Thaiadmin

แนะนำสำหรับผู้ที่จะไปร่วมงาน Meeting ครับ

ออฟไลน์ Devman

• 3,609
  • 85
  • กล้าที่จะลอง เพื่อสิ่งที่ดีกว่า
แนะนำสำหรับผู้ที่จะไปร่วมงาน Meeting ครับ
- เตรียมชุดหล่อๆ  :D อย่าลืมอาบน้ำก่อนเข้างานด้วย
- เตรียมสมุด ปากกาให้พร้อม เอาไว้จดความรู้ใหม่ๆ
- เตรีมสมองให้พร้อม จะรับรู้เรื่องอะไรอีกเยอะ+ความมึนจากเบียร์ อาจทำให้ท่าน น็อคเร็วผิดปกติ
- ทำนามบัตรยังทัน ถ้าคิดจะมาหาลูกค้า ในงาน  ;D
- อย่านั่งอยู่กับที่เมื่อเวลาผ่านไป หลัง 2-3 ทุ่มแล้ว พยายามเวียนคุยกับสมาชิกท่านอื่นเพื่อแลกเปลี่ยน
- ถ้าหลัง 4 ทุ่มนี่จะเริ่มปักหลักเพราะถูกคอมากกว่าครับ

ขอให้มีความสุขกับงานคราวนี้นะครับ

ออฟไลน์ HackPro

• Public Relations
  • 3,938
  • 84
  • ผมไม่มีตัวตนในโลกไซเบอร์
    • Thaiadmin Alliance Mail
Re: แนะนำสำหรับผู้ที่จะไปร่วมงาน Meeting ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 1 ธันวาคม 2005, 23:13:01 »
- เตรียมชุดหล่อๆ

แต่งไปแข่งหล่อกับนายอาร์มครับ ใครหล่อสุดในงาน มีรางวัลให้ครับ อิอิ

- เตรียมสมุด ปากกาให้พร้อม เอาไว้จดความรู้ใหม่ๆ

เอาไว้จดเบอร์ ชื่อคนรู้จักด้วย เวลามีปัญหา จะได้โทรหากัน

หรืออาจนัดไปดวดเหล้านอกรอบ ก็ยังได้อีก อิอิ

>:D
หนุ่ม SA พเนจร

Sm!Le

Re: แนะนำสำหรับผู้ที่จะไปร่วมงาน Meeting ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 1 ธันวาคม 2005, 23:25:06 »
 ชุดหล่อๆ จะ มีไหมเนี่ย ^-^

แค่ข้อแรกก็ทำไม่ได้ละ  ;D

ปล. น้องอาร์มมีของมาให้เล่นใหม่อีกละ

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 1 ธันวาคม 2005, 23:30:06 »

เพิ่มอีกข้อครับ  ใครพากิ๊กไปหรือจะต่อที่ไหน ก็ clear กะแม่ทูนหัวที่บ้านก่อนนะครับ

pom2day

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 03:13:30 »
อ้างถึง
เพิ่มอีกข้อครับ  ใครพากิ๊กไปหรือจะต่อที่ไหน ก็ clear กะแม่ทูนหัวที่บ้านก่อนนะครับ

คิดว่าคงจะเคลียร์ได้นะครับ ถ้ามีคนหลงไปด้วยหน่ะครับ เหอๆๆๆ

ออฟไลน์ rajasit

• 238
  • 9
  • คืนสันติ สู่สังคมไทย www.santi.in.th
    • Bancha
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 03:35:55 »
ไป หากิ๊ก ในงาน  จะมีมั๊ยครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ ic_q (-อิ๊ก-)

• 338
  • 12
  • UX50 เค้ายังอยู่นะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 03:39:55 »
พอดีทำธุรกิจ Amway กะ ประกัน ของ ไทยประกันชีวิต ไปหาลูกค้าในงานนี้ได้มั๊ยครับ แบบว่า นามบัตรมีเพียบ อยากแจก

รู้สึกจะมี Staff หลายคนทำอยู่นะ ^^"

ออฟไลน์ rajasit

• 238
  • 9
  • คืนสันติ สู่สังคมไทย www.santi.in.th
    • Bancha
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 06:20:38 »
เตรียมตัวก่อน

