Thaiadmin

Thaiadmin Meeting ครั้งหน้าจัดที่ไหนดีครับ

xcariber

Thaiadmin Meeting ครั้งหน้าจัดที่ไหนดีครับ
« เมื่อ: 5 ธันวาคม 2005, 20:54:18 »
Thaiadmin Meeting ครั้งหน้าจัดที่ไหนดีครับ �>:D ผมไม่ได้ไปครับคราวนี้ แต่คราวหน้าไท่น่าพลาด >:D อย่าลืมเอารูปมาลงให้ดูนะครับ �^-^

ออฟไลน์ ฅนบ้านไกล

• 195
  • 6
  • ต่างชนิด..ยังเป็นเพื่อนกันได้
Re: Thaiadmin Meeting ครั้งหน้าจัดที่ไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 5 ธันวาคม 2005, 21:36:30 »
เพิ่งจะผ่านไปหมาดๆ ยังไม่ทันสร่างเมาเลย คิดแล้วเหรอครับ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ DisableAccount

• 3,690
  • 53
  • อยู่ด้วยความพอดี
    • my twitter
Re: Thaiadmin Meeting ครั้งหน้าจัดที่ไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 5 ธันวาคม 2005, 21:41:30 »
เวียดนาม

ออฟไลน์ rajasit

• 238
  • 9
  • คืนสันติ สู่สังคมไทย www.santi.in.th
    • Bancha
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 5 ธันวาคม 2005, 21:43:55 »
ที่ตึกฐานเศรษฐกิจ ใกล้รถไฟฟ้า BTS , รถไฟ้ใต้ดิน, มีที่จอดรถ ,อาหารอร่อย,มีคาราโอเกะ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

Vorvii

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 5 ธันวาคม 2005, 23:01:40 »
รัชดา  :D (เอาแบบถูกๆน่ะ หาได้เปล่าฮะ)

rb007

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 5 ธันวาคม 2005, 23:26:09 »
ว่าแต่หาไว้ก่อนซัก ครึ่งปีหรือเป็นปีก็ดีนะ จะได้เตรียมการอะไรได้เยอะหน่อย ตีซะว่า สมาชิก ราวๆ 150 คน เน้นราคาถูก บรรยากาศโอเค อยากได้เวทีเพื่อทำกิจกรรมร่วมกันได้ด้วย ใกล้ BTS มีที่พักราคาไม่แพง สมาชิกท่านใดเห็นว่าที่ไหนเข้าทางก็ไปสอบถามคร่าวๆ แล้ว เสนอมาเลยครับ

ออฟไลน์ Jiggy

• *
  • 838
  • 10
  • TH@min Membership
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 6 ธันวาคม 2005, 02:45:48 »
ครั้งหน้าผมไม่พราดแน่ ๆ  O0
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

• 238
  • 9
  • คืนสันติ สู่สังคมไทย www.santi.in.th
    • Bancha
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 6 ธันวาคม 2005, 04:02:38 »
รัชดา� :D (เอาแบบถูกๆน่ะ หาได้เปล่าฮะ)
โปรเซดอน ดีมั๊ยครับ

หรือ ร้านกุ้งกระทะดีมั๊ยครับ หัวล่ะ ไม่เท่าไรเอง เน้นกิน อย่างเดียว ไม่เน้น เหล้า เบียร์

ถ้าถูกกว่านี้ ร้านที่รัชดาซอย 4� กินเหล้าเบียร์ได้� อาหารตาม สั่ง หรือ กับแกล้มก็มีครับ� แต่ว่าปิดเที่ยงคืน บางคืนก็ ห้าทุ่ม ราคาทั่วไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 ธันวาคม 2005, 04:09:10 โดย rajasit »
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ ColVIpTeCh

• Union Relationship Leader
  • 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 6 ธันวาคม 2005, 08:38:15 »
ร้านปิดเร็วไปมั้งครับ อย่างเมื่อวันงานยังเลิกงานกัน ตี 1 กว่า (ถ้าร้านไม่ปิดไฟไล่คงไม่ยอมออกแน่ ๆ  เลยครับ  >:D)
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 6 ธันวาคม 2005, 10:19:13 »

