนาสาหัส ลองพยายามอดกลั้นและต่อสู้กับมัน จงอย่าวิ่งหนีต่อปัญหาใดๆที่คุณ<!reader!/>เผชิญอยู่ และเชื่อใจในตัวเองว่าสองมือของคุณ<!reader!/>สามารถฝ่าฟันช่วงวิกฤตและผ่านมันไปได้

ออฟไลน์ hardxman

• *
  • 862
  • 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 4 สิงหาคม 2011, 16:06:27 »
ใช้ Linux ตัวไหนครับ
อันตัวข้า เล็กน้อย ด้อยปัญญา
จึงหวังพึ่ง วิชา จากพวกท่าน
อันความรู้ ข้าน้อย ช่างต่ำตัน
จึงปรึกษา พวกท่าน เพิ่มปัญญา

• 3,249
  • 26
  • ไม่มีอะไรสายสำหรับการเริ่มต้น
    • จุดประกายความรู้ที่ไร้ขีดจำกัด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 4 สิงหาคม 2011, 16:19:49 »
ใช้ Linux ตัวไหนครับ

ที่จะสอน คงเป็น CentOS 5.6/6 ไม่ก็ RHEL5.6 /6

ครับ
เมื่อคุณ<!reader!/>เห็นการมีชีวิตเป็นสิ่งที่หนักหนาสาหัส ลองพยายามอดกลั้นและต่อสู้กับมัน จงอย่าวิ่งหนีต่อปัญหาใดๆที่คุณ<!reader!/>เผชิญอยู่ และเชื่อใจในตัวเองว่าสองมือของคุณ<!reader!/>สามารถฝ่าฟันช่วงวิกฤตและผ่านมันไปได้

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 4 สิงหาคม 2011, 17:06:46 »
ถ้าเป็น CentOS 6 สนใจจอง 1 ที่ครับ

ออฟไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 4 สิงหาคม 2011, 20:12:17 »
ถ้าเป็น CentOS 6 สนใจจอง 1 ที่ครับ
การจอง ก็ตามรายละเอียด ในกระทู้ข้างบน นะครับ

อ้างถึง
          ธนาคารไทย พาณิชย์ SCB สาขาบางบัวทอง
**** รบกวนช่วยโอนเป็นเศษสตางค์มาด้วย และขอเวลาที่ทำ Transaction โอนเงินนะครับ จะได้แยกแยะได้ง่ายว่าเป็นยอดของใครครับ*****
จากนั้นให้แจ้งยืนยันการโอนเงินโดยให้ email มาที่ trainingnews@thaiadmin.org ข้อมูลที่ต้องส่งให้ใน email คือ
email
เบอร์มือถือ
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 4 สิงหาคม 2011, 21:09:41 »
ผมไม่มีพื้นฐาน linux เรียนได้ไหมครับ

• 3,249
  • 26
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 4 สิงหาคม 2011, 21:12:29 »
ผมไม่มีพื้นฐาน linux เรียนได้ไหมครับ

สามารถมาเรียนได้ครับ เพราะ Course นี้ เป็น Linux Basic ครับ สอนตั้งแต่พื้นฐาน กันเลยทีเดียวครับ

ออฟไลน์ <LM>

• *
  • 268
  • 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 4 สิงหาคม 2011, 21:45:06 »
ขอจองไว้ก่อน 1 ที่ครับ เดียวพรุ่งนี้มาให้คำตอบครับ  :D

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 4 สิงหาคม 2011, 23:12:10 »
ขอจอง 1 ที่ครับโอนเงินวันจันทร์ที่ 8 สิงหาครับ นายณัฐภัทร สุรพันธ์วรเวช

ออฟไลน์ TriMaz

• 11
  • 1
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 08:16:47 »

ออฟไลน์ vuddy

• **
  • 100
  • 0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 10:00:21 »
ขอ 1 ที่ครับ

โอนเงินแล้ว วันที่ 5-08-54 เวลา 9:57 ครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 10:10:17 »
โครงการดีมากๆเลยครับ  O0
น่าเสียดาย week นั้นไม่อยู่เมืองไทยพอดี  :'(

เอาใจช่วยให้มีคอร์สถัดไปอีกนะครับ  ;) จะตามไปร่วมกิจกรรมด้วยครับ  ;D

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 10:31:39 »
น่าสนใจค่ะ อิอิ แอบจองด้วยคนค่ะ ;D

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 10:43:37 »
 ;) จอง 3 ทีคัฟ จากระยอง แต่ยังไม่ได้โอน เงิน พอดี กำลังคุยกะทางบัญชี เรื่องใบกำกับภาษี ถ้าออกให้ได้กะแจ่ว เลย แต่กำลังคุยกันอยุ่ว่ามีวิธีไหนมั้ง...   คงไม่เต็มรอบก่อนนะคัฟ ...

kanaoh

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 10:59:36 »
โอนเงินไปแล้วนะคะ 1500.13 ^^

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 11:41:42 »
เนื่องจากมีการจองทางกระทู้แล้วผมตามเก็บรายชื่อได้ไม่ครบถ้วน ดังนั้นใครที่จะขอจองโดยยังไม่จ่ายเงิน ผมจะใส่ชื่อใน waiting list ให้นะครับ โดยwaiting list จะมีผลในตอนที่ ที่นั่งเต็มแล้ว และมีคนสละสิทธิ์ คนที่อยู่ใน waiting list ถึงจะได้สิทธิ์ตามลำดับนะครับ ดังนั้นใครที่ต้องการจอง ก็ให้ส่งทาง email แทนนะครับ

ออฟไลน์ ar

• *
  • 1
  • 0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 12:19:21 »
ถามตรงเลยนะครับ ใช้เป็นแค่วินโด อย่างอื่นไม่เป็นอะไรเลยแม้คำว่า  "จะเป็นการเรียนผ่าน VMware Workstation"

ผมยังไม่เข้าใจเลย แต่ผมมีความสนใจที่จะหาความรู้เพิ่มเติม จะพอไหวหรือไม่ครับกลัวจะไปเรียนแล้วคุยกันไม่รู้เรื่อง

แล้วกลายเป็นตัวถ่วงนะครับ

ออฟไลน์ B.Pharapat

• 4,820
  • 15
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 12:22:17 »
ถามตรงเลยนะครับ ใช้เป็นแค่วินโด อย่างอื่นไม่เป็นอะไรเลยแม้คำว่า  "จะเป็นการเรียนผ่าน VMware Workstation"

ผมยังไม่เข้าใจเลย แต่ผมมีความสนใจที่จะหาความรู้เพิ่มเติม จะพอไหวหรือไม่ครับกลัวจะไปเรียนแล้วคุยกันไม่รู้เรื่อง

แล้วกลายเป็นตัวถ่วงนะครับ

ไม่มีปัญหาหรอก ครับ เดี๋ยวเพื่อนๆ ที่ไปอบรม หรือ staff ช่วยเหลือคุุณเองนั่นละ ครับ แต่ระหว่างวันอบรมก็ ลองเรียนรู้ พวก virtual box หรือ vmware workstation ก่อนก็ได้ครับ ถ้ามีปัญหาตรงไหน ก็ ถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ใน thaiadmin นั่นล่ะครับ

