Thaiadmin

รวบรวมหัวข้อ Networker Roadmap เขียนโดยคุณ Fordot

bigdeaw

Re: รวบรวมหัวข้อ Networker Roadmap เขียนโดยคุณ Fordot
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 15 มกราคม 2010, 09:24:21 »
 O0

อ่านแล้วเหมือนมีแรงฮึดเลยครับ

aca3579

Re: รวบรวมหัวข้อ Networker Roadmap เขียนโดยคุณ Fordot
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 05:04:57 »
เป็นกระทู้ที่สอน และแนะแนวทางได้สุดยอดมากเลยครับ

vaam_av

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 13:28:58 »
ชอบคุณที่สละเวลา อธิบายให้ผู้ที่ไม่รู้อย่างเราๆ จะได้เข้าใจถึงเป้าหมายอันสูงสุดของสายงานที่จะทำ
ไม่ได้หมายความว่าวันนี้ พรุ่งนี้จะไปให้ถึงเป้าหมายสูงสุด แต่จะเป็นแนวทางที่มีคุณค่าระหว่างทางที่ดีที่สุดว่า
เราจะต้องเผชิญอะไรบ้างจึงจะไปถึงเป้าหมายที่ทุกคนฝันไว้  ขอบคุณอย่างแรงกล้าสำหรับประสบการณ์ที่หาไม่ได้
ถ้าเอามาเปรียบเทียบกันเงินเดือนคงจะประมาณไม่ได้จริงๆ

ออฟไลน์ 0@3

• 5
  • 0
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 20 เมษายน 2010, 09:48:09 »
ยังอ่านไม่จบเลยครับ แต่ได้อ่านไปครึ่งนึง ถือว่าเป็นบทความและแนวทางสำหรับ Networker รุ่นใหม่อย่างผมมาก
ช่วงนี้ผมก็ขึ้นมหาลัยปี1แล้ว จะพยายามและตั้งใจที่สุดครับ ...

ขอบคุณครับ
เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ ต่อโลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่เลว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
จะหาคน มีดี เพียงด้านเดียว
อย่ามัวเที่ยว มองหา สหายเอ๋ย
เหมือนเพียรหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย
ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริงฯ

suputtra001

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 5 พฤษภาคม 2010, 16:25:15 »
ดีจังเลยค่ะ ;)

ออฟไลน์ narate

• 7
  • 0
  • ๐๐Psychosocial๐๐
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2010, 09:49:33 »
ขอบคุณครับ O0

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010, 12:17:21 »
ปัจจุบันยังยึดหลักแนวทางนี้ได้ไหมครับหรือ เปลี่ยนไปแล้ว

roon

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 1 มิถุนายน 2010, 19:25:27 »
ผมทำเป็นแค่แชร์คอมพ์ 2 เครื่องในบ้าน

O0 O0 O0

ออฟไลน์ polwasu

• *
  • 13
  • 0
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 05:36:49 »
ได้อ่านแล้ว  ทีนี้ก็เหลือแค่ลงมือทำ
ขอบคุณสำหรับบทความดีๆ ครับ

dimaivaong

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 03:50:02 »
ขอบคุณสำหรับบทความดีๆ

ผมอยู่ปีสี่ละครับกำลังคิดอยู่ว่าชีวิตจะไปทางไหนดี ได้อ่านแล้วได้แนวทางเลย

ออฟไลน์ thopan

• *
  • 1
  • 0
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 15:27:06 »
ขอบคุณและซาบซึ้ง เป็นอย่างสูง
จากบทความที่อ.ได้เขียน มันจุดประกายในหัวใจที่แทบจะมอดไปกับเรื่องราวของชีวิตที่สะดุดหลุม
ผมจะตั้งใจอ่านหนังสือครับ

ออฟไลน์ freekasuka

• *
  • 37
  • 0
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2010, 10:29:13 »
ยอดคนจิงๆครับ เยี่ยม  O0
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ Chaiwit

• 20
  • 0
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 14:49:49 »
+++++++++++++ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ TxRx

• 5
  • 0
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2010, 15:42:27 »
ขอบคุณครับ ได้อ่านแล้วทำให้แนวทางตัวเองชัดขึ้น
คงต้องกลับไปทบทวนซะใหม่แล้ว
@

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 2 พฤศจิกายน 2010, 02:09:58 »
เป็นแรงบัลดาลใจที่ดีครับสำหรับผู้อ่านที่กำลังมืดแปดด้าน หรือ เหมือนออกทะเลไปแต่ไม่รู้ทิศทางแบบที่อ.ได้บอก

ขอบคุณครับสำหนับผู้เขียน

ออฟไลน์ haihui

• **
  • 15
  • 0
    • รับทำเว็บขายของ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 3 พฤศจิกายน 2010, 12:56:13 »
 ;) ขอบคุณมากๆครับ ได้อ่านทำให้เข้าใจอะไรมากขึ้นมากๆ

ขอบคุณผู้เขียน เเละผู้นำบทความมาฝากด้วยครับ  O0

ออฟไลน์ gungsakab

• *
  • 35
  • 0
    • เย็นดีดอทคอม
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010, 20:17:12 »
ขอบคุณครับ...กำลังเรียนเรื่องนี้อยูพอดีเลย

ขอขอบคุณแทนผู้อ่านทุกท่าน

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 15:49:54 »
ขอขอบคุณข้อความที่เรียบเรียงมาจากประสบการณ์และความมีน้ำใจให้การให้ข้อมูลต่อผู้สนใจครับ :)

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 10:43:35 »
อ่านเรื่องของเด็กทั้ง 5 คนแล้วอยากจะร้องไห้ รู้สึกเสียดายที่ไม่ได้ทำ network ทั้งๆที่เรียนมา เสียดายความรู้ เสียดายเวลาเสียดายเงิน ทั้งๆที่ใจยังรัก รู้สึกอิจฉา 5 คนนั้นจริงๆ จบ network มาแต่ต้องมาทำ DBA ทั้งๆที่ไม่รู้เรื่อง ก็ยังฝืนที่จะทำ แต่ก็ยังหวังว่าซักวันจะได้ทำงานที่ตัวเองรัก และอยากจะเป็นจริงๆ ขอบคุณครับสำหรับบทความดีๆ ผมจะสู้ต่อไป  O0
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 15 มกราคม 2011, 10:46:33 »
ขอบคุณครับ

ขุดขึ้นมาตอบอีกทีละกัน
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
ดังนี้แล้ว ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน  สู้ ๆ ครับทุกท่าน

ออฟไลน์ ultra2

• *
  • 36
  • 0
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 28 มกราคม 2011, 17:21:23 »
บางทีถ้าเราเข้าไปอยู่บริษัทพวก SI เช่นบริษัท Partner Implement ถ้าคุณไม่มีประสบการณ์ เช่นนักศึกษาจบใหม่ๆ เขาไม่กล้าจ้างคุณแพงหรอก อาจจะ start 10k+ อย่างมากก็อาจจะ 20k
นอกจากว่าคุณจะเก่ง และมีประสบการณ์อยู่พอสมควร  มาก่อน
อย่างว่าถ้ายากได้ความรู้ต้องอยู่กับบริษัท Implement

ออฟไลน์ kasemw

• *
  • 11
  • 0
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 10:23:54 »
 :D ผมอ่านจบรอบแรก ผมจะก็อบใส่ Word แล้ว Print มาอ่านอีกหลาย ๆ รอบ เพราะบนความคุณ Fordot ดีมาก ทำให้ผมรู้ในสิ่งที่ผมไม่เคยรู้มาก่อนเลย

ออฟไลน์ supats

• 22
  • 0
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 12:53:37 »
ขอบคุณมากครับ
อยากอัพ skill ตัวเองเหมือนกัน
+ salary ด้วย
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ srykls

• *
  • 1
  • 0
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011, 13:07:03 »
ขอขอบ สำหรับบทความที่ดีๆแบบนี้ 
เมื่อไรมีอะไรใหม่ก็มาแนะนำอีกนะคับ เป็นประโยชน์มากจริงๆ

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 18:30:28 »
ขอบคุณนะค่ะ มีกำลังใจขึ้นเป็นกองเลย จะตั้งหน้าตั้งตาอ่านหนังสือเพื่อสอบ CCNA ต่อไปค่ะ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

ออฟไลน์ Renesis

• 9
  • 0
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 4 สิงหาคม 2011, 20:11:59 »
กำลังจะสอบเดือนนี้ครับพี่ดอท อ่านหนังสือมาตั้งแต่กุมภาพันธ์หลังจากที่อบรม Network troubleshooting ตอนนั้นไฟแรงโครต...แต่เมษาเจอปัญหาสุขภาพเลยพักไปนาน  พึ่งกลับมาอ่าน
ใหม่ตอนกรกฎาและเจอปัญหาสุขภาพอีกรู้สึกแย่มากในตอนแรกแต่กลับแย่ยิ่งกว่าเมื่อเจอปัญหาสุขภาพครั้งที่สอง หลังจากที่ได้อ่านบทความนี้อีกครั้งผมไม่อยากทิ้งอะไรที่เคยได้ทำมาตอนนี้เลยพี่

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 12:09:38 »
คือหนังสือ 2 เล่ม ที่แนะนำในให้อ่านเป็นสองเล่มแรก อ่ะครับ มันเลิกผลิตไปแล้ว

จะพอแนะนำหนังสือเล่มอื่น ได้ป่าวครับ

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 3 ธันวาคม 2011, 18:55:14 »
วนเวียนอยู่กับระบบมาจะเกือบ 15 ปี อยู่ต่างจังหวัด เห็นเงินเดือน 20,000 ~ xx,xxx ตามตาราง แต่ชีวิตจริง ครั้งสุดท้ายไปวางระบบกล้อง ระบบโทรศัพท์ ห้องคอม ระบบโรงเรียน ได้เดือนละ 10,000 จากนั้น ไปทำงานโรงแรมได้เดือนละ 17,xxx ตำแหน่ง IT Manager  :-X

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม 2011, 12:19:16 โดย ColVIpTeCh »

ออฟไลน์ kittitee

• 53
  • 0
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2011, 11:34:04 »
เขียนได้ เยี่ยม จริงๆครับ   O0

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 16:10:30 »
 O0 ขอบพระคุณอยากมากสำหรับประสบการณ์และข้อคิดดีๆครับ