ไม่อยากไห้เป็นร้านมู๋กระทะครับ เพระาทำกิจกรรมไม่ได้
และก็ เข้าไปก็คงกินอย่างเดียวล่ะ เป็นร้านที่สามารถทำกิจกรรมได้กีกว่าไหมครับ

ออฟไลน์ NuShY

• 124
  • 5
  • จงยิ้มเข้าไว้ แม้ยังมีน้ำตา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2005, 14:55:03 »
งานเพิ่งเสร็จไป ยังไม่ค่อยสร่างกันเลยอ่ะ จะมีงานใหม่อีกแล้วเหรอ ::) ::)
+++ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา...
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร
แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ+++

ออฟไลน์ Devman

• 3,609
  • 85
  • กล้าที่จะลอง เพื่อสิ่งที่ดีกว่า
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2005, 15:08:00 »
... คราวหน้า คงต้อง สามารถทำกิจกรรมได้สะดวกกว่านี้ครับ  ปิดสถานที่เลี้ยง ประมาณนั้น

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองน่าน

• 900
  • 17
  • อยู่ด้วยศรัทธา มาด้วยใจพร้อม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2005, 15:14:21 »
... คราวหน้า คงต้อง สามารถทำกิจกรรมได้สะดวกกว่านี้ครับ  ปิดสถานที่เลี้ยง ประมาณนั้น

บางปู เป็นไงล่ะ อิ อิ

ลองดูร้านญาติกา ครับ 200 เมตร ห่างจากโรงแรม 13 เหรียญ
พวกพันทิป ก็ไปจัดออกบ่อยครับ (ออนซอน บ้านผมก็ไป)  มีห้องรองรับได้มากกว่า 100 คนด้วย (แต่เอ....มาวันก่อน เกิน 150 ด้วยซ้ำไป สงสัยจะไม่ไหว) อิ อิ งั้นเอาเป็นที่......ที่ มีดนตรีฟังเบา ๆ (ไม่แบบวันนั้น คุยกันไม่รู้เรื่อง) อาหารอร่อย คำนวณค่าใช้จ่ายได้แบบ Realtime (มีมั้ยเนี่ย) สั่งอาหารได้ตลอด อิ อิ >:D

ที่ไหนดี แถวสุขุมวิทย์น่าจะมีนะ :D
เดี๋ยวได้แล้วจะมาบอก หุ หุ
+ + + สอบถามปัญหาต่าง ๆ กรุณาตั้งกระทู้ถามที่กระดานสนทนานะครับ ไม่รับประกันหรือไม่รับตอบปัญหาทางข้อความส่วนตัว อีเมล์ และโปรแกรมแชท ถามคนเดียว รู้คนเดียว ตอบไม่ได้ เดี๋ยวจะเคืองกันอีก (นิสัย นิสัย พระมหาสมปองว่าไว้) อิ อิ + + +

-*- หมูอ้วนสุดหล่อ -*-

ออฟไลน์ **GUNZU_TON**

• 1,008
  • 7
  • อะไรที่คิดว่าดีก็ทำไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2005, 17:58:09 »
อ้างถึง
เวียดนาม

คราวหน้า เอาอะไรแปลก ๆ แบบ "ถั่วเน่า" มาอีกเด๊อ
+++เริ่มต้นจากรากหญ้า เมื่อโตขึ้นอย่าลืมตน - วันนี้โง่ พรุ่งนี้เก่ง อย่าลืมอาจารย์ หรือผู้ฝึกสอน- อ่อนน้อมถ่อมตน ให้เกียรติผู้อื่น-งานของทุกคนเท่าเที่ยมกัน ไม่มีงานยากงานง่าย ถึงจะเกิดทีมสามัคคี*****

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2005, 18:09:08 »
เรื่องสถานที่ ยังไม่แน่ใจครับ มีเวลาอีก 6 เดือนในการเลือกสถานที่