ออฟไลน์ InzecureOne

• 897
  • 16
  • Nibbāna
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 13:04:25 »
ผมชี้แจ้งหลายประเด็นที่สงสัยนะครับ

1. เนื่องจากผมไม่แน่ใจประเด็นด้าน License ผมเลือกใช้ CentOS 6.0 ในการอบรม ซึ่งรับรองได้ว่า ผู้ที่ผ่านการอบรมสามารถนำไปใช้ประยุกต์งานได้กับ CentOS 6.x และ RHEL 6.x ได้อย่างสมบูรณ์

2. เนื่องจากติดประเด็นเรื่องอุปกรณ์ในการอบรม รูปแบบการฝึกอบรมจึงอยู่ในรูปแบบว่า ใช้ OS ที่ทุกท่านใช้อยู่เดิม และให้ติดตั้ง VirtualBox version 4.1 เนื่องจากว่า ถ้าเลือกใช้ VMWare Workstation จะติดประเด็นเรื่อง License เช่นกันครับ

http://www.virtualbox.org/

3. อีกประเด็นคือข้อตกลงความคาดหวัง หลักสูตรนี้ สำหรับ "คนที่มีความรู้เรื่อง Linux น้อยมากมาก หรือถึงขั้นที่เรียกว่า ไม่เป็นเลย" เหมาะสำหรับผู้ที่เริ่มต้นจะเรียนรู้ Linux ผู้ผ่านการอบรม จะได้ความรู้เบื้องต้นที่จะอยู่กับ Linux ได้

เนื่องจากว่า ในหลักสูตรถัดไป ต้องอาศัยพื้นฐานความรู้จากหลักสูตรนี้ ผมจะเปิดหลักสูตรเรื่องการติดตั้ง CentOS / RHEL อย่างละเอียด ได้เรียนรู้ ทุกขั้นตอน ในการติดตั้ง และ ทุกรูปแบบในการติดตั้ง ทั้งการติดตั้งจาก DVD ที่คุ้นเคยกัน การติดตั้งผ่าน Network การสร้าง Installation Server  การติดตั้งโดยใช้ Kickstart ซึ่งทำให้ทุกเครื่องที่ติดตั้ง เหมือนกันหมด โดยการกดปุ่มไม่กี่ปุ่ม

ออฟไลน์ DevilCat

• 32
  • 0
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 13:35:11 »
เน้นใช้คำสั่งหรือ GUI ครับ

• 3,249
  • 26
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 13:37:18 »
เน้นใช้คำสั่งหรือ GUI ครับ

เท่าที่ดูจาก course outline นั้น

น่าจะเป็น command line ล้วนๆ น่ะครับ
เพราะการทำงานกับ linux server ส่วนใหญ่ จะเป็นการทำงานผ่าน mode CLI (command line) ครับ

ออฟไลน์ noipwa

• 169
  • 0
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 13:57:33 »
โอนแล้วนะครับ
1500.01 วันที่ 5 ส.ค. 51 เวลา 13.46.03  :)

• 32
  • 0
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 14:00:47 »
มีเนื้่อหาเกี่ยวกับ KVM ด้วยไหมครับ

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 14:39:53 »
เซ็งสิครับ 20-21 ไปกาญฯอ่ะ อดตามเคย

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 14:59:45 »
สนใจครับ แต่ขอถามนิดครับว่าถ้าผมจะเอากล้อง vdo ไปถ้าเพื่อนำมาเปิดดูภายหลังจะได้มั๊ยครับ
กลัวลืมนะครับ

• 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 15:10:09 »
สนใจครับ แต่ขอถามนิดครับว่าถ้าผมจะเอากล้อง vdo ไปถ้าเพื่อนำมาเปิดดูภายหลังจะได้มั๊ยครับ
คงต้องให้ทางทีมที่อบรมเป็นผู้ตอบครับ เพราะการอบรมเป็นสิทธิ์ของผู้สอนและทีมอบรมครับ
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 16:15:20 »
ไม่รู้เรื่องเลย ไม่เคยเรียน แต่สนใจเข้าอบรมได้หรือเปล่า

ถ้าได้ขอจอง 1  ที่ครับ นายธวัชชัย  ถาวรกาย 

ออฟไลน์ avalance

• 1,441
  • 23
  • เค้าชอบเรียกแอ๊ดแว๊น
    • www.itsesa.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 17:16:30 »
ไม่รู้เรื่องเลย ไม่เคยเรียน แต่สนใจเข้าอบรมได้หรือเปล่า

ถ้าได้ขอจอง 1  ที่ครับ นายธวัชชัย  ถาวรกาย 

ได้ครับ เพราะเป็นเนื้อหาแบบเบสิคสุดๆ ชนิดที่ว่าถ้าไม่เป็นเลย ก็สามารถมาเริ่มต้นได้ครับ เพราะก็มีอีกหลายคนที่เพิ่งจะเริ่มต้นเหมือนกันครับ
 facebook.com/itsesadotcom 
บทความ IT Windows Server www.itsesa.com
บทความ Joomla www.pcnott.com
AD+EFW2.4+Syslog-ng+phpsyslogviewer
EFW2.4 Block MSN WLM BitTorrent
รับแก้เว็บไซต์ติดไวรัส ติดต่อหลังไมค์
MCSA+S | MCITP | CCNA | RHCSA

• 32
  • 0
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 17:32:40 »
จอง 1ที่ครับ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 18:22:15 »
ขอเพิ่มเติมอีกนิส นึง คัฟ ... ไม่ทราบมีใบรับรอง หลังจาก เทรนนิง ด้วยไหมคัฟ  และถ้าจองแล้วโอนเงินให้แล้ว ยกเลิก รึไป ไม่ครบ เงินที่โอนให้จะได้คืนไหมคัฟ  ถ้าได้ผมจอง เพิ่มอีกที เป็น 4 ที่ ทีมระยอง คัฟ

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 18:42:24 »
ขอเพิ่มเติมอีกนิส นึง คัฟ ... ไม่ทราบมีใบรับรอง หลังจาก เทรนนิง ด้วยไหมคัฟ  และถ้าจองแล้วโอนเงินให้แล้ว ยกเลิก รึไป ไม่ครบ เงินที่โอนให้จะได้คืนไหมคัฟ  ถ้าได้ผมจอง เพิ่มอีกที เป็น 4 ที่ ทีมระยอง คัฟ

ถ้าโอนเงินมาแล้ว แต่ไม่สามารถมาเรียนได้ ไทยแอดมินจะโอนเงินคืนให้ครับ โดยจะขอหัก 25 บาทค่าธรรมเนียมโอนของธนาคาร แต่ทั้งนี้ ก็ต้องขอให้แจ้งล่วงหน้าอย่างน้อย 2 วันก่อนเรียน เพื่อจะได้ให้คนใน waiting list ต่อสิทธิ์ได้ทัน

