Thaiadmin

>> เครื่องปริ้น HP LaserJet 1015 ปริ้นออกแต่ไม่มีตัวหนังสือ <<

ออฟไลน์ SaTan

• *
  • 11
  • 0
เครื่องปริ้น HP LaserJet 1015 ที่สำนักงานมีปัญหาคือปริ้นออก แต่ไม่มีตัวหนังสือ เป็นกระดาษเปล่าๆออกมาเฉยๆ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ
ลองเอาตลับหมึกอีกเครื่องหนึ่งมาใส่แล้วก็เหมือนเดิม พอจะมีแนวทางในการแก้ไขอย่างไรครับ...
<b>นักล่าฝัน</b>

ออฟไลน์ bypct

• 286
  • 0
น่าจะชุด laser เสียนะครับ (ถ้าเดาไม่ผิด)
Where are you going today ?

ออฟไลน์ Back | Track

• 523
  • 1
  • เบื่อ !!!!! ครับ
แล้วได้ลองปริ้นเทสแล้วมันออกหรือป่าวครับ ไม่ก็ลองลงไดร์ฟเวอร์ใหม่หรือลองไปต่อกะเครื่องอื่นดูว่าเป็นเหมือนกันป่าวครับ
อย่ามัวแต่บอกว่าไม่ได้ สิ่งที่คุณบอกว่าไม่ได้ คุณได้ลองทำแล้วหรือยัง

ออฟไลน์ นักเลงตัวน้อย

• 1,203
  • 1
  • ในความมืดยังมีแสงสว่าง
คุณลองเทสปริ้นกับเครื่องก่อน หรือยังคับ ลองถอดตลับหมึกออกมาแล้วซับด้วยทิชชู ดูสิมามีหมึกไหม
บางทีอาจเป็นไปได้ที่ ไดร์เวอร์ และ บางที Fonts ก็เกี่ยวนะคับ

บางครั้งเราดูเหมือนคนโง่ ที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย แต่มีสิ่งหนึ่งที่เชื่อมั่นมาตลอดคือ ความมุ่งมั่น ความพยายาม ความตั้งใจ จะทำให้เราพัฒนาตัวเอง ให้เก่งขึ้น ขอแค่ใจเราสู้ก็พอ แม้รู้สึกท้อก็อย่าถอย อย่าละความพยายาม ความตั้งใจของตนเอง ถ้าถามว่าพร้อมไหม ถ้าจะบอกว่าฉันพร้อมเเล้ว เริ่มมันตรงนี้ เวลานี้ นาทีนี้ ให้รู้ไป ขอท้าชีวิตบนความท้าทาย

ออฟไลน์ warzwar

• 546
  • 1
  • Chinese's Eyes Killer
ปิดเครื่อง แล้วกดที่ปุ่มเขียวข้างไว้ แล้วเปิดเครื่องครับ

ลองสั่งพิมพ์ดูอีกครั้ง หากยังไม่ได้ คุณอาจได้เครื่องใหม่แล้วละครับ
CCNA --> JNCIS-ER --NEXT--> failure

ออฟไลน์ Proz

• *
  • 94
  • 0
น่าจะเป็นชุดทำความร้อนนะครับ FUSER PRESSURE ROLLER
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

ออฟไลน์ bypct

• 286
  • 0
น่าจะเป็นชุดทำความร้อนนะครับ FUSER PRESSURE ROLLER

ถ้าเป็นชุดความร้อน อาการตัวหนังสือไม่ชัด และหลุดลอกครับ
Where are you going today ?

ทิพยวรรณ หนูเอียด

:) ;) :D แย่นะค่ะเคยเจอปัญหาแบบนี้แหละยังแก้ไม่หายเลย ::)

ออฟไลน์ wason555

• 4,873
  • 51
  • ทุนนิยมสุดโต่งล่มสลาย เศรษฐกิจพอเพียงคือทางรอด
:) ;) :D แย่นะค่ะเคยเจอปัญหาแบบนี้แหละยังแก้ไม่หายเลย ::)

ตามช่างมาซ่อมหน้างานดีกว่าครับอาการนี้ถ้าลอง Print Test จากตัว Windows และ ลอง Uninstall Driver แล้ว Restart เครื่องลงใหม่ก็แล้วถ้าไม่ได้จริงๆ จะเป็นในส่วนของ Hardware มากกว่านะครับ แต่ขึ้นกับว่าอะไหล่ที่ซ่อมยังมีอีกไหม ถ้าไม่มีจริงๆ ก็ซื้อเครื่องใหม่ได้เลยครับ ถ้าเครื่องใช้งานพรินต์ปริมาณมากๆ ก็หาเครื่องรุ่นราคาสูงขึ้นมานิดนึง มาทดแทนของเดิมจะดีกว่าครับ ของผมก็จะทำแบบนี้แหละ้ถ้าเครื่องรุ่นไหนเก่ามากๆ ไม่รองรับงานหนักๆ ที่เพิ่มขึ้นจะเปลี่ยนใหม่เป็นเครื่องรุ่นใหญ่เลยครับส่วนเครื่องเก่า ถ้าขนาดช่างยังบอกไม่มีอะไหล่หรืออะไหล่หายากนานๆทีกว่าจะมาและไม่แน่นอนแล้วละก็คงต้องยอมดีกว่า

;D
สำหรับใครที่เดือดร้อนจากงานออนไลน์ผ่านเน็ตแล้วต้องการคืนสินค้าและคืนเงิน หรือแจ้งเบาะแสต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น bHIP Global , ศูนย์สุขภาพ BNA (คนทำคนเดียวกันคือ Global Advertising) หรือ Hyadz.biz , GRC และอื่นๆ อีก เจอกันได้คครับที่ สำนักข่าววางเพลิง
http://www.facebook.com/flamenews.antibhip
http://www.facebook.com/flamenews

ออฟไลน์ oliver076

• 516
  • 0
  • Promo Me to be ....?

ครับ ผมก็เคยเป็นครับ เปลี่ยนชุดทำความร้อนใหม่ครับ
<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>

เด็กวัด

อยากได้ไดเวอร์  hp laserjet 1015  มากเลยค่ะ พอจะมีไหมคะ เพราะหาไม่ได้เลย