แต่วันเวลา กำหนดตายตัวคือ เดือนมิถุนายน ครับ

1 ปี จัด 2 ครั้ง คือกลางปี และ ปลายปี

ปลายปีจะเป็นงานใหญ่ กลางปีจะเป็นงานคั่นเวลามากกว่าครับ

นอกจากนี้ บางเดือนยังมีมินิคอฟฟี่เบรคประจำเดือนด้วยครับ
หนุ่ม SA พเนจร

ออฟไลน์ ทัชชี่น่ารัก

• 961
  • 39
  • The Friendship for You can Touch
    • ทัชชี่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2005, 18:20:48 »
น่าจะไปจัดบน "ภูกระดึง" นะ

เพราะจะได้ออกกำลังกาย... จะได้รู้ว่าแต่ละคนมี Power มากน้อยแค่ไหน หุๆ

กฎข้อแรก...ให้นำสิ่งของอำนวยความสะดวกติดตัวได้ไม่จำกัด
กฎข้อสอง...ให้นำขึ้นติดตัวไปตลอดเวลาจนกว่าจะถึงที่พักบนยอดภู ห้ามจ้างลูกหาบ

แค่นี้ก็รู้แล้วว่า ใครอึดกว่ากัน หุๆ

ออฟไลน์ Jiggy

• *
  • 838
  • 10
  • TH@min Membership
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2005, 18:37:53 »

เพราะจะได้ออกกำลังกาย... จะได้รู้ว่าแต่ละคนมี Power มากน้อยแค่ไหน หุๆ

กฎข้อแรก...ให้นำสิ่งของอำนวยความสะดวกติดตัวได้ไม่จำกัด
กฎข้อสอง...ให้นำขึ้นติดตัวไปตลอดเวลาจนกว่าจะถึงที่พักบนยอดภู ห้ามจ้างลูกหาบ

แค่นี้ก็รู้แล้วว่า ใครอึดกว่ากัน หุๆ

แล้วมันจะถึงยอมภูมั๊ยละครับ  :'(

• 7,407
  • 169
  • ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^
    • กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย - ColVlpTeCh
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2005, 18:39:41 »
เดือน มิถุนายน ไม่ค่อยมีวันหยุดเลยนะครับ ท่าทาง ปีหน้างานกลางปี คงจะอดอีกแน่เลยครับ  :'( :'( อีกอย่างช่วงกลางปีที่ไร มีงานมายุ่ง ๆ ทุกที คงต้องออกตัวไว้ก่อนครับ หากไม่ติดงานก็จะไปครับ
- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^

ออฟไลน์ raisara

• 1,681
  • 43
  • The Flavor Of Life
    • raisara.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2005, 18:46:34 »
เวียดนาม
จะไปได้กี่คนครับนี้
เห็นๆก็มีสองคนที่มาจากเวียดนามเท่านั้นอ่ะ

รับรองถ้ากลับมาได้กล้ามขึ้นเป็นก้อนๆแน่เลย
แต่จะปีนกันไหวไหมหนอ

• 238
  • 9
    • Bancha
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2005, 18:55:55 »

ได้ครับ แต่ผมขอ ขึ้นกระเช้าไฟฟ้านะครับ

ผมไม่ ผิด กฎ เลย ไม่ใช้ตัวแทน ไม่ใช้ลูกหาบ

ไม่อยากไห้เป็นร้านมู๋กระทะครับ เพระาทำกิจกรรมไม่ได้
และก็ เข้าไปก็คงกินอย่างเดียวล่ะ เป็นร้านที่สามารถทำกิจกรรมได้กีกว่าไหมครับ

หมูกะทะ ผมเองก็คงไม่ไป� แบบว่า ขอแซว นิดหนึ่ง�
 จริงอยากได้คล้ายแบบนี้

ที่ตึกฐานเศรษฐกิจ ใกล้รถไฟฟ้า BTS , รถไฟ้ใต้ดิน, มีที่จอดรถ ,อาหารอร่อย,มีคาราโอเกะ