ออฟไลน์ KajivaGiant

• 1,136
  • 1
  • โอ้ ! พระเจ้า Server << เน่า >> ต้องเข้า ThaiAdmin
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 20:15:27 »
ประกาศวันกว่า ๆ หมดไปแล้ว 20 ที่นั่ง แล้วจะเหลือที่นั่งให้ผมมั่งเปล่าหว่า  :'( :'( :'(
อนาคตอยู่ที่เรา อยู่ที่เราว่าจะก้าวข้ามปัญหาหรือจะก้าวลงเหว

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 22:52:29 »
โครงการพัฒนาความรู้ OpenSource Community

โครงการความร่วมมือระหว่าง Thaiadmin, MFEC และ CSLOXINFO
Ref : http://www.thaiadmin.org
      : http://www.mfec.co.th
      : http://www.csloxinfo.com

ด้วยความคิดริเริ่มจากสมาชิกไทยแอดมิน โดยคุณ InZecureOne ในการพัฒนาความรู้ทางด้าน Open Source ให้กับสมาชิกไทยแอดมิน
จึงได้มีโครงการพัฒนาความรู้ OpenSource Community เกิดขึ้นและด้วยการสนับสนุนสถานที่จาก CS Loxinfo และทีมผู้ช่วยสอนจาก MFEC โดยมีรายละเอียดดังต่อไปนี้

ผู้สอน : คุณ InzecureOne
เนื้อหาหลัก : Basic Linux Knowledge
ผู้ช่วยสอน : ทีม System Engineer จาก MFEC
สถานที่ : ตึก CyberWorld Tower ชั้น 4 (IDC CSLOXINFO) (ตรงข้าม โรบินสันรัชดา) แผนที่ตามไฟล์แนบ
เวลาเรียน : 8:30 - 16:30
วันที่เรียน : 20 - 21 สิงหาคม 2554 (เสาร์-อาทิตย์)
ค่าใช้จ่าย : 1,500 บาทต่อคน

คอร์สนี้รับได้ 50 คน

* หมายเหตุ :
                   สำหรับผู้เรียน ต้องนำ Notebook ที่มี RAM อย่างน้อย 2 GB มี พื้นที่ว่าง 10 GB มี Port Ethernet (สำหรับ LAN Access) มาใช้เรียนด้วย

เนื้อหา
1. File Editor
2. Install / Update / Remove Packages
3. Manage User and Group
4. Manage File
5. File Access Control
6. Manage Physical Storage
7. Manage SWAP
8. Logical Volume Management (LVM)

email
เบอร์มือถือ

หากต้องการใบเสร็จ
   ขอรายละเอียด ชื่อ และที่อยู่ที่ต้องการให้ออกใบเสร็จด้วย และเนื่องจาก Thaiadmin ไม่ได้เป็นองค์กรตามกฏหมาย
จึงไม่สามารถออกใบเสร็จหรือใบกำกับภาษีสำหรับบริษัทให้นะครับ แต่จะออกเอกสารรับเงินให้ในนามบุคคลธรรมดา ซึ่งบริษัทสามารถนำไปหักภาษี ณ ที่จ่ายได้
*** ทั้งนี้ขอเฉพาะกรณีจำเป็นจริงๆ เพราะใบเสร็จจะออกโดยคุณหญิง ถ้ามีมากเกินไป จะไปทำให้คุณหญิงต้องเสียภาษีมากขึ้น

รายได้หลังหักค่าใช้จ่าย จะนำเข้าสมทบเงินกองกลางของไทยแอดมิน เพื่อใช้ในกิจกรรมกลางของไทยแอดมินต่อไป

ทางทีมงาน Thaiadmin ขอขอบคุณ ทีมงานและเจ้าหน้าที่ทุกท่านจากทาง MFEC ที่มาช่วนสอน  (ซึ่งไม่มีการคิดค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้้งสิ้น)
และ CSLOXINFO ที่เอื้อเฟื้อสถานที่ และอุปกรณ์ต่างๆ สำหรับใช้ในการสอนในครั้งนี้

Fordot
Training Project Leader

ป.ล. อ่านกระทู้ริเริ่มได้ ที่นี่

เสียดายโอกาสนี้มากๆ เลยครับ อยากเรียนมาตั้งนานแล้ว แต่ต้อง standby ตลอดเวลา เพราะช่วงสัปดาห์นี้แฟนใกล้มีน้องแล้ว

• 3,249
  • 26
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 23:00:34 »
เสียดายโอกาสนี้มากๆ เลยครับ อยากเรียนมาตั้งนานแล้ว แต่ต้อง standby ตลอดเวลา เพราะช่วงสัปดาห์นี้แฟนใกล้มีน้องแล้ว

ยินดีด้วยน่ะครับ  ;>D
ขอให้ลูกที่ออกมา สุขภาพร่างกายแข็งสมบูรณ์ และเฉลียวฉลาด น่ะครับ  O0

• 1,441
  • 23
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 23:10:10 »
คู่มือ VirtualBox แบบอ่อนเยาว์ เอาไปซ้อมกันก่อนลงสนามเรียนจริงกันได้ที่นี่ครับ

http://thaiadmin.org/board/index.php?topic=143815.0
บทความ IT Windows Server www.itsesa.com
AD+EFW2.4+Syslog-ng+phpsyslogviewer
EFW2.4 Block MSN WLM BitTorrent
รับแก้เว็บไซต์ติดไวรัส ติดต่อหลังไมค์

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2011, 00:31:14 »
เพื่อนฝากมาถามว่า มันใช้ MAC ไม่ทราบว่าจะมีปัญหาไหมครับ

• 897
  • 16
  • Nibbāna
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2011, 01:16:34 »

แหะ แหะ ผมเขินกล้องน่ะครับ เดี๋ยวสอนไม่ออก action ได้ไม่เต็มที่  ^-^ ^-^  ไม่ต้องกลัวลืมหรอกครับ ถ้าไม่วอกแวก ไม่ลืมแน่นอนครับ แต่ถ้าลืม ผมก็ยังอยู่ใน Thaiadmin ถามได้ตลอดเวลาครับ หรือไม่ เดี๋ยว add facebook กันไว้ ก็ยังได้ครับ

• 897
  • 16
  • Nibbāna
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2011, 01:24:04 »
เพื่อนฝากมาถามว่า มันใช้ MAC ไม่ทราบว่าจะมีปัญหาไหมครับ

VirtualBox มีบน Platfrom OS X น่าจะได้ แต่ถ้าให้แน่ใจ เดี๋ยวพรุ่งนี้ ภรรยาตื่น จะขอยืมเครื่องมาทดสอบให้นะครับ

End-user documentation

This page is for end users who are looking for information about how to download and run VirtualBox.

In order to run VirtualBox on your machine, you need:

Reasonably powerful x86 hardware. Any recent Intel or AMD processor should do.

Memory. Depending on what guest operating systems you want to run, you will need at least 512 MB of RAM (but probably more, and the more the better). Basically, you will need whatever your host operating system needs to run comfortably, plus the amount that the guest operating system needs. So, if you want to run Windows XP on Windows XP, you probably won't enjoy the experience much with less than 1 GB of RAM. If you want to try out Windows Vista in a guest, it will refuse to install if it is given less than 512 MB RAM, so you'll need that for the guest alone, plus the memory your operating system normally needs.

