Thaiadmin

เรามาเล่นเจาะระบบกันดีกว่า

ออฟไลน์ fordot

• Training Project Leader
  • 519
  • 106
  • TH@min Membership
Re: เรามาเล่นเจาะระบบกันดีกว่า
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 22:29:56 »
ไม่รู้ว่าใช่หรือเปล่านะครับ แต่เห็น date/time มันแก้ไขเมื่อเร็วๆ นี้ แล้วอีกอย่างมันก็เป็นรูปด้วย

ถูก ผิดยังไงก็บอกอีกทีแล้วกันครับ เพราะดูเหมือนจงใจจะเอาไปใส่ในนั้น  :)

นับว่าเจาะผ่านครับ ถือว่าเป็นคนแรกที่เจาะเข้ามาได้ และได้รับคูปองกิน Hotpot ฟรีตามสัญญาครับ

เรามีนัดกัน เย็นวันอังคารที่ 9 สิงหาคม 2554
เวลา 18:00 เป็นต้นไป 
สถานที่ Hotpot Buffet ที่โรบินสันรัชดา นะครับ

ของรางวัลอาจจะมูลค่าเล็กน้อยจากไทยแอดมิน แต่ก็มากด้วยความตั้งใจที่จะมอบให้ครับ  O0

สำหรับสมาชิกท่านอื่นๆ ที่สนใจอยากมาร่วมด้วย รบกวนแจ้งชื่อและเบอร์โทรที่email trainingnews@thaiadmin.org นะครับ

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ avalance

• 1,441
  • 23
  • เค้าชอบเรียกแอ๊ดแว๊น
    • www.itsesa.com
Re: เรามาเล่นเจาะระบบกันดีกว่า
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 01:26:32 »
เอาบ้างอีกรอบ

รูปโลโก้ อาปาเช่

6471 byte

248x70 px

คราวนี้ถูกไหมอะคับ  :D
 facebook.com/itsesadotcom 
บทความ IT Windows Server www.itsesa.com

คอร์ส Windows Server 2016 https://www.skilllane.com/courses/windows-server-2016
คอร์ส Endian Firewall https://www.skilllane.com/courses/endian-firewall

ออฟไลน์ smartsoft

• 3,249
  • 26
  • ไม่มีอะไรสายสำหรับการเริ่มต้น
    • จุดประกายความรู้ที่ไร้ขีดจำกัด
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 06:39:19 »

6471 byte

248x70 px

คราวนี้ถูกไหมอะคับ  :D

ก็ยังไม่ใช่รูปภาพที่ ซ่อนเอาไว้อยู่ดีครับ
แต่แบบนี้ พี่ Dot คงให้ผ่านอยู่แล้วหล่ะครับ เพราะ case เหมือนกับ คุณ g¦llÑáldö  เพียงแต่ คนหล่ะ path เท่านั้น
^  ^
 O0
เมื่อคุณ<!reader!/>เห็นการมีชีวิตเป็นสิ่งที่หนักหนาสาหัส ลองพยายามอดกลั้นและต่อสู้กับมัน จงอย่าวิ่งหนีต่อปัญหาใดๆที่คุณ<!reader!/>เผชิญอยู่ และเชื่อใจในตัวเองว่าสองมือของคุณ<!reader!/>สามารถฝ่าฟันช่วงวิกฤตและผ่านมันไปได้

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 21:13:23 »

6471 byte

248x70 px

คราวนี้ถูกไหมอะคับ  :D

แบบนี้ถือว่าผ่าน  O0

เตรียมล้างท้องมากินฟรีได้เลยครับ  ;)
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 01:19:19 »

http://192.168.9.2/manual/images/

มีอีกเพียบ

คนต่อๆ ไปคงต้องยกเว้นไฟล์ในโฟลเดอร์นี้ใช่ไหมครับ
เพราะ Directory Browsing ได้
หนุ่ม SA พเนจร

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 08:30:22 »
http://192.168.9.2/manual/images/

มีอีกเพียบ

คนต่อๆ ไปคงต้องยกเว้นไฟล์ในโฟลเดอร์นี้ใช่ไหมครับ
เพราะ Directory Browsing ได้

;D สมกับเป็นท่านประธาน อย่างนี้ต้องมานั่งกินฟรีด้วยกันนะครับ
เรามีนัดกัน เย็นวันอังคารที่ 9 สิงหาคม 2554
เวลา 18:00 เป็นต้นไป
สถานที่ Hotpot Buffet ที่โรบินสันรัชดา นะครับ

ตอนนี้รางวัลเหลือ 3 ที่แล้ว บัตร Hotpot ยังรอท่านอยู่นะครับ

สรุปผู้ได้รางวัล บัตรทาน Hotpot ฟรี ณ เย็นวันอังคารที่ 9 สิงหาคม 2554 คือ
1. g¦llÑáldö
2. avalance
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2011, 13:02:21 โดย HackPro »

ออฟไลน์ noipwa

• 169
  • 0
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 23:52:53 »
เจาะไม่เป็นอ่ะ ได้มาแค่นี้  :'(

• 519
  • 106
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2011, 12:46:04 »
อันนี้ยังถือว่าไม่ผ่านนะครับ แต่นับเป็นจุดเริ่มต้นที่ดีของก้าวต่อไป  O0

ออฟไลน์ nop2000

• 34
  • 0
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 3 สิงหาคม 2011, 10:12:52 »
จบกิจกรรมไปแล้วเหรอครับ  ผมเข้ามาไม่เห็นโจทย์เลยครับ

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 4 สิงหาคม 2011, 13:55:53 »
 ผมไปเม้าท์ครับ  :D

ไปเล่นกันเยอะๆ นะครับสมาชิก

ออฟไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 4 สิงหาคม 2011, 14:26:49 »
ผมไปเม้าท์ครับ  :D

ไปเล่นกันเยอะๆ นะครับสมาชิก
มีเครื่องดื่มบำรุงกำลังด้วยหรือนี่ อืม ยิ่งน่าสนเข้าไปใหญ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 สิงหาคม 2011, 14:32:32 โดย ColVIpTeCh »
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

• 1,441
  • 23
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 10:37:08 »
ของมึนเมาผมไม่ดื่มนะครับ

กินแต่ปลาหมึก กับ ปลาสด อย่างเดียว อิอิ
บทความ IT Windows Server www.itsesa.com

คอร์ส Windows Server 2016 https://www.skilllane.com/courses/windows-server-2016
คอร์ส Endian Firewall https://www.skilllane.com/courses/endian-firewall

ออฟไลน์ KajivaGiant

• 1,136
  • 1
  • โอ้ ! พระเจ้า Server << เน่า >> ต้องเข้า ThaiAdmin
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2011, 20:16:07 »
ไปด้วยได้หรือเปล่านี่ เหอๆๆๆๆๆๆ
อนาคตอยู่ที่เรา อยู่ที่เราว่าจะก้าวข้ามปัญหาหรือจะก้าวลงเหว

ออฟไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2011, 00:55:21 »
ของมึนเมาผมไม่ดื่มนะครับ

กินแต่ปลาหมึก กับ ปลาสด อย่างเดียว อิอิ
คราบบบบ รับแซบ ผมจะไปกินตับ ตับ ตับ ตับ ๆๆๆๆ ต้มตับ  ;D ;D
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2011, 10:31:20 »
อ่ะโห .... นี่ผม ตกยุคไปมากขนาดไหนแล้วเนี่ย เค้าทำกันขนาดนี้แล้ว    :'(
ปิยะ ตระกูลกิจเจริญ
LOVE THAIADMIN
ไทยแอดมินจงเจริญ

• 1,441
  • 23
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 15:12:41 »
เตรียมคิดโจทย์ใหม่ Season 2 กันยังคับ โฮ่ๆ  :D

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 15:14:30 »
เตรียมคิดโจทย์ใหม่ Season 2 กันยังคับ โฮ่ๆ  :D

โจทย์ Season 1 ยังไม่มีใครเจาะได้เลยอ่ะครับ
เอิ้กๆ
หนุ่ม SA พเนจร

ออฟไลน์ noipwa

• 169
  • 0
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 16:02:07 »
 :) กำลังพยายามอยู่นะ

ออฟไลน์ =:barbarian:=

• 1,005
  • 0
  • Extremes of life...
    • 。◕ parprew.info ◕。
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 17:04:41 »
ไม่รู้ว่า อันนี้รึป่าวครับ ไม่มีความรู้กะเขาหรอก แค่ เดา ๆๆเอาน่ะ :'(  ขออภัยนะครับ ถ้าผิดกฏ พอดีอยากลอง ดูน่ะครับ
<you/> [you/]

• 3,249
  • 26
  • ไม่มีอะไรสายสำหรับการเริ่มต้น
    • จุดประกายความรู้ที่ไร้ขีดจำกัด
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 17:13:19 »
ไม่รู้ว่า อันนี้รึป่าวครับ ไม่มีความรู้กะเขาหรอก แค่ เดา ๆๆเอาน่ะ :'(  ขออภัยนะครับ ถ้าผิดกฏ พอดีอยากลอง ดูน่ะครับ

นายเยี่ยมมาก ครับ

ถูกต้องน๊ะ ค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาบ 
รูปนี่แหล่ะครับ ที่ทางเจ้าหน้าที่ ทีมงาน ซ้อนเอาไว้ครับ คิ คิ   O0
เมื่อคุณ<!reader!/>เห็นการมีชีวิตเป็นสิ่งที่หนักหนาสาหัส ลองพยายามอดกลั้นและต่อสู้กับมัน จงอย่าวิ่งหนีต่อปัญหาใดๆที่คุณ<!reader!/>เผชิญอยู่ และเชื่อใจในตัวเองว่าสองมือของคุณ<!reader!/>สามารถฝ่าฟันช่วงวิกฤตและผ่านมันไปได้

• 1,441
  • 23
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 20:10:20 »

เห้ย เทพอ่าาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ออฟไลน์ s-wiper

• *
  • 199
  • 0
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2011, 23:20:42 »
ใช้ ubuntu จะต่อ VPN ยังไงครับ
เมื่อ:  8 สิงหาคม 2011, 22:13:17
มาใช้ windows 7 แล้วยังเข้า VPN ไม่ได้เลย หรือว่าปิดแล้วครับ

• 3,249
  • 26
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2011, 00:02:38 »
ใช้ ubuntu จะต่อ VPN ยังไงครับ
เมื่อ:  8 สิงหาคม 2011, 22:13:17
มาใช้ windows 7 แล้วยังเข้า VPN ไม่ได้เลย หรือว่าปิดแล้วครับ

ณ ขณะนี้ ยังเปิดให้เล่นอยู่ครับ

ออฟไลน์ krit

• 79
  • 10
  • TH@min OWASP
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2011, 10:51:58 »
สวดยวดดดดดคร้าบ O0 ;D
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ<br />อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ <br />จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน <br />ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2011, 15:10:26 »
อ้าว เล่นกันไปแล้วเหรอ เรา VPN ไม่ได้ ติด FW ใน Office + บ้านไม่มี net เหมอืนคนตาบอดเลย ไม่รู้ไรกับเขา T_T

ออฟไลน์ UserMode

• 339
  • 3
  • No Comment
    • เว็บภาควิชา
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011, 16:46:14 »
อยากเล่นบ้าง แต่ไม่รู้จะเริ่มอย่างไง ทำอะไรไม่เป็นเลย เป็นแต่ ping เศร้า :'(
ว่างเปล่า ไม่เห็นอะไรเลย

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011, 22:22:28 »
ไม่เฉลยเป็นไกด์หน่อยเหรอ  ;>D

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2011, 20:18:02 »
อันดับแรกคือให้เปิด Browser ที่ 192.168.9.2 ให้ได้ก่อนนะครับ ค่อยเริ่ม HAck ถ้าใครยังเปิดเข้าไปดูไม่ได้ ให้โพสปัญหาไว้ที่กระทู้นี้เลยนะครับ แ้ล้วผมจะได้ช่วยแก้ปัญหาให้ เพราะส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องการ setup vpn เป็นหลัก

:D 555+ ตอนนี้ผมทำได้แล้วครับ ผ่านขั้นตอนที่ 1 แต่ ยังเรียก 192.168.9.2 ไม่ได้ครับ ของเราเผื่อจะผ่านไฟล์วอล์ได้ ก็เอาแทบงง..ไปเลย อิอิ อ่านดูข้อความที่โำพสแล้วจะกลับย้อนไปดู VPN อีกทีว่าทำไม ต่อ 192.168.9.2 ไม่ได้ครับ เห็นบอกว่า setup Vpn ไม่ถูกต้อง อิอิ ???
 สมาชิกใหม่ครับ รายงานตัว เพิ่ง หัดโพส ครับ ผิดถูกยังไง ขออภัย ด้วยน่ะครับ ช่วยแนะนำด้วย เพิ่งสมัครวันแรกเอง เห็น Hack ๆ ก็เลยเข้ามาลองเล่นดูครับ...เผื่อจะได้ความรู้ใหม่ๆบ้าง..
เมื่อ: 13 สิงหาคม 2011, 00:37:24
:) ขั้นที่ 1 และขั้นที่ 2 ผ่านได้แล้วครับ ..ว่าแต่ขั้นที่สามต้องทำไง อ่ะครับ .....ช่วยแนะนำก่อน ยังแฮกไม่เป้นเหมือนกัน แต่จะพยามๆลองดูเล่นๆครับ  ::)

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 2 กันยายน 2011, 16:46:28 »
ผ่านมาตั้งนานแล้วไม่เฉลยหน่อยเหรอ แหม๋ๆ กินเลี้ยงกันก็กินพุงกางไปละ เฉลยหน่อยน๊า ;>D ;D

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012, 15:34:00 »
ช่ายโปรแกรมอะไรเจาะกันอ่ะ VPN ผ่านแล้วนิ แต่เจาะไม่ถูก
ผมเป็นคนที่ไม่เก่ง IT

แต่ผมก็ทำงานตำแหน่ง IT

IT OFFICER