1. เดินทางสะดวก มีที่จอดรถ เอาแบบว่าเมาแล้วกลับบ้านได้ สะดวก� ไม่งั้นเวลาเมาเดี๋ยวกลับบ้านไม่ได้ ต้องนอนโรงแรม
2. สถานที่เหมาะสม ไม่คับแคบจนเกิน
3. ราคาไม่แพงจนเกินไป อาจจะเก็บคนล่ะ 500 บาท
4. สามารถจัดกิจกรรมได้

ถ้าได้สถานที่แบบที่กล่าวมาจะดีมาก

เสริมถ้าได้ที่บรรยากาศดี  + ริมแม่น้ำเจ้าพระยา +� มีสาวสวยครับบริการรินเบียร์ นะ สุดยอดเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 ธันวาคม 2005, 19:21:59 โดย rajasit »

• 195
  • 6
  • ต่างชนิด..ยังเป็นเพื่อนกันได้
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2005, 19:41:45 »
เดือนมิถุนายน ครับ

ขอไปด้วยคนนะครับ แบบว่าชอบ สนุกดี

แต่เรื่องค่าเข้างาน ผมคิดว่าน่าจะบวกสัก 30-40 %

คงไม่มีใครซีเรียส  ;D ;D ;D

หรือกำหนดไปเลย 500 ไม่ต้องทอน  อิอิ!!!

ออฟไลน์ NuShY

• 124
  • 5
  • จงยิ้มเข้าไว้ แม้ยังมีน้ำตา
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 8 ธันวาคม 2005, 15:00:00 »

หรือกำหนดไปเลย 500 ไม่ต้องทอน� อิอิ!!!
[/quote]

เห็นใจเด็กบ้างสิ :'( :'(
+++ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา...
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร
แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ+++

monster

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 8 ธันวาคม 2005, 17:53:42 »
       หุ หุ  มิ.ย. คงได้ไปแน่ ๆ เพราะจาเปลี่ยนงานแย้วววว  เสียดายคราวนี้จัง ติดงานอ่ะ...ต้องนั่งแก้งานจนดึกเลย  นี่ๆๆๆ มีไรจาบอก มี IT ที่บริษัท บอกว่า manager ของเค้าออก mail แนะนำให้ IT เข้าเว็บนี้เพื่อเปงความรู้ด้วยหล่ะ อิ..อิ.. แอบภูมิใจแทนอ่ะ.... ถึงไม่ได้ทำงานด้านนี้ก้อเหอะ
        แต่เอ....เค้าอาจเปงสมาชิกในนี้อยู่ก้อได้เนอะ นินทามากก้อม่ะได้ รึว่ามีแอบไป meeting รึป่าวน๊า..... อืม..ม ขอให้มีสมาชิกเยอะ ๆ นะ ให้ความรู้กะเราไปเรื่อย ๆ  ได้ลองทำอะไรเองด้วย หนุกดี..... ไว้เจอกัน meeting คราวหน้านะคะเพื่อน ๆ  O0

• 7,407
  • 169
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 8 ธันวาคม 2005, 17:59:46 »
น่ายินดีต่อ Staff ทุกท่านครับ ที่ทำงานหนัก รวมทั้งเพื่อนสมาชิกด้วยกันเอง ที่คอยให้ความช่วยเหลือสมาชิกกันอย่างไม่มีบ่น และเหน็ดเหนื่อยครับ  O0 O0
^
^
^

• 195
  • 6
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 8 ธันวาคม 2005, 18:01:38 »

เห็นทีต้องหาสปอนเซอร์แล้วละ �;D ;D

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 8 ธันวาคม 2005, 18:03:51 »
       หุ หุ  มิ.ย. คงได้ไปแน่ ๆ เพราะจาเปลี่ยนงานแย้วววว  เสียดายคราวนี้จัง ติดงานอ่ะ...ต้องนั่งแก้งานจนดึกเลย  นี่ๆๆๆ มีไรจาบอก มี IT ที่บริษัท บอกว่า manager ของเค้าออก mail แนะนำให้ IT เข้าเว็บนี้เพื่อเปงความรู้ด้วยหล่ะ อิ..อิ.. แอบภูมิใจแทนอ่ะ.... ถึงไม่ได้ทำงานด้านนี้ก้อเหอะ
        แต่เอ....เค้าอาจเปงสมาชิกในนี้อยู่ก้อได้เนอะ นินทามากก้อม่ะได้ รึว่ามีแอบไป meeting รึป่าวน๊า..... อืม..ม ขอให้มีสมาชิกเยอะ ๆ นะ ให้ความรู้กะเราไปเรื่อย ๆ  ได้ลองทำอะไรเองด้วย หนุกดี..... ไว้เจอกัน meeting คราวหน้านะคะเพื่อน ๆ  O0

มี Manager เข้าใจ มีวิสัยทัศน์กว้างไกล
อย่างนี้ก็ดีครับ  จะได้เปิด Thaiadmin ได้อย่างมั่นใจ
ไม่เหมือนผม  โดนห้ามเปิด  ต้องหลบๆ ซ่อนๆ เลย เซ็งว้อ ย ย

rb007

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 8 ธันวาคม 2005, 23:17:16 »
เห็นทีต้องหาสปอนเซอร์แล้วละ �;D ;D

หุหุ พี่คนบ้านไกลงัยคับ หัวใจวัยหนุ่มกะลังว่าง ;D

ออฟไลน์ Mr.AlterKidz

• 855
  • 27
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 8 ธันวาคม 2005, 23:33:32 »
หุหุ พี่คนบ้านไกลงัยคับ หัวใจวัยหนุ่มกะลังว่าง ;D

เหอๆๆ ถ้าภรรยาลุงเค้าเข้ามาอ่านกระทู้นี้ทำไงล่ะครับ

หัวไม่แตกเหรอครับ คิคิ

ออฟไลน์ inspire

• 372
  • 5
  • Membership Th@min
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 8 ธันวาคม 2005, 23:37:33 »
    แบบแถวๆรัชดา นี่ผมไม่ว่าไม่น่าจัดหรอกครับ  ผู้คนพลุกพล่าน และอื่นๆ  งานที่ผ่านมานี้ผมชอบคือ โรงแรมครับ ติดงานเลย ตอนแรกผมละหาแทบแย่ มันอยู่ไหนหว่า ตอนแรกจะหาโรงแรมก่อน ร้านเอาไว้ทีหลัง ปรากฏว่าเจอโรงแรมร้านจะกระโดดตำตาเอา  ที่พี่ว่าภูกระดึงก็เด็ดนะ  แต่เอาต่ำๆกว่านั้นหน่อยก็ดี  ผมคุยกับพี่ ฅนไกลบ้าน ว่าคราวต่อไปน่าจะจัดแบบปิดรีสอร์ทเลย แบบว่าคุยกับพี่เขาเล่นๆ แต่ในใจผมคิดอยากให้เป็นแบบนั้นจริงๆ  เพราะอะไรๆจะสะดวกมาก  ความเป็นส่วนตัว และทำกิจกรรมได้ และอื่นๆ  แต่ก็ค่าใช้จ่ายคงจะเยอะไป   งานคราวนี้ผมคิดไว้ว่าจะมี คุยกันทำความรู้จักกัน แนะนำตัว สวัสดีกันอย่างเป็นทางการซะอีก  แต่ก็พอได้รู้จักคนสี่ห้าคน ที่นั่งๆคุยกัน   :)

• 238
  • 9
    • Bancha
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2005, 04:41:46 »

หรือกำหนดไปเลย 500 ไม่ต้องทอน� อิอิ!!!

ถ้า เป็น เด็กสาว สวย ขาว หมวย
ยินดีเป็นสปอนเซอร์ให้

หรือไม่  เก็บจาก เรต เงินเดือน หรือ ตำแหน่งหน้าที่การงาน
ถ้าเป็นเจ้าบริษัท เก็บมากหน่อย  1000
เป็นหัวหน้า เก็บ 800
เป็นเจ้าหน้าที่ เก็บ 500
นักเรียน นักศึกษา  300