Thaiadmin

ใครต้องการช่วยสร้าง Lab สามารถอาสาได้ที่นี่ครับ

ออฟไลน์ fordot

• Training Project Leader
  • 519
  • 106
  • TH@min Membership
ตอนนี้เครื่อง Server มาถึงมือแล้ว คาดว่าจะใช้เวลา 1-2 สัปดาห์ในการsetup infrastructure เพื่อเตรียมให้คนที่อาสาจะช่วยสร้าง Lab เข้ามาลองใช้ดูก่อนครับ

วิธีการคือผมจะตั้ง VPN ให้ access เข้ามา แล้วก็ assign VM ให้ตามที่ต้องการ จากนั้น ก็อาจจะลองสร้าง Lab และ Save เป็น Image ไว้ เพื่อให้เด็กใหม่สามารถโหลดไปเล่นได้

ครับ

ในช่วง trial นี้ ถ้าใครสนใจ อยากช่วยให้ส่ง email มาที่ผมนะครับ ผมจะได้จัดทำ access account ให้ โดยให้ส่ง email มาที่ fordot123 แอท gmail ครับ

Fordot

พรุ่งนี้ 19 Mar 2011 จะเริ่มแกะเกาะ setup server กันแล้วครับ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ alabian

• 453
  • 1
ยินดีช่วยให้คำแนะนำและติดตั้ง Lab ของ Windows Server & Microsoft Solutions ต่างๆนะครับ
alabian = ชนเผ่าที่เล่นรักบี้มาแต่โบราณ

ออฟไลน์ fordot

• Training Project Leader
  • 519
  • 106
  • TH@min Membership
ยินดีช่วยให้คำแนะนำและติดตั้ง Lab ของ Windows Server & Microsoft Solutions ต่างๆนะครับ

ขอบคุณมากครับ ผมรบกวนขอ email หน่อยนะครับ ให้ส่งไปที่ email ผม fordot123แอท gmail ครับ แล้ววันที่ทีมงานนัดกัน etup เครื่องต่อ จะได้ชวนมาช่วยกันทำครับ ส่วนเสาร์-อาทิตย์ ไม่มีทำ เพราะว่ามีสอนคอร์ส Basic troubleshooting ครับ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ DimmerP

• 46
  • 0
  • >>>ศรัทธาในรัก<<<
    • http://www.narak.com/vote.php?id=370446

แวะมาให้กำัลังใจพี่ๆทุกๆท่านค่ะ ^____________^+

คิดว่า...ตัวเองคงยังไม่เก่งพอขนาดนั้น....คงทำได้เพียงแค่นี้นะคะ ^^

ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ ที่มีให้กับสังคมไทยมาตลอดค่ะ _/\_

[->>...ถ้าคิดจะทำอะไรสักอย่างแล้ว...จงทำมันให้ดีที่สุด...<<-][->>....ไม่ใช่คนเก่งเลย...แค่อยากจะเก่ง ก็แค่นั้น...<<-][->>...ไม่มีคำว่าแพ้เสมอไป...สำหรับผู้แสวงหาชัยชนะ...<<-][->>...จงใช้ชีวิตอย่างมีความสุข  และไม่สร้างความทุกข์ให้ใคร...<<-]>...I LOVE THE KING.<

ออฟไลน์ smartsoft

• 3,249
  • 26
  • ไม่มีอะไรสายสำหรับการเริ่มต้น
    • จุดประกายความรู้ที่ไร้ขีดจำกัด
Re: ใครต้องการช่วยสร้าง Lab สามารถอาสาได้ที่นี่ครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 09:47:10 »
ไม่ทราบว่ามี เพื่อนๆ ท่านใด ถนัดเขียน .net หรือ java บ้างไหม๊ ครับ อยากให้ช่วย Develop Application เล็กๆให้หน่อย หน่ะครับ
scope คร่าวๆ คือ เขียน application control vmware ผ่านทาง API หน่ะครับ
เมื่อคุณ<!reader!/>เห็นการมีชีวิตเป็นสิ่งที่หนักหนาสาหัส ลองพยายามอดกลั้นและต่อสู้กับมัน จงอย่าวิ่งหนีต่อปัญหาใดๆที่คุณ<!reader!/>เผชิญอยู่ และเชื่อใจในตัวเองว่าสองมือของคุณ<!reader!/>สามารถฝ่าฟันช่วงวิกฤตและผ่านมันไปได้