1. ควรงดอาหารอย่างน้อย 6 – 8 ชั่วโมงเพื่อเตรียมห้องเสบียงสำหรับถมอาหารไม่จำกัดจำนวน
2. บุฟเฟต์มื้อค่ำควรงดมื้อหนักยามกลางวัน
3. สวมเสื้อผ้าที่เบา โปร่งและสบาย ไม่ควรเป็นประเภทเสื้อรัดรูป ตีเกร็ด รัดติ้ว หรือเสื้อยืดรัดรูป เพื่อเตรียมการขยายของกระเพาะและพุง จะทำให้คุณรู้สึกอึดอัดน้อยเมื่ออาหารมื้อนี้ตกถึงท้อง
4. ควรตรงเวลาสำหรับอาหารบุฟเฟต์ ทางที่ดีควรสำรวจเวลาแน่ชัดของอาหารบุฟเฟต์ของโรงแรมนั้นๆไว้ ไม่งั้น ... ช้าเพียงก้าวหรือ 2 ก้าวจะกลายเป็นอาหารเหลือจากคนอื่นทันที และอาหารบางอย่าง โดยเฉพาะของดีและแพงนั้น มักจะไม่มีรอบที่ 2
5. นั่งในท่าหลังตรง ไม่ควรนั่งตามสบายและทิ้งตัวลงไปกองกับเก้าอี้ ทั้งนี้เพื่อให้การลำเลียงอาหารผ่านสะดวก ไม่ติดขัด เพราะนั่นหมายถึงการเพิ่มปริมาณอาหารมื้อใหญ่สำหรับมื้อนี้
6. รับประทานบุฟเฟต์ควรจะแบ่งออกเป็น 3 ยกหลัก

ยกแรก เบาแต่แพง เช่นกุ้ง ปลาแซลมอน ฯลฯ งดน้ำอัดลมและเครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล์เด็ดขาด น้ำเปล่าหรือน้ำชาดีที่สุด แต่ควรจะจิบเท่านั้น ไม่ใช่ดื่มน้ำมากอย่างกับอูฐในท้องทะเลทราย ไม่งั้นมื้อนี้ขาดทุน

อาหารหนักขึ้นมาหน่อย แต่เน้นข้าวหรือพวกอาหารเส้นให้น้อย เพราะอาหารประเภทนี้ล้วนแต่ตัดเส้นทางลำเลียงทั้งนั้น กินข้าวเหมือนแมวดม หรือจะนับเมล็ดกินก็ไม่มีใครว่า และบรรดาผักเพื่อคั่นไม่ให้ท้องอืดเกินไป

ยกสุดท้ายตบหนักๆเลย !! ท่องจำไว้ขึ้นใจ “กินให้คุ้ม”

ระหว่างยก 2 ควรจะลุกเดินบ้าง เช่นไปห้องน้ำ หรือเดินเตะถ่วงเวลาสักรอบหรือสองรอบ เพื่อช่วยลำไส้ในการย่อย หรือถ้าในมื้อ 3 เกิดอาการ “กินจนจุก” ต้องมียาช่วยย่อย หรือช่วยลดกรดในกระเพาะ อันนี้ต้องมีติดกระเป๋าไว้ ถ้าเห็นว่าเริ่มเข้าสู่ภาวะปกติ ลุยต่อทันที มื้อนี้ควรสนทนาให้น้อยที่สุด ไม่งั้นอิ่มก่อนไม่รู้ด้วย

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ UserMode

• 339
  • 3
  • No Comment
    • เว็บภาควิชา
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 06:34:21 »
ควรล้างท้องก่อน อย่างน้อย 2 วัน
ว่างเปล่า ไม่เห็นอะไรเลย

ออฟไลน์ c_yuttapong

• 127
  • 4
  • TH@min Membership
    • http://www.inokk.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 07:44:20 »
อ้างถึง
ใส่การอ้างถึงคำพูด
อ้างจาก: Devman ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 23:00:42
- เตรียมชุดหล่อๆ