Hard disk space. While VirtualBox itself is very lean (a typical installation will only need about 30 MB of hard disk space), the virtual machines will require fairly huge files on disk to represent their own hard disk storage. So, to install Windows XP, for example, you will need a file that will easily grow to several GB in size.

A supported host operating system. Presently, we support Windows (XP and later), many Linux distributions, Mac OS X, Solaris and OpenSolaris.

A supported guest operating system. Besides the user manual (see below), up-to-date information is available at "Status: Guest OSes".

ออฟไลน์ <LM>

• *
  • 268
  • 0
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2011, 09:04:16 »
โอนแล้วครับ

คณิตโชค เจียรจิตอารีย์
Kanitchoke Jeanjitaree
1,500.99
06/08/2011 08:28

O0

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2011, 10:53:35 »
มีความรู้  Windows พื้นฐานใช้งานทั่วไปแต่สนใจ เข้าอบรมได้หรือเปล่า ถ้าได้ขอจอง 1 ที่

ธวัชชัย  ถาวรกาย ครับ

• 3,249
  • 26
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2011, 11:16:43 »
มีความรู้  Windows พื้นฐานใช้งานทั่วไปแต่สนใจ เข้าอบรมได้หรือเปล่า ถ้าได้ขอจอง 1 ที่

ธวัชชัย  ถาวรกาย ครับ

สามารถเข้ามาเรียนรู้ได้ ครับ
เพื่อนๆ และเจ้าหน้าที่ Staff ทุกท่าน ยินดีช่วยเหลือ ครับ

อย่าอายที่จะเรียนรู้ ครับ  O0

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2011, 14:06:07 »
เครื่อง MAC สามารถลลงโปรกแรมได้ป่ะครับ

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 7 สิงหาคม 2011, 09:55:56 »
นาย สุเมธ สุวจนพงศ์
Mr. Sumath Suvachnapong
mail : as_ton14hotmail.com
โอนวันอังคารที่ 9 สิงหาคม 2554 ครับ

• 897
  • 16
  • Nibbāna
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 7 สิงหาคม 2011, 11:03:38 »
สำหรับผู้ที่สงสัยว่า ผู้ที่ใช้เครื่องที่มีระบบปฎิบัติการเป็น Mac OS X  สามารถเข้าร่วมอบรมได้หรือไม่ ผมได้ทดสอบติดตั้ง VirtualBox และ สร้าง Virtual Machine แล้วสามารถใช้งานได้ครับ ดังนั้นผู้ที่ใช้งาน Mac OS X สามารถเข้าร่วมอบรมได้ โดยที่ผมทดสอบ ด้วยระบบทดสอบดังนี้ นะครับ

Hareware : Macbook  6.1 Intel Core 2 Duo 2.26 GHz RAM 2 GB
VirtualBox : version 4.1

• 3,249
  • 26
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 7 สิงหาคม 2011, 11:11:59 »
สำหรับผู้ที่สงสัยว่า ผู้ที่ใช้เครื่องที่มีระบบปฎิบัติการเป็น Mac OS X  สามารถเข้าร่วมอบรมได้หรือไม่ ผมได้ทดสอบติดตั้ง VirtualBox และ สร้าง Virtual Machine แล้วสามารถใช้งานได้ครับ ดังนั้นผู้ที่ใช้งาน Mac OS X สามารถเข้าร่วมอบรมได้ โดยที่ผมทดสอบ ด้วยระบบทดสอบดังนี้ นะครับ
Hareware : Macbook  6.1 Intel Core 2 Duo 2.26 GHz RAM 2 GB
VirtualBox : version 4.1

Thaiadmin นี่อบอุ่นดีจังน่ะครับ
ขนาดเพื่อนๆ กังวลว่า จะเอา Mac Book ไปร่วมเรียนด้วย ว่าจะใช้งานไม่ได้
พี่ InzecureOne ก็ใจดีอุตส่าห์ หาเวลาทดสอบให้ ^ ^
ขอขอบคุณ พี่ InzecureOne และสมาชิกทุกท่านที่ช่วยเหลือ และแบ่งปันความรู้ให้กันและกัน ด้วยความจริงใจน่ะครับ ^ ^

หวังว่า คงมีโครงการ ดีๆ แบบนี้ เกิดขึ้นอีกเรื่อยๆ น่ะครับ

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 7 สิงหาคม 2011, 14:56:22 »
ที่สอน CentOS  ถ้าเรียนแล้ว สามารถเอาพวกคำสั่ง ฟังชั่นก์ต่างๆ ไปใช้ร่วมกันหรือประยุกต์ใช้พวก Linux  desktop,ubuntu serverได้ไหมครับ
หรือมันก็เป็นคำสั่งแบบเดียวกันครับ   ขอบคุณครับ

• 3,249
  • 26
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 7 สิงหาคม 2011, 17:46:19 »
ที่สอน CentOS  ถ้าเรียนแล้ว สามารถเอาพวกคำสั่ง ฟังชั่นก์ต่างๆ ไปใช้ร่วมกันหรือประยุกต์ใช้พวก Linux  desktop,ubuntu serverได้ไหมครับ
หรือมันก็เป็นคำสั่งแบบเดียวกันครับ   ขอบคุณครับ

สามารถนำไปประยุกต์ใช้งาน ร่วมกันกับ Linux ทุก Distribution ครับ  เพียงแต่ บางคำสั่ง อาจจะแต่ต่างกันไปบ้างเล็กน้อย ครับ
แต่โดยทั่วไปแล้ว หลักการทำงาน และการ config จะเหมือนๆ กัน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 สิงหาคม 2011, 17:53:34 โดย smartsoft »

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 7 สิงหาคม 2011, 20:54:03 »
ชื่อ พิเชษฐ์ สัญญา
 Pichet Sanya

โอนไป 1500.40 นะครับ เวลา 20.51 Date 7/8/2011 ขอบคุณครับ

• 897
  • 16
  • Nibbāna
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 7 สิงหาคม 2011, 23:27:48 »
ที่สอน CentOS  ถ้าเรียนแล้ว สามารถเอาพวกคำสั่ง ฟังชั่นก์ต่างๆ ไปใช้ร่วมกันหรือประยุกต์ใช้พวก Linux  desktop,ubuntu serverได้ไหมครับ
หรือมันก็เป็นคำสั่งแบบเดียวกันครับ   ขอบคุณครับ

แนว Linux Desktop ไม่ใช่ความชำนาญของผม น่ะครับ ผมแค่พอใช้เป็นอยู่บ้าง แต่จะให้ปรับแต่ง โน่นนี่นั่น ต้องสารภาพครับ ว่า ไม่รู้เรื่องเลย แต่ถ้านำไปประยุกต์ใช้กับ พวกตระกูล Server นี่ได้เลยครับ เพราะว่า configuration จะเหมือนกับเลย ไม่ว่า apache จะอยู่ใน linux distribution ไหน ยังไงก็เป็น apache ครับ

ออฟไลน์ Keigo

• 1,845
  • 29
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 7 สิงหาคม 2011, 23:41:36 »
ไม่ว่า apache จะอยู่ใน linux distribution ไหน ยังไงก็เป็น apache ครับ
เข้ามาแซวครับ ... แล้วทำไม redhat ถึงเปลี่ยนชื่อมันเป็น httpd ล่ะครับ ผมงงนะรู้ไหม  ;>D ;>D
<b>When we wake up in the morning, we have two simple choices. Go back to sleep and dream, or wake up and chase those dreams.</b>

• 897
  • 16
  • Nibbāna
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 11:51:54 »
เข้ามาแซวครับ ... แล้วทำไม redhat ถึงเปลี่ยนชื่อมันเป็น httpd ล่ะครับ ผมงงนะรู้ไหม  ;>D ;>D

แหมมมม แซวแบบนี้ไปไม่ถูกเลย

ออฟไลน์ mimie

• *
  • 1
  • 0
[ประกาศ] โครงการพัฒนาความรู้ OpenSource Community
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 13:29:09 »
โอนเงินให้แล้วนะคะตะกี้ตอน12.21น

ออฟไลน์ denpiero

• 43
  • 0
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 18:12:33 »
ชื่อ Lerpong Intaraworrapath
ขอจองไว้หนึ่งที่ ครับ จะโอนเงินไปให้ ตอนเย็นนี้ นะครับ (ลงไปโอนแล้วใบบันทึกรายการหมดครับ)

ออฟไลน์ jirapipatton

• *
  • 1
  • 0
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 18:18:48 »
ที่เต็มหรือยังครับ หากยังมีผมขอจอง 1 ที่ครับ สนใจอยากรู้มานานแล้วครับ แต่ไม่มีโอกาสได้ศึกษาเลย ความรู้ยังงูๆปลาๆ ช่วยแนะนำข้าน้อยด้วยนะครับท่านอาจารย์
 เย็นนี้จะโอนเงินให้ครับ
คนไม่รู้ใช่ว่าจะโง่...คนไม่โง่ใช่ว่าจะฉลาด...คนเป็นปราชญ์ใช่ว่าจะรู้ทั้งหมด

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 19:53:21 »
โอนแล้วครับ วันจันทร์  ที่  8  สิงหาคม  2554 เวลา  15:21  น. 

จำนวนเงิน  1500.14  บาท 

mr.Thawatchai  Thawornguy

• 764
  • 1
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 20:21:36 »
ชื่อ name surname                      THONGROB   KANJANALUCK
เวลาโอนเงิน                              08/aug/2011  time 18.04   1500 บาท

สบายใจได้เรียนแน่นอน O0

• 8
  • 0
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 20:57:22 »
เพื่อนอีกหนึ่งคนครับ

โอนเงินค่าอบรมเรียบร้อยแล้วครับ  จำนวนเงิน  1500.10 บาท ครับ

Name Chatchai rodsiri

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 22:04:43 »
โอนไปแล้วนะครับ
ของ Mr.Kantawit Chearsattabongkot

• 32
  • 0
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 22:05:33 »
โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ 3001 บาท วันนี้เวลา 18.50

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 22:07:39 »
ถ้ายังไม่เต็ม  ยังไงรบกวนทาง thaiadmin ตอบด้วยนะคะ
สนใจมากค่ะ
ขอจอง 1 ทีนะคะ palipa
จะได้โอนเงินทันทีค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

• 897
  • 16
  • Nibbāna
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 22:17:56 »

ดูจากรายชื่อ 36 ที่ ดูจาก จำนวนเงิน 44 ที่ ผมเข้าใจถูกป่ะครับ

• 43
  • 0
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 22:19:02 »
ชื่อ Lerpong Intraworrapath
โอนเงิน เมื่อวันที่ 08/08/54 เวลา 19.46 จำนวนเงิน 1,500.88 บาท ครับ.

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 23:09:25 »
โอนเรียบร้อยแล้วนะครับ

1500.50  บาท 08-08-2554 / 22:47:59

ชื่อ ไทย นามสกุล : สาธิต ชินางกูรภิวัฒน์
ชื่อ name surname  : Sathid ChinNGKOONPIWAT
email : toey_rrt@hotmail.com
เบอร์มือถือ : 0817542021

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2011, 08:24:53 »
โทษทีครับลืม  Login
Witaya Klommanop   

โอนเรียบร้อยแล้วครับ

1502 บาท   วันที่อังคารที่ 9   เวลา  8.08  น.   ครับ
 0834340211
saszyboy@gmail.com

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2011, 09:55:10 »
ส่งเมล์ไปแล้วนะครับ

ATTHAPHOL WAT.
1500.08 ฿

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2011, 09:57:01 »
เต็มยังค่ะ 

• 7,407
  • 169
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2011, 10:05:28 »
เต็มยังค่ะ 
ถ้ารอ ก็คงเต็มครับ
^
^
^

ออฟไลน์ rockstarz

• 9
  • 0
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2011, 10:28:36 »
คอร์สนี้ อัดแน่นด้วยคุณภาพจริงๆ ไม่นานจะเต็มซะแล้ว

พี่  InzecureOne จัดเต็ม  O0

ออฟไลน์ yigyoi

• 55
  • 0
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2011, 12:55:38 »
มายืนยันการโอนนะครับ เมื่อเวลา 12.28 ครับ  ;)
Kobpong Leknoi
กอบพงศ์เล็กน้อย
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2011, 13:48:19 »
ตอนนี้ที่นั่งเต็มแล้วนะครับ ถ้าหากใครโอนมา ผมคงต้องขออนุญาติ โอนกลับนะครับ

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2011, 15:21:23 »
ฝากเรียบร้อยแล้วครับ
ชื่อ นายสุเมธ สุวจนพงศ์

ชื่อ Sumath Suvachnapong
email  as_ton14@hotmail.com
เบอร์มือถือ 0805992010

เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011, 14:06:43
ฝากเรียบร้อยแล้วครับ
ชื่อ นายสุเมธ สุวจนพงศ์

ชื่อ Sumath Suvachnapong
email  as_ton14@hotmail.com
เบอร์มือถือ 0805992010

โอนช้าไป รอโครงการหน้านะครับ

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2011, 17:45:08 »
จะมีอีกรอบไหมคับ รอบนี้ไม่ทันแล้ว

• 1,441
  • 23
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011, 09:47:45 »

น่าจะโอนมาตั้งแต่วันแรกๆ นะคับ เพราะคอร์สแบบนี้ไม่เคยรีรอ  ;D

คอร์สอื่นๆ ด้วยก็เช่นกันครับ ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่มีใครลง หรือ รอดูทีท่าก่อน

ของแบบนี้ มันเต็มเอาง่ายๆ ครับ  ;D

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011, 19:21:44 »
พอเงินมี รอบก็เต็ม

อดเลยรอบนี้  :'(

ออฟไลน์ nop2000

• 34
  • 0
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011, 19:57:04 »
ขออยู่ใน waiting list ด้วยนะครับ ถ้ามีคนสละสิทธิ์บอกผมด้วยนะครับ
nop2000@hotmail.com

ออฟไลน์ denla

• 391
  • 0
  • สะสมประสบการณ์
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011, 23:23:31 »
ผมขอยกเลิกการเรียนคอร์ต หลักสูตร Basic Linux Knowledge นะครับ พอดีติดธุระไปไม่ได้แล้วครับ
ขออภัยด้วยครับ

Mr. Vinai sukontraroj

รายละเอียดส่งให้พี่ดอจทางเมล์แล้วนะครับ

ขออภัยด้วยครับ

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2011, 00:15:23 »
palipa ค่ะ
ขออยู่ใน  waiting list  ด้วยนะคะ
อยากเรียนมากเลย
ying_pul501@hotmail.com
เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011, 10:17:07
เรียนAdminค่ะ

ถ้าขออยู่ใน waiting list
จะต้องโอนเงินไปไว้รอเลยหรือป่าวค่ะ

• 7,407
  • 169
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2011, 00:20:16 »
เรียนAdminค่ะ

ถ้าขออยู่ใน waiting list
จะต้องโอนเงินไปไว้รอเลยหรือป่าวค่ะ
ไม่ต้องโอนเงินครับ เพราะ Waiting List ทางทีมงานจะแจ้งบุคคลตามลำดับ เพื่อเข้ามาเรียนแทนผู้ที่ถอนตัวครับ
^
^
^

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2011, 22:51:11 »
ขอบพระคุณค่ะ

ถ้ามีคนสละสิทธิ์ อย่าลืมหนูนะคะ...อิอิ

ออฟไลน์ opas43

• **
  • 152
  • 0
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 14:14:37 »
พอดีผมจะไปอบรมครับแล้วเบิกเงินบริษัท แต่บริษัทมันต้องหักภาษีณที่จ่าย จึงอยากขอ ชื่อ – สกุล ที่อยู่ และเลขผู้เสียภาษีครับ ของคนที่ออกใบเสร็จอะครับ แต่ผมจ่ายเงินให้เต็ม 1500 นะครับเพียงแต่ทำให้มันถูกตามสรรพกรเท่านั้นเอง ผมติดต่อคุณหญิงไม่ได้ ยังไงขอให้ผมด่วนหน่อยได้ไหมครับเพราะต้องยืนทำเอกสารครับ หากมีอะไรสงสัยส่งทางหลังไมล์นะครับ

ออฟไลน์ inoomudon

• 405
  • 1
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 16:41:40 »
ไม่ทราบว่าจะมี รอบ 2 หรือเปล่าครับ
มาไม่ทันแล้วรอบนี้ อยากให้เปิดอีกรอบครับ
ผมขอลงไว้ใน waiting list เลยนะครับ ^^
เมื่อครั้งกาลก่อน ยังเคยอ่อนด้อย
ณ เพลานี้ ก็ยังอ่อนด้อยอยู่ดี -  -*

• 169
  • 0
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011, 08:49:34 »
ขอยกเลิกการอบรม เนื่องด้วยติดธุระด่วน ขออภัยด้วยนะครับ ถ้ามีรอบที่ 2 จะมาสมัครใหม่  :'(
Mr.Uthai รายละเอียดส่งให้ทางเมล์นะครับ

• 32
  • 0
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011, 17:16:29 »
อยากทราบว่าต้องติดตั้ง CentOS ไปเลยรึเปล่าครับหรือสามารถไปติดตั้งที่นู้นได้ครับ

• 897
  • 16
  • Nibbāna
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011, 18:25:54 »
อยากทราบว่าต้องติดตั้ง CentOS ไปเลยรึเปล่าครับหรือสามารถไปติดตั้งที่นู้นได้ครับ

ไม่ต้องครับ ผมมี image ให้ import

• 764
  • 1
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011, 19:14:25 »
รบกวนขอ Slide สอนพรุ่งนี้ด้วยซิครับ   ส่งมาที่  momaymm{a}hotmail.com ครับ O0

• 3,249
  • 26
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011, 22:04:35 »
รบกวนขอ Slide สอนพรุ่งนี้ด้วยซิครับ   ส่งมาที่  momaymm{a}hotmail.com ครับ O0

Slide การสอนนั้น เป็นสิทธิ์ ของทางผู้สอน น่ะครับ แค่เอกสารประกอบการสอน นั้น เนื้อหาก็แน่นปึกแล้วครับ ^ ^

• 3,249
  • 26
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011, 22:35:39 »
เก็บตกภาพบรรยากาศ การจัดเตรียมความพร้อมของ สถานที่ ก่อนถึงวันจริง

Ref : https://www.facebook.com/media/set/?set=oa.236975703005795&type=1

;>D

• 3,249
  • 26
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011, 22:01:21 »
บรรยากาศ ของการเรียนวันแรก

ติดตามได้ ที่  https://www.facebook.com/media/set/?set=oa.237402602963105&type=1

• 3,249
  • 26
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 19:47:58 »
เก็บตก ภาพบรรยากาศ ของวันที่ 2

Ref : https://www.facebook.com/media/set/?set=oa.237826069587425&type=1

;>D

• 897
  • 16
  • Nibbāna
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 23:20:50 »
ผ่านไปเรียบร้อย หมดพลังงานไปพอควร แต่ก็มีความสุขจากรอยยิ้มและคำขอบคุณของทุกท่าน

ขอบคุณ smartsoft ที่เป็นหัวเรี่ยวหัวแรง ทำทุกอย่าง ที่ทำให้งานนี้จัดขึ้นมาได้
ขอบคุณ avalance ที่อยู่ช่วยเป็น TA , ถ่ายรูป, ดูแลผู้อบรม และ อ่าน ๆ อย่างดี
ขอบคุณ พี่ fordot ,  M.a.k.u.b.e.x,  Kul_Ying และ อีกหลายท่านที่ผมไม่รู้จัก ที่ บริหารจัดการ งานครั้งนี้ และ ดูแลปากท้อง ให้พวกเราอิ่มอร่อยกัน
ขอบคุณ    rockstarz, "ตั้มน้อย" <-- ยังไม่ยอมสมัครสมาชิก thaiadmin  ที่ช่วยเป็น TA
ขอบคุณ Penguinz Master ที่ช่วยสอนให้ 1 วัน
ขอบคุณ CSLoxinfo และ เจ้าหน้าที่ของ CSLoxinfo ทุกท่านนะครับ ที่อำนวยความสะดวกเรื่องสถานที่ จัดห้อง เตรียม LAN ซึ่งต้องทำใหม่ทั้งห้อง
ขอบคุณ น้องป้อม และ น้องปุ๋ย ที่จัดการเรื่อง เอกสารให้
ขอบคุณ อีกหลาย ๆ ท่านที่ผมยังนึกไม่ออก

สุดท้าย ขอบคุณ ผู้อบรม ทุกท่านนะครับ

ออฟไลน์ bypct

• 286
  • 0
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 23:44:53 »
ขอบคุณอาจารย์มากครับ มาเรียนงวดนี้ รู้สึกได้วิชาความรู้ใส่กบาลเยอะขึ้น เคยเสียเงินไปเรียนที่อื่นเป็นหลักหมื่น สู้สองวันนี้ไม่ได้เลยครับ

ขอบคุณ สำหรับความรู้และวิชาที่อาจารย์มอบให้เป็นฐานที่มั่นคง

ขอบคุณ สำหรับความรู้สึกที่เรียนแล้วเหมือนพี่สอนน้อง สบายๆ ไม่อึดอัด

ขอบคุณ สำหรับความรู้สึกดีๆ ที่มีในห้องเรียนคอร์สนี้ครับ

ขอบคุณ ทุกๆ คนครับ

ปล. ขอบคุณ ตาเต้ และก็อะแว้ด้วยครับ ที่ให้ความรู้ด้วยเช่นกัน
Where are you going today ?

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 23:52:13 »
ต้องขอบคุณพี่ InzecureOne วัน และพี่ๆ TA ทุกคนมากครับ ได้ความรู้มาพอสมควรเลยครับ ทั้ง 2 วัน แต่ว่า วันนี้พี่ วิทยากร พูดเร็วไปหน่อยครับ ช่วงบ่าย ฟังไม่ค่อยทัน - - แต่ยังดี มีพี่ TA คอยช่วย ^_^ !!!
ถ้ามีรอบหน้าก็คิดว่าน่าจะไม่พลาดเหมือนกันครับ ช่วงนี้ต้องรีบทบทวน เดี๋ยวจะลืม
ปล.. ไม่คาดคิดว่าจะมีใบประกาศให้ด้วย(แอบดีใจ)

• 1,441
  • 23
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 23:58:43 »
ขอบคุณอาจารย์มากครับ มาเรียนงวดนี้ รู้สึกได้วิชาความรู้ใส่กบาลเยอะขึ้น เคยเสียเงินไปเรียนที่อื่นเป็นหลักหมื่น สู้สองวันนี้ไม่ได้เลยครับ

ขอบคุณ สำหรับความรู้และวิชาที่อาจารย์มอบให้เป็นฐานที่มั่นคง

ขอบคุณ สำหรับความรู้สึกที่เรียนแล้วเหมือนพี่สอนน้อง สบายๆ ไม่อึดอัด

ขอบคุณ สำหรับความรู้สึกดีๆ ที่มีในห้องเรียนคอร์สนี้ครับ

ขอบคุณ ทุกๆ คนครับ

ปล. ขอบคุณ ตาเต้ และก็อะแว้ด้วยครับ ที่ให้ความรู้ด้วยเช่นกัน

ขอบคุณที่ขับรถมารับมาส่งด้วยคับ

• 8
  • 0
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 07:28:03 »
ขอบคุณพี่ InzecureOne และพี่ๆทุกท่านที่ทำให้เกิดโครงการดีๆแบบนี้ครับ เปิดโลกให้ผมและเพื่อนๆได้เรียนรู้กันครับ ขอบคุณมากครับ

• 3,249
  • 26
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 08:41:11 »
และแล้ว การ Training Course นี้ ก็ได้สำเร็จลุล่วง ผ่านไปได้ด้วยดี

ผมขอขอบคุณ พี่ InzecureOne และ พี่ Penguinz Master  ที่มาช่วยสอน แล้วเจ้าหน้าที่ ทุกๆท่าน จากทาง MFEC ที่มาช่วยเหลือกันอย่างเต็มที่ ด้วยความจริงใจ ^ ^  ทั้งเรื่องเอกสารต่างๆ
ขอขอบคุณ พี่ fordot และ ทีมงาน Thaiadmin ทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแล เรื่องข้าวปลาอาหาร ให้อิ่มท้อง  มีของว่างให้ทาน   (อาหาร แต่ล่ะอย่างอร่อยมมาก ขนมก็อร่อยด้วย)
ขอขอบคุณ พี่ avalance ที่คอยมาถ่ายรูป และช่วยมาดูแล ผู้เข้ารับการอบรมให้เป็นอย่างดี
ขอขอบคุณ CSLOXINFO ที่ เอื้อเฟื้อสถานที่ และ Provide อุปกรณ์ ต่างๆให้ รวมถึงสถานที่จอดรถ  และต้องขอขอบคุณอย่างมาก ที่ set ห้อง classroom ให้ ( แอบได้ยินมาว่า ซื้อสาย LAN และ Switch มาให้ใหม่หมดทั้งห้อง  ขอบคุณมากๆ ครับ )

และ ผมขอขอบคุณ ทุกๆท่าน ที่ผมนึกไม่ออก ด้วยความจริงใจ อีกครั้งครับ ที่ช่วยทำให้โครงการนี้ เป็นรูปเป็นร่างขึ้นมาได้ และสำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี

สุดท้าย นี้ ผมหวังว่า คงมีโครงการดีๆ แบบนี้ เกิดขึ้น เรื่อยๆ ครับ

ขอขอบคุณทุกๆท่าน มากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 สิงหาคม 2011, 20:42:44 โดย smartsoft »

• 169
  • 0
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 09:28:53 »
จะมีรอบที่ 2 ไหมนะ :)

ออฟไลน์ KajivaGiant

• 1,136
  • 1
  • โอ้ ! พระเจ้า Server << เน่า >> ต้องเข้า ThaiAdmin
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 11:03:46 »
และแล้ว การ Training Course นี้ ก็ได้สำเร็จลุล่วง ผ่านไปได้ด้วยดี

ผมขอขอบคุณ พี่ InzecureOne และ พี่ Penguinz Master  ที่มาช่วยสอน แล้วเจ้าหน้าที่ ทุกๆท่าน ที่มาช่วยเหลือกันอย่างเต็มที่ ด้วยความจริงใจ ^ ^  ทั้งเรื่องเอกสารต่างๆ
ขอขอบคุณ ทีมงาน Thaiadmin ที่ช่วยดูและ เรื่องข้าวปลาอาหาร ให้อิ่มท้อง  มีของว่างให้ทาน   (อาหาร แต่ล่ะอย่างอร่อยมมาก ขนมก็อร่อยด้วย)
ขอขอบคุณ CSLOXINFO ที่ เอื้อเฟื้อสถานที่ และ Provide อุปกรณ์ ต่างๆให้ รวมถึงสถานที่จอดรถ  และต้องขอขอบคุณอย่างมาก ที่ set ห้อง classroom ให้ ( แอบได้ยินมาว่า ซื้อสาย LAN และ Switch มาให้ใหม่หมดทั้งห้อง  ขอบคุณมากๆ ครับ )

และ ผมขอขอบคุณ ทุกๆท่าน ที่ผมนึกไม่ออก ด้วยความจริงใจ อีกครั้งครับ ที่ช่วยทำให้โครงการนี้ เป็นรูปเป็นร่างขึ้นมาได้ และสำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี

สุดท้าย นี้ ผมหวังว่า คงมีโครงการดีๆ แบบนี้ เกิดขึ้น เรื่อยๆ ครับ

ขอขอบคุณทุกๆท่าน มากๆครับ

ก็ต้องขอบคุณ เต้ (smartsoft)  ด้วยเช่นกัน ที่เป็นผุ้ประสานงาน และจัดเตรียมสถานที่ได้ ดีมาก ๆ  O0 O0 O0 O0 O0 O0
อนาคตอยู่ที่เรา อยู่ที่เราว่าจะก้าวข้ามปัญหาหรือจะก้าวลงเหว

ออฟไลน์ Penguinz Master

• 294
  • 0
  • May the Penguin wisdom be with you.
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 12:24:26 »
ขอบคุณสำหรับข้อแนะนำครับ

รอบหน้า ผมจะพูดให้ช้ากว่านี้ จะตัดหลักการทฤษฎีที่ไม่จำเป็นออก เพื่อให้กระชับ และเหมาะสมมากกว่านี้ครับ

จะได้อธิบายส่วนที่เป็นหลักๆได้มากขึ้นนะครับ

หวังว่าทุกท่านจะประสบความสำเร็จการ เนื้อหาและแบบฝึกหัดที่ได้รับ ไปทำเป็นการบ้าน ฝึกฝนกันต่อนะครับ
"หากวิถีของเจไดเป็นเรื่องง่าย,คงมีพวกที่เหมือนเราเป็นพันล้านแทนที่จะมีแค่ไม่กี่โหล" ลุค สกายวอล์คเกอร์

• 3,249
  • 26
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 12:28:22 »
อีกเรื่องที่อยากรบกวน ครับ
พอดี วันที่ 2 ตอนเย็น ผมลืม แจกเอกสาร แบบสอบถาม ให้ครับ

รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ ที่เข้ารับการอบรม ช่วยเข้ามาทำแบบสอบถามให้หน่อย ครับ เพื่อใช้ในการปรับปรุงในรอบต่อๆ ไปๆ ครับ

https://spreadsheets.google.com/spreadsheet/viewform?formkey=dFVSRlRnZ2J0NFJLWWhQR01xZGYzRHc6MQ

• 897
  • 16
  • Nibbāna
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 16:04:52 »
อีกเรื่องที่อยากรบกวน ครับ
พอดี วันที่ 2 ตอนเย็น ผมลืม แจกเอกสาร แบบสอบถาม ให้ครับ

รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ ที่เข้ารับการอบรม ช่วยเข้ามาทำแบบสอบถามให้หน่อย ครับ เพื่อใช้ในการปรับปรุงในรอบต่อๆ ไปๆ ครับ

https://spreadsheets.google.com/spreadsheet/viewform?formkey=dFVSRlRnZ2J0NFJLWWhQR01xZGYzRHc6MQ

ขอผลด้วยนะ จะได้ เป็นกระจกสะท้อนตัวเอง  :D :D :D :D

• 3,249
  • 26
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 16:14:06 »
ขอผลด้วยนะ จะได้ เป็นกระจกสะท้อนตัวเอง  :D :D :D :D

ได้ครับ รบกวน ช่วย PM email ของพี่มาให้ผมหน่อยครับ เด๋วผมจะได้ เปิด share ให้ครับ

ออฟไลน์ yigyoi

• 55
  • 0
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 17:03:41 »

อาจารย์สอนดีแล้วครับค่อยๆปูพื้นฐานแบบค่อยเป็นค่อยไปไม่รีบมากแถมแนะนำเกร็ดที่ควรรู้ด้วยดีมากเลยครับ ผมได้คอนเซ็ปแล้วจะไปฝึกฝนต่อแน่นอนครับ ขอบคุณครับ  O0

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 20:30:12 »
เมื่อวานจะถามแต่ลืมไปเลยครับ
คือจะถามว่า ถ้าผมจะเอา ไฟล์ .vmdk ที่ผมใช้งานอยู่ครับ ไปเปิดที่คอมเครื่องอื่นโดยใช้โปรแกรม Visual Box เหมือนเดิม มีวิธีย้ายอย่างไรบ้างครับ

• 897
  • 16
  • Nibbāna
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 23:51:52 »
เมื่อวานจะถามแต่ลืมไปเลยครับ
คือจะถามว่า ถ้าผมจะเอา ไฟล์ .vmdk ที่ผมใช้งานอยู่ครับ ไปเปิดที่คอมเครื่องอื่นโดยใช้โปรแกรม Visual Box เหมือนเดิม มีวิธีย้ายอย่างไรบ้างครับ

Copy ไปเลยครับ

• 43
  • 0
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2011, 12:31:57 »
ขอบคุณ อาจารย์ และทีมงานทุกท่าน มากๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ

• 3,249
  • 26
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2011, 12:42:06 »

รบกวนเพื่อนๆ ที่เข้าร่วมอบรม โครงการพัฒนาความรู้ Opensource Community
 ช่วยเข้ามาทำแบบสอบถามให้หน่อย ครับ เพื่อใช้ในการปรับปรุงในรอบต่อๆ ไปๆ ครับ

อ้น

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 08:56:54 »
อยากจะร่วมอบรมนะ แต่พึ่งเห็นมาอีกเมื่อไหร่ ครับ สนใจมากมาย

ออฟไลน์ masterdmty

• *
  • 365
  • 0
  • รักการศึกษาครับผม
    • อีสานอินดี้
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 2 มกราคม 2012, 21:47:42 »
แล้วสำหรับคนที่ไม่ได้ไปเข้าอบรมอย่างนี้ครับผม ทางทีมงานพอจะมีหนังสือที่จัดพิมพ์มาขายไหมครับผมเพราะว่าเห็นเนื้อหาที่อบรมกันมีแต่เรื่องที่ผมอยากรู้มากเลยครับผมไม่มีเวลาไปเข้าอบรมเพราะว่าติดเรียนแต่อยากได้หนังสือมาอ่านมากเลยครับผม ถ้ามีการจัดพิมพ์จะโฆษณาประชาสัมพันธ์ไหมครับผม อยากได้มากๆๆเลยครับผม
มีปัญหาการใช้ภาษาเขมรสามารถปรึกษาผมได้ครับผม
# รับแปลภาษาเขมร # รับพิมพ์ภาษาเขมรเพื่อการศึกษา # รับพิมพ์อักษรขอมทุกอย่าง # รับพิมพ์อักขระขอมทุกประเภท

• 3,249
  • 26
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 2 มกราคม 2012, 21:53:34 »
แล้วสำหรับคนที่ไม่ได้ไปเข้าอบรมอย่างนี้ครับผม ทางทีมงานพอจะมีหนังสือที่จัดพิมพ์มาขายไหมครับผมเพราะว่าเห็นเนื้อหาที่อบรมกันมีแต่เรื่องที่ผมอยากรู้มากเลยครับผมไม่มีเวลาไปเข้าอบรมเพราะว่าติดเรียนแต่อยากได้หนังสือมาอ่านมากเลยครับผม ถ้ามีการจัดพิมพ์จะโฆษณาประชาสัมพันธ์ไหมครับผม อยากได้มากๆๆเลยครับผม

หนังสือ และเอกสารการสอน เป็นสิทธิ์ ของทาง Trainer ในครั้งนี้ ครับ :)
ซึ่งได้จัดทำขึ้นมาพอดีสำหรับผู้ที่ได้เข้าอบรมในครั้งนั้น ครับ
หากสนใจ โครงการดีๆ แบบนี้ กรุณาติดตามข่าวสารจากทาง Thai@min อยู่เรื่อยๆครับ และทาง Team งาน Thai@min จะแจ้งประกาศ ไปทาง email ด้วยทุกครั้ง ครับ

ขอบคุณครับ ที่ให้ความสนใจ :)