แต่งไปแข่งหล่อกับนายอาร์มครับ ใครหล่อสุดในงาน มีรางวัลให้ครับ อิอิ

อ้างจาก: Devman ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 23:00:42

เอาไว้จดเบอร์ ชื่อคนรู้จักด้วย เวลามีปัญหา จะได้โทรหากัน

หรืออาจนัดไปดวดเหล้านอกรอบ ก็ยังได้อีก อิอิ

ไอ้ชุดหล่อนี้พอหาได้  แต่หน้าตาไม่หล่อนี้สิทำไงละ 
ส่วนสมุดปากกาไว้จดวันนัดไปกินเหล้า เบียร์หรือป่าว

ออฟไลน์ ic_q (-อิ๊ก-)

• 338
  • 12
  • UX50 เค้ายังอยู่นะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 07:50:23 »
งานนี้ หน้าตาหล่อ น่าจะลำบากกว่า หน้าตาไม่หล่อนะครับ หุหุ อุ๊บ  :-X

ออฟไลน์ SnOOzE

• **
  • 65
  • 0
  • ผ่านนรก เฉียดตายมาได้อย่างหวุดหวิด!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 08:21:42 »
มีคำแนะนำ   ในการเตรียมตัวไปทานอาหารเยอะจังนะคับ    อิ อิ
แต่ก็พรุ่งนี้แล้วว .. นิ  O0
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ CyberNude

• 1,424
  • 24
  • ทำไม่ได้ เป็นไปไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 08:32:00 »
- เตรียมชุดหล่อๆ� :D อย่าลืมอาบน้ำก่อนเข้างานด้วย
ข้อนี้ขอบิณฑบาตรได้ป่าว ปรกติผมมะค่อยอาบน้ำอ่ะครับ  :-[
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ raisara

• 1,681
  • 43
  • The Flavor Of Life
    • raisara.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 08:32:41 »
เจอกันพรุ่งเนี่ยครั >:(บ

ออฟไลน์ **GUNZU_TON**

• 1,008
  • 7
  • อะไรที่คิดว่าดีก็ทำไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 09:01:40 »
รถไฟฟ้าหมดกี่ทุ่มครับผม
+++เริ่มต้นจากรากหญ้า เมื่อโตขึ้นอย่าลืมตน - วันนี้โง่ พรุ่งนี้เก่ง อย่าลืมอาจารย์ หรือผู้ฝึกสอน- อ่อนน้อมถ่อมตน ให้เกียรติผู้อื่น-งานของทุกคนเท่าเที่ยมกัน ไม่มีงานยากงานง่าย ถึงจะเกิดทีมสามัคคี*****

Sm!Le

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 09:05:35 »
เที่ยงคืนมั๊งคะ  ^-^

ออฟไลน์ M.a.k.u.b.e.x

• Global Project Leader
  • 3,790
  • 88
  • Are you alone in the Dark?
    • IT Solutions Consultant and Services Co., Ltd.
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 09:37:33 »
แนะนำสำหรับท่านที่กินเบียร์แล้วไม่อยากเมานะครับ
1. ก่อนดื่มเบียร์ ไห้ดื่มนมเปรี้ยวสรใดก็ได้ ลงไปก่อน แล้วกระโดน 5 ที เพื่อไห้เคลือบกระเพาะ
2. หลังดื่มเบียร์เสร็จ  ไห้สั่งชาร้อนมาดื่ม  จะช่วยไห้สร่างครับ
3. พกถุงไว้เสมอในกรณีฉุกเฉิน (ถุง plastic นะ ไม่ใช่ถุง... เอาไว้เก็บ... อิอิ เผื่อมันล้นอ่ะนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 ธันวาคม 2005, 09:45:59 โดย M.a.k.u.b.e.x »

ออฟไลน์ ฅนบ้านไกล

• 195
  • 6
  • ต่างชนิด..ยังเป็นเพื่อนกันได้
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 09:45:31 »
มีเทคนิคอย่างนี้นี่เอง ถึงกระดกได้ทั้งเหยือกเลย

คราวนี้เบียร์จะพอไม๊ครับท่าน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองน่าน

• 900
  • 17
  • อยู่ด้วยศรัทธา มาด้วยใจพร้อม
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 09:46:04 »
 :D สงสัยเย็นนี้ต้องไปตัดผมซักหน่อยแล้ว เดี๋ยวไม่หล่อ เอาพอให้ดูเป็นผู้เป็นคนหน่อยก็ดี อิ อิ ;D

ส่วนน้ำ คงไม่มีเวลาไปอาบ...มั้ง.... ::) เพราะเดี๋ยวเข้าไปแล้วอาจจะไม่มีสิทธิ์ออกมาก็ได้....(ซะงั้นน่ะ) ชุดหล่อ ๆ ก็คงอดเปลี่ยนเหมือนกัน ไปในชุดทำงานนี่แหละ เอิ้ก ๆ ;D
+ + + สอบถามปัญหาต่าง ๆ กรุณาตั้งกระทู้ถามที่กระดานสนทนานะครับ ไม่รับประกันหรือไม่รับตอบปัญหาทางข้อความส่วนตัว อีเมล์ และโปรแกรมแชท ถามคนเดียว รู้คนเดียว ตอบไม่ได้ เดี๋ยวจะเคืองกันอีก (นิสัย นิสัย พระมหาสมปองว่าไว้) อิ อิ + + +

-*- หมูอ้วนสุดหล่อ -*-

ออฟไลน์ Bugfly

• 2,706
  • 47
  • พยายามจะก้าวออกจากกะลา
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 09:53:16 »
สงสัยงานนี้ผมจะไม่สนุกซะแล้ว เหมือนจะไม่สบายยังไงไม่รู้  :-[ แต่ว่าก็จะไปครับ  ::)

ออฟไลน์ **GUNZU_TON**

• 1,008
  • 7
  • อะไรที่คิดว่าดีก็ทำไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 09:55:03 »
อ้างถึง
1. ก่อนดื่มเบียร์ ไห้ดื่มนมเปรี้ยวสรใดก็ได้ ลงไปก่อน แล้วกระโดน 5 ที เพื่อไห้เคลือบกระเพาะ
2. หลังดื่มเบียร์เสร็จ  ไห้สั่งชาร้อนมาดื่ม  จะช่วยไห้สร่างครับ

จิงหงอครับ

มุขป่าวครับเนี่ยะ  :D

อ้างถึง
มีเทคนิคอย่างนี้นี่เอง ถึงกระดกได้ทั้งเหยือกเลย

ดกทั้งเหยือก จิง ๆ หงอครับ โอว God  :-X

เมื่อ:  2 ธันวาคม 2005, 09:54:10
อ้างถึง
สงสัยงานนี้ผมจะไม่สนุกซะแล้ว เหมือนจะไม่สบายยังไงไม่รู้   แต่ว่าก็จะไปครับ 

เป็นไรอะครับ  รีบไปหาหมอดิครับ

ทานยา เข้าไป แล้ววันนี้ และพรุ่งนี้พักผ่อนเยอะ  ๆ น่าจะค่อยยังชั่วนะครับ  ;)
+++เริ่มต้นจากรากหญ้า เมื่อโตขึ้นอย่าลืมตน - วันนี้โง่ พรุ่งนี้เก่ง อย่าลืมอาจารย์ หรือผู้ฝึกสอน- อ่อนน้อมถ่อมตน ให้เกียรติผู้อื่น-งานของทุกคนเท่าเที่ยมกัน ไม่มีงานยากงานง่าย ถึงจะเกิดทีมสามัคคี*****

ออฟไลน์ DOUBLEA

• 111
  • 6
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 10:02:12 »
ชุดหล่อมะใช่เสื้อขาดใช่มั๊ยนายอาร์ม
[

ออฟไลน์ *B#nb@r*

• 302
  • 5
  • TH@min Membership
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 10:05:48 »
จิงหงอครับ

มุขป่าวครับเนี่ยะ� :D

ดกทั้งเหยือก จิง ๆ หงอครับ โอว God� :-X
555 ต้องกิน มาม่าเยอะ ๆ ด้วยครับ
เส้นยาว ๆ ยิ่งดี จะทำให้กินได้ ยาว ๆ ๆๆ อิอิ ;D

ออฟไลน์ Devman

• 3,609
  • 85
  • กล้าที่จะลอง เพื่อสิ่งที่ดีกว่า
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 10:31:53 »
...อย่าไปท้ายกทั้งเหยือกกับทัวร์เข้าล่ะ :D

t_dragonman

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2005, 17:04:09 »

ต้องไปตัดสูทเปล่า เพื่อความสมาร์ท  8) 8) 8) 